HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 03:35:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ธุรกิจเกี่ยวกับโทรศัพท์เคลื่อนที่ และ อุปกรณ์สื่อสาร วิทยุสื่อสารที่ออสเตรเลีย .  (อ่าน 10679 ครั้ง)
ham007
member..
Full Member
*

อย่าคิดมาก...

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 15:21:39 »

โอเคครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

สังคมดีไม่มีขาย ต้องสร้างเอาเอง...
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 15:21:39 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 21:34:19 »

up ก่อนนอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 21:34:19 »

eagle j733
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 08:31:56 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2014, 11:43:39 โดย eagle j733 » บันทึกการเข้า
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:20:44 »

ขอออกความเห็นหน่อยนะครับ ความสนใจผมว่าทุกคนสนใจหมดแหละครับ กำไรเดือนนึงตั้ง 40,000-50,000บาทต่อเดือน แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าร้านอยู่ตรงใหน (เห็นบอกว่ากำลังดูที่อยู่)ใครดูแล ร่วมลงทุนแล้ว2-3ล้านบาท แล้วต้องย้ายไปอยู่ออสเตรเลีย ด้วยหรือเปล่า และหากมี2-3ล้านบาท และมีความรู้เรื่องอุปกรณ์สื่อสาร เปิดร้านในเมืองไทยดีกว่ามั๊ย ดูง่ายใกล้ตาไม่ต้องกังวล ผมเชื่อว่าในเว็บนี้มีหลายคน มีเงินเก็บพอที่จะลงทุนได้ ดูจากการใช้เครื่อง+การตั้งสถานี ผมว่าบางคนใช้เงินเกือบล้านนะ แต่ขี้เกรงใจไม่กล้าพูดตรงๆ ที่พูดมาทั้งหมดนี้ อย่าโกรธผมนะแค่ออกความคิดเห็นเสนอแนะเท่านั้นไม่มีเจตนาเป็นอื่นครับ เพียงแต่อึดอัดแทนเห็นมีคนเข้ามาตอบแต่ไม่กล้าพูดความริงอาจจะเพราะเกรงใจครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

ร้านยังไม่ได้เปิดครับ เพราะยังไม่มีใครทำ  มีแต่ศุนย์ NOKIA แต่เขาไม่ซ่อมเครื่อง หมดประกัน ตกน้ำ ตกพื้นครับ ที่น่ะมีแล้วครับเล็งไว้แล้ว ไม่สามารถแจ้งได้ครับ 

ถ้าไปเปิดก็มีร้านเราร้านเดียว เพราะฝรั่งเขาไม่เป็นช่างซ่อมกัน น้อยมากมีก็แต่ในเมืองใหญ่ๆ ผมอยู่เมืองเล็ก ง่ายต่อการทำธุรกิจไม่มีพวกมาแข่งขัน ลองคิดดู เครื่องเพื่อนผม Sony Eric เสียในประกัน ร้านขายเขาบอกว่าต้องส่งศูนย์ ที่ Melb รอ4 สัปดาห์ต้องส่งไปกลับ ก็ไม่มีใครรอนาน ขนาดนั้นครับ  ก็เลยเป็นเหตุ  ที่จะทำ เขายอมจ่ายเพื่อซ่อมเครื่อง ได้ไวไม่สนเรื่องประกันครับ
เช่นเครื่องตกหน้าจอแตก ศูนย์็ก็บอกไม่ซ่อม หมดประกัน ต้องซื้อเครื่องใหม่ ไม่เปลี่ยนจอให้ ผมก็เลยมาซื้อจอที่เสื่อป่า มาเปลี่ยนให้เขา อะไรแบบนี้

ผมว่าท่านจะเห็นภาพแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ท่านไม่สามารถย้ายไปอยู่ได้ครับ ได้แต่ทำวีซ่าไปเที่ยว 3-6เดือน แล้วก็แอบไปดูได้ ถ้าทำทางผมจะดูแลทุกอย่างครับ บัญชีสามารถตรวจสอบทาง internet ได้ เพราะใช้ POS ..

ถ้ามีเงิน 2-3 ล้านทำที่ไทย รับรองเจ้ง ไม่เป็นท่าครับ มีคู่แข่งเป็น ร้อยๆ เจ้าครับ  การกังวลหรือไม่นั้นมันอยู่ที่ความเชื่อใจและ การทำสัญญา
เบี้ยวกันขนาดนี้ เขาก็ตามไปยิงกันครับ ตามหาง่ายด้วยเพราะเมืองมันเล็ก ครับ ใครโกงก็บ้าแล้วครับ เอาชีวิตมาทิ้งกับเงิน 3 ล้าน

ผมทำงานเดือนหนึ่งได้ แสนกว่าบาท ไอ้เงิน 3ล้านไม่รู้จะโกงไปทำไม่จริงไหม แต่ว่า ท่านที่ลงทุนน่ะได้กำไรมากกว่าผมด้วยซ้ำ
เพราะท่านอยู่ไทยได้รับเงินเต็มๆ  ผมอยู่ที่โน่น ใช้จ่ายเป็น $ เงินผมก็จะเหลือไม่มาก ขนาดเงินweek ที่ได้ 800$ ยังไม่พอใช้เลยครับ หรือเก็บเลยครับ

ท่านสามารถ บินไปได้ทุกเมื่อ ค่าตั๋ว ก็ประมาณ 9000 บาท ต่อเที่ยว แอบไปดูได้ทุกเมื่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  และมันไม่ใช่แค่ กำไรเดือนนึงตั้ง 40,000-50,000บาท ครับ นี่มัน ขั้นต่ำที่ 300$ ต่อวัน
ปลดล็อกเครื่องหนึ่งก็ปาไปแล้ว 29 -49$ คิดดู ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:26:20 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ท่านใดสนใจจะร่วมลงทุนเกี่ยวกับธุรกิจ ไทย-ออสเตรเลีย บ้างไหมครับ กำลังหาหุ้นส่วน ครับ
มีอยู่ 2 ธุรกิจครับ

1. ธุรกิจเกี่ยวกับน้ำยาปรับสภาพน้ำ คลอง แม่น้ำ โรงงาน ห้างสรรพสินค้า ร้านอาหาร โรงพยาบาล ฟาร์มกุ้ง ฟาร์มหมู ห้องน้ำ ท่าเรือที่มีน้ำมันเครื่องปนเปลื้อน ใช้บำบัดน้ำเสีย ท่อน้ำ คลอง ต่าง..
ตอน นี้ เพื่อน ผมกลับมาจาก ออสเตรเลีย คือบริษัทเปิดมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ทำการตลาดมาก เขาทำการทดสอบมานานเกือบ10ปี และได้ผล ลได้ขายไปบ้างแล้วบางส่วน  ตอนนี้กำลังจะทำตลาดใหม่ และย้ายออฟิตใหม่ เพราะมีปัญหากับเพื่อนเขาคนไทยโกงไป ขนของออฟฟืตเขาไปหมด ตอนนี้เลยต้องระดมทุน ใหม่เพื่อทำธุรกิจต่อ  ผลิตน้ำยาขาย ทางเพื่อนผมเขาคิดค้นและ จดลิขสิทธิ์เรีบยร้อยแล้ว เขามี 2 บริษัท ที่ไทยกับออสเตรเลีย ตอนนี้จะทำการผลิตและ การตลาดที่ไทย และบางส่วนจะส่งกลับไปขายที่ออสเตรเลีย เป็นเอ็มไซน์ที่ ใช้บำบัดน้ำเสีย ต่างๆ..

ตอนนี้เขาต้องการหุ้นส่วนที่สนใจจะร่วม ลงทุน ทำ ผลิตสินค้าตัวนี้ เพราะกำลังจะทำการตลาด ต้องการหุ้นส่วนร่วมลงทุนครับ ส่วน% หุ้น และรายได้ ขึ้นอยู่กับเงินทุนที่ร่วมลงทุนครับ พร้อมใส่ชื่อท่านลงในบริษัท  เพราะเขาจะเปลี่ยนชื่อหุ้นใหม่หมดด้วย ต้องการประมาณ 3 - 4 ล้านบาท หุ้น 40 - 50% ตัวนี้รวมถึง ธุรกิจอื่นๆ พวกโซล่า สแตนเลส และปั้มที่ใช้กับ ฟาร์ม ด้วย โทรมานัดคุยกันได้ครับ...

2.ธุรกิจเกี่ยวกับโทรศัพท์เคลื่อนที่ และ อุปกรณ์สื่อสาร วิทยุสื่อสาร ซ่อม และ จำหน่าย..ตัว นี้ทางผมจะร่วมทำกับเขาที่ออสเตรเลีย
กำลัง หาทุนครับ เปิดร้านตู้เล็กๆ ไม่ใหญ่ น่ะครับ ทำเกี่ยวกับ ซ่อม จำหน่าย โทรศัพท์เคลื่อนที่ และ อุปกรณ์สื่อสาร วิทยุสื่อสาร ซ่อมวิทยุสื่อสาร จำหน่ายอุปกรณ์ และอะไหล่ จะเปิดเป็นร้าน ตู้เล็กๆ สัก 4*4เมตร ที่ Australia  ท่านใดสนใจก็ โทรมาคุยครับ ต้องการเงินทุนประมาณ 3 ล้านบาท แบ่งผลกำไรกัน พร้อมทำสัญญาอย่างถูกต้องตามกฎหมาย..

ทางผมมีข้อเสนอ ให้ท่าน คือ 40% หลังจากค่าใช้จ่ายและภาษี
คือท่านลงเงินและ รายได้จะได้ตลอดจนกว่าจะเลิกกิจการครับ  จะระบุในสัญญาด้วย .
* ในที่นี้จะใส่ชื่อท่านในหุ้นส่วนบริษัท 40%ครับ สำหรับธุรกิจสื่อสารนี้

การตรวจสอบจะใช้ระบบ online ท่านสามารถเข้า internet ดูฐานข้อมูลได้ตลอดเวลาครับ ใช้ ระบบ POS และท่านสามารถไปเช็คได้ทุกเมื่อ
ท่าน ใดสนใจอยากลงทุนด้วย ก็โทรมาคุยครับ..   และ ผมเคยทำงานที่ร้านมือถือที่ออสมาก่อนด้วยครับ เช็คได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอ ท่านที่สนใจเท่านั้นน่ะครับ พวกหลอกถามไม่ต้องโทรมาคุยน่ะครับ   ผมมีประสบการณ์งานด้าน การสื่อสาร ดาวเทียม วิทยุสื่อสาร และโทรมือถือในไทย  , ฮ่องกง , สิงค์โปร์ และ ออสเตรเลีย มามากกว่า 10ปีครับ...  และท่านสามารถ บินไปดูได้ว่าผมจะทำจริงหรือไม่  ร้านเป็นอย่างไร ไปใช็คได้ทุกเวลาโดยไม่ต้องแจ้งผมครับ และ ถ้าท่านต้องการไปอยู่ที่นั่นเพื่อตรวจสอบ หรือเช็คได้  แต่ท่านต้องจ่ายค่าครองชีพของท่านเอง.. ไปตรวจสอบได้ทุกเวลาครับ...

ท่าน ใดสนใจ ตัวไหน ก็ โทรมาคุยครับ สำหรับผู้ที่สนใจจะลงทุนเท่านั้น ครับ ทำแบบตรงไปตรงมา ครับ
           ปิดกระทู้แล้วน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2013, 13:40:34 โดย ham007 » บันทึกการเข้า
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:48:59 »

อืม...อืม... ลังเล ลังเล
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 10:04:14 »

up หน่อย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 10:09:36 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010, 17:40:33 โดย ham007 » บันทึกการเข้า
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 16:30:29 »

เป็นการร่วมลงทุนระยะยาวน่ะครับ แบบจนกว่าจะเลิกกิจการ คือลงเงินทุนไปเลย ทางเราจะไม่คืนเงินทุนให้แต่จะให้ส่วนแบ่ง 40% หลังจากหักค่าใช้จ่ายและภาษี ครับ ท่านจะได้ตลอดจนกว่าจะเลิกกิจการครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ท่านใดสนใจก็โทรมาคุยครับ
ham007
member..
Full Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 11:23:34 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สงสัยไม่มีใครสน 5555+

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์