HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 17:32:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FUJITEL รุ่น FB-7 ฟัง FM ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 7580 ครั้ง)
mono
Newbie
*

« เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 08:44:32 »

คืออยากจะถามพี่ๆวว่า FUJITEL รุ่น FB-7 ฟัง FM ได้ไหมครับ
เพราะบางร้านที่มีเครื่องพร้อมขายอยู่ก่อนวันที่ 6 เมษา บอกว่า
ฟังชั่นมีมาให้ แต่ฟังไม่ได้
เลยอยากจะรบกวนถามพี่ๆว่า ตกลงมันฟัง FM ได้ชัดเจนไหมครับ
ยิ้มกว้างๆ
เพราะในเว็บของ http://www.fujitel.co.th ไม่ได้บอกว่าฟัง FM ได้ครับ

หน้าตามันเป็นอย่างนี้ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 08:44:32 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
WATTANACHAI
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 21:12:39 »

รุ่นนี้ ฟัง FM ได้ครับ วิธีกดฟังFM  กดF แล้วก็กด ปุ่ม MONI ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 21:12:39 »

beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 21:14:38 »

ยืนยันอีก 1 เสียง เพื่อนผมใช้อยู่ ฟัง FM ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม
ฺBig-jo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 00:01:54 »

เข้ามายืนยัน 1 เสียงครับ ใช้ได้แน่นอน ผมใช้รุ่นนี้อยู่ 2 ตัว

1 ถ.พระแก้ว ต.เวียงเหนือ
HS6LPZ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 21:07:10 »

อ้างถึง
รุ่นนี้ ฟัง FM ได้ครับ วิธีกดฟังFM  กดF แล้วก็กด ปุ่ม MONI ครับ

ตามนั้นเลยครับ ทั้ง FB6,FB7 กดตามนี้แล้วฟัง FM ได้ ผมมีอยู่สองชุด (ใว้สำหรับแม็ทช์สายอากาศ)

แต่ข้อเสียของเครื่องรุ่นที่ว่า ถ้าเปิดเสียงเบาๆเวลาฟัง จะรำคาญเสียงดังปึกๆก่อนมีเสียงพูดตามมา ถ้าเป็น icom IC-3FGX เปิดเบาๆจะไม่มีเสียงดังว่าให้รำคาญ

ข้อดีเวลาใส่เซฟเวอร์แล้วติดใว้ในรถยนต์ เข้าโปรแกรมสั่งเปิดไฟหน้าจอค้างใว้ตลอด เวลาขับรถกลางคืนมองถนัดตาเวลาสแกนหาเพื่อนๆ ต่างกับ 3FGX มองไม่เห็นอะไรเลยขนาดเปิดไฟค้างจอใว้
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 21:24:37 »

อ้างถึง

ตามนั้นเลยครับ ทั้ง FB6,FB7 กดตามนี้แล้วฟัง FM ได้ ผมมีอยู่สองชุด (ใว้สำหรับแม็ทช์สายอากาศ)

แต่ข้อเสียของเครื่องรุ่นที่ว่า ถ้าเปิดเสียงเบาๆเวลาฟัง จะรำคาญเสียงดังปึกๆก่อนมีเสียงพูดตามมา ถ้าเป็น icom IC-3FGX เปิดเบาๆจะไม่มีเสียงดังว่าให้รำคาญ

ข้อดีเวลาใส่เซฟเวอร์แล้วติดใว้ในรถยนต์ เข้าโปรแกรมสั่งเปิดไฟหน้าจอค้างใว้ตลอด เวลาขับรถกลางคืนมองถนัดตาเวลาสแกนหาเพื่อนๆ ต่างกับ 3FGX มองไม่เห็นอะไรเลยขนาดเปิดไฟค้างจอใว้

ตามนี้ครับ เวลาเปิดเสียงเบาๆ รำคาญเสียงปึกๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็....ปุ่มปรับความดังเสียงน่าจะแน่นกว่านี้ครับ นี่ลื่นเกินไป ต้องหมุนไปหมุนมาบ่อยๆ ให้เสียงพอดี ยิงฟันยิ้ม
HS6LPZ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 21:55:48 »

อ้างถึง
แล้วก็....ปุ่มปรับความดังเสียงน่าจะแน่นกว่านี้ครับ นี่ลื่นเกินไป ต้องหมุนไปหมุนมาบ่อยๆ ให้เสียงพอดี

อ่าลืมข้อนี้ไปอีกข้อที่น่ารำคาญที่สุดครับ โวลลุ่มมันใช้ค่า VR สูงไป เช่นแทนที่จะใช้ค่า 50K ดันไปใช้ค่า 100K ประมาณนี้ (ยังไม่เคยแกะ)
ทีนี่เวลาหมุนปรับเสียง หมุนมานิดเดียวสนั่นเลย นอกนั้นดีหมดใส่กระเป๋าเสื้อกำลังสวยถ้าใช้งานไม่หนักมาก จอสว่างไสว
 ลูกเล่นต่างๆนอกนั้นก็สมควรแก่ราคาเขาแหละครับ

ข้อสังเกตุอันนึง ถ้าเอามาแม็ทช์สายอากาศ เหมาะสำหรับเอาใว้แม็ทช์ในขั้นตอนแรกเื่พื่อกดค่า SWR พอได้ค่าที่ต่ำกว่า 1:1.5 ก่อน ถึงจะมาใช้ 3FGX ปรับต่อครับ ไม่งั้นถ้าตัวหลัง PA พังไม่คุ้ม

ที่แน่นอนเอา FB6,7 มาปรับค่า SWR ผลที่แสดงออกมาค่าจะสูงกว่าของ 3FGX ในเสา/สายอากาศชุดเดียวกัน ทุกครั้ง
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 22:35:49 »

ต่ออีกนิดหนึ่งครับ ยิงฟันยิ้ม

แผ่นยางปิดรูไมค์-ลำโพง.... แข็งกระด้าง ขาดง่าย ไม่แนะนำให้ใช้ถ้าไม่จำเป็น

ลำโพง.... เห็นว่าตัวเล็กๆ แค่นี้ แต่เสียงดังกว่าเครื่องใหญ่ๆ แต่ก็อย่าหมุนจนสุด
ขาดง่ายสมราคาเหมือนกัน ค่าซ่อมประมาณ 300

คลิปหลัง.... มีขนาดเล็ก เป็นพลาสติก หักง่าย โปรดใช้อย่างระมัดระวัง อย่าง้างมากเกินไป

ที่พิมพ์มาทั้งหมด เพื่อนผมโดนมาหมดแล้วครับ แต่แปลกอย่างหนึ่ง ใช้กลางฝนทั้งวันไม่ยักจะเสีย
HS6LPZ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:56:56 »

อ้างถึง
คลิปหลัง.... มีขนาดเล็ก เป็นพลาสติก หักง่าย โปรดใช้อย่างระมัดระวัง อย่าง้างมากเกินไป

ผมโมมันไปหมดแล้ว....555

benzspeed
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 20:06:45 »

แล้ว FB-145 ละ ครับ อยากด้ายมั๊กๆๆๆเอาไว้ฟัง ตอน เข้าเวร กู้ชีพครับ กูรู ช่วยด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์