HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 12:00:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับระยะเวลาการยิง แพคเกจ  (อ่าน 2522 ครั้ง)
xtomen
Hero Member

www.

« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 20:29:40 »

กรณีการตั้งการยิง แพคเกจใน ชุดแทรกเกอร์ของเราครับ อาทิ

ของผมตั้งไว้ที่ 40 วินาที ยิงครึ้งหนึ่ง ก็แสดงว่า จะมีการยิง แพคเกจ ของไป ทุกๆ 40 วินาทีไช่หรือเปล่าครับ

ถ้าเราลองเอาเครื่องวอ.ที่ตั้งความถี่ 145.525 มาวางไว้ เราก็จะได้ยินเสียง แพคเกจ   ที่ยิงออกไป

ส่วนสถานี ไอเกต จะรับได้หรือไม่นั้น เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ไช่ป่ะครับ

ซึ่งผมสงสัยเกี่ยวกับ ชุดแทรกของผมครับ บางที ก็ได้ยินเสียง อิ๊ด-อ๊าด ถี่ๆ บางที ก็เงียบไปนานเลย (นานจนลืม) ครับ อันนี้มันเกี่ยวกับอะไรครับ

เชียงใหม่อัพเดท
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 20:29:40 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 21:09:14 »

แบ่งเป็นสองส่วนคือ
เวลาวิ่ง         ตั้งความเร็วที่กำหนด ระยะเวลายิง   เช่นความเร็วตั้งแต่ 20 กม./ชม. ยิง 20 วินาทีต่อครั้ง
เวลาจอด       ตั้งเวลาเมื่อจอดหรือความเร็วต่ำกว่า ระยะเวลายิง เช่น ความเร็วต่ำต้งแต่ 20 กม./ชม.หรือจอด ยิง 20 นาทีต่อครั้ง

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับ ประเภทรถ  ความเร็วที่ใช้งาน ความหนาแน่นของรถที่ใช้งานในพื้นที่นั้นๆ

ประมาณนี้ครับ ถูกผิดอย่างไรเดี๋ยวเพื่อนช่วยเสริมครับ  ยิงฟันยิ้ม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 21:09:14 »

!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 13:57:33 »

กรณีการตั้งการยิง แพคเกจใน ชุดแทรกเกอร์ของเราครับ อาทิ

ของผมตั้งไว้ที่ 40 วินาที ยิงครึ้งหนึ่ง ก็แสดงว่า จะมีการยิง แพคเกจ ของไป ทุกๆ 40 วินาทีไช่หรือเปล่าครับ

ถ้าเราลองเอาเครื่องวอ.ที่ตั้งความถี่ 145.525 มาวางไว้ เราก็จะได้ยินเสียง แพคเกจ   ที่ยิงออกไป

ส่วนสถานี ไอเกต จะรับได้หรือไม่นั้น เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ไช่ป่ะครับ

ซึ่งผมสงสัยเกี่ยวกับ ชุดแทรกของผมครับ บางที ก็ได้ยินเสียง อิ๊ด-อ๊าด ถี่ๆ บางที ก็เงียบไปนานเลย (นานจนลืม) ครับ อันนี้มันเกี่ยวกับอะไรครับ

ได้ตัวแล้ว สถานี นี้นี่เอง เมื่อเช้าเห็นออกรถแต่เช้ามืด ยิง แพคเกจ ซะ Digi-HS5PTC-3 หายไปไหนเลยไม่รู้  ฮืม
เชียงใหม่ เงียบไปเลย

۞
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 14:58:49 »

ได้ตัวแล้ว สถานี นี้นี่เอง เมื่อเช้าเห็นออกรถแต่เช้ามืด ยิง แพคเกจ ซะ Digi-HS5PTC-3 หายไปไหนเลยไม่รู้  ฮืม
เชียงใหม่ เงียบไปเลย

อ้าว  กรรม

นู๋ ไม่รู้น่ะ
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 09:27:56 »

แม่นแล้วคับ...
ยิงออกไปตามระยะเวลาที่ config ไว้
ส่วนจะโผล่บนแผนที่ต้องดูนะว่า Igate รับได้อะป่าว...
...แต่ บางเครื่องยิงออกดีมากๆ แต่ Igate ถอดไม่ได้ก็มี..มีอยู่หลายปัจจัย..ลองแก้ไขกันดูครับ..มีเพื่อนๆ (รวมทั้งผมด้วย)
ทดลองกันและ post มาคุยกันครับ..ในหลายๆ กระทู้

หน้า: [1]
  พิมพ์