HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 08:06:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ SM-8 และ Icom IC-275 รุ่น 5ปุ่ม Spec เมกา พร้อม กทช. ราคาพิเศษ  (อ่าน 3311 ครั้ง)
pissadan
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 22:34:23 »

ไว้จะแนะนำ Step ตั้งแต่ทำใบนำเข้าเลยคร๊าบบบบ

อยากทราบเหมือนกันครับ

ของที่ลงไว้ไม่มีแล้วนะครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 22:34:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
mubee
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 22:35:43 »

สำหรับพี่ Boy สอบถามเรื่อง Kenwood TM-255 มีครับ ตามที่พี่ต้องการ ไม่กิน J กล้ามใหญ่
28000 บาทครับ มีเครื่องพร้อมทะเบียน ไมค์ สายไฟ ขายึดโมบายแท้ๆ สภาพสวยๆ มีกล่อง มีคู่มือพร้อมครับ กล่องโฟมในเครื่องก็มีมาเช่นกัน

Pm มานัดวันดูของได้ครับ ผมกลับเมืองไทย กลางเดือนครั้ง แล้วก้อสิ้นเดือนอีกครั้งครับผม ยิ้มเท่ห์
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 22:35:43 »

MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 23:21:33 »

สำหรับพี่ Boy สอบถามเรื่อง Kenwood TM-255 มีครับ ตามที่พี่ต้องการ ไม่กิน J กล้ามใหญ่
28000 บาทครับ มีเครื่องพร้อมทะเบียน ไมค์ สายไฟ ขายึดโมบายแท้ๆ สภาพสวยๆ มีกล่อง มีคู่มือพร้อมครับ กล่องโฟมในเครื่องก็มีมาเช่นกัน

Pm มานัดวันดูของได้ครับ ผมกลับเมืองไทย กลางเดือนครั้ง แล้วก้อสิ้นเดือนอีกครั้งครับผม ยิ้มเท่ห์

อยากได้ครับ มีแต่ 275 897 เอามาติดรถไม่ไหว          กำลังมอง 255 ครับ  ตอนนี้ที่จัน กำลังรวมตัวเล่น ssb ครับ

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
HS5RLH
Hero Member

เมืองลับแล เขตห้ามพูดโกหก

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 08:14:23 »

พี่ เอาเจ้า 275 มาติดรถยนต์นี่ผมว่ามันคงเท่ห์ดีไปอีกแบบ... ยิงฟันยิ้ม

นายสมบูรณ์ ปาวัน สนง.เทศบาลตำบลศรีพนมมาศ
อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130
GSM 081-962-8626  1-2 call 089-269-5254
ธ.กรุงไทย สาขาอุตรดิตถ์ 510-0-58457-2 ออมทรัพย์
kondong
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 13:52:41 »

275กับ736 ผมคงพอแล้ว255 ก็มี ขาด TS 711 ขอเป็น TS711D นะครับ Jหรือไม่ J ก็ได้ ช่วยหาให้หน่อยครับ
mubee
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 17:32:54 »

275กับ736 ผมคงพอแล้ว255 ก็มี ขาด TS 711 ขอเป็น TS711D นะครับ Jหรือไม่ J ก็ได้ ช่วยหาให้หน่อยครับ

TS-711 พี่คงต้องเล่นรุ่น A ครับ จากเมกา spec เค้าว่าไว้ออก 25w ครับ สนใจลองชี้เป้าใน ebay ได้ครับ จัดให้ได้ไม่มีปัญหาครับ ตัว A จะราคาสูงกว่าครับ ถ้า Spec ญี่ปุ่นเคยเห็นตาม Yahoo Auction อยู่น่าจะหมื่นกว่าๆ ส่งมาไทย ไม่น่าเกินสองหมืนห้าครับ ภาษีทะเบียนเสร็จน่าจะสัก เกือบๆสามหมื่น ไว้ว่างๆจะทำ Step ต่างๆมาให้ดูครับ
ถ้ามีบัตรเครติดลองไปเข้าเวป www.paypal.co.th อ่านศึกษารายละเอียดดูก่อนได้ครับ ไม่ยาก ไว้ถ้ามี Paypal account แล้วก็ง่ายใหญ่ครับ ยิ้มเท่ห์
mubee
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 09:44:27 »

ไว้จะแนะนำ Step ตั้งแต่ทำใบนำเข้าเลยคร๊าบบบบ
อยากทราบเหมือนกันครับ
ไว้เคลียร์งานช่วงนี้แล้วจะจัดให้ครับ เอกสารหลักๆก็พวกสำเนาใบใช้ของรุ่นที่ทำนำเข้าได้ครับ ประกอบหลักฐานการยื่นขอครับ
ที่เหลือพวกเอกสาร ใบสั่งซื้อ(PO หรือ purchase order) พวกเอกสารที่ต้องกรอกจาก กทช. พวกนี้ลองสอบถามทางกทช.ดูครับ สำหรับท่านที่ต้องการนำเข้าก็ไปทำใบอนุญาติค้าวิทยุคมนาคม ก่อนครับ ค่าธรรมเนียม 1000 บาทมั๊ง
แล้วก็วันที่ไปทำท่านก็ติดต่อสอบถามขอเอกสารประกอบการยื่นขอนำเข้าไว้เลยครับ
ตัวสำเนาใบใช้เด๋วว่างๆจะหามาให้ Download กันครับ จะได้ประกอบการยื่นขอ พวก 275 711 736 726 มีก็แบ่งๆกันไป ทำเองได้ไม่ยากครับ
ใบนึงค่าธรรมเนียม 200 บาท อายุ 90 วันมั้งครับ จำมะค่อยได้ ผมมีคนจัดการให้อ่ะครับ แล้วใบนึงท่านจะทำเรื่องขอนำเข้ากี่ตัวก็ได้ครับ แล้วแต่ศรัทธา
เอกสารพวกนี้ทำไม่ยากครับ พอได้ช่องทางท่านก็ไปลองหาของได้เลย Yahoo Japan มี 275 736 726 711 เห็นมีมาเรื่อยๆครับ อุปกรณ์ต่างๆก็มีเยอะครับ ไว้จะมาแนะนำเรื่อง paypal กับ เวปที่สั่งของจาก Japan กันอีกที ยิ้มเท่ห์
mubee
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 20:52:25 »

พี่เอก, พี่ HS2KYA และ พี่Boy

ผมบินกลับคืนวันศุกร์ครับ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ อยู่บ้านครับ ถ้าว่างเข้ามาเลือกได้เลยครับ 275 5ปุ่มตัวแรง มีมาแล้วตอนนี้ 4 ตัว 275 5ปุ่มตัวที่เสียบไฟบ้านได้มี 1 ตัว TM-255 มีสองตัว พร้อมกล่อง กับ 736R 1 ตัว 736 ธรรมดาอีก 2 ตัว
ทุกตัวมีใบหมดครับ PM บอกผมละกันนะครับพี่ ขอบคุณครับ

ส่วนพวกเครื่องแปลกๆคุยกันหลังไมค์ครับ
cio
Sr. Member

0891140655

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 08:52:34 »

สมัยก่อนลำบากครับ ก่อนนี้เห็นเค้าเอาเครื่องไปวนตามชายแดนจ้าง shipping ทำใบขน เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้วครับ ซื้อตรงได้เลย
เมื่อ 5 ปีก่อนนี้ แต่ก่อนพ่อค้าใหญ่แทบจะต้องคลานเข่าเข้ากทช. หอบลูกเมียกระแตงมาจากต่างจังหวัด เห็นเพื่อนกันผมก็สงสารผมก็พาไปแนะนำทางให้ แต่พักหลังๆไม่รู้เป็นไงบ้าง ขาดการติดต่อไปเลย อาจจะเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนแซ่ในการทำมาค้าขายด้วยเหตุผล(เดิมๆ) บางประการก็ไม่ทราบได้ครับ จำกันไม่ค่อยจะได้อาจจะไปสบายแล้วครับ คงจะลืมเพื่อนๆที่เคยเกื้อหนุนกันมา ยิ่งวันที่ร้อนตังค์มานั่งปรับทุกข์ร้องห่มร้องไห้นี่ ถ้ามีรางวัลตุ๊กตาทองคงต้องให้แล้วละคร๊าบบบ

อ่านแล้วงงครับ ไม่เข้าใจความหมาย 5ปีก่อน กทช.กับปัจจุบันไม่เหมือนกันหรือ แตกต่างกันอย่างไร ใครเปน กทช.คงต้องพิจารณาหน่อย

ก่อนเข้านอนทุกคืนให้คิดและวางแผนการทำงานและดำเนินชีวิตของวันพรุ้งนี้ทุกครั้ง แล้วจะประสพกับความสำเร็จ
TRUE089-1140655
mubee
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:50:47 »

แต่ก่อนคนที่เคยเป็นเพื่อนผม เค้ามากจากต่างจังหวัดครับ แต่งตัวโทรมๆ หิ้วลูกเมียกระแตงมา เป็นคำเปรียบเปรยเฉยๆครับ ว่าแทบจะต้องคลาน เพราะเค้ามาจากที่ไกลปู้นครับไม่ค่อยประสีประสาการติดต่อกับหน่วยงานราชการ ยิ้มเท่ห์
แต่ตอนหลังทราบมาว่าเค้าไปป่าวประกาศว่ามีญาติอยู่กทช.ซะงั้น เรื่องใบนำเข้าไม่มีปัญหา มีเป็นร้อยๆรุ่น ร้อยๆใบ

เหตุผลอีกอย่างน่าจะเป็นเรื่องเอกสารด้วยครับ ทราบมาว่าเค้าผลิตเองทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น PO/SI อะไรต่างๆ อาจจะกลัวๆที่จะเข้าไปติดต่องานครับ สมัยก่อนเห็นเพื่อนๆกันเวลาขายก็จะเข้าไปช่วยเชียร์ครับ ปกติคนนี้เค้าขี้อายครับ ชอบฝากพี่อีกท่านขายของให้บ่อยๆไม่ชอบลงขายเอง เพราะมีชื่อเสียงงงง ตั้งแต่บอร์ด weekend hobby แล้วก็บอร์ดเก่า 100watts ครับ
หลังๆมีปัญหาเรื่องเงินเยอะครับ ที่หนักสุดคือสัจจะ และความเชื่อถือครับ ปากหวานแต่ก้นเปรี้ยว ใครไม่เจอของจริงก็จะนิยมชมชอบครับ ว่าเค้าพูดเก่ง แต่พูดรับปากแล้วทำไม่ทำนี่อีกเรื่องนะครับ อย่างผมเจอเรื่องกล่องกระดาษใบเดียว ตามกันเป็นเดือนทั้งๆที่ตอนเอาโอนเงินไปให้ก่อนเต็มจำนวน รับปากว่าจะมา เป็นสิบๆรอบไม่ยอมมา
เล่าไปนอกเรื่องซะงั้น 555

โทษทีครับ อายุมากชอบนึกถึงความหลังอย่างนี้ละเนอะ

ปล.พี่ๆที่นัดเข้ามาดูเครื่อง เสาร์นี้ คอนเฟริม์ครับอยู่บ้านครับผมไม่ได้ไปไหน หรือถ้าสนใจสอบถามเรื่องนำเข้าก็ไว้คุยกันร้านกาแฟหน้าบ้านได้เลยครับ สบายๆ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์