HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 04:48:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไฟ TX ให้ IC-02N ครับ  (อ่าน 1731 ครั้ง)
EVO II GSR
Sr. Member

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017, 20:25:44 »

ยิงฟันยิ้ม มาแนะนำวิธีทำไฟ TX ให้ IC-02N ครับ ใจไม่ถึงห้ามทำนะครับเด๋วเสียของ แต่จะดัดแปลงไปไว้จุดอื่นก็ไม่ว่ากันครับ

วิธีทำครับ
1 หาLED 3mm. สีตามชอบครับ ผมใช้สีแดง
2 ตัวต้านทานขนาด 220 โอห์ม 1 ตัว
3 หัวแร้ง และอุปกร์ในการบัดกรี

ที่เหลือก็แอฟฟลายเอาตามชอบครับ ส่วนของผมเจาะขึ้นบนเลยครับไม่ต้องใหญ่เท่าผมนะครับ ของผมจะเจาฝาบน 5mm แล้วตัดหัว LED 5mm มาไส่ ส่วนที่โครงเหล็กผมเจาะ 3mm เพื่อสอดLED สีแดง ขึ้นมาโดยต้องเอาหัว LED มาถูกระดาษทรายให้มันเตี้ยลงหน่อยไม่งั้นมันจะดันหัว LED 5mm ด้านบนครับ ที่เหลือก็ตามวงจรครับ

ให้บริการ จำหน่ายอุปกรณ์ไฮดรอลิก ปั๊มไฮดรอลิก วาวไฮดรอลิก YUKEN,REXROTH ซ่อมกระบอก สร้างกระบอกไฮดรอลิกตามสเปก ซ่อมถังชุดต้นกำลัง สร้างชุดต้นกำลังตามการใช้งาน 0861668883
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017, 20:25:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์