HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 05:37:55 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยากรู้ที่ทำทาวเวอร์ราคาถูกๆใน กทม.  (อ่าน 3551 ครั้ง)
BIGJACK4453
Sr. Member

รักในสิ่งที่เป็น อยู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:21:36 »

ลองดูร้านนี้ครับ รับทำ ติดตั้ง

อยู่นวนครครับ

เลิศดี อิเลคทรอนิคสื่อสาร

โทร 02-9092339
หน้า12นิ้ว 1850บาท  15นิ้ว2350บาท โทรไปสอบถามมาครับแต่ต้องสั่งครับ

อาสาด้วยใจ รับใช้ประชา ไม่หวังสิ่งตอบแทน   สายไหม กทม.   086-508-8565 dtac stanby 144.0375Mhz
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:21:36 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1pee
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:11:06 »

ยกแล้วครับท่าน  (พหลฯ50) มีข้อมูลเพิ่มเติมไหม แล้วราคาที่แจ้ง  ต่อความยาวกี่เมตร  มีอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือป่าว เช่น น๊อตยึด สลิง เกลียวเร่ง เป็นต้น 

นายอุฬาร โสภา ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 328-238507-0
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:11:06 »

BIGJACK4453
Sr. Member

รักในสิ่งที่เป็น อยู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:24:08 »

ยกแล้วครับท่าน  (พหลฯ50) มีข้อมูลเพิ่มเติมไหม แล้วราคาที่แจ้ง  ต่อความยาวกี่เมตร  มีอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือป่าว เช่น น๊อตยึด สลิง เกลียวเร่ง เป็นต้น 
ยาว3เมตรเป็นแบบสวมต่อครับ ที่เหลือไม่ทราบครับ
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:42:34 »

ผมว่าหากติดตั้งเสาทาวเวอร์ ควรดูคุณภาพประกอบราคาด้วยดีกว่าเพราะ

ติดตั้งไปแล้ว อยู่กับเราอีกนาต้องติดสายอากาศหลายต้น  ทนแรงลมได้ขนาดไหน

องค์ประกอบเสา
ขนาดเหล็ก
ชุบกัลวาไน
การทำมีแบบมาตราฐานขนาดไหน

เพราะโดยต้นทุนเหล็กจะเท่าๆกัน อยู่ที่ว่าใครทำได้มาตราฐานกว่ากัน เช่น ทาวเวอร์ หน้าเท่ากัน แต่ใช้เหล็กถักเส้นเล็กกว่า เหล็กแป๊ปบางกว่า แค่เท่านี้ก็ราคาถูกไปหลายแล้ว  ควรดูราคากับคุณภาพควบคู่ดีกว่าครับ เพราะทาวเวอร์หากเกิดล้ม เสียหาย คุณอาจะไม่อยากเล่นวิทยุอีกก็เป็นไปได้    ลองพิจารณาดูครับ

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
poponoy
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 16:27:24 »

ผมว่าก่อนคุณจะเอาเสาขึ้น ควรคำนึงถึงดังต่อไปนี้
1. คนที่ บ้าน เมีย พ่อตา แม่ยาย Ba bra bra bra ......... ok ไหม พาเขาไปดูสถานีที่คาดว่าจะเหมือนของเรา เผื่อจะจินตนาการไม่ออก อย่ามั่วนิ่มซื้อมาก่อนและทำ แอ๊บแบ้ว เคยเจอ salf support ของเพื่อนสมาชิก ทาสียังไม่แห้ง ลั่นล้า เมียมาเจอ ไม่ยอม ขายมันถูกๆๆ ในความถี่คืนนั้นเลยหมื่นกว่าบาท อิอิ she ม่ายให้
2. เพื่อนบ้าน ละแวกใกล้เคียงครับ มีหลายสถานี เจอโยนบาป เช่น แต่ก่อนดูทีวีชัดๆๆ แต่พอเราขึ้นเสาแล้ว ของเขาดูไม่ชัด มั่วนิ่มว่ะ คุยยาก หรือบังเอิญแถวบ้านมีวิทยุชุมชน กำลังอัดบูมใหญ่เลย ซวยเราซะงั้น มีเพื่อนสมาชิกก็บ่นให้ฟังเหมือนกัน จะติดจานให้ ม่ายยอม กำ
3. ความปลอดภัย ลมมา ฟ้า มา ท่านจะหนาว มีลุ้น
4. ค่าบำรุงรักษาอีก ปี ตอนมันแก่ๆๆ
5.อีกข้อนึงที่สำคัญ มีเสาสูง ก็เอื้อเฟื้อกับเพื่อนสมาชิกในความถี่ด้วยนะครับ เสาเล็กๆๆ ที่ไม่มีโอกาสแบบท่านอีกเยอะ
6.และข้อสุดท้ายสำคัญสุดๆๆ อย่ามัวแต่คุยกับคนอื่น คุยกับคนในครอบครัวท่านด้วยนะครับ

เล่าจากประสบการณ์จริง
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 16:33:42 »

โดนใจใช่เลย มันอยู่กับหลายๆอย่างจริงๆ

HS5ELY
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 17:40:47 »

ขอเป็นเห็บเกาะกระทู้หน่อยครับ..

เชียงใหม่มีมั้ย อยากได้แค่ 3 ท่อน/9 ม.
hs1pee
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 18:03:10 »

โอ้โห ข้อมูลชัดเจน  ส่วนใหญ่จะเป็นอีกด้านหนึ่ง(ลบ) แล้วอีกด้านหนึ่ง(บวก)มีเพื่อนแนะนำบ้างไหมครับ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ คร้าบผม
HS1ZRH
Sr. Member

Vientiane, Lao

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 18:26:45 »

ผมว่าก่อนคุณจะเอาเสาขึ้น ควรคำนึงถึงดังต่อไปนี้
1. คนที่ บ้าน เมีย พ่อตา แม่ยาย Ba bra bra bra ......... ok ไหม พาเขาไปดูสถานีที่คาดว่าจะเหมือนของเรา เผื่อจะจินตนาการไม่ออก อย่ามั่วนิ่มซื้อมาก่อนและทำ แอ๊บแบ้ว เคยเจอ salf support ของเพื่อนสมาชิก ทาสียังไม่แห้ง ลั่นล้า เมียมาเจอ ไม่ยอม ขายมันถูกๆๆ ในความถี่คืนนั้นเลยหมื่นกว่าบาท อิอิ she ม่ายให้
2. เพื่อนบ้าน ละแวกใกล้เคียงครับ มีหลายสถานี เจอโยนบาป เช่น แต่ก่อนดูทีวีชัดๆๆ แต่พอเราขึ้นเสาแล้ว ของเขาดูไม่ชัด มั่วนิ่มว่ะ คุยยาก หรือบังเอิญแถวบ้านมีวิทยุชุมชน กำลังอัดบูมใหญ่เลย ซวยเราซะงั้น มีเพื่อนสมาชิกก็บ่นให้ฟังเหมือนกัน จะติดจานให้ ม่ายยอม กำ
3. ความปลอดภัย ลมมา ฟ้า มา ท่านจะหนาว มีลุ้น
4. ค่าบำรุงรักษาอีก ปี ตอนมันแก่ๆๆ
5.อีกข้อนึงที่สำคัญ มีเสาสูง ก็เอื้อเฟื้อกับเพื่อนสมาชิกในความถี่ด้วยนะครับ เสาเล็กๆๆ ที่ไม่มีโอกาสแบบท่านอีกเยอะ
6.และข้อสุดท้ายสำคัญสุดๆๆ อย่ามัวแต่คุยกับคนอื่น คุยกับคนในครอบครัวท่านด้วยนะครับ

ผมเจอมากับตัวแล้วเหมือนกันครับ ลมมาก็หนาว ฝนตกก็หนาว เพื่อนบ้านก็บ่น หาคนปีนเสาก็เสียตังส์ เอาลงก็เสียตังส์ ใบอนุญาตตั้งเสาได้ 25 เมตร   เดี๋ยวนี้สบายใจแป็บน้ำ 6 เมตร สองคนก็เอาอยู่แล้วครับ 

วาสิษฐ์พล

โทร. +66 9 9625 5335
tik2k
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 18:52:54 »

ผมเจอมากับตัวแล้วเหมือนกันครับ ลมมาก็หนาว ฝนตกก็หนาว เพื่อนบ้านก็บ่น หาคนปีนเสาก็เสียตังส์ เอาลงก็เสียตังส์ ใบอนุญาตตั้งเสาได้ 25 เมตร   เดี๋ยวนี้สบายใจแป็บน้ำ 6 เมตร สองคนก็เอาอยู่แล้วครับ  

อ่านแล้วโดนใจเลยครับ ( ว่าจะไม่เขียนแล้วนะ ) เมื่อปี 38 ผมกับเพื่อน ติดตั้งคนละต้น ของผม 24  เมตร เพื่อน 36 เมตร คำถามแรกจากเพือนบ้าน เสาอะไร  แล้วต่อมา ผู้ใหญ่บ้านมาหา ถามว่า มันเป็นเสาวิทยุตำรวจติดตั้งไปทำไมมันผิดกฎหมาย เราก็เป็น vr ใหม่ๆ ก็อธิบายให้ฟ้ง ( เขาใจ ) แล้ววันดี ก็มีเจ้าหน้าที่ ตำรวจกับเจ้าหน้าที่ ศูนย์เฝ้าฟังมาหาถึงที่บ้าน ขอตรวจสอบว่ามีใบอนุญาต ตั้งหรือเปล่า เราำก็ไม่ได้อยู่บ้านตอนนั้นทำงานอยู่ต่างอำเภอ นานๆ วันหยุดถึงได้กลับบ้านที  คนอยู่ที่บ้านตกใจกันใหญ่เลยครับ สุดท้ายก็ผ่านไปด้วยดี เพราะเจอใบอนุญาย พอเรากลับมา พ่อ แม่ พี่ น้อง สั้งให้เอาลงให้หมด เป็นเรื่องเลยครับ ต้องขอต่อรองอยู่นาน เรื่องถึงจบ แต่มันไม่จบ ผ่านไปหลายปี เพื่อนบ้านอีกแล้ว ลมแรงๆ ก็ไปบอกกำนัน ทีวีดูไม่ได้ก็มาโทษเสาเรา สุดท้ายเลย สองปีที่แล้ว ตัอสินใจเอาเสาลงทั้งหมด ยังเสียเงินอีกหลายพัน เพราะเพื่อนบ้าน กลัว มาบอกพ่อ แม่เรา  ก็มาคุยให้ฟังครับ เอาแต่พองานดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2010, 18:55:51 โดย tik2k » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์