HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 15:42:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดประมูลโมบายย่านU สภาพอยู่ในกล่อง  (อ่าน 7358 ครั้ง)
thanayut wannasiri
Sr. Member

ความซื่อสัตย์ นำพาสู่ความเจริญ

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 19:52:54 »

คุณมนตรี รหัสที่แจ้งมาขึ้นต้นด้วย pb เป็นแบบส่งแบบธรรมดาไม่ได้ส่งลงทะเบียนให้หรือครับ เช็คเน็ตไม่ได้

ธนายุต วรรณศิริ  บ้านเลขที่ 62  ซ.เทอดไท 59/1 ถ.เทอดไท  แขวบางหว้า เขต ภาษีเจริญ กทม 10160 T0896826120  ธ.ไทยพาณิชย์ 405-254245-0
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 19:52:54 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Sr. Member

ความซื่อสัตย์ นำพาสู่ความเจริญ

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 20:19:09 »

เปิดประมูลโมบายย่านU สภาพอยู่ในกล่อง เป็นของ60ฝากมาแจ้งว่าซื้อม่าแล้วยังไม่ได้ใช้เลยๆเอามาประมูลครับลองเอาไฟเข้าเปิดติดอุปกรณ์อยู่ครบกล่องไม่ทราบออกกี่วัตต์ไม่มีเครื่องมือวัดครับ

กติกาทั่วๆไปดังนี้
1.ราคาเริ่มต้น 699 บาท เคาะเพิ่มเท่าไหร่ก็ได้ตามด้วยหมายเลขโทรศัพนะครับถ้ามีที่ลายเซ็นก็ได้ครับ
2.ปิดประมูลคืนวันพุธเวลา 22.00 น เอาเวลาเวปแฮมสยามนะขอรับ ของคืนที่ 22.มค.57
3.ผู้ประมูลได้โปรดโอนเงินภายใน 23.มค.57  ก่อน 10.00 น  นะค้าบ
4.จัดส่ง EMS+ 200บาท /ลงทะเบียน+100บาทครับ
5.ผู้ประมูลได้ไม่โอนเงินตามวัน/เวลาดังกล่าวโดยไม่มีเหตุผลมาชี้แจงจะถูกแจ้งผู้ดูแลดำเนินการตามระเบียบ
 ชมรูปก่อนครับ

พร้อมแล้วเริ่มได้เลยค้าบ
รหัสขึ้นต้นด้วย pb ที่แจ้งมาเป็นแบบส่งธรรมดา ไม่แน่ใจว่าคุณมนตรีแจ้งมาผิดหรือเปล่า ยังไงเข้ากระทู้มา แจ้งให้ทราบด้วยครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 20:19:09 »

Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 08:13:50 »

คุณมนตรี ออกมาชี้แจงให้ทราบหน่อยครับ
Heng187-6CH
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 08:19:52 »

ขอตอบนะครับ คาดว่าที่เจ้าของกระทู้ส่งแบบ ธรรมดาให้อะครับ เนื่องมาจากของน่าจะมีน้ำหนักเกิน 2กิโลครับ เลยส่งแบบลงทะเบียนไม่ได้อะครับ  จึงต้องทำการส่งแบบธรรมดา หรือว่าจะต้องส่งแบบ ems อันนี้ ท่านทั้ง2 ต้องตกลงกันเองครับ  (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ)  โทรคุยกันจะง่ายกว่าครับ   เรื่องน่าจะง่ายขึ้นครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 10:00:29 »

ขอตอบนะครับ คาดว่าที่เจ้าของกระทู้ส่งแบบ ธรรมดาให้อะครับ เนื่องมาจากของน่าจะมีน้ำหนักเกิน 2กิโลครับ เลยส่งแบบลงทะเบียนไม่ได้อะครับ  จึงต้องทำการส่งแบบธรรมดา หรือว่าจะต้องส่งแบบ ems อันนี้ ท่านทั้ง2 ต้องตกลงกันเองครับ  (ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ)  โทรคุยกันจะง่ายกว่าครับ   เรื่องน่าจะง่ายขึ้นครับ

ขอคุณครับพี่ที่ให้คำแนะนำ ตอนส่งจขกทโทรแจ้งเลขที่ให้ทราบอยู่ครับแต่ผมไม่ทราบว่ารหัสขึ้นต้นด้วย pb เป็นการส่งแบบธรรมดา มาทราบตอนเข้าบ้านตอนเย็นเพื่อมาเช็คเน็ตเนี่ยละครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านเช็คไม่ได้ไม่รู้ว่าของจะมาวันไหน จขกท ก็ตั้งเงื่อนไขในการจัดส่งแล้ว ติดขัดเรื่องค่าจัดส่งอย่างไรน่าจะโทรบอกผมหน่อย อย่างไรขอคำชี้แจงด้วยครับคุณมนตรี
NUMrodtu
Hero Member

อย่ามัวแต่ดู...มันจะไม่ทัน...เขา

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 13:27:36 »

ขอคุณครับพี่ที่ให้คำแนะนำ ตอนส่งจขกทโทรแจ้งเลขที่ให้ทราบอยู่ครับแต่ผมไม่ทราบว่ารหัสขึ้นต้นด้วย pb เป็นการส่งแบบธรรมดา มาทราบตอนเข้าบ้านตอนเย็นเพื่อมาเช็คเน็ตเนี่ยละครับ เนื่องจากผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านเช็คไม่ได้ไม่รู้ว่าของจะมาวันไหน จขกท ก็ตั้งเงื่อนไขในการจัดส่งแล้ว ติดขัดเรื่องค่าจัดส่งอย่างไรน่าจะโทรบอกผมหน่อย อย่างไรขอคำชี้แจงด้วยครับคุณมนตรี

ผมขอชี้แจงว่าผมเอาของออกไปสง่ที ปณ แต่โทรศัพแฟนผมเขาถือติดมือไปตลาดด้วยผมต้องขออภัยท่านด้วยนะครับผมลืมไปว่าวิยยุน้ำหนักเกิน2กกสง่ลงทะเบียนไม่ได้ผมเรยตัดสินใจเองเลยตอบพนักงาน ปณ ไปว่าสง่แบบธรรมดาก็ได้ครับต้องขอโทษจริงๆๆครับ

มนตรี วรรณโชติ  0898005500
ธ.กสิกรไทย  สาขาถนน วชิรปราการ ชลบุรี
262-2-84662-7บ.ช.ออมทรัพย์
ที่อยู่33/14ม.2ต.บ้านสวน อ.เมืองชลบุรี จ.ชลบุรี 20000
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 13:36:16 »

ผมขอชี้แจงว่าผมเอาของออกไปสง่ที ปณ แต่โทรศัพแฟนผมเขาถือติดมือไปตลาดด้วยผมต้องขออภัยท่านด้วยนะครับผมลืมไปว่าวิยยุน้ำหนักเกิน2กกสง่ลงทะเบียนไม่ได้ผมเรยตัดสินใจเองเลยตอบพนักงาน ปณ ไปว่าสง่แบบธรรมดาก็ได้ครับต้องขอโทษจริงๆๆครับ

รับทราบครับ คงต้องรอเช็คทางปณปลายทางอีก รับเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับที่ออกมาชี้แจง

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์