HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
12 มิถุนายน 2024, 04:11:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 31 32 [33]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวลูกค้า Dreambox Openbox  (อ่าน 44942 ครั้ง)
DAN.2517
Hero Member

« ตอบ #320 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 06:36:19 »

มีข่าวมาแจ้งครับ
ประมาณวันที่ 16 - 20/7/55 นี้มีข่าวมาว่าทาง ท.. จะเปลี่ยนระบบการยิงสัญญาณใหม่
ในแพคเก็จ โกลและแพลทินัมเป็น MP4 และเข้ารหัสใหม่ระบบ NDS เดิมยิง MP2 เข้ารหัส Irdeto
ซึ่งจะทำให้ลูกค้าดรีมบ๊อกไม่สามารถดูได้เพราะเครื่องไม่สามารถถอดรหัสได้ ซึ่งอาจต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่
เป็น HD และยังไม่เป็นที่แน่นอนว่าจะมีแนวทางออกมาทางไหน และถ้าเกิดขึ้นจริงก็ต้องขอโทษลูกค้าใว้ก่อนล่วงหน้า
แต่ผมจะปล่อยสัญญาณให้ลูกค้าทุกท่านในแพคเก็จที่สามารถรับชมได้ตามปกติ
และถ้ามีการแก้ไขหรือปรับปรุงระบบเพิ่มเติมอาจมีปัญหาในการรับชมในบางเวลาก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย
ถ้าลูกค้าท่านใดต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทรมาได้เบอร์เดิม
แต่ถ้าข่าวผิดพลาดก็ขอโทษทุกท่านด้วยครับ

เขาเปลี่ยนแน่ เพื่อรักษาผลประโยชน์ ........ไม่เป็นไร เหนือฟ้ายังมีฟ้า เดี๋ยวก็มีรุ่นใหม่ออกมาให้สมาชิกที่ยังต้องการดูฟรีได้ซื้อหากันครับ 555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #320 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 06:36:19 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
pratong
Sr. Member

« ตอบ #321 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 23:36:58 »

มือถือแบตหมดครับ ที่ชาจ์ก็หายเวลาแบตหมดต้องเปลี่ยนอีกเครื่องมาชาจ์แทนเซ็งอยู่ครับ
ยังใช้เบอร์เดิมตอนนี้ติดต่อได้ครับ
เครื่องไหนรุ่นอะไรรอลุ้นกันต่อไป
เครื่องที่เป็น HD ก็มีสิทธิลุ้นเยอะหน่อย
ตอนนี้เซอเวอร์ผมยังใช้งานได้ตามปกติเท่าที่ระบบของ ท.... ปล่อยให้ดูครับ
ส่วนแพคเก็จโกลและแพลทินัมหมดสิทธิสำหรับดรีมบ๊อกครับ
ส่วนช่องที่เปลี่ยนแปลงนั้นเกิดจากทางพี่ใหญ่เปลี่ยนความถี่ต้องอัพช่องใหม่ครับ
ตอนนี้กำลังทำอยู่ยังไม่เสร็จงานยุ่งหลายอย่างเหลือเกินครับ
เสร็จแล้วจะมาแจ้งครับ

โทร 080-500-2909 ( บี )
« ตอบ #321 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 23:36:58 »

pratong
Sr. Member

« ตอบ #322 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012, 19:34:12 »

ลูกค้าของผมท่านใดจะอัพช่องใหม่ในแพคเก็จโนวเลจรบกวนแจ้งมาได้เลยครับ
ก่อนอื่นให้ลงโปรแกรม TeamViewer 7 ในคอมก่อน(หาใน Google ได้ครับ)
แล้วค่อยโทรนัดกับผมนะครับ
pratong
Sr. Member

« ตอบ #323 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 21:33:39 »

เปลี่ยนเราเตอร์ใหม่ตั้งค่าหลายวันกว่าจะทำงานได้
ตอนนี้เซอเวอร์ทำงานได้ตาปกติแล้วนะครับ
ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้ไม่ได้ดูกันไปหลายวัน

หน้า: 1 ... 31 32 [33]
  พิมพ์