HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 เมษายน 2024, 05:04:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HS5QHT ขาย ปท.ให้ผมแต่ให้เอกสารมาไม่ครบรบกวนส่งมาเพื่อให้ผมโอนได้ด้วยครับ  (อ่าน 19293 ครั้ง)
TM-241
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:13:57 »

HS5QHT  ขาย ปทให้ผมแต่ให้เอกสารมาไม่ครบรบกวนส่งมาเพื่อให้ผมโอนได้ด้วยครับ

จากกระทู้นี้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=21933.0

ที่ส่งมาให้ผมในซองมีแค่ ใบอนุญาติใช้ตัวจริง กับ Serial Number เท่านั้นครับ
ไม่มี สำเนาบัตรพนักงานวิทยุ หรือ สำเนาบัตรประชาชนของ เจ้าของ ใบอนุญาติใช้
ทำให้ผมไม่สามารถนำไปโอนได้ครับ
รบกวนจัดส่ง ตามมาให้ผมด้วยครับ ที่อยู่ตาม pm

การติดต่อผมทางโทรศัพท์ กรุณาติดต่อหลัง 10.00 ไปแล้วนะครับ
**หมายเหตุ**
ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกอย่าปั่นราคาที่กระทู้ผมครับ หากพบที่ใดราคาถูกกว่า รบกวนไปซื้อที่นั่นได้ครับ
หากยังฝ่าฝืนผมต้องขออนุญาตลบกระทู้ท่านออกนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ ขอบคุณครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:13:57 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
TM-241
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:30:21 »

ต่อครับ
ผมซื้อ ปท มาแล้วหลายสิบใบเป็นที่รู้กันว่า การขายปท จะต้อง มีเอกสารครบสำหรับนำไปโอนได้ (ไม่งั้นไท้รู้จะซื้อไปทำไม)
ยกเว้นเอกสารไม่ครบก็จะต้องมีการแจ้งใว้ เพราะไม่เหมือนการขาย ปททั่วไป
ซึ่งผมก็ไม่ได้สอบถามเพราะคิดว่าเหมือนที่เคยซื้อคือมีเอกสารครบสำหรับนำไปโอนได้
แต่เมื่อผมมาเปิดเอกสารเพื่อจะไปโอนกลับพบว่ามีแค่ ใบอนุญาติใช้ตัวจริง กับ Serial Number
ผมจึง pm สอบถามไป และ มีข้อความตอบกลับมาตามรูป
เพื่อนสมาชิกช่วยตัดสินหน่อยละกันครับว่าควรทำอย่างไร

ต่อครับ
ผมซื้อ ปท มาแล้วหลายสิบใบเป็นที่รู้กันว่า การขายปท จะต้อง มีเอกสารครบสำหรับนำไปโอนได้ (ไม่งั้นไท้รู้จะซื้อไปทำไม)
ยกเว้นเอกสารไม่ครบก็จะต้องมีการแจ้งใว้ เพราะไม่เหมือนการขาย ปททั่วไป
ซึ่งผมก็ไม่ได้สอบถามเพราะคิดว่าเหมือนที่เคยซื้อคือมีเอกสารครบสำหรับนำไปโอนได้
แต่เมื่อผมมาเปิดเอกสารเพื่อจะไปโอนกลับพบว่ามีแค่ ใบอนุญาติใช้ตัวจริง กับ Serial Number
ผมจึง pm สอบถามไป และ มีข้อความตอบกลับมาตามรูป
เพื่อนสมาชิกช่วยตัดสินหน่อยละกันครับว่ากรณีนี้ควรทำอย่างไรดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010, 17:40:13 โดย TM-241 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:30:21 »

TM-241
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:36:56 »

อันนี้คือข้อความที่ติดต่อตอนซื้อขายครับ ซึ่งผมไม่ได้ติดใจอะไรเรื่องเครื่องที่ลงข้อความว่าจะแถมเครื่อง
ผมต้องการเพียงเอกสารครบชุดที่จะสามารถนำมาโอนใด้แค่นั้นเองครับ
เพราะฉนั้น ก็แค่ส่งเอกสารเจ้าของ ปท มาให้ผม เพื่อผมจะได้โอนได้มาให้ผมแค่นี้เองครับง่ายๆครับ
ดีมั้ยครับเพื่อนสมาชิก

[/url]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010, 17:59:48 โดย TM-241 » บันทึกการเข้า
HS5QHT
Full Member

ถึงยากจน แต่ไม่จนน้ำใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:44:42 »

เกินไปแบบนี้  ทีตอนจะซื้อไม่เห็นแบบนี้  รีบจะเอา ไม่อ่านรายละเอียด  รีบโอนเงินปุ๊บ   ทีตอนมีปัญหา
ประจารณ์จัง  นี่ล่ะนิสัย  คนไทยรึเปล่า  เบอร์โทรก็มี  โทรมาหาซิครับ  จะคุยด้วย  ไม่เข้าใจ 

เงินมันก็ร่วมทำบุญกันไปแล้ว   ถ้าไม่งั้นส่งของมาให้ผมก่อน  แล้วผมจะโอนเงินให้

มันจะได้บุญหรือบาปล่ะครับพี่แบบนี้   

คิดดูเอาเองเหอะ    ก่อนซื้อกรุณาอ่านรายละเอียด  หรือ โทรมาสอบถามก่อน  ก่อนโอนเงิน  ไม่งั้นท่านเองนั่นแหล่ะจะต้องเป็นแบบนี้     

เกรียน   มากๆ   แกลบสุดๆ   เบื่อว่ะแบบนี้   คนไทยรึเปล่า   คุยไม่รู้เรื่อง
HS5QHT
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:47:36 »

ไม่นึกไม่ฝันจะมาเจอแบบนี้  เสียความรู้สึกมาก    สมาชิกทุกท่าน ดูระยะ วันที่   เวลา  ด้วยครับ  มันนานแล้ว   มันน่าจะเร็วกว่านี้นะ  จะได้รีบตัดสินใจ   ถูกผิดไม่รู้ล่ะขอระบายก่อน       
TM-241
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:49:49 »

คุยกันทาง pm หรือโทรก็เหมือนกันล่ะครับ ข้อความที่ท่าน pm มาผมอ่านเข้าใจครับ
เลยมาบ่นกันฟัง

ที่ว่าตอนจะซื้อไม่อ่านรายละเอียด ไม่ทราบว่า ท่านเขียนใว้ตรงใหนครับว่าเอกสารไม่ครบ
HS5QHT
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:55:11 »

ขาย ปท. แล้วปท.มั้ยครับที่ท่านได้รับ  เฮ้อ  ปท.มันก็บอกว่า ปท. 
TM-241
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:56:11 »

เพราะผมซื้อมาไม่ได้จะใช้ตอนนั้นครับเลยยังไม่ได้เปิด
และถึงมันจะนาน แต่สาระมันอยู่ที่เอกสารไม่ครบครับ และผมก็ยังติดต่อท่านได้อยู่ถึงได้ pm ไปขอเอกสาร
แต่ท่านก็ปฎิเสธการส่งเอกสารมาให้ครบและปฎิเสธการคืนครับตอนคุยกันทาง pm
ส่วนท่านจะรับคืนหรือไม่หรือจะส่งเอกสารมาให้ครบหรือปล่าวก็แล้วแต่ท่านครับ
ผมเจอมาแบบนี้เลยต้องมาเล่าเตือนใจท่านอื่นครับ เพื่อนสมาชิกจะได้รู้ว่าใครเป็นยังไง
HS5QHT
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:58:58 »

ไม่เอาก็ส่งกลับมา ผมแฟร์ๆ  แล้วผมจะโอนเงินให้    แล้วช่วยแก้สิ่งที่คุณทำลงไปด้วยครับ  อยู่ที่จิตสำนึกของท่าน
HS5QHT
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:59:57 »

โต ซะเปล่า เกรียน... อายเด็กมัน

หน้า: [1] 2 3 ... 9
  พิมพ์