HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 12:40:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเรื่องสอบถามด่วนครับ  (อ่าน 4880 ครั้ง)
piyawat.2231
Hero Member

ทะเลคลั่งฝังตะวันออก

« เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:00:34 »

เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน
สมาชิกท่านใดที่เคยขายของไปแล้วผู้ซื้อได้รับของแล้วโทรกลับมาบอกว่าเครื่องเปิดไม่ติดจะขอคืนเครื่อง
แต่สาเหตุที่จริงแล้วหลังจากการสอบถามแล้วคืน                                                                                                               
 (((((ไม่ชอบสภาพเครื่องบอกว่าเอาเครื่องไปให้ช่างเช็คแล้วเป็นเครื่องจีนเลยจะขอคืนอ้างไปต่างๆนาๆ)))))))
ผมจำได้ว่าตอนผมลงขายก็ถ่ายรูปทุกมุมไม่มีหมกเม็ด
แต่ความคิดผมนะครับผมว่าเค้าคงจะไม่เข้าใจกับคำว่าของ มือสอง
ยังไงผมขอรบกวนความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกด้วยครับว่าควรดำเนินการอย่างไรดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2010, 18:04:51 โดย piyawat.2231 » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:00:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS5QHX ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะเคลียร์เรื่องเก่าเรียบร้อย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

อย่างน้อยๆลูกก็ทำให้เรารู้จัก กับคำว่า"พ่อ"ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:08:01 »

ผู้ซื้อแบบนี้ไม่ดีมั่งครับ เอาไปแล้วพอเห็นเครื่องจริงกับมีข้ออ้างต่างๆนาๆ..ทั้งๆผู้ขายก็แจ้งรายละเอียดหมดแล้ว..หรือถ้าไม่ชอบก็น่าจะบอกดีๆผู้ขายบางท่านก็ให้คืน บางครั้ง ผู้ซื้อน่าจะเห็นใจผู้ขายบ้างสิครับ เพราะว่าการที่เค้าขายไปแล้วท่านจะคืนท่าเดียว มันก็ทำให้ผู้ขายเสียเวลา แทนที่จะขายให้ผู้ที่ต้องการไปทีเดียวจบ..ท่านอื่นว่าไงครับ.. ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2010, 18:09:32 โดย HS5QHX » บันทึกการเข้า

144.6625MHz/สมาคมกู้ภัยวัดหมอนไม้
168.275/CB.245MHz ch75(เรียกขาน หมอนไม้35)จ้า
วันชนะ เสาเกิด สถานีวิทยุ ตร.ภ6 อุตรดิตถ์
ต.ทุ่งยั้ง อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53210
เลขบัญชี 510-0-75176-2
ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาอุตรดิตถ์
โทร..true086-6740196จ้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:08:01 »

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:09:01 »

ต้องตีโจทย์ให้แตกก่อนครับ...   1.ว่าคืนเพราะเหตุใด ของเสียหรือไม่
                                         2.ตกลงกันเหมือนตามการประกาศขายของหรือไม่
                                         3.เหมือนตามรูปของจริงที่ลงไว้หรือไม่
                                         4.มีการรับประกันหรือไม่ ขึ้นกับเงื่อนไขของพ่อค้าที่ตกลงกันกับลูกค้าครับ

ถ้าทุกอย่างไม่สมควรหรือไม่มีเหตุผลเพียงพอ หากภายหลังตรวจพบเจอ ว่าลูกค้าทำนิสัยแบบนี้
           ผมแนะนำให้ขึ้นบอร์ดกระทู้ร้องเรียน เลยครับท่าน...ในหัวข้อที่ว่า "ลูกค้าที่ไม่น่าไว้วางใจ"
         รับรองครับว่า  พ่อค้าไม่กล้าที่จะขายสินค้าให้แน่แท้ครับ ลูกค้ารายนี้ไปซื้อของกับใคร ใครก็ไม่กล้าขายให้ครับ เพราะกลัวปัญหาจะตามมาภายหลังครับ เพราะพ่อค้าก็ไม่อยากจะถูกเอาเปรียบจากลูกค้าเช่นกันครับ   อยากค้าขายกันแบบสบายใจครับท่าน จะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกันครับ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2010, 18:13:52 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
piyawat.2231
Hero Member

ทะเลคลั่งฝังตะวันออก

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:17:18 »

ต้องตีโจทย์ให้แตกก่อนครับ...   1.ว่าคืนเพราะเหตุใด เสียหรือไม่
                                         2.ตกลงกันเหมือนตามการประกาศขายของหรือไม่
                                         3.เหมือนตามรูปของจริงที่ลงไว้หรือไม่
                                         4.มีการรับประกันหรือไม่ ขึ้นกับเงื่อนไขของพ่อค้าที่ตกลงกันกับลูกค้าครับ

ถ้าทุกอย่างไม่สมควรหรือไม่มีเหตุผลเพียงพอ หากภายหลังตรวจพบเจอ ว่าลูกค้าทำนิสัยแบบนี้
           ผมแนะนำให้ขึ้นบอร์ดกระทู้ร้องเรียน เลยครับท่าน...ในหัวข้อที่ว่า "ลูกค้าที่ไม่น่าไว้วางใจ"
         รับรองครับว่า  พ่อค้าไม่กล้าที่จะขายสินค้าให้แน่แท้ครับ เพราะกลัวปัญหาจะตามมาภายหลังครับ เพราะพ่อค้าก็ไม่อยากจะถูกเอาเปรียบจากลูกค้าเช่นกันครับ   อยากค้าขายกันแบบสบายใจครับท่าน จะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกัน;D

ตอบครับ ข้อ1คืนเพราะไม่ชอบสภาพบอกว่าให้ช่างเช็คแล้วเป็นของจีน(โดยการเช็ควิธีไหนผมก็ไม่ทราบ)
ข้อ2 เหมือนตามประกาศครับ
ข้อ3 รูปที่ลงกับเครื่องที่ขายไปตัวเดียวกันครับ
ข้อ4 มีการประกันครับหากเครื่องมีปัญหารับคืนแต่ที่คืนเพราะสภาพอาจสวยไม่เท่าของ มือหนึ่ง
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:23:22 »

งั้น....ผมบอกได้เลยครับ ว่า  ลูกค้าชั้นแย่  ครับ  สมควรประณาม ไม่สมควรเก็บเอาไว้ในเวปHAMSIAMครับ
       แจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ  ชื่อเสีย  เรียงนามได้เลยครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2010, 18:25:23 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
HS5QHX ห้ามซื้อขาย จนกว่าจะเคลียร์เรื่องเก่าเรียบร้อย
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

อย่างน้อยๆลูกก็ทำให้เรารู้จัก กับคำว่า"พ่อ"ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:24:57 »

ท่านลูกค้าแบบนี้..อยากได้ของใหม่ก็ไปซื้อใหม่เลยซิครับ ก็บอกอยู่ว่าของมือ2 ก็ต้องคามสภาพ.. ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 18:26:49 »

ถูกต้องแล้วครับท่าน  มือสองก็ต้องเป็นของมือสองจะให้ดีเหมือนใหม่ได้อย่างไรกันครับ
BEER
Hero Member

ชาวนาบ้านทุ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 19:11:15 »

ของมือสองไม่เหมือนมือหนึ่งแน่นอน มีลิ้งการซื้อ ขาย ให้ดูไหมครับ ยิ้มกว้างๆ

MY CAT : 086-478-6599

จนเงินแต่ไม่เคยจนน้ำใจ มิตรภาพสำคัญกว่าเงิน
somphot
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 19:32:48 »

ถ้าเป็นผมจะขอให้ลูกค้าที่ซื้อเครื่องไปดูใบประกาศนีย์บัตรจากช่างที่ไปให้เช็คว่าเป็นเครื่องจีนในกรณีที่เครื่องขายไปเป็นของญี่ปุ่นดูว่าช่างคนนั้นจบมาจากสถาบันไหนมีเครื่องไม้เครื่องมืออะไรมาวัดว่าเป็นเครื่องที่ผลิตจากจีนแต่ถ้าดูด้วยสายตาไม่มีหลักฐานที่ชัดเจนพูดขึ้นมาลอยๆสัณนิฐานเองว่าเป็นเครื่องจีนก็ไม่น่าเชื่อถือให้คิดเอาเลยครับว่าช่างคนนั้นมั่วทำให้ลูกค้าที่ซื้อไปเกิดความไม่มั่นใจผู้ที่ขายให้คงคิดว่าผู้ขายหลอกผู้ซื้อว่าเป็นเครื่องญี่ปุ่นทั้งที่ก็เป็นเครื่องญี่ปุ่นนั่นแหละแต่ดันไปเชื่อช่างที่ไม่มีความรู้ที่แท้จริงแต่ถ้าเครื่องนั้นเป็นญี่ห้อicomแล้วลูกค้าไปเช็คที่gsrโดยตรงแล้วทางศูนย์แจ้งว่าเป็นเครื่องจีนในกรณีนี้ก็น่าเชื่อถือพอสมควร.....สงสัยถ้าให้เดาช่างคนนี้คงอยู่แถวริมฟุตบาทกระมั้ง
น้ำพุ
Hero Member

เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 20:01:20 »

ผมเห็นด้วย...ทุกประการเหมือนกับท่าน HS9XRW ครับ ยิ้มเท่ห์

น้ำพุ โทร. 089-9695708 
ธนาคารกสิกรไทย บัญชีเลขที่ 442-2-25876-6
ธนาคารกรุงเทพ   บัญชีเลขที่ 061-0-42303-0

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์