HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 14:58:29 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนๆที่ก้าวไปอีกขั้น จากขั้นต้นไปขั้นกลาง  (อ่าน 1849 ครั้ง)
2eo
Hero Member

08-5286-5286

« เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:12:02 »

ที่จริงแล้ว ผมจะตั้งกระทู้นี้ ตั้งแต่วันที่ได้รับรู้ข่าวดี นี้แล้ว แต่ มาช้า ยังดี กว่าไม่มา....

ผมขอแสดง ความยินดีกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ผ่าน การสอบ ได้เป็นนักวิทยุขั้นกลางกันแล้ว ทุกท่านนะครับ  ซึ่ง 2 ท่านในนั้นเป็นคนคุ้นกันมา  ผมเห็นความตั้งใจจริง ในการเตรียมตัว  การฝึกฝน   และผลของความตั้งใจจริง ได้ ปรากฏ ขึ้นแล้ว...

ที่ผมรู้สึกภูมิใจมาก ( ผมไม่ได้สอบ ไม่เกี่ยวกับผมแม้แต่น้อย)  คือรุ่นน้องท่านนึง (อยู่ แถวๆ ระยอง)  เป็นรุ่นน้องที่ห่างหาย ไม่ได้เจอ ไม่ได้คุยกันมานาน  ดูเหมือนเป็นไปได้ยาก ที่จะสอบ ผ่าน (บอกตรงๆ) แต่ ความพยายาม ความตั้งใจจริงๆ  ของเค้าทำให้ ผลที่ออกมา แสดงได้ชัดเจนถึงความ ตั้งใจ
ใจจริงๆ ที่รักวิทยุ ผมนี่ ทึ่ง มากๆ   

ก้อขอแสดงความยินดี กับทุกท่าน ที่ ก้าวเดินไปอีกขั้นนะครับ    ดีใจด้วย  ...จริงๆ

ปล. หากน้อง แถวระยอง ผ่านมาแถวนี้ แวะมาหน่อย จะฉลองให้อย่าง สาสมใจ 555   อ่อ..คนแถวปากน้ำอย่าน้อยใจ  ... ให้ มาพร้อมๆกัน ยิงฟันยิ้ม

คุณงามความดีที่ข้าพเจ้าพอจะทำได้ขอมอบแด่..แผ่นดินที่ยืน พ่อแม่ ครู อาจารย์ พี่ เพื่อน น้อง ทั้งผู้มีบุญคุณที่ช่วยเหลือสั่งสอนเดินร่วมทางทั้งยามสุขทุกข์รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร..ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:12:02 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:15:55 »

มีอยู่คนหนึ่งที่รู้จัก ชื่อชูชาติ ก็อีกคน สอบขั้นกลางผ่านแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2015, 22:22:37 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:15:55 »

ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:21:28 »

ยินดีด้วยคนคับ ความฝันของผมเลยล่ะขั้นกลางเนี้ย แต่ปีนี้งานรัดตัวจริงๆ ตอนนี้ก็คงต้องหมุนฟังเพื่อนๆคุยกันไปก่อน ฮิ ฮิ ฮิ ยิงฟันยิ้ม

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
choo111
member..
Hero Member
*

goo ก็ไม่ roo

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015, 22:25:24 »

ที่จริงแล้ว ผมจะตั้งกระทู้นี้ ตั้งแต่วันที่ได้รับรู้ข่าวดี นี้แล้ว แต่ มาช้า ยังดี กว่าไม่มา....

ผมขอแสดง ความยินดีกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ผ่าน การสอบ ได้เป็นนักวิทยุขั้นกลางกันแล้ว ทุกท่านนะครับ  ซึ่ง 2 ท่านในนั้นเป็นคนคุ้นกันมา  ผมเห็นความตั้งใจจริง ในการเตรียมตัว  การฝึกฝน   และผลของความตั้งใจจริง ได้ ปรากฏ ขึ้นแล้ว...

ที่ผมรู้สึกภูมิใจมาก ( ผมไม่ได้สอบ ไม่เกี่ยวกับผมแม้แต่น้อย)  คือรุ่นน้องท่านนึง (อยู่ แถวๆ ระยอง)  เป็นรุ่นน้องที่ห่างหาย ไม่ได้เจอ ไม่ได้คุยกันมานาน  ดูเหมือนเป็นไปได้ยาก ที่จะสอบ ผ่าน (บอกตรงๆ) แต่ ความพยายาม ความตั้งใจจริงๆ  ของเค้าทำให้ ผลที่ออกมา แสดงได้ชัดเจนถึงความ ตั้งใจ
ใจจริงๆ ที่รักวิทยุ ผมนี่ ทึ่ง มากๆ   

ก้อขอแสดงความยินดี กับทุกท่าน ที่ ก้าวเดินไปอีกขั้นนะครับ    ดีใจด้วย  ...จริงๆ

ปล. หากน้อง แถวระยอง ผ่านมาแถวนี้ แวะมาหน่อย จะฉลองให้อย่าง สาสมใจ 555   อ่อ..คนแถวปากน้ำอย่าน้อยใจ  ... ให้ มาพร้อมๆกัน ยิงฟันยิ้ม

ไปด้วยได้ไหมพี่  ยิงฟันยิ้ม

มีอยู่คนหนึ่งที่รู้จัก ชื่อชูชาติ ก็อีกคน สอบขั้นกลางผ่านแล้ว

ชื่อคุ้นๆนะ  จริงๆควรผ่านตั้งแต่คราวก่อนแล้ว ดันไปเจอปัญหา สอบส่งตกซะอย่างงั้น  ยิงฟันยิ้ม

ข้างนอกยังขาวขนาดนี้ ข้างในจะขาวขนาดไหน แต่ให้ขาวยังไง ก็ต้องมีที่ดำบ้างแหละ
dinso
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2015, 00:14:42 »

รอใบประกาศอยู่ยังไม่มาเลย
Kuerkoon
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2015, 12:35:28 »

ยินดีกับทุกท่าด้วยครับ ที่ได้เป็นนักวิทยุขั้นกลาง
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นายเกื้อกูล  ศรีบุญรอด (E20VXH)

Tel. 084-7663919
LIN ID: kuer8989
ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางใหญ่-นนทบุรี  
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 221-097780-3
Amature Radio in Nonthaburi

หน้า: [1]
  พิมพ์