HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 18:22:10 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องผมติดไวรัส ทำไงดี มีรูปด้วย -[[[ เฉลย ]]]  (อ่าน 4635 ครั้ง)
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:06:27 »

มีใครเคยเจอหรือยัง
เข้าเว็บอยู่ดี ๆ (กำลังหาข้อมูล จาก goo) ก็มี alert ว่า เสี่ยงต่อการติด malware

พอคลิก ปิด ก็ทำการแสกน แล้วเจอไวรัส ในเครื่องดังรูป

แล้วก็แนะนำให้ดาวน์โหลดไฟล์ เพื่อกำจัดไวรัส

จากรูปมีท่านใด มีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2010, 19:13:27 โดย !-!5xAM3 » บันทึกการเข้า

۞
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:06:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
echo
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:27:18 »

ดูจากรูปมันเป็นตัวแอนตี้ไวรัสที่ได้ลงไว้หรือเปล่า เพราะถ้าไม่ได้ลงไว้แล้วขึ้นแบบนี้
อาจเป็นประเภทพวก fake software ครับ

มันจะทำทีเป็น scan virus โน้นนี้ แต่จริงๆ ตัวมันแหละ ตัว spyware เลย

แนะนำลองโหลด hijackthis มาลอง scan ผ่านเว็บดูครับ

โหลด http://www.hijackthis.de/downloads/HJTInstall.exe

ติดตั้งแล้ว เอา log มา scan ในเว็บ http://www.hijackthis.de/

082-444-6173 / อาร์ท
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:27:18 »

HS 5 YWD
HS 5 YWD
Hero Member

ความดีไม่มีขาย..อยากได้ทำต้องทำเอาเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:44:26 »

กัวๆๆ

HS5YWD ชมรม VR ท่าเหนืออุตรดิตถ์ CH 144.6625
ธ.กรุงไทยอุตรดิตถ์ เลขที่510-0-58781-4   นาย.MONTRI  PHOHIRUN  tel .086-9265462 หลังเที่ยงคืนห้ามโทร
etcroom
member..
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:51:58 »

ถ้าต่อเนตอยู่แนะนำให้สแกนผ่านออนไลน์ที่เว็บนี้ครับ รับรองหายชัวส์

http://www.bitdefender.com/scanner/online/free.html

ทำตามขั้นตอนได้เลยครับ

ส่งจันทร์ ถึง ศุกร์ / หลังแจ้งโอนจัดส่งให้ใน 24 ชม
ไม่มี พกง / ไม่มีนัดรับ ตรวจสอบความน่าเชื่อถือที่ google etcroom
โอนเงินที่ ธ.กรุงเทพ 102-038-1487 พีระวัฒน์
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 16:10:16 »

ขอบพระคุณครับ เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาให้การช่วยเหลือ แนะนำให้ แสดงให้เห็นว่าในสังคมเว็บแห่งนี้มีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน จริง ๆ

อย่างไรก็ตาม ต้องกราบขออภัยทุก ๆ ท่านนะครับ อย่าว่าผมเป็นเด็กเลี้ยงแกะเลยนะครับ

ความจริง สิ่งที่ผมต้องการจะสื่อก็คือ จากรูป ความจริงแล้ว เป็นการแสดงผลบนหน้าเว็บที่เราบราวเข้าไปครับ

สิ่งที่เห็น และแสดงการแสดงเป็นการ แสดงการทำงานหลอก ผู้ใช้ ให้เข้าใจว่าเป็นการแสกน ไวรัส บนเครื่องที่กำลังใช้งานครับ

ทำนองเดียวกับที่ ท่าน echo แนะนำล่ะครับ

ผมเอามานำเสนอ เพื่อเตือน ผู้ท่องเว็บทั้งหลาย (โดยเฉพาะใช้เครื่องที่ไม่ใช่ของตนเอง เพราะไม่รู้สภาวะแวดล้อมของเครื่องที่ใช้)
ว่า ระวังจะโดนหลอก และเผลอเชื่อสิ่งที่เว็บนั้นหลอกเราครับ

เว็บจะพยายามหลอกให้เราหลงเชื่อ โดยทำ action ต่าง ๆให้เราคลิกบน หน้าเว็บของเขา แม้กระทั่งคลิกปิดเว็บ ก็ยังโดน
ที่เจอบ่อย ก็เช่น ให้ทดสอบ IQ  / โหลดโปรแกรมแสกนบนมือถือ อ้างว่าสามารถแสกนทะลุเสื้อผ้าได้  หรือ แสกน Radar ตำรวจ เป็นต้น  

ก็เลยเอามาฝากไว้ให้ระวังกันนะครับ พี่ น้องง ง ง งง  ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2010, 16:20:25 โดย !-!5xAM3 » บันทึกการเข้า
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 23:04:43 »

ผมอยากจะบอกว่า ผมต้องลงวินโดว์ใหม่เพราะไอ้นี่แหละครับ ยังเจ็บใจไม่หาย บอกว่า
"ฟรี โปรแกรมแอนตี้ไวรัส"ตอนนั้นน็อด32กำลังหมดอายุพอดีเลย รีบคลิก OK ทันที
   หลังจากอินสตอลเขาไป เครื่องก็ดัง"ตื๊ด"และรีสตาร์ท หลังจากนั้นเครื่องผมก็ไม่สามารถ
ทำอะไรได้นอกจาก"รีสตาร์ท"อย่างเดียว

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
GODgi
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 08:51:51 »

bitdefender ใช้อยู่ของเค้าดีจริงๆ

ส่วนกันไวรัสปลอม ไม่ได้กินผมหรอก แต่ คนที่ทำงานผม ดัน กด ติดตั้ง หลายเครื่องเลย ถอด ออก ก้ยาก ด้วย แงๆๆๆ
zero
Hero Member

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ติดต่อโทร 081-9895210 ais.

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 09:04:55 »

ข้อมูลดีๆเดี๋ยวไปทำมั่ง;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Up load รูป คลิ๊กเลย
สนใจเมาท์แม่เหล็กพลังดูดสูงคลิ๊กเลย
ตรวจสอบ EMS,ลงทะเบียน คลิ๊กเลย

tel. 08-1989-5210 ais.
!-!5xAM3
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 09:31:02 »

สำหรับการ D/L file มาจากเว็บ แต่เพื่อให้มั่นใจว่า ไม่ได้มีของแถมมาด้วย ให้ลองเข้าไปที่

ครับ

จะเป็นเว็บที่ ให้ Upload ไฟล์ต้องสงสัย ขึ้นไปให้เว็บนี้ SCAN ให้
ที่พิเศษคือ เว็บนี้จะ SCAN ด้วย โปรแกรม Anti-Virus ที่มีอยู่ในปัจจุบันขณะนั้น (แทบจะทั้งหมด ที่มีผู้ใช้งาน และพอเชื่อถือได้) นั้นคือไวรัสบางตัวไม่
สามารถตรวจเจอโดย โปรแกรมหนึ่ง แต่ก็คงไม่หลุดไปได้ทุก ๆ โปรแกรม

แต่ข้อเสียคือ ตรวจได้ทีละไฟล์ เท่านั้น จึงเหมาะกับ การตรวจสอบไฟล์ ที่ได้มาจากแหล่งที่ไม่น่าเชื่อถือ ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์