HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 15:11:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเจ้าหน้าที่ กสทช.ครับ  (อ่าน 5200 ครั้ง)
y2000
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 13:31:10 »

แนะนำว่าตั้งกระทู้ให้ถูกห้องก่อนครับ

+1 ตั้งแล้วหายต๋อมไปเลย 555

E22UST 086-7111267
144.7750 MHz. (Lopburi)
144.8875 MHz. (Lopburi)
145.6625 MHz. dup- (HS1AL)
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 13:31:10 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 13:56:46 »

แนะนำว่าตั้งกระทู้ให้ถูกห้องก่อนครับ

+65,651,700 ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #11 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 13:56:46 »

japanomcbcm
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 21:00:31 »

1.ขออภัยครับที่ตั้งกระทู้ไม่ถูกห้อง 2.กลับมาแล้วครับไม่ได้หายไปใหนครับวันเสาร์และวันอาทิตย์ตอนกลางวันลูกๆใช้คอมพ์ครับ3.ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความกระจ่างครับ4.และขออภัยอย่างสุงมา ณ. โอกาศนี้ด้วยครับที่ทำให้กระทู้ของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นตกเร็ว ความจริงอยากจะไปตั้งกระทู้ที่ พูดคุยทั่วไป แต่มันเป็นส่วนหนึ่งของความสำคัญในการซื้อขายแต่ละครั้งที่เราไม่ควรมองข้ามครับ   5.รบกวนเจ้าของเวปด้วยนะครับถ้าเห็นว่าจะยาวเกินไปก็ปิดได้เลยขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2013, 21:03:03 โดย japanomcbcm » บันทึกการเข้า

รับทำออกแบบและติดตั้งงานกระจกอลูมิเนียมบานเลื่อน บานสวิง มุ้งลวด เชียงใหม่และลำพูนครับ
HS3-WWG
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 21:14:52 »

ขอตอบตามความเข้าใจดังนี้ครับ เพราะไม่ใช่เจ้าหน้าที่ กสทช เหมือนกัน 555
เครื่องรุ่นเก่า หรือ ขออนุญาตินำเข้ามานานแล้ว
- ใช้หมายเลย ปท,กทช,Ntc + Serial No (หมายเลขเครื่อง) เหตุผลเพราะ แต่ละเครื่องหมายเลขทั้ง สองอย่าง เป็นของเครื่องใครเครื่องมัน แต่ละเครื่องจะไม่ตรงกัน

เครื่องรุ่นใหม่ หรือ นำเข้ามาจดทะเบียนใหม่
-เฉพาะบางรุ่น บางล็อต  เช่น ICOM IC2200 มีการใช้ ปท,กทช,ntc id เหมือนกันทุกเครื่อง แต่ต่างกันแต่ Serial ซึ่งไม่เหมือนกัน เพราะเป็นหมายเลขของผู้ผลิต
ดังนั้น การขอจดทะเบียน จึงใช้แค่ Serial หมายเลขเครื่องอย่างเดียวก็ใด้ครับ
**กรณี ของคุณ จขกท ที่ถาม ก็สามารถทำใด้เพราะ อยู่ในเงื่อนใขแรก  คือ ถือแค่ เลข ปท ไปขอจด และรบกวนเจ้าหน้าที่ คีย์ข้อมูล หาเลข Serial ให้ครับ เพราะมันจะอ้างอิงกันอยู่แล้วกับ ปท ที่คุณมี
แต่ถ้าให้ดี และ สะดวก ต้องจด เอาไปทั้ง สองอย่างครับ จะใด้ไม่ต้องเสียเวลาหาข้อมูล ยกเว้น หาย หรือ ขาด ชำรุด ก็ต้องขอใหม่ครับ
ถ้ากรณีนี้ผมก็มั่วได้สิครับเช่น ผมมี ปท.ของ 2gxetอยู่ใบนึงหมายเลย ปท.12345/37  ser no. 12345    ก็แค่ถือเลขปท.12346/37ไปแล้วขอค้นข้อมูลser no.ก็ได้สิงั้น    สงสัยเฉยๆครับ ยิงฟันยิ้ม
buffalo(บ๊อบ ฟูโล)
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

082-822-1234

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2013, 23:36:33 »

ขอตอบตามความเข้าใจดังนี้ครับ เพราะไม่ใช่เจ้าหน้าที่ กสทช เหมือนกัน 555
เครื่องรุ่นเก่า หรือ ขออนุญาตินำเข้ามานานแล้ว
- ใช้หมายเลย ปท,กทช,Ntc + Serial No (หมายเลขเครื่อง) เหตุผลเพราะ แต่ละเครื่องหมายเลขทั้ง สองอย่าง เป็นของเครื่องใครเครื่องมัน แต่ละเครื่องจะไม่ตรงกัน

เครื่องรุ่นใหม่ หรือ นำเข้ามาจดทะเบียนใหม่
-เฉพาะบางรุ่น บางล็อต  เช่น ICOM IC2200 มีการใช้ ปท,กทช,ntc id เหมือนกันทุกเครื่อง แต่ต่างกันแต่ Serial ซึ่งไม่เหมือนกัน เพราะเป็นหมายเลขของผู้ผลิต
ดังนั้น การขอจดทะเบียน จึงใช้แค่ Serial หมายเลขเครื่องอย่างเดียวก็ใด้ครับ
**กรณี ของคุณ จขกท ที่ถาม ก็สามารถทำใด้เพราะ อยู่ในเงื่อนใขแรก  คือ ถือแค่ เลข ปท ไปขอจด และรบกวนเจ้าหน้าที่ คีย์ข้อมูล หาเลข Serial ให้ครับ เพราะมันจะอ้างอิงกันอยู่แล้วกับ ปท ที่คุณมี
แต่ถ้าให้ดี และ สะดวก ต้องจด เอาไปทั้ง สองอย่างครับ จะใด้ไม่ต้องเสียเวลาหาข้อมูล ยกเว้น หาย หรือ ขาด ชำรุด ก็ต้องขอใหม่ครับ
ถ้ากรณีนี้ผมก็มั่วได้สิครับเช่น ผมมี ปท.ของ 2gxetอยู่ใบนึงหมายเลย ปท.12345/37  ser no. 12345    ก็แค่ถือเลขปท.12346/37ไปแล้วขอค้นข้อมูลser no.ก็ได้สิงั้น    สงสัยเฉยๆครับ ยิงฟันยิ้ม

ผมมีวิธีเลวกว่านั้น เดินเข้าร้าน ว. ขอดูเครื่องแล้วแอบจำเลขครุฑดำและเลข s/n , ซึ่งเลขครุฑดำจำทีเดียวพอ เพราะรุ่นเดียวกันก็จะเลขเดียวกัน ส่วนเลข s/n ที่แอบจำมาก็เอามารันเพิ่ม รันลด บวกไปอีกสิบตัวยี่สิบตัว แล้วก็เอาไปเช็คๆกับทาง กทช.ดูว่าว่างมั้ย ถ้าว่างแล้วก็เอามาลงประกาศขายในแฮมสยามชุดละ 900 พอ เงื่อนไขการขายโอนเงินมาแล้วทางเราจะบอกเลขให้ เอาไปจดเป็นชื่อท่านได้เลย ส่วนครุฑดำกับเพลตไม่มีให้ ท่านก็ไปหาที่ปลอมเอา มีรับทำเยอะแยะ

แล้วพอมีคนไปซื้อเครื่องที่ร้านก็จะจดไม่ได้ ก็จะมาร้องเรียนในแฮมสยามให้เราได้อ่านกัน เป็นแบบนี้วนเวียนไปเรื่อยๆ

โดย "บ๊อบ ฟูโล"
โทร 082-822-1234

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์