HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 17:42:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการขอรถนำขบวนหน่อยครับ  (อ่าน 19736 ครั้ง)
Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:15:27 »

ผมอยากได้แบบถูกต้องตามกฎหมาย และไม่เปลืองงบประมาณด้วยครับ

ตำรวจทางหลวงเลยครับถูกกฏหมายค่าใช้จ่ายประมาณ3000บาทขึ้นไปต่อวัน

แพงจังเลย เอารถ สห.นำได้ไหมน้่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจสินค้า ติดต่อสอบถามได้ที่ คุณอาร์ท
โทร. 084-888-4886
ID Line : 0848884886
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:15:27 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:17:00 »

ผมอยากได้แบบถูกต้องตามกฎหมาย และไม่เปลืองงบประมาณด้วยครับ

ตำรวจทางหลวงเลยครับถูกกฏหมายค่าใช้จ่ายประมาณ3000บาทขึ้นไปต่อวัน

แพงจังเลย เอารถ สห.นำได้ไหมน้่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอา สห.เดี๋ยวก็ไม่ถูกกฎหมายหรอกครับ เพราะไม่ใช่หน้าที่ในภารกิจที่ปฎิบัติอยู่เป็นประจำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:17:00 »

somphot
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:20:03 »

ราคานี้ผมว่าไม่แพงนะครับถ้าคำนึงถึงความปลอดภัยของขบวนครับถ้าตำรวจไปตั้งด่านจับความเร็ววันๆยังได้มากกว่านั้นอีกต้องให้ค่าเสียเวลาหน่อยครับ

nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:20:37 »

ผมเคยเห็น รถนำขบวนของเทศกิจ นำขบวนนายกเทศมนตรีแห่งหนึง นำขบวนผ่าไฟแดง ยังโดนตำรวจจับเลยครับ ตำรวจถามว่า มีอำนาจหน้าที่อะไรมานำขบวนแล้วมาผ่าไฟแดงอีก ( ทางขบวนเค้าไม่ได้แจ้งทางตำรวจล่วงหน้าด้วยครับเลยโดน ) อันนี้ก้อตัดสินใจเอานะครับ จะเอาตำรวจ หรือ รถนำแบบไหน

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ!!!

แต่ในกรณีนั้น เค้าคงนำขบวนแค่คันเดียวมั้งครับ มันเลยดูผิดหน้าที่มากๆครับ แถมยังโชว์กร่างฝ่าไฟแดงเสียอีก ก็เลยถูกจับตามระเบียบ

ผมเคยเห็น รถนำขบวน พณ.ท่าน ติดไฟแดงด้วยครับ ขนาดตำรวจนำขบวน 2 คัน ยังไม่กล้าฝ่าไฟแดงเลยครับ เค้าก็ยังเคารพกฎหมายเช่นเราทุกๆคน นี่ล่ะครับ

แต่ในกรณีที่มาเป็นหมู่คณะจริงๆ อาจจะได้รับการ อนุโลมบ้างครับ ด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัย!!!

แต่ติดต่อตำรวจทางหลวง หรือติดต่อหน่วยงานที่ถูกต้อง น่าจะดีที่สุดครับผม...
Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:24:02 »

ครับ ขอบคุณทุกๆ ท่าน

เพราะก็ไม่ได้ออก ตจว.หรอกครับ แต่ ตอภ. ครับ

เนื่องจากกลัวขาดขบวน และหลงทางกันครับ เลยไม่อยากแยกกัน จะทำให้เสียเวลามาก

หากต้องใช้จ่ายเกินงบประมาณ คงต้องขอความอนุเคราะแค่ ตีไฟผ่าหมากเอาแล้วกะมัง

หรือเอารถถังนำดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MR.BOY
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:31:18 »

เพราะก็ไม่ได้ออก ตจว.หรอกครับ แต่ ตอภ. ครับ

เนื่องจากกลัวขาดขบวน และหลงทางกันครับ เลยไม่อยากแยกกัน จะทำให้เสียเวลามาก

หากต้องใช้จ่ายเกินงบประมาณ คงต้องขอความอนุเคราะแค่ ตีไฟผ่าหมากเอาแล้วกะมัง

หรือเอารถถังนำดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อย่าลิมเอาวิทยุสื่อสารติดไปทุกคันด้วย ช่วยในการประสานงานได้ดีมากขึ้นด้วยครับ  เผลอๆ ไม่ต้องใช้รถนำเลยครับ
Military
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:35:36 »

อย่าลิมเอาวิทยุสื่อสารติดไปทุกคันด้วย ช่วยในการประสานงานได้ดีมากขึ้นด้วยครับ  เผลอๆ ไม่ต้องใช้รถนำเลยครับ

ถูกๆๆ ไม่พลาดครับ ทุกคันต้องมีครับ ไปด้วยไหมคุณบอย
MR.BOY
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:44:42 »

ถูกๆๆ ไม่พลาดครับ ทุกคันต้องมีครับ ไปด้วยไหมคุณบอย

อยากจะไปเที่ยวป่ากับพี่มากกว่า จะได้เอาขาตั้ง DX ที่ซื้อจากพี่ไปใช้งานซะที เพราะเก็บไว้นานแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Military
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:59:47 »

อยากจะไปเที่ยวป่ากับพี่มากกว่า จะได้เอาขาตั้ง DX ที่ซื้อจากพี่ไปใช้งานซะที เพราะเก็บไว้นานแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นี่ก็เข้าป่าด้วยนะครับ เข้าอุทยานแห่งชาติภูจองนายอย  และขึ้นไปที่สามเหลี่ยมมรกฎ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
dumrong04
Full Member

ในสังคมมีทั้งคนดีและคนเลว

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 05:25:13 »

ไปจังหวัดไหนกันครับน่าไปด้วยจัง ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

นายดํารงค์ ฟูกลิ่น ( LEK ) เหนือ 24-45  4/207  ซ.หงสกุล  ม.3 ต.คลองหนึ่ง  อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120  โทร 081-405-0382 dumrong04(แอท)hotmail.com

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์