HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 21:05:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทียบความถี่ กับ CH  (อ่าน 39060 ครั้ง)
HS4YQG
member..
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 12:50:16 »

พี่ครับ ผมซื้อวิทยุยี่ห้อแฮมเทค5วัตต์  มา แต่ใช้แต่ในบริเวรโรงเรียนจำเป้นไหมต้องมี ใบกทช ไหมครับ

http://papaakorn2010/SPAMER/

HS4YQG Mobile number 0833687201
Amateur radio Sky protector group.Frequency 144.9625.mhz PakThongChai Nakhon Ratchasima.
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 12:50:16 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
beer.lh24
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 20:38:01 »

พี่ครับ ผมซื้อวิทยุยี่ห้อแฮมเทค5วัตต์  มา แต่ใช้แต่ในบริเวรโรงเรียนจำเป้นไหมต้องมี ใบกทช ไหมครับ

ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมครับ

ใช้ประสานงานในหน่วยงาน ไม่ได้รบกวนหรือก่อให้เกิดความรำคาญบนความถี่
หรืออุปกรณ์รับสัญญาณวิทยุบริเวณใกล้เคียง ไม่จำเป็นต้องมีทะเบียน หรือมีแต่ไม่ต้องขอใบอนุญาตก็ได้

ตราบใดที่อยู่ในหน่วยงาน จนท.จะไม่เข้ามายุ่งเกี่ยว เพราะไม่ทราบว่าเป็นของหน่วยงานหรือของส่วนตัว
อีกอย่างหนึ่งเป็นข้าราชการเหมือนกัน ไม่รู้ใครมีเส้นสายทางไหนบ้าง จะทำให้ตัวเองเดือดร้อนเปล่าๆ

แต่เมื่อไรที่ออกนอกหน่วยงาน และถูก จนท.ขอตรวจใบอนุญาตแล้วไม่มีแสดง ต้องไปเปรียบเทียบปรับที่สำนักงาน กสทช.
กม.ระบุไว้ว่า ปรับไม่เกิน 1 แสน หรือจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ แต่ที่ผ่านมามีแต่เพียงการปรับ ยังไม่มีใครถูกจำคุก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2011, 20:39:34 โดย icmt_06 » บันทึกการเข้า
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 20:38:01 »

Mahartep171-HS3TJB
Hero Member

153rt515 VRจราจร 61-066 144925 Line 0888022922

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2011, 22:50:17 »

หากผ่านมา อ.แม่สาย จ.เชียงรายร่วม ว.6 ได้นะครับ ทาง CB245 ch.49 ครับผม
 ศูนย์วิทยุ สยามร่วมใจแม่สาย ครับ

มีใครบ้างหนอ...สยามร่วมใจแม่สาย มีพี่ที่ขายแก๊ส ดอยงามป่าวหนอ...หรือ พี่ที่มีแฟนทำเสริมสวย หรือร้านขายเฟอร์นิเจอร์

<
HS4YQG
member..
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 16:26:24 »

ใช้ประสานงานในหน่วยงาน ไม่ได้รบกวนหรือก่อให้เกิดความรำคาญบนความถี่
หรืออุปกรณ์รับสัญญาณวิทยุบริเวณใกล้เคียง ไม่จำเป็นต้องมีทะเบียน หรือมีแต่ไม่ต้องขอใบอนุญาตก็ได้

ตราบใดที่อยู่ในหน่วยงาน จนท.จะไม่เข้ามายุ่งเกี่ยว เพราะไม่ทราบว่าเป็นของหน่วยงานหรือของส่วนตัว
อีกอย่างหนึ่งเป็นข้าราชการเหมือนกัน ไม่รู้ใครมีเส้นสายทางไหนบ้าง จะทำให้ตัวเองเดือดร้อนเปล่าๆ

แต่เมื่อไรที่ออกนอกหน่วยงาน และถูก จนท.ขอตรวจใบอนุญาตแล้วไม่มีแสดง ต้องไปเปรียบเทียบปรับที่สำนักงาน กสทช.
กม.ระบุไว้ว่า ปรับไม่เกิน 1 แสน หรือจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ แต่ที่ผ่านมามีแต่เพียงการปรับ ยังไม่มีใครถูกจำคุก

ขอบคุณครับพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 6173หลายๆๆๆๆ
E22IHP
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 22:38:49 »

พี่ครับ ผมซื้อวิทยุยี่ห้อแฮมเทค5วัตต์  มา แต่ใช้แต่ในบริเวรโรงเรียนจำเป้นไหมต้องมี ใบกทช ไหมครับ

กม.ระบุไว้ว่า ปรับไม่เกิน 1 แสน หรือจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ
แต่ที่ผ่านมามีแต่เพียงการปรับ ยังไม่มีใครถูกจำคุก

ทำเถิดครับสบายใจกว่าครับ ห้าร้อยกว่าบาทเอง  ยิงฟันยิ้ม
newarnon
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 19:08:09 »

อยากฝากทางศูนย์ทุกศูนย์(245)ช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยครับ
เนื่องในวันที่12 ตุลาคม2554ครับเป็นวันออกพรรษาที่จังหวัดหนองคายจะมีปรากฎการณ์บั่งไฟพญานาคเป็นประจำทุกปี  ทางศูนย์วิทยุโพธิ์ชัยCB.นองคาย245.125MHz.CH.11ได้ทำการลงพื้นที่รายงานข่าว  ให้คำปรึกษาเส้นทางสถานที่  ที่พัก  ร้านอาหารและอื่นๆอีกมากมายครับถ้าผ่านมาก็คอนแท็คก่อนได้ครับยินดีตอนรับครับ

สุดท้ายนี้ทางศูนย์จะดำเนินงานไม่สำเร็จถ้าไม่ได้ทุกท่านช่วยประชาสัมพันธ์ข่าวครับต้องขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าครับ
ว.61,73
หนองคาย 08 (ตำแหน่งกรรมการศูนย์)

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์