HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 19:18:03 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ความถี่ของตำรวจทั่วประเทศครับ  (อ่าน 68318 ครั้ง)
e22qd
Sr. Member

born to be หัวหมาดีกว่าหางเสือ

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:22:05 »

หนึ่งทีมกู้ชีพกู้ภัยเกิดจากกระทรวงสาธารณะสุขกับกระทรวงมหาดไทยร่วมมือกันเพื่อจะบริการประชาชนในเขตต่างๆ ไม่ว่าจะป็น อบต เทศบาล หรือเขตปกครองในจังหวัด อำเภอ ตำบลและแบ่งเขตโดยชัดเจน การออกเหตุโดยผ่านการสั่งการของโรงพยาบาลในพื้นที่ ผู้ที่จะมาเป็นกู้ชีพจะเป็นเจ้าหน้าที่ที่ต้องผ่านการฝึกอปพร.มาก่อนแล้วหน่วยงานจะส่งไปอบรมกับทางโรงพยาบาลถึงจะมาทำหน้าที่นี้ได้หน่วยงานก็จะจัดหารถและอูปกรณ์กู้ชีพต่างๆมาและบริการประชาชนในพื้นที่เขตปกครองของหน่วยงานนั้นๆฟรี ยืนยันว่าฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆเจ้าหน้าที่ที่มาทำงานตรงนี้ก็มีเงินเดือนและระเบียบปฎิบัติอยู่แล้วเงินตอบแทนเคสละ350บาทต้องโอนเข้าหน่วยงานผู้ทำงานไม่มีสิทธิไปเกี่ยวข้องงานกู้ชีพกู้ภัยนี้มีกฎหมายรองรับและอยู่ในส่วนหนึ่งของงานป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัยของทางราชการ ทุกอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ไม่ว่าจะเป็นคน รถ หรือวิทยุสื่อสารที่ใช้ แต่หากจะมีหน่วยไหนมาวิ่งและขอเข้าระบบกับโรงพยาบาลต่างจากนี้ก็ไปตรวจสอบกับโรงพยาบาลดู  หากหน่วยงานราชการผิดก็ฟ้องศาลปกครอง หากเป็นของเอกชนก็ไปว่ากันอีกทางหนึ่ง ผมทำงานให้ราชการและเกี่ยวข้องตรงนี้โดยตรงทุกวันก็อธิบายคร่าวๆให้รับทราบ ที่ท่านถามมาว่าผิดหรือถูก หากอยากรู้ต้องให้คนที่เดือดร้อนโดยตรงฟ้องครับผลป็นอย่างไรถามเอาเองนะครับ ผมไม่มีหน้าที่ไปตัดสินว่าใครผิดใครถูกไม่ว่าจะโดยทางไหน
กับคนเจ็บฟรีครับ ยืนยันด้วยครับ
แต่บางคันต้องจดเลขไมล์ก่อนและหลังถึงที่เกิดเหตุ และเวลาที่ใช้วิ่งเพื่อเบิกทีหลังครับ

ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม
คนเด่น จึงมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี
คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ยังดีกว่า  ทำไม่ดี จึงเป็นได้แค่คนคอยริษยา
ปลายทางที่บาง ปะอิน
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:22:05 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
e22qd
Sr. Member

born to be หัวหมาดีกว่าหางเสือ

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:25:26 »

ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #41 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:25:26 »

nrasert
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:32:43 »

หนึ่งทีมกู้ชีพกู้ภัยเกิดจากกระทรวงสาธารณะสุขกับกระทรวงมหาดไทยร่วมมือกันเพื่อจะบริการประชาชนในเขตต่างๆ ไม่ว่าจะป็น อบต เทศบาล หรือเขตปกครองในจังหวัด อำเภอ ตำบลและแบ่งเขตโดยชัดเจน การออกเหตุโดยผ่านการสั่งการของโรงพยาบาลในพื้นที่ ผู้ที่จะมาเป็นกู้ชีพจะเป็นเจ้าหน้าที่ที่ต้องผ่านการฝึกอปพร.มาก่อนแล้วหน่วยงานจะส่งไปอบรมกับทางโรงพยาบาลถึงจะมาทำหน้าที่นี้ได้หน่วยงานก็จะจัดหารถและอูปกรณ์กู้ชีพต่างๆมาและบริการประชาชนในพื้นที่เขตปกครองของหน่วยงานนั้นๆฟรี ยืนยันว่าฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆเจ้าหน้าที่ที่มาทำงานตรงนี้ก็มีเงินเดือนและระเบียบปฎิบัติอยู่แล้วเงินตอบแทนเคสละ350บาทต้องโอนเข้าหน่วยงานผู้ทำงานไม่มีสิทธิไปเกี่ยวข้องงานกู้ชีพกู้ภัยนี้มีกฎหมายรองรับและอยู่ในส่วนหนึ่งของงานป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัยของทางราชการ ทุกอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ไม่ว่าจะเป็นคน รถ หรือวิทยุสื่อสารที่ใช้ แต่หากจะมีหน่วยไหนมาวิ่งและขอเข้าระบบกับโรงพยาบาลต่างจากนี้ก็ไปตรวจสอบกับโรงพยาบาลดู  หากหน่วยงานราชการผิดก็ฟ้องศาลปกครอง หากเป็นของเอกชนก็ไปว่ากันอีกทางหนึ่ง ผมทำงานให้ราชการและเกี่ยวข้องตรงนี้โดยตรงทุกวันก็อธิบายคร่าวๆให้รับทราบ ที่ท่านถามมาว่าผิดหรือถูก หากอยากรู้ต้องให้คนที่เดือดร้อนโดยตรงฟ้องครับผลป็นอย่างไรถามเอาเองนะครับ ผมไม่มีหน้าที่ไปตัดสินว่าใครผิดใครถูกไม่ว่าจะโดยทางไหน
ท่านHS2XWNคงจะนั่งเฝ้าวิทยุของหน่วยงานของท่านแน่ๆเลย อธิบายได้ละเอียดดีครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อครับ   AIS 065-3950521
niems
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:40:23 »

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ทุกกรณีครับ
โทร.02-5919769 เบอร์ตรง
ศูนย์นเรนทร สถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ
เป็นผู้รับผิดชอบการจัดระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินของประเทศไทย
ตามพระราชบัญญัติ การแพทย์ฉุกเฉิน พ.ศ.2551

บางพื้นที่อาจมีการให้บริการที่ผิดเพี้ยนไปบ้าง
ติดต่อส่วนกลางขอข้อมูลเลยดีกว่าแน่นอนที่สุด
ยินดีให้บริการข้อมูลตลอดเวลาครับ

นเรนทร412 เจ้าหน้าที่สื่อสาร089-1501669
ศูนย์สื่อสารสั่งการนเรนทร สถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ
อาคารกองวิศวกรรมการแพทย์  กระทรวงสาธารณสุขซอย 8
ถ.ติวานนท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
โทรศัพท์ 02-965-9782-4 โทรสาร 02-965-9780-1
ฝ่ายสื่อสาร02-5919769 โทรสาร 02-5919140
 www.niems.go.th
hs2xwn
Hero Member

้้้แฮมใหม่ปี40 HS2XWN

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 21:50:34 »

ถูกต้องครับผมเป็นพนักงานวิทยุสื่อสารในส่วนของงานป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัยเทศบาลครับมีรถกู้ชีพรถดับเพลิงและเจ้าหน้าที่ทำงานตลอด24ชั่วโมงครับต้องประสานกับตำรวจ โรงพยาบาล หน่วยงานของรัฐ และกู้ชีพกู้ภัยต่างๆเมื่อมีเหตุสาธารณะภัย การจดเลขไมล์และรายละเอียดต้องลงในใบเคสส่งโรงพยาบาลมันจะมี2แผ่นเราเอามาแผ่นนึงการโอนเงินค่าเคสโรงพยาบาลจะโอนเข้าหน่วยงานโดยตรงนี่พูดถึงตามระบบราชการนะครับยืนยันว่าหน่วยงานกู้ชีพกู้ภัยของทางราชการต้องรับส่งฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตามระเบียบครับ แต่ของเอกชนหรืออาสาต่างๆที่มาร่วมวิ่งกับทางโรงพยาบาลไม่ทราบจริงๆครับว่าเขาจ่ายกันแบบไหน

มาโนช เอี่ยมสูงเลิศ ห้องพักตำรวจห้องที่ึึ7 เลขที่74/17 สถานีตำรวจภูธรอำเภอบ้านกรวด อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์31180 โทรฯ0640072397 ไลน์ID hs2xwn  บัญชีธนาคารกรุงไทยออมทรัพย์ สาขาบุรีรัมย์ หมายเลขบัญชี3081889626
e22qd
Sr. Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 01:37:13 »

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ทุกกรณีครับ
โทร.02-5919769 เบอร์ตรง
ศูนย์นเรนทร สถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ
เป็นผู้รับผิดชอบการจัดระบบบริการการแพทย์ฉุกเฉินของประเทศไทย
ตามพระราชบัญญัติ การแพทย์ฉุกเฉิน พ.ศ.2551

บางพื้นที่อาจมีการให้บริการที่ผิดเพี้ยนไปบ้าง
ติดต่อส่วนกลางขอข้อมูลเลยดีกว่าแน่นอนที่สุด
ยินดีให้บริการข้อมูลตลอดเวลาครับ

สอบถามหน่อยครับ
ลูกข่าย ศนก.ขึ้นกับหน่วยงานใด มีเป้าหมายหรือว่าหน้าที่เกี่ยวกับการช่วยเหลือด้านใดครับ
เห็นว่าใกล้เปิดอบรมอีกแล้วครับ และต้องมีค่าใช้จ่ายรึเปล่าครับ
(ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ครับ ที่นอกเรื่องไปไกล)
rescue012
Hero Member

วิทยุซื้อมาใช้ ไม่ได้เอามาซ่อม

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 01:55:32 »

ถามมาถูกที่ แต่บอกไม่ได้ แต่ถ้าที่ชลบุรี มีเหตุผลดีกว่านี้ เช่นโปรแกรมวิทยุสื่อสารให้ ยังพอช่วยเหลือกันได้บ้างมีทุก สภ. อิอิ แต่ถ้าอิสาน ไม่แน่ใจนะว่าเค้าใช้ช่องภูธรอะป่าว ( ใบ้แล้วนะ )

147-2-93193-4 ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสุขุมวิท ชลบุรี1
tey
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 03:42:30 »

ถามมาถูกที่ แต่บอกไม่ได้ แต่ถ้าที่ชลบุรี มีเหตุผลดีกว่านี้ เช่นโปรแกรมวิทยุสื่อสารให้ ยังพอช่วยเหลือกันได้บ้างมีทุก สภ. อิอิ แต่ถ้าอิสาน ไม่แน่ใจนะว่าเค้าใช้ช่องภูธรอะป่าว ( ใบ้แล้วนะ )

อยากได้ของชลบุรีอะ

ตำรวจ กู้ภัย  กู้ชีพ  ขอบ้างคับ

ในpmเลยอะ

อะไหล่มากมาย ของมาใหม่เยอะมาก 0865331991
FACEBOOK: TEY Radio วิทยุสื่อสาร และคลังอะไหล่วิทยุรุ่นเก่า
niems
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 07:53:10 »

สอบถามหน่อยครับ
ลูกข่าย ศนก.ขึ้นกับหน่วยงานใด มีเป้าหมายหรือว่าหน้าที่เกี่ยวกับการช่วยเหลือด้านใดครับ
เห็นว่าใกล้เปิดอบรมอีกแล้วครับ และต้องมีค่าใช้จ่ายรึเปล่าครับ
(ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ครับ ที่นอกเรื่องไปไกล)

เนื่องจากการจัดตั้งและการดำเนินการกิจกรรมต่างๆของหน่วยงานนี้ ทั้งหมดที่ผ่านมาโดยกลุ่มบุคคลอื่นๆ
ซึ่งไม่ได้เป็นการดำเนินการของสถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ หรือหน่วยงานของกระทรวงสาธารณสุข
คำถาม 1.ลูกข่าย ศนก. ขึ้นกับหน่วยงานใด  ขยิบตา
ตอบ ตกใจ  ไม่ได้เป็นหน่วยงานในสังกัดสถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ 100% 
ส่วนจะเป็นหน่วยงานของกระทรวงสาธารณสุขหรือป่าวนั้น ตอบแทนกระทรวงไม่ได้ แนะนำให้ติดต่อ
     สำนักสารนิเทศ  สำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข
     ถนนติวานนท์  อำเภอเมือง  จังหวัดนนทบุรี
     สถานที่ติดต่อ อาคาร 3 ชั้น 3 ตึกสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข
     โทรศัพท์ (02) 590 – 1401-2      โทรสาร  (02 ) 591- 8612-3
     e-mail – mophpr(แอท)gmail.com

คำถาม 2.มีเป้าหมายหรือว่าหน้าที่เกี่ยวกับการช่วยเหลือด้านใดครับ ขยิบตา
ตอบ ตกใจ ต้องสอบถามผู้จัดตั้งหน่วยนั้นๆ

คำถาม 3.เห็นว่าใกล้เปิดอบรมอีกแล้วครับ และต้องมีค่าใช้จ่ายรึเปล่าครับ ขยิบตา
ตอบ ตกใจ ต้องสอบถามผู้จัดอบรมเช่นกัน

ขออนุญาตตอบเฉพาะคำถาม ไม่อยากพาดพิงหรือแตกประเด็นไปมากกว่านี้
เดี๋ยวจะยาวเหมือนกระทู้ที่เคยผ่านมา เคยมีคำชี้แจงเรื่องนี้ในหนังสือ 100wattsแล้ว
ขอขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
gunandgun สมาชิก ติ๊งต๊อง แก๊งค์ ชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู
baned
Newbie
*

!
« ตอบ #49 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:40:11 »

อาจารย์ชญานิษฐ์ พิชิตศัตรู เขาไปแจ้งความแล้วครับเขาไม่ได้ทำอะไรผิด

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์