HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 11:05:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องที่ใช้ความถี่ใหม่ 28 - 29.7  (อ่าน 2274 ครั้ง)
dinso
Newbie
*

« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 18:21:29 »

ความถี่ที่นักวิทยุขั้นต้นได้ใช้ใหม่นี้ 28 -29.7 เครื่องมันมีขายอยู่แล้วหรือว่าต้องรอนำเข้ามาใหม่ครับ

ค่าใช้จ่ายตัวเครื่องรวมสายอากาศประมาณเท่าไหร่ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 18:21:29 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 18:57:14 »

สงสัยต้องรอกันสักพักนึงครับ  ผมก้ออยากรู้เหมือนท่านนั้นแหละ  แต่ผมเดาว่าน่าจะมาแนว เครือง any tone  at-5555 ประมาณนี้ล่ะมั้งครับ   รอ  กันก่อน

แต่ถ้า หวย ออกมาเป็นเครื่อง อื่นๆมาให้เลือกหลายๆแนวก้อดี    แต่ผมเชื่อว่า  คนจะมาเล่นไม่เยอะ ...

***ช่วงนี้ศึกษาเรื่อง คุณสมบัตคลื่นและลองทำสายอากาศไปพลางๆก่อนครับ

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2014, 18:57:14 »

kampon_s
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 09:00:34 »

President Lincoln II  เครื่อง 28 Mhz. Allmode SSB CW FM AM กำลังส่ง 30 วัตต์ ปรับสูงสุด 50 วัตต์
หน้าตาสวยครับ จอ 3 สี เปิดแบนด์เล่น 27 Mhz. ได้ น่าจะมีคนนำเข้ามาขายครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://www.president-electronics.com/en/The_CB_Radios/Fiche_produit.php?REF=TXSE041
http://www.cbradiomagazine.com/Radio%20Reviews/President%20Lincoln%20II/President%20Lincoln%20II%20CB%20Radio%20Export.html
Hs3
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 09:10:49 »

ใจเย็นๆกันอีกซักนิดนึงครับ แต่อย่าลืมว่าย่าน10ม.ไม่ใด้ติดต่อใด้ชัดเหมือนย่าน2ม.นะครับอาจต้องใช้ความอดทนกันนิดนึง ส่วนเรื่องเครื่องรอระเบียบตัวลูกออกก็คงจะมีตัวให้เลือกเยอะครับ ระหว่างนี้ศึกษาแบนด์แพลนใว้รอเลยครับจะใด้ไม่ไปเป็น QRM ให้ใครว่าเราใด้ครับ

นายน้อย ธีระวัฒน์ ( HS3NBR )
กก.ตชด.๔๔ ต.บุดี อ.เมือง จ.ยะลา 95000

หน้า: [1]
  พิมพ์