HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 เมษายน 2024, 22:35:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมท่านทำให้ผมเสียเวลา  (อ่าน 12239 ครั้ง)
153RT552 (phoneone) ล้มประมูล/ผิดข้อตกลงในการซื้อขาย แบนถาวร
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

!
« ตอบ #30 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:14:36 »

ท่านภานุพงศ์ ท่านทำแบบนี้มันไม่ถูกต้องนะครับ ท่านมาอ้างว่าผมหลอกเอาเครื่องเสียขายให้ท่านได้ยังไง เครื่องก็ใช้งานปกติดี แต่มาวันนี้ผมโทรไประงับไปรษณีย์ไม่ทันซะแล้ว เพราะท่านเอาของออกไปจากที่ทำการไปรษณีย์แล้ว ผมโทรไปหาท่านๆก็ว่าใส่ผม แล้วจะให้ผมทำยังไง โทรไปบอกให้ส่งของกลับแต่ท่านก็ไม่ยอมส่งกลับ (จะโขมยกันแบบนี้เลยหรอ) อ้างว่าผมทำกับท่านรุนแรงเกินไปที่จะยอมรับได้ ผมให้เวลาท่านถ้าวันนี้ท่านไม่ส่งของกลับก่อนเที่ยงผมจะไปแจ้งความดำเนินคดีกับท่าน แล้วเราค่อยเจอกันดีไหม นายภาณุพงศ์

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:14:36 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
153RT552 (phoneone) ล้มประมูล/ผิดข้อตกลงในการซื้อขาย แบนถาวร
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

!
« ตอบ #31 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:30:06 »

ท่านไม่ติดต่อที่จะส่งของกลับมาให้ผมเลยนะ ไงผมก็ต้องดำเนินการครับ เพราะท่านเอาของไปแล้วและไม่ยอมโอนเงินให้
« ตอบ #31 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:30:06 »

icom_f14(e28oi)
Hero Member

E28OI HAM พเนจร

« ตอบ #32 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:42:41 »

ไปแจ้งความเรยคับ เอาใบเเจ้งความมาให้ดูด้วยนะคับ

กิตติศักดิ์ สุภารัตน์ E28OI & E24GFC
"ถามให้น้อย คอยฟังข่าวสาร ประสานงานเมื่อจำเป็น เห็นใจรีพีทเตอร์"
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 15:43:14 »

เรียนท่าน Phoneone และ สมาชิกทุกท่านที่เข้ามาอ่าน

ผมอยากขอระบายความรู้สึกของผมบ้าง แต่ไม่ได้ขอให้ทุกท่านเข้าใจผม แต่หากจะรับฟังผมบ้างก็คงจะรู้สึกดี การที่ท่าน Phoneone ออกมาตั้งกระทู้ด่าว่าผม ผมอยากบอกว่าผมไม่โกรธท่านหรอกครับ แต่ก่อนที่ท่านจะไปว่าคนอื่น ท่านลองถามตัวท่านเองซิว่า ท่านไม่เคยหลอกใครเลยใช่หรือไม่ การที่ผมมีปัญหาเรื่องเงิน มันก็เพราะผมไปโอนเงินให้ท่านมิใช่หรือ จนผมต้องสูญเงินในบัญชีไป กว่าจะได้คืนก็อีกตั้ง 1 อาทิตย์เป็นอย่างเร็ว แล้วผมคนนี้ใช่หรือเปล่าที่บอกให้ท่านไปเอาของที่ไปรษณีย์กลับคืนก่อน เพราะกลัวว่าท่านจะไม่สบายใจ แต่ไม่รู้ความซว_อะไรของผม ที่บังเอินท่านดันไปรับของคืนไม่ทัน เพราะว่าไปรษณีย์ปิดเสียก่อน (วันเสาร์ไปรษณีย์ปิดครึ่งวัน) แล้วท่านก็เอาแต่โทรศัพท์มาต่อว่าผม ทั้งที่ผมพยายามจะอธิบายเหตุผล และพยายามที่จะเสนอหนทางแก้ไขให้กับท่าน แต่ท่านที่เคารพก็ไม่ฟังผมเอาเสียเลย

ขอเรียนถามตามตรงครับท่าน หากผมคิดจะโกงท่านจริงอย่างที่สมาชิกท่านอื่นๆเขาว่า ผมจะโทรหาท่านอีกทำไม และยังยืนยันว่าจะขอส่งของคืนให้กับท่านทันทีที่ของมาถึง จริงๆแล้วผมน่าจะโกรธและด่าท่านมากกว่า ทั้งๆที่ผมรู้อยู่ว่าท่านโกหกผม เรื่องเครื่องวิทยุของท่าน ที่ท่านย้ำนักย้ำหนาว่าเครื่องท่านดี ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง ไม่มีปัญหาอย่างแน่นอน ท่านรับประกัน ขอบอกตามตรง ถ้าท่านคิดว่าผมโง่ผมก็ไม่ว่าอะไรท่านหรอกครับ แต่ที่ผมยอมโง่ก็เพราะผมดันไปรับปากแล้วว่าจะรับเครื่องของท่านไว้เอง ผมคิดว่าคำพูดลูกผู้ชาย ในเมื่อรับปากไปแล้วก็ต้องรับสภาพ และต้องทำตามคำพูด ทั้งที่หลังตกลงกับท่าน ผมได้ไปเช็คประวัติท่าน จนทราบว่าท่านมีบ้านอยู่ที่ไหน เรียนอยู่ที่ไหน คณะอะไร ปีอะไร และแม้กระทั่งท่านเคยมีปัญหากับใคร และสุดท้ายผมได้โทรไปสอบถามสมาชิกท่านหนึ่ง (ผมขอสงวนชื่อของสมาชิกท่านนี้ไว้) จนทราบว่า เครื่องที่ท่านกำลังจะขายให้ผมนั้น เป็นเครื่องตัวเดียวกับที่สมาชิกท่านหนึ่งได้ซื้อมา แล้วเครื่องมีปัญหาเรื่องภาครับ จึงได้ขายต่อให้ท่านมาอีกที่หนึ่ง

ซึ่งปัญหาดังกล่าวหากจะแก้ไข ต้องใช้เงินอีกจำนวนหลายสิบร้อยอยู่ ท่านจึงนำมาขายต่อในกระทู้ของท่าน จนมีปัญหาเพราะเพื่อนสมาชิกท่านอื่นไม่ได้โง่เหมือนผม จนท่านต้องปิกการขายชั่วคราวไป โดยอ้างว่ามีความจำเป็นต้องใช้เครื่อง แต่ด้วยความที่ผมอยากได้จึงโทรศัพท์ไปหาท่านแล้วตกลงซื้อ-ขายกับท่าน โดยไม่ได้ตรวจสอบก่อนเลยว่าท่านปิดกระทู้ไปเพราะสาเหตุใด และไม่ได้สงสัยเลยว่า เหตุใดท่านบอกว่ามีความจำเป็นต้องใช้เครื่อง แต่ทำไมจึงรีบตัดสินใจขายเครื่องให้กับผมทันที จนมาทราบทีหลังก็สายไปแล้ว เพราะผมดันไปตกปากรับคำท่านไปแล้ว (อย่างหนักแน่น)

สุดท้ายนี้ ผมคงต้องขออภัยท่านสมาชิกทุกท่าน และต้องขออภัยต่อทางเว็ปด้วย ที่ผมทำให้เกิดปัญหาในเว็ปของท่าน บทเรียนครั้งนึ้ ผมจะจำเอาไว้ว่า หากจะซื้อขายอะไรกับใคร ควรจะต้องตรวจสอบและศึกษาให้ดี จะได้ไม่มีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีก ทั้งที่ผมไม่เคยโกงใคร แต่วันนี้ผมต้องถูกตราหน้าว่าเป็นไอ้ขี้โกง มันรู้สึกเจ็บใจอย่างบอกไม่ถูก ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมเคยโดนใครทำกับผมมาหลายต่อหลายครั้ง ผมก็ยังไม่เคยออกมาต่อว่าด่าใครให้เจ็บช้ำใจเท่านี้มาก่อนเลย ผมระลึกอยู่เสมอว่า "ของที่เราตัดสินใจเลือกเองก็ต้องรับผิดชอบด้วยตัวเอง"

ขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านข้อความของผมจนจบ

ขอบพระคุณครับ...73   

ตกลงเรื่องมันเป็นยังไงกันเหรอครับ ฟังความมาทั้ง 2 ฝ่ายก็ยังงงๆ ฮืม ฮืม

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 15:57:15 »

สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย เป็นคนไทยด้วยกันทั้งนั้น ใจเย็นๆ กันสักนิด ค่อยๆ พูดจากัน หนักนิดเบาหน่อยให้อภัยกันไปเถอะ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า อย่าไปเสียเวลากับการขึ้นโรงขึ้นศาลเลย

ขอสนับสนุนการปรองดอง และพูดจากันจบลงด้วยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 15:59:48 โดย ทูมิเตอร์ » บันทึกการเข้า

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #35 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 16:00:14 »

ใจเย็นๆครับ ค่อยพูดจาไกล่เกลี่ยกัน ดีกว่าครับ  พี่น้องแฮมสยาม เหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
Hero Member
*

!
« ตอบ #36 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 12:58:09 »

สรุปคือเมื่อวานพี่เขาได้โอนเงินมาแล้ว เป็นจำนวนเงิน 4000 บาทครับ ขอยุติเรื่องไว้แค่นี้ละกันครับ ขอบคุณhamsiam และเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่คอยเป็นกำลังใจให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 19:21:43 »

ยินดีกับทั้งสองท่านด้วย ต่างคนต่างทำใจ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์