HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 06:37:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยากรู้ที่ทำทาวเวอร์ราคาถูกๆใน กทม.  (อ่าน 3555 ครั้ง)
Noppasit
Full Member

รักการคุยลุยการอ่าน

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 08:20:44 »

แลบลิ้น นาๆจิตตังจริงๆ ถ้ามันอยู่ในบ้านเรา คนในบ้านเข้าใจก็ดีไปอะนะ คนนอกบ้านผมไม่สนใจครับ ยกเว้นเสาล้มลงไปทับบ้านเขาก็งานเข้าแล้วก็เข้าทางเพื่อนบ้านเลยครับ ยังงัยก็ทำทุกอย่างให้ถูกต้องไว้ก่อนดีที่สุดครับ ใบอนุญาติต่างเตรียมไว้ให้พร้อมครับ บอกกับที่บ้านไว้ว่าอะไรอยู่ตรงไหนบ้างเวลาเขามาตรวจก็จะได้ให้เขาดูก็จบ ส่วนเรื่องความสูงถ้าจำไม่ผิดอนุญาติตั้งสูงได้ไม่เกิน 60 เมตรหรือเปล่าครับ ถ้าจำผิดก็ขอ อภัยด้วยครับ เห็นกระทู้ด้านบนบอก 25 ผมเลยชักไม่แน่ใจเดี๋ยวกลับไปดูเอกสารอีกที  ยิงฟันยิ้ม

รักเพื่อนๆทุกคนเลย อยากให้เมืองไทยมีแต่ความรักความสามัคคี
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 08:20:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
system13
baned
Hero Member
*

! ร้าน BCS COMPUTER

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 08:40:50 »

ของผมก็ขอได้ไม่เกิน 60 เมตร ครับ แต่ขึ้นจริงๆแล้วแค่ 15 เมตรเอง ครับ อิอิ กำลังยังไม่พอ

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=50803.0 >>> คอมพิวเตอร์
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=50368.0 >>> สั่งของต่างประเทศ

โทร stop spam เบล

[/url
« ตอบ #21 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 08:40:50 »

BIGJACK4453
Sr. Member

รักในสิ่งที่เป็น อยู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 10:07:19 »

แล้วใครพอมีแบ่งชัก 4-5ท่อนบ้างไหมครับ

อาสาด้วยใจ รับใช้ประชา ไม่หวังสิ่งตอบแทน   สายไหม กทม.   086-508-8565 dtac stanby 144.0375Mhz
jaidee8008
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 12:47:58 »

ยิงฟันยิ้ม 
เรื่องมีอยู่ว่าผมตั้งเสาสูงแค่ 13 ม. (ขออนุญาต)   
มาวันหนึ่งปลาย เม.ย.53 มีคนเขามาบอกว่ามันกวนโทรศัพท์บ้านเค้า(ข้างบ้าน).....ผมเฉย
สิ้น พ.ค.บอกว่าเครื่องพังแล้วและไปยกเลิกใช้โทรศัพท์แล้ว ประชดเรา

......ผมเลยแจ้งไปว่าถ้าโทษวิทยุ หาหลักฐานมาผมจะรับผิดชอบ  เงียบไปสักพัก....
ผมเลยย้อนกลับไป เครื่องไม่ได้ใช้มาตั้งแต่ก่อนปิดเทอม (มี.ค.53) แล้วยังจะโทษวิทยุอีกหรือ

เศร้า 

ปล.ต่อให้ จนท.ตำรวจหรือใครๆก็ตามมาแจ้งให้เสาลงก็ไม่สน  เพราะมันมีขั้นตอนตามกฎหมาย............
ถ้าเราผิดจริง.....ทำเดี๋ยวนั้น   ถ้าไม่ผิด..... ยิงฟันยิ้ม ศาลปกครองก็ศาลปกครอง จุมพิต

adul
081-6ห้าเจ็ด829สอง
HS6IZR
Hero Member

ไม่ใช่พ่อค้า ไม่ใช่นักขาย เพราะทำเป็นครั้งคราว

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 13:06:54 »

หลากหลายความเห็นเลยครับ แล้วถ้าผมต้องการแค่เหล็กแป๊ป 6 เมตรต่อกัน 2 ท่อน มีที่ไหนรับทำตรงนี้บ้างครับ เพราะทาวเออร์ก็ใช้ทุนมากอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เท่า Self Support

อาร์ท 081-859-1144
jaidee8008
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 12:41:30 »

หลากหลายความเห็นเลยครับ แล้วถ้าผมต้องการแค่เหล็กแป๊ป 6 เมตรต่อกัน 2 ท่อน มีที่ไหนรับทำตรงนี้บ้างครับ เพราะทาวเออร์ก็ใช้ทุนมากอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เท่า Self Support

ลองดูร้านที่รับติดตั้งเสาทีวีข้างบ้านท่านครับ...........ง่ายสุดๆ
ราคาไม่รู้........เพราะให้พวกติดตั้งกันเอง
HS1ZRH
Sr. Member

Vientiane, Lao

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 12:49:02 »

แลบลิ้น นาๆจิตตังจริงๆ ถ้ามันอยู่ในบ้านเรา คนในบ้านเข้าใจก็ดีไปอะนะ คนนอกบ้านผมไม่สนใจครับ ยกเว้นเสาล้มลงไปทับบ้านเขาก็งานเข้าแล้วก็เข้าทางเพื่อนบ้านเลยครับ ยังงัยก็ทำทุกอย่างให้ถูกต้องไว้ก่อนดีที่สุดครับ ใบอนุญาติต่างเตรียมไว้ให้พร้อมครับ บอกกับที่บ้านไว้ว่าอะไรอยู่ตรงไหนบ้างเวลาเขามาตรวจก็จะได้ให้เขาดูก็จบ ส่วนเรื่องความสูงถ้าจำไม่ผิดอนุญาติตั้งสูงได้ไม่เกิน 60 เมตรหรือเปล่าครับ ถ้าจำผิดก็ขอ อภัยด้วยครับ เห็นกระทู้ด้านบนบอก 25 ผมเลยชักไม่แน่ใจเดี๋ยวกลับไปดูเอกสารอีกที  ยิงฟันยิ้ม

ตอนผมขอก็ขอไป 60 เมตรครับ แต่ตอนนั้นเป็นกรมไปรษณีย์ อนุญาตมา 25 เมตร เพราะบ้านผมอยู่ในแนวเขตรอบสนามบินครับ

วาสิษฐ์พล

โทร. +66 9 9625 5335
kqm_e21
Hero Member
Hero Member

ลุง....ปทุม 085-3377666

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:11:42 »

สมัยมื่อปี 35 ผมใช้เทาเวอร์สูง 45ม.ใส่ยากิเข้าไปก็เกือบ 50ม.อยู่แถวๆประชาชื่น กทม.เรื่องร้องเรียนไม่มีมีแต่ข้างบ้านมายืนมองก็ไม่มีปัญหาใดๆ แต่มีการดูแลเสาลมฝนมาทีนึงนอนไม่หลับกลัวจะลงข้างบ้านต้องดูแลกายวายและที่สำคัญต้องขึ้นไปเปลี่ยนหลอดไฟบนเทาเวอร์ประจำ ตอนนี้เอาลงแล้วย้ายบ้านเลยนอนหลับหน่อย สรุปมีก็ดีไม่มีก็ดีแล้วแต่สถานที่ครับ..

ลุง..ปทุม  0853377666            
GODgi
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:16:59 »

น่าเห็นใจ แต่ละคน นึก ถึง สมัย ก่อน ข้างบ้านผม กด ที TV ดับ ไป ครึ่ง โซน หมู่บ้าน เสียงไป ออกใน TV ด้วย แต่ ก็ไม่มี ใคร มาโวยวาย เพราะ ใช้ ใน เวลา ที่ จำเป็น เครื่องที่ ว่าเป็น CB อีก ด้วยซ้ำไป เสา สไลด์ 10 ท่อน อีก ตะหาก

มาวันนึก สมัย จานดาวเทียม เข้า มา ใหม่ๆ แถวๆ บ้าน ผม เค้า ออก มา ด่า บ้าน ที่ ติด จาน ดาวเทียม ว่า ทำให้ TV เค้าไม่ชัด เพราะ จานไปดูด สัญญาณ เค้าหมดจาก แผง TV  5555 ยุคสมัย เปลี่ยนไป ทุกคนเริ่มเข้าใจ ทุก คนเลย เปลี่ยนมาใช้ จานดาวเทียมหมด เลย ชัดทุก บ้าน

ส่วน ตั้งเสาที่ บ้าน ทำมุม นึง เป็น มุม วิทยุ ซิ ครับ มี ใบ อนุญาติ ใส่ กรอบ ให้ เรียบร้อย เจ้าหน้าที่ มา ก็ เห็นง่าย สมัยนี้ คงไม่มี ใครว่า ตั้งเสา แล้ว  TV ไม่ชัด แล้วนะครับ เพราะ ผม เห็น มี จาน แดง จาน ดำ จาน ส้ม จาน เหลือง เกือบทุก บ้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ส่วนคนในบ้าน ทำความเข้าใจ ก่อนนะครับ คุยกันมั่ง เค้าให้เราตั้งอยู่แล้วละครับ ชี้ คุณ ให้เค้าเห็นนะครับ โทษเก็บๆ ไว้ อย่า บอก 555 ผ่าน ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์