HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 เมษายน 2024, 04:53:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ ic F10 windo7 32bit ยังแก้ไมใด้เลยครับ  (อ่าน 1918 ครั้ง)
seeboy
Sr. Member

« เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 03:37:48 »

รบกวนท่านที่รู้ ด้วยครับ ว่าต้องทำการแก้ใขตรงใหน คือหลังจาก ที่ผมนำโน๊ตบุค ไปลงวินโด้ใหม่มา พอจะมาแก้ใขช่อง ใน icom icF10 ปรากฏว่า ลงไม่ใด้ครับ มันฟ้องว่า โคลน เออเร่อ ครับ ลองมาทุกทางตามเท่าที่ สมองมีแล้วครับ เหมือนเดิม คงต้องรบกวนเพื่อนสมาชิกอีกสักรอบครับ ครั้งที่แล้ว มีฮีโร่ มาช่วยรีโมทให้ ผมถ่ายคลิปเก็บใว้แต่ไม่กล้านำมาเผยแพร่ จนโน๊ตบุ๊คโดนใวรัส เลยต้องปล่อยไปตามยถากรรม เลยต้องมาขอความเมตตา กันใหม่ คราวนี้จะจดจำเลยครับ ขอขอบพระคุณในความเมตตาล่วงหน้าครับ

ความคืบหน้าดัังนี้ครับครั้งที่แล้วสายโปรแกรมมีปัญหาครับ ติดมั่งไม่ติดมั่ง เลยแกะครับ เห็นตัวใดโอด ขาหลุด เลยบัดกรีใหม่ คราวนี้ติดทุกตัวครับ ทั้ง 3fgx - f11  แต่กับ f10 เหมือนเดิมครับ ขึ้นดังรูป

อันนี้ตัวเครื่องครับ

ส่วนรูปนี้ หัวชิปโปรแกรม แต่ฝาครอบหาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2014, 00:15:07 โดย seeboy » บันทึกการเข้า

ร้าน Dr.Jeans ประตู1/12
ห้าง เดอะมอลล์ นครราชสีมา
ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา
30000
โทร. 091-338-4390
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 03:37:48 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
mose27axt
Full Member

ทำอะไรต้องไช้ความคิดไม่ไช่ผิดแล้วจึงจะแก้ไข

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 07:05:30 »

น่าจะต้องใชxpครับ

น าย จิรศักดิ์ เคนเหลา  79 หมู่ 15 ต.เมืองเก่า อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี 25240  โทร 0811768835
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 07:05:30 »

tigerthai
Hero Member

HS6XAF Standby 145.6250 Mhz. repeater nahkonsawan

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014, 07:08:07 »

ลองดาวน์โหลดโปรแกรมนี้มาใช้ดูครับ ถ้าใช้ DOS เป็นก็ง่าย  ถ้าไม่เคยใช้ก็หาข้อมูลในกูเกิลครับ   มันสามารถลดสปีดให้มันช้าลงได้ f10 มันเครื่องรุ่นเก่าคอมพิวเตอร์ความเร็วมากๆ มันคงไม่ได้  ขออภัยถ้าเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน

เมืองสี่แคว  แห่มังกร  พักผ่อนบึงบอระเพ็ด  ปลารสเด็ดปากน้ำโพ   0ุ612687889  ID LINE  tigerthai-tp
seeboy
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2014, 00:23:16 »

หลังจากลองทุกทางที่ เพื่อนสมาชิกใด้บอกกล่าวมา ยังเป็นเหมือนเดิมครับ หลังจากเปิดโปรแกรมแล้ว ตัวโปรแกรมรันตามปกติ แต่สายโปรแกรมสงสัยจะเสียครับ เพราะเอาไปทดลองกับ 3fgx ดันติดมั่งไม่ติดมั่ง บางที ก็ขึ้น คอนเน็คชั่น เออเร่อ อย่างว่าแหละครับอุปกรณ์อิเลคโทรนิค มันต้องมีการเสื่อมถอยบ้างตามการใช้งาน
แต่ถึงอย่างไรก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับ
ขอขอบพระคุณครับ
hs1gzd
Hero Member

บัญชา ขายสายโปรแกรมวิทยุสื่อสารเครื่องและอุปกรณ์

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มีนาคม 2014, 08:21:15 »

ก่อนอื่นต้องถามก่อนนะครับว่าซื้อสายที่ผมเปล่าครับ แล้วตัว USB เป็นแบบไหนครับมันสามารถใช้กับ windows 7 32bit ได้หรือเปล่าครับ รบกวนถ่ายรูปตัวสายให้ดูหน่อยครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=191599.msg2520843#msg2520843
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2014, 16:13:33 โดย hs1gzd » บันทึกการเข้า

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อได้3ช่องทางครับคือ
1.ทางโทรศัพท์ 084 6699588
2.LINE LINE ID:hs1gzd
3.https://www.facebook.com/hs1gzd
4.https://www.facebook.com/programingcable/
เท่านี้ก็ติดต่อสื่อสารสอบถามข้อมูลกันได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ
seeboy
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 00:17:17 »

ยัง งง งง กับไอ้เจ้าตัวนี้อยู่เลย ทำไมโปรแกรมยากจังก็ไม่รู้ รบกวนอีกสักรอบนะครับ ขอบคุณครับ
hs1gzd
Hero Member

บัญชา ขายสายโปรแกรมวิทยุสื่อสารเครื่องและอุปกรณ์

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 12:41:45 »

ผมไม้ได้มีความรู้อะไรมากนะครับ สาเหตุมันมีหลายอย่างครับและอาจจะเกิดได้ในสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งนะครับ
1.ลองเปลี่ยนสายโปรแกรมใหม่ที่มันเป็นแบบนี้ดูแต่จะใช้กับwindows xp นะครับ ตามรูปครับ

2.อาจจะเป็นที่แจ๊คเอง(3.5m)ก็ได้มันไม่ตรงคือมันจะคดๆเอียงๆหรือเปล่า
3.อาจจะเป็นที่ต้ววิทยุเองตรงขั้วด้านในรูลำโพงตำแหน่ง DATAไม่แตะกันครับ สกปรก
4.สายโปรแกรมรุ่นนี้ไม่สามารถอ่านเครื่องรุ่นเก่าที่ใช้โปรแกรม MS DOS ได้ครับ(ที่ผมขายผมจะถามลูกค้าก่อนว่าจะนำไปใช้กับรุ่นไหนบ้างถ้ามีรุ่นที่ใช้MS DOSผมจะแนะนำให้ใช้วินxpและใช้สายรุ่นตามรูปครับ)
ลูกค้าเคยส่งมาให้โปรแกรมผมใช้สายทั้ง2แบบและทั้ง2วินโดก็ไม่สามารถโปรแกรมได้เหมือนกันก็ยังมีครับ
ลองดูครับจะได้เป็นข้อมูลครับ

seeboy
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 14:38:59 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แต่เมื่อก่อนที่จะไปลงวินโด้ไหม่ สามารถใใช้ใด้นะครับ แต่หลังจากที่ไปลงมาแล้วปรากฎว่าเป็นแบบที่แจ้งครับ ด้วยสายโปรแกรมเส้นนี้แหละครับ ทีแรกผมแอบถ่ายวีดีโอตอนที่พี่เขารีโมทมาทำให้ แต่ดันโดนไวรัสเลยต้องฟอร์แมตทิ้ง เสียดายที่ตอนนั้นไม่ใด้นำมาอัพใว้

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์