HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 19:37:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Motorola M-120(Taxi radio)  (อ่าน 4557 ครั้ง)
tepleela24
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 20:32:38 »

ยินดีด้วยครับ
ลองเอา service manual ไปศึกษาดูครับ
http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=1528962

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 มกราคม 2017, 20:32:38 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
B1
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มกราคม 2017, 17:43:59 »

ยินดีด้วยครับ
ลองเอา service manual ไปศึกษาดูครับ
http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=1528962

สวัสดีครับพี่tepleela24

ไงก็ต้องขอขอบพระคุณพี่มากครับ ผมก็แค่อยากลองอยากรู้ครับ หายสงสัยแล้ว แต่เรื่องจุกจิก คงต้องไปหาความรู้ต่อครับ ขอบพระคุณพี่มากครับ สวัสดีครับ.

๐๙๘-๐๘๖-๔๔๑๕

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มกราคม 2017, 17:43:59 »

wattanapon
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2017, 09:31:25 »

สวัสดีครับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน

อันดับแรกก็ต้องขอกล่าวคำว่า "สวัสดีครับและขอบคุณพี่ tepleela24 มากครับ" ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ที่ชี้นำ และช่วยเหลือB1 หรือใครต่อใครอีกหลายคน ที่ประสบปัญหาแบบผม,  ผมทำได้แล้วครับ อ่านค่า ปรับค่าอะไรได้แล้ว ทำเหมือนGP300 เพียงแค่เอาตัวต่อusb.ออก แล้วก็ทำเหมือนเดิม

ตอนนี้ ผมก็เหลือแค่เสียงที่ไม่ออกลำโพง กดความถี่ก็ตรงกัน แต่ไฟ Busy ไม่กระพริบ ก็คงต้องศึกษากันต่อไปครับ แต่บางที ตอนเปิดเครื่อง บางทีก็ดัง บางทีก็เงียบ บางทีก็ได้ยินเสียงรีเรย์ทำงาน แต่ไม่เป็นไรครับ ได้แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

ท่านใดที่มีปัญหา อยากทำ แต่ทำไม่ได้ ส่งเครื่องให้ผมทำให้ก็ได้นะครับ ทำให้ฟรี ไม่เก็บตังค์ ไม่อยากเก็บความรู้ไว้คนเดียว ปรึกษาได้ ยินดีให้คำปรึกษาครับ "เพราะการถาม คือการเรียนรู้ที่ไม่มีวันสิ้นสุด" ขอบคุณและสวัสดีครับ

ปล. เข็มเล็กๆหลังเครื่อง มีเอาไว้ทำไมครับ แล้วตัวที่เสียบ เอาออกได้ไหมครับ.

น่าจะใช่ครับ เพราะ Comport น่าจะชนกัน หรือ ไม่ก็ตัวต่อ USB ลง Driver ไม่สมบูรณ์

Line ID: wattanapon_jo

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์