HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 19:57:35 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอนเงินให้คุณเหมือนจันทร์ พิทักษ์ หรือ tanny-23 โปรดรอบคอบ  (อ่าน 7252 ครั้ง)
hs4kmq
Hero Member

โพสถาม มักไม่ทันคนโทร 0837177515 ส่งของหลัง16.00น.

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2013, 23:25:13 »

วันนี้คุณเหมือนจันทร์โทรมาแล้วครับ ถามว่าจะเอายังงัย ผมเลยบอกไปว่าแค่โอนเงินคืนก่อนผมจึงจะส่งของกลับ แล้ววันนี้ผมเอาเครื่องไปเปลี่ยนขั้วชาร์ทแล้วหมดไป300 ส่วนทัชสกรีนแตกผมยังไม่เปลี่ยนเพราะราคเกือบเท่ากับราคาเครื่องเลย ถ้าจะแสดงความรับผิดชอบก็โอนเงินคืนไม่ต้องโยกโย้ ค่าเปลี่ยนขั้วชาร์ท300ผมไม่เอาครับ

โทร 083-7177515 True ID LINE:hs4kmq วัชกร บัวลอย บางปูใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280
ธนาคารกสิกรไทย 036-171-368-0 เยี่ยมชมสินค้าอื่นๆใด้ที่นี่
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2013, 23:25:13 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
etcroom
member..
Hero Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 20:17:00 »

คืนเงินพี่เขาไปเถอะ อย่าบอกนะว่าทั้งตัวคุณไม่มีเงินเลยสักบาท เลยไม่มีเงินมาคืน

จินตนาการ >> ดูจากรูปเป็นกล่องซ้อนกล่อง ( ถ้าไม่ใช่ขออภัย ) คงเกิดจากส่งไปปลายทางผิดที่ แล้วคนขายก็ให้ปลายทางส่งกลับมา พอคนขายได้รับในสภาพที่กล่องมีรอยกระแทก ปริแตก ทำไมถึงไม่แกะออกมาเช็คของข้างใน ถ้าชำรุดจะได้โทรมาเพื่อยกเลิกการซื้อขายกับผู้ซื้อ แล้วคืนเงินกันไป ส่วนเครื่องที่มันชำรุดผู้ขายก็ต้องรับผิดชอบตัวเองเพราะส่งไปผิดที่เอง

จินตนาการ >> มือถือจออาจจะแตกอยู่แล้ว แต่แกล้งส่งไปผิดที่ ( จงใจแกล้งให้ผิดที่ อาจจะส่งไปหาญาติ เพื่อน แล้วฟอร์มให้ส่งกลับ ) พอเข้ากระบวนการที่ว่าก็ส่งต่อมายังผู้ซื้อ พอผู้ซื้อมีปัญหาเรื่องจอแตก คนขายก็จะโบ้ยไปยังคนที่ส่งผิด และแน่นอน ปลายทางที่ส่งไปผิดก็ปิดมือถือ ( ก็มันเตี๊ยมกัน )

ข้อความข้างบนเคยเกิดขึ้นแล้วในโลกซื้อขายในอินเตอร์เน็ต หลังๆมันช่างซับซ้อนยิ่งนัก อย่างที่บอก มือถือยี่ห้อนี้ ราคาค่าตัวคงไม่กี่บาท ( ผู้ซื้ออย่าเคืองผมนะ ผมพูดตามราคาตลาด ) คุณคืนเงินผู้ซื้อไปเถอะ ถ้าคุณไม่มีเงินเลยสักบาท ทรัพย์สินที่คุณมีครอบครองอยู่ก็เอาไปขายซะ แล้วเอาเงินมาคืนผู้ซื้อ อย่างน้อยคุณน่าจะมีคอมพิวเตอร์นะ เพราะใช้ลงประกาศขายได้ เอ๊ะหรือว่าคุณเล่นร้านเน็ต หว่า  ขยิบตา ขยิบตา

ส่งจันทร์ ถึง ศุกร์ / หลังแจ้งโอนจัดส่งให้ใน 24 ชม
ไม่มี พกง / ไม่มีนัดรับ ตรวจสอบความน่าเชื่อถือที่ google etcroom
โอนเงินที่ ธ.กรุงเทพ 102-038-1487 พีระวัฒน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 20:17:00 »

pakornteng99
Hero Member

เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 21:02:08 »

วันนี้คุณเหมือนจันทร์โทรมาแล้วครับ ถามว่าจะเอายังงัย ผมเลยบอกไปว่าแค่โอนเงินคืนก่อนผมจึงจะส่งของกลับ แล้ววันนี้ผมเอาเครื่องไปเปลี่ยนขั้วชาร์ทแล้วหมดไป300 ส่วนทัชสกรีนแตกผมยังไม่เปลี่ยนเพราะราคเกือบเท่ากับราคาเครื่องเลย ถ้าจะแสดงความรับผิดชอบก็โอนเงินคืนไม่ต้องโยกโย้ ค่าเปลี่ยนขั้วชาร์ท300ผมไม่เอาครับ
เอาใจช่วยครับท่าน ขอให้ได้เงินคืนไวๆครับ

ปกรณ์  เต็งหงษ์เจริญ  ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 1220419613 สาขาโพธิ์ทอง ออมทรัพย์  เบอร์ติดต่อ. 06-3415-6686 (ดีเทค)
ที่อยู่ 94 หมู่ที่4 ตำบลองครักษ์ อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง 14120
hs4kmq
Hero Member

โพสถาม มักไม่ทันคนโทร 0837177515 ส่งของหลัง16.00น.

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 22:11:35 »

คืนเงินพี่เขาไปเถอะ อย่าบอกนะว่าทั้งตัวคุณไม่มีเงินเลยสักบาท เลยไม่มีเงินมาคืน

จินตนาการ >> ดูจากรูปเป็นกล่องซ้อนกล่อง ( ถ้าไม่ใช่ขออภัย ) คงเกิดจากส่งไปปลายทางผิดที่ แล้วคนขายก็ให้ปลายทางส่งกลับมา พอคนขายได้รับในสภาพที่กล่องมีรอยกระแทก ปริแตก ทำไมถึงไม่แกะออกมาเช็คของข้างใน ถ้าชำรุดจะได้โทรมาเพื่อยกเลิกการซื้อขายกับผู้ซื้อ แล้วคืนเงินกันไป ส่วนเครื่องที่มันชำรุดผู้ขายก็ต้องรับผิดชอบตัวเองเพราะส่งไปผิดที่เอง

จินตนาการ >> มือถือจออาจจะแตกอยู่แล้ว แต่แกล้งส่งไปผิดที่ ( จงใจแกล้งให้ผิดที่ อาจจะส่งไปหาญาติ เพื่อน แล้วฟอร์มให้ส่งกลับ ) พอเข้ากระบวนการที่ว่าก็ส่งต่อมายังผู้ซื้อ พอผู้ซื้อมีปัญหาเรื่องจอแตก คนขายก็จะโบ้ยไปยังคนที่ส่งผิด และแน่นอน ปลายทางที่ส่งไปผิดก็ปิดมือถือ ( ก็มันเตี๊ยมกัน )

ข้อความข้างบนเคยเกิดขึ้นแล้วในโลกซื้อขายในอินเตอร์เน็ต หลังๆมันช่างซับซ้อนยิ่งนัก อย่างที่บอก มือถือยี่ห้อนี้ ราคาค่าตัวคงไม่กี่บาท ( ผู้ซื้ออย่าเคืองผมนะ ผมพูดตามราคาตลาด ) คุณคืนเงินผู้ซื้อไปเถอะ ถ้าคุณไม่มีเงินเลยสักบาท ทรัพย์สินที่คุณมีครอบครองอยู่ก็เอาไปขายซะ แล้วเอาเงินมาคืนผู้ซื้อ อย่างน้อยคุณน่าจะมีคอมพิวเตอร์นะ เพราะใช้ลงประกาศขายได้ เอ๊ะหรือว่าคุณเล่นร้านเน็ต หว่า  ขยิบตา ขยิบตา
ขอบคุณครับท่าน เรื่องเงินกับราคาตอนนี้ไม่ใช่ประเด็นแล้วครับ จะคืนหรือไม่ ไม่เป็นปัญหา ปัญหาคือการแสดงความรับผิดชอบมากกว่าครับ ตั้งแต่ตกลงซื้อขายหลังโอนเงิน แ้ล้วยังลบข้อมูลในกระทู้จนไม่เหลือ หลังจากผมโอนเงินแล้วผมยังไปโพสทวงถามเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะเกรงจะเกิดปัญหา ผมคิดไว้ไม่ผิดเลยครับ เกิดปัญหาจริงๆ ผมใด้ติดตามจนใด้รับของแล้วสภาพอย่างที่เห็น จอแตกอาจจะด้วยอะไรก็ตามควรจะรับผิดชอบตามที่ผู้ซื้อร้องขอ ผู้ขายบอกให้ส่งกลับผมก็ตกลงแต่ต้องโอนเงินคืนมาก่อนแค่นั้นเองครับ เพราะตามที่มีคนเคยร้องเรียนการคืนเงินของท่านนี้ล่าช้ามาก
 ตามที่ท่านจิตนาการมา ผมคิดว่าอย่างหลังเป็นไปใด้ที่สุดครับ ของอาจจะยังไม่ใด้ส่งไปใหน เพียงแต่ประวิงเวลาซักสาม-4วัน จึงส่งของมาให้เพื่อให้เชื่อว่าส่งไปผิดที่จริงโดยใช้กล่องเก่าที่เคยรับจากที่อื่นส่งมาให้ เพราะการพูดคุยทางโทรศัพท์มีข้อผิดสังเกตหลายอย่าง
  ผมใด้นำไปเช็คสภาพ และเปลี่ยนขั้วที่ชาร์ท และตรวจสอบโปรแกรมต่างๆปรากฏว่ากล้องใช้งานไม่ใด้ครับ สรุปแล้ว ผมซื้อซากในราคาที่น่าเจ็บใจครับ  

เป็นอันว่าขอจบนะครับ ผู้ขายเ้ข้ามาดูแล้วตั้งแต่วันที่4ซึ่งผมให้โอกาสชี้แจง พร้อมกับโอนเงินคืน จนวันที่5  ซึ่งผมใด้นำมือถือไปเปลี่ยนขั้วชาร์ทมาแล้วจึงโทรมาตอนค่ำและนั่นคือครั้งแรกที่ยอมติดต่อผม ซึ่งผมแจ้งไปแล้วว่าถ้าจะรับผิดชอบโดยการส่งกลับก็ให้โอนเงินคืนมาก่อน ถ้าไม่โอนก็ขอจบแต่เพียงเท่านี้ไม่เป็นไรครับ เพราะคุณไม่ต้องตรวจสอบอะไรมากจอแตกก็เห็นอยู่ครับ เป็นเหตุผลพอที่จะคืนของคืนเงิน และอย่ามาอ้างว่าผมเอาไปซ่อมเองไม่รับคืนล่ะ ฮืม ฮืม

บทสรุป ไม่มีการโอนเงินคืนครับ ท่านที่คิดจะซื้อของกับผู้ขายรายนี้โปรดไตร่ตรองครับ  บอกว่าหากมีปัญหารับคืนภายใน7วัน แต่จะคืนเงินวันใหนไม่ใด้บอกไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2013, 06:38:31 โดย hs4kmq » บันทึกการเข้า
hat
Hero Member

0995702571, 0808051503

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2013, 10:02:02 »

เคสนี้คล้ายๆของดาเลย....เปิดกล่องพัสดุออกมาแล้วหงายเงิบ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ้มกว้างๆ

ร้านพีแซทโฟนแอนด์แซทเทิลไลท์ 99 หมุ่7 ต.เพ็ญ อ.เพ็ญ จ.อุดรธานี 41150

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์