HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 เมษายน 2024, 11:17:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอก จากสมาชิกชื่อ PUNGPUNG เบี้ยวไม่ส่งของและไม่คืนเงินครับ (ทวงคืนได้แล้ว )  (อ่าน 11575 ครั้ง)
Gunlover
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 22:34:14 »

ขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แจง ผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้วครับ ยังไงก็คนไทยครับ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010, 22:36:47 โดย Arctura » บันทึกการเข้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 22:34:14 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
PUNGPUNG
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 22:46:29 »

ขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แจง ผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้วครับ ยังไงก็คนไทยครับ 5555

ท่านอาจจะคิดว่าเป็นเรื่องขำ ตลกหัวเราะ แต่ผมคิดว่า การที่คู่กรณีเคลียปัญหาจบกันเรียบร้อยแล้ว ท่านยังโพสรูปภาพโดยแอบถ่าย หากท่านโพสลงก่อนหน้าที่ผมไม่เคลียตัวเอง ไม่มีปัญหาครับ แต่ท่านยังโพสลงหลังจากรับเงินคืนไปแล้ว หวังว่าท่านคงมีจิตสำนึกในกระทู้นี้ ผมเกรงว่ามันจะเข้าข่ายหมิ่นหรือไม่ อย่างไร แล้วแต่ท่านพิจารณา
« ตอบ #41 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 22:46:29 »

Gunlover
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 23:00:03 »

ท่านอาจจะคิดว่าเป็นเรื่องขำ ตลกหัวเราะ แต่ผมคิดว่า การที่คู่กรณีเคลียปัญหาจบกันเรียบร้อยแล้ว ท่านยังโพสรูปภาพโดยแอบถ่าย หากท่านโพสลงก่อนหน้าที่ผมไม่เคลียตัวเอง ไม่มีปัญหาครับ แต่ท่านยังโพสลงหลังจากรับเงินคืนไปแล้ว หวังว่าท่านคงมีจิตสำนึกในกระทู้นี้ ผมเกรงว่ามันจะเข้าข่ายหมิ่นหรือไม่ อย่างไร แล้วแต่ท่านพิจารณา

คุณจะเข้ามาชี้แจงยังไง ก็แล้วแต่ ผมไม่ได้เห็ฯคุณเป็นตัวตลกนะ แต่ผมคิดว่าคุณเป็นคนที่น่าจับตามองเรื่องการซื้อขายของ บอกตรงๆว่า ถ้าผมไม่ไปทวงผมคงไม่ได้เงินคืนแน่นแน และผมก็คิดว่าถ้าผมไม่ได้เพื่อนสมาชิกช่วยบอกที่อยู่ให้ ก็คงหาคุณไม่เจอหรอ โทรไปเป็นหลายร้อยครั้ง รับบ้างไม่รับบ้าง และสุดท้ายก็ไม่รับ ไม่ชี้แจงอะไรทั้งสิ้น ผมว่าแค่ถ่ายรูปบ้านมามันยังน้อยไปด้วย ถ้าตอนนี้คุณยังออกมาชี้แจงเช่นนี้
ผมไม่อยากเอาเรื่องคุณหรอกนะ ไม่งั้นเรื่องนี้มันคงไม่จบง่ายแบบนี้หรอกครั้บ ผมแค่เห็นว่ายอมคืนเงินก็จบง่ายๆ ก็แค่นั้น และผมได้เอารูปร้านคุณออกให้แล้วนะเพื่อความสบายใจของคุณ

ขอให้คุณเข้าใจ ว่าผมได้ทำดีที่สุดสำหรับคนที่ทำแบบนี้แล้วครับ และขอให้ทุกอย่างจบเพียงเท่านี้
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010, 23:13:27 โดย Arctura » บันทึกการเข้า
เทพมาโปรด
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 10:08:00 »

ผมอ่านแล้วก็ลุ้นทั้งสองท่าน อยากให้จบด้วยดีครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นว่า การติดต่อสื่อสารระหว่างบุคคลทั้งสองไม่ต่อเนื่องเลยเกิดปัญหาดังกล่าว ผมอ่านท่านปังปังชี้แจงแล้วก็มีเหตุผล ไม่มีเจตนา หรือจงใจจะไม่เคลียนะ เพียงแต่ช้าในเรื่องโอนเงินคืน ผมเคยอ่านโพสของท่านปังปังหลายๆเครื่องก็ไม่เห็นจะปัญหาสักเท่าไหร่ อาจจะมีในบางครั้งแต่ท่านปังปังก็เคลียจบนะ สินค้าท่านปังปังราคาไม่แพงเกินไป และสินค้าก็เยี่ยมหลายๆตัว ลองอ่านย้อนหลังดู ส่วนท่าน arcture ก็คงหงุดหงิดมากเช่นกันก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่ก็เคลียกันจบแล้ว น่าจะปิดกระทู้ข้อความได้เลย ไม่เห็นต้องมาโพสรูปถ่ายที่บ้าน หลังจากคืนเงินกันไปเรียบร้อยแล้ว การที่ผู้ขายโพสเบอร์โทสับ+ที่อยู่+ ฯลฯ อย่างชัดเจนความหมายก็คือไม่มีเจตนาเข้ามาหลอกลวง หรือแสวงหาผลประโยชน์อย่างอื่น อากาศร้อน บ้านเมืองก็ร้อน เราคนไทยด้วยกัน ผิดพลาดให้อภัยกัน หันหน้าคุยกัน จบด้วยดีทุกเรื่องครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์