HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 00:16:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SmileCQ โอนเงินค่าของให้แล้วไม่ส่งสินค้า อ่านแล้วเข้ามาเคลียด้วย  (อ่าน 14236 ครั้ง)
jube
member..
Hero Member
*

ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 11:11:05 »

มีคนซื้อไปแล้วครับตัวนี้เขาไปขายในเฟสมีคนซื้อยืนยันแลัวครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 11:11:05 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
jube
member..
Hero Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 11:34:38 »

ทำงานเป็นพนักงานขับรถที่ รพ.สายใหมครับลองไปติดตามดูครับ ข่าวแจ้งมา
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 11:34:38 »

SmileCQ
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

รู้มากยากนาน ... รู้น้อยพลอยรำคาญ

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 11:47:59 »

ทำงานเป็นพนักงานขับรถที่ รพ.สายใหมครับลองไปติดตามดูครับ ข่าวแจ้งมา

ไม่ต้องตามหรอกครับ ...  ห้องร้องเรียน ไกล่เกลี่ย และ ระงับข้อพิพาท "สำหรับสมาชิกคู่กรณี"

คู่กรณีเค้าเคลียกันแล้วนะครับ ... เข้าใจตรงกันแล้วครับ ดำเนินการให้เรียบร้อย

ขอบคุณที่เป้นห่วงครับ ....

jube
member..
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:01:05 »

ไม่ต้องตามหรอกครับ ...  ห้องร้องเรียน ไกล่เกลี่ย และ ระงับข้อพิพาท "สำหรับสมาชิกคู่กรณี"

คู่กรณีเค้าเคลียกันแล้วนะครับ ... เข้าใจตรงกันแล้วครับ ดำเนินการให้เรียบร้อย

ถ้าไอ้คนดูไม่ช่วยตามแล้วจะได้เงินคืนใหมล่ะถามแค่เนี้ย
เพิ่งจะรับสายเขานี่ครับถึงจบได้ ขายก็ขายทีละรายเถอะครับไม่ใช่ขายเจ้านี้แล้วไปเล่ขายให้คนอื่นอีกแบบนี้ก็ไม่ใหวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2014, 12:11:56 โดย jube » บันทึกการเข้า
SmileCQ
Hero Member

รู้มากยากนาน ... รู้น้อยพลอยรำคาญ

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:10:33 »

ไม่ต้องตามหรอกครับ ...  ห้องร้องเรียน ไกล่เกลี่ย และ ระงับข้อพิพาท "สำหรับสมาชิกคู่กรณี"

เพิ่งจะรับสายเขานี่ครับถึงจบได้ ขายก็ขายทีละรายเถอะครับไม่ใช่ขายเจ้านี้แล้วไปเล่ขายให้คนอื่นอีกแบบนี้ก็ไม่ใหวครับ

อ๋อพอดีโทรหาพี่ประทินครับ ไม่ได้รับสาย ยังไงก็ขอบคุณครับ ที่มาช่วยตามให้ ... ของผมก็ยังไม่เคยเล่ขายเพราะกลัวขายไม่ได้สักที เอาพอประมาณแหละครับ

เหตุผลทุกคนมีอยู่ คนซื้อ-คนขาย เค้าคุยกันเองล่ะครับ ผู้ชมอยู่ข้างขอบสนาม ....
jube
member..
Hero Member
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:15:25 »

ถ้าไม่มีใครบางคนหาเบอมาให้เขาก็คงไม่ได้เงินคืน หรือไม่มีคนข้างสนามมาคอยดันกระทู้หรือแชร์ข้อมูลสุดท้ายก็ได้เงินฟรีไป อย่ามาว่าคนข้างสนามเสือกเลยครับมันไม่ดีหรอกครับ
SmileCQ
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:18:55 »

ถ้าไม่มีใครบางคนหาเบอมาให้เขาก็คงไม่ได้เงินคืน หรือไม่มีคนข้างสนามมาคอยดันกระทู้หรือแชร์ข้อมูลสุดท้ายก็ได้เงินฟรีไป อย่ามาว่าคนข้างสนามเสือกเลยครับมันไม่ดีหรอกครับ

อย่าสำคัญผิดไปครับ ... ผมโอนคืนให้พี่ประทินก่อนเห็นกระทู้นี้ด้วยซ้ำนะครับ ซื้อ-ขาย กันมานาน มากว่า ว.ตัวเดียว

เหตุผลผม ไม่จำเป็นเอาบอกมาบอกร้องเป่าให้ทุกคนรู้ คุยกันสองคน ทำผิดขอโทษกันไป เรื่องเกิดจากคนสองคน อย่าเอาตัวเข้าไปเกี่ยวเลยครับ พลาดมาจะแย่
hs4kmq
Hero Member

โพสถาม มักไม่ทันคนโทร 0837177515 ส่งของหลัง16.00น.

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:42:25 »

คุณหลี SmileCQ ผมโอนเงินไปตั้งแต่ 31 พ.ค. 2557 รอสองอาทิตย์สินค้ายังไม่มีมา
โทรตามจนไม่รู้จะตามยังไงแล้ว สองวันก่อนโทรมาบอกจะโอนเงินคืน ก็รอต่อไป โทรไปก็ไม่รับ
อ่านแล้วช่วยเคลียเงินโอนกลับมาด้วย ผมก็ต้องใช้เงินเหมือนกัน
น่าคิดนะครับ ซื้อของแต่ไม่ใด้ของ สองอาทิตย์ขอโอนเงินคืน เป็นใครก็ต้องร้อนรนครับ และอีกอย่าง ท่านบอกโอนเงินคืนก่อนที่จะมีการตั้งกระทู้นี้ เป็นไปได้หรือ เจ้าของกระทู้ใด้รับเงินแล้วเขาจะมาตั้งกระทู้ทวงถามทำไมครับ แล้วเครื่องนี้ใด้ขายไปให้อีกคน ได้รับการโอนทั้งสองคน ยังต้องรอถึงสองอาทิตย์กว่าจะโอนคืนเขาน่ะ มันจะเกินไปไหมครับ

โทร 083-7177515 True ID LINE:hs4kmq วัชกร บัวลอย บางปูใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280
ธนาคารกสิกรไทย 036-171-368-0 เยี่ยมชมสินค้าอื่นๆใด้ที่นี่
SmileCQ
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 12:48:10 »

คุณหลี SmileCQ ผมโอนเงินไปตั้งแต่ 31 พ.ค. 2557 รอสองอาทิตย์สินค้ายังไม่มีมา
โทรตามจนไม่รู้จะตามยังไงแล้ว สองวันก่อนโทรมาบอกจะโอนเงินคืน ก็รอต่อไป โทรไปก็ไม่รับ
อ่านแล้วช่วยเคลียเงินโอนกลับมาด้วย ผมก็ต้องใช้เงินเหมือนกัน
น่าคิดนะครับ ซื้อของแต่ไม่ใด้ของ สองอาทิตย์ขอโอนเงินคืน เป็นใครก็ต้องร้อนรนครับ และอีกอย่าง ท่านบอกโอนเงินคืนก่อนที่จะมีการตั้งกระทู้นี้ เป็นไปได้หรือ เจ้าของกระทู้ใด้รับเงินแล้วเขาจะมาตั้งกระทู้ทวงถามทำไมครับ แล้วเครื่องนี้ใด้ขายไปให้อีกคน ได้รับการโอนทั้งสองคน ยังต้องรอถึงสองอาทิตย์กว่าจะโอนคืนเขาน่ะ มันจะเกินไปไหมครับ

ขออภัยนะครับพี่ ผมแจ้งว่าผมโอนเงินให้พี่ประทิน ก่อนที่ผมเข้ามาเห็นกระทู้ จับใจความดีๆ นะครับ ... วันนี้มีคนโทรบอกผมว่า พี่เค้ามาทวงถาม

ทั้งๆ ที่กระทู้นี้ตั้งมาตั้งแต่วันที่ 13 มิ.ย. ซึ่งผมเองก็ไม่ได้เข้ามาดู จนเมื่อวานช่วงบ่าย ผมเคลียงานเสร็จผ่านตู้ATMก็ดำเนินการโอนคืนให้แล้ว แต่ก้ยังไม่ได้โทรแจ้ง

เพิ่งโทรแจ้งพี่เค้าก็ตอนที่มีเพื่อนสมาชิกมาแจ้งว่า พี่ประทินมาตั้งกระทู้ร้องเรียนอยู่ ให้โทรไปคุยกับเค้าหน่อย ก็คุยกันจบเข้าใจกันทั้งสองฝ่าย

เอาตามนี้นะครับ ... จับใจความดีๆ ก่อนครับ ว่าผมโอนให้ก่อนตั้ง  หรือ ผมโอนให้ก่อนผมเห็นกระทู้ ... จับใจความดีๆครับและผมก็ไม่ได้ปฎิเสธข้อกล่าวหานะครับ
rygps
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 13:00:46 »

ผม rygps ครับ รับแจ้งจากคู่กรณีคือ SmileCQ  ว่ามีเงินโอนคืนมาแล้วและผมเช็คดูแล้วพบว่าเข้ามาเมื่อวานนี้ คือวันที่ 16/6/2014 ที่ยอดเต็มจำนวน งั้นผมขอจบคดีความทั้งหลายทั้งปวงแต่นี้เป็นต้นไป และขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่โทรมาและ PM มาให้ข้อมูลและคำแนะนำดีๆครับ/ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2014, 13:03:55 โดย rygps » บันทึกการเข้า

o ๘ ๑ - ๗ ๘ ๒ - ๙ ๙ ๒ ๒

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์