HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 20:32:37 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ARDF ที่แหลมสนอ่อนสงขลาครับ  (อ่าน 3345 ครั้ง)
E27 BZJ
Hero Member

ตายในสนามรบเป็นเกียรติของทหาร

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 13:57:37 »

เมื่อวันนี้ (25ตุลาคม2553) เพื่อนๆสมาชิกในสงขลารวมตัวกันเล่น ARDF ครับ กติกาตั้งขึ้นเองเพื่อความสนุก ไม่มีค่าสมัครไม่มีของรางวัล
แต่สิ่งที่มีคือ มิตรภาพที่ดีต่อกัน เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆ ในการเล่น ARDF และความสนุกสนาน ที่ได้รับไปทุกๆคนครับ
ขอบอกก่อนนะครับอุปกรณ์ที่เราใช้เล่นกันเป็นสิ่งที่อยู่ใกล้ตัว จำลองสถานะการณ์โดนบี้คีย์คือหาอะไรได้ก็ใช้อันนั้น
ลองไปชมภาพบรรยากาศกันเลยนะครับ  ขออนุญาติไม่บรรยายภาพนะครับ อ้อลืมไปงานนี้หมาป่าโดนสอยเรียบครับ(3ตัว)

0814781916 Dtac
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 13:57:37 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs9uaj
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 18:18:20 »

สุดยอดเลยครับ   เสียดายอยากไปเล่นบ้าง

เอาจริงเมื่อไหร่บอกผมนะ จะไปด้วย....
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 18:18:20 »

HS8GLR/9
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 19:03:01 »

เสียดายด้วยคน ฮืม ไม่มีเวลาไปติดงานที่ออฟฟิส ไม่ได้หยุดเหมือนชาวบ้าน ไม่งั้นจะไปวิ่งหา ลดน้ำหนักซะหน่อย
E27 BZJ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 20:18:31 »

ท่านที่พลาดอาทิตย์นี้นะครับ อาทิตย์หน้าจะมีอีกครั้งครับ ฝึกฝนฝีมือต่อครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
sakrapop
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 20:53:34 »

น่าหนุกจัง.....ว่าง ๆ ค่อยไปเล่นมั่งครับ

<<< HS9IGA >>>
สมาคมวิทยุสมัครเล่นสมิหราสงขลา E29AS
Standby 145.6375 MHz Dup -0.600
             145.300  MHz
hs9lcx
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 16:24:25 »

โอ่....ไม่รู้เลยอยากเล่นด้วย จัง ครังหน้าแจ้งด้วยนะ จะไปด้วย จริงๆๆ

นาย ประดิษฐ์ แซ่หลี  หจก.ซีแอนค์อาร์ อินฟอร์เมชั่น เทคโนโลยี่่384 ถ.คลองเรียน อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 086-9581422
เลขที่ บัญชี 930-0-12271-1 ธ.กรุงไทย สาขาราษฏยินดี
samila
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 07:04:17 »

พี่ ๆ ไปเล่น ARDF กันแล้วหักต้นสนเล่นทำไมครับ...(ฟ้องด้วยภาพ)....

ขออภัย ที่หยอกแรงไปนิดครับ...

พี่ ๆ ที่ไปเล่น ARDF กัน ได้ถ่ายภาพต้นสนเก็บไว้เป็นที่ระลึกกันบ้างป่าวครับ... เพราะหลังจากพี่กลับอีก 6 วัน สภาพป่าสนกลายเป็นดั่งในภาพครับ...(โดยพายุถล่ม)... และอีกนานกว่าจะฟื้นตัวดังเดิม
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 07:14:08 »

เปลี่ยนไปเล่นบนเขาน้อยสิ ลิงตายเกือบหมดฝูง มีที่ให้ซ่อนเยอะ แต่คนหาเหนื่อยหน่อยนะ  ยิงฟันยิ้ม

E27 BZJ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 06:23:16 »

พี่ ๆ ไปเล่น ARDF กันแล้วหักต้นสนเล่นทำไมครับ...(ฟ้องด้วยภาพ)....

ขออภัย ที่หยอกแรงไปนิดครับ...

พี่ ๆ ที่ไปเล่น ARDF กัน ได้ถ่ายภาพต้นสนเก็บไว้เป็นที่ระลึกกันบ้างป่าวครับ... เพราะหลังจากพี่กลับอีก 6 วัน สภาพป่าสนกลายเป็นดั่งในภาพครับ...(โดยพายุถล่ม)... และอีกนานกว่าจะฟื้นตัวดังเดิม

ครับ ที่จริงก่อนพายุจะเข้า1วัน มีกำหนดการนัดหมายไว้แล้ว ว่าจะไปเล่นกันอีกรอบ แต่เกิดฝนตกหนักเลยไม่ได้ไป วันถัดมาพายุเข้าเลยกลายเป็นแบบที่เห็น งานนี้เลยเลื่อนออกไปแบบไม่มีกำหนดการ เฮ้อ เซ็งเลยครับ สงสัยคงต้องรอให้ทางเทศบาลจัดการสนามผมให้เสร็จก่อน อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์