HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 14:54:25 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายอากาศประจำที่ ISOPOLE SPECTRAL VHF และ UHF ของแท้ ใหม่นำเข้าจากอเมริกา  (อ่าน 27842 ครั้ง)
Import
นำเข้าสินค้าคุณภาพ
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

อยากได้อะไรก็สั่งมา.. จัดไปเลยเปลื่ยน

« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 23:34:54 »

สายอากาศ ISOPOLE SPECTRAL VHF และ UHF นำเข้าจาก USA แท้ๆไม่ใช่ของนอกที่ก็อปปี้แล้วทำขึ้นในอเมริกา อันนี้เป็นของต้นตำหรับจากเว็บไซต์ www.isopole.com ของแท้สั่งจากเว็บผู้ผลิตจะไม่มี แมส(Mast) มาให้นะครับ (แต่ทางผมสามารถสั่งทำไว้อำนวยความสะดวกเพื่อนๆได้ครับ ถ้าท่านต้องการ)

สายอากาศชนิดนี้ทางฝรั่งส่วนนึงจะบอกว่ามันเป็น King of Antennas กันเลยทีเดียว นักวิทยุที่สนใจในประเภทของสายอากาศต่างๆคงจะรู้สรรพคุณของสายอากาศชนิดนี้กันเป็นอย่างดี

สิ่งที่ท่านจะได้
- สายอากาศ ISOPOLE SPECTRAL VHF 144 ของใหม่ในกล่อง

สำหรับแมส(Mast) ยาว 3 เมตรแยกได้ 2 ท่อน ที่ทางผมสามารถจัดทำให้ผู้ซื้อ อำนวยความสะดวกไม่ต้องไปหาทำเอง (ต้องสั่งทำเพิ่ม ผลิตในไทย 500 บาท)

ราคา : 7,500 บาท (ไม่รวมแมส)

วิธีการรับสินค้า : ส่งทั่วไทย 600 บาท โดยระบบ โลจิสโพสต์ ไม่โยน-ไม่กระแทก แต่ผู้ซื้อต้องไปรับที่ไปรษณีย์ด้วยตนเอง

จัดส่งได้ภายใน 1 ถึง 2 วัน หลังจากได้รับการชำระเงิน

สนใจติดต่อโทร : ทางหน้ากระทู้,ข้อความส่วนตัว หรือ โทร

เพิ่มเติมย่าน UHF

ราคา : 8,500 บาท (ไม่รวมแมส)

แปลกันเองนะครับ ข้อสุดท้ายจะทราบว่าทำไมของแท้ซื้อจากเว็บผู้ผลิตนี้ทำไมจึงไม่มีแมสมาให้ด้วย

With a radical advanced design, for vertical omni directional VHF antennas the SPECTRAL IsoPole, has obtained a strong reputation through the years, offering exceptional characteristics compared with any other type of antennas as:

- O degree radiation angle, so the major lobe is oriented on the horizon giving the maximum gain on the length. Decoupling sleeves offer greater efficiency than the common radials, producing a uniform omni directional pattern and a great mechanical strength.

- Broader frequency coverage than other collinear antenna .They can be tuned for commercial, military or amateur applications without re-tuning across the entire band with less than 2:1 of SWR with no compromise for the transceiver.

- Constructed with the best quality materials available of high resistance corrosion aluminium alloys, stainless steel mounting hardware, and insulation resistant to UV mainly manufactured for satellite applications; the connector is inside the mast fully weather protected, offering a linear and constant performance.

- It is an ideal choice for repeaters and trunking systems, and can replace arrays of 4 dipoles in omni directional configuration with similar performance and saving costs of installation, less wind load area and high power handling if required.

- It has a high noise threshold, capable of discriminating weak signals of spurious or static noises, and it is also DC grounded.

- The installation of the SPECTRAL IsoPole is very simple, it requires only a metallic tube (not supplied with the antenna for a reason of length) of 32mm (1-1/4in) and 3 meter (10 feet) for VHF (135-160) models, model of higher frequencies accept shorter masts, and the UHF models are supplied with their own masts and it is only necessary to spend a few minutes assembling and tuning by a simple length adjusting according to the chart.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2015, 21:28:04 โดย Import » บันทึกการเข้า

ท่านที่มี Facebook เข้าไปกด Like(ถูกใจ) ด้วยครับ คลิ๊กที่ https://www.facebook.com/ImportRadio เพื่อเป็นสมาชิกในเฟสบุ๊คกันครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 23:34:54 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Import
Hero Member

อยากได้อะไรก็สั่งมา.. จัดไปเลยเปลื่ยน

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 14:29:27 »

อัพเดต สนใจโทรถามรายละเอียดได้ครับ

หมดต้นนี้ไปแล้ว ถ้าจะเอาต้องรอนานเลยนะครับ แต่เราสั่งให้ท่านได้อาจจะไม่ใช่ในราคาเดิม

สำหรับท่านที่โทรมาแล้วผมไม่ได้รับ ขออภัยด้วยครับช่วงนั้นอาจจะติดงานห่างเครื่องโทรศัพท์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2010, 15:28:46 โดย Import » บันทึกการเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 14:29:27 »

Import
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 15:00:20 »

พี่ E20HEM จองแล้วครับ นัดวันจัทร์มารับของด้วยตัวเอง

คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้

(ผู้ดูแลอย่าเพิ่งล็อคกระทู้นะครับ รอพี่เค้ามารับของไปก่อน ขอบคุณครับ)
RESCUE24
Hero Member

ไปทุกที่ ที่มีตังค์

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 16:04:33 »

ของดีๆมาอีกแล้วจ้า.................... ยิงฟันยิ้ม

ธนาคารกรุงไทย  สาขาสุพรรณบุรี
บัญชีออมทรัพย์  บัญชีเลขที่ 710-0-22482-9
คนไทยด้วยกัน  จริงใจ  โปร่งใส
E29BHK 145.700Mhz DUP-(RPT7)สมาคมนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดสุพรรณบุรี HS7AS
x6IIN
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 16:16:28 »

ราคานี้พร้อมแถมแมสแยกได้ 2 ท่อน ถูกนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

x6IIN  :  0-8154-5898-3  DTAC

ที่อยู่ส่งของ  :  x6IIN  ตู้ ปณ.9  ปณ.นาแห้ว  จังหวัดเลย  42170

อันความกรุณาปราณี จะมีใครบังคับก็หาไม่
หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน
Import
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 22:01:20 »

ราคานี้พร้อมแถมแมสแยกได้ 2 ท่อน ถูกนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คือ จริงๆผมกะซื้อมาขึ้นเอง ไปๆมาๆ ไม่มีเวลาเล่น หาคนปีนทาวเวอร์ไม่ได้ด้วยเลย ขายออกดีกว่า

แมส ในรายการนี้ ผมถือว่าแถมให้เพื่อนสมาชิก สำหรับ ISOPOLE ต้นแรกที่ผมเอาเข้ามาขายละกันครับ

ใครอยากได้ สั่งเข้ามานะครับ แต่ถ้ามีแมสด้วยจะไม่ได้ราคานี้แล้วนะครับ
QRP
Sr. Member

จริงใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 12:42:54 »

พี่ E20HEM จองแล้วครับ นัดวันจัทร์มารับของด้วยตัวเอง

คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้

(ผู้ดูแลอย่าเพิ่งล็อคกระทู้นะครับ รอพี่เค้ามารับของไปก่อน ขอบคุณครับ)
ถ้าคิวแรกผ่านขอเป็นคิว 2 นะครับ ยิงฟันยิ้ม

โทร.089-6522694
ธ.กรุงเทพฯ    หมายเลข 453-0-4899-5-6 ชื่อบัญชี wichet
ธ.ไทยพานิชย์ หมายเลข 403-4-7166-0-1 ชื่อบัญชี วิเชษฐ์
Import
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 13:34:47 »

ถ้าคิวแรกผ่านขอเป็นคิว 2 นะครับ ยิงฟันยิ้ม
พี่เค้าโอนเงินเต็มจำนวนมาให้แล้วครับ แฮะๆ รอมารับของวันจันทร์เพราะพี่เค้าอยู่ ตจว. ครับ

เอ่อ คุณ QRP ก็สั่งจองสิครับ ผมคิดมัดจำ 2,000 บาท ของมาแล้วโทรแจ้งครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

อัพเดตรายการสั่งซื้อล่าสุด มีพี่ พัชชัย อยู่สุวรรณภูมิ โทรเข้ามาสั่งเสา ISOPOLE 2 ย่านความถี่ (144 และ 435) อย่างละ 1 ต้น รวมเป็น 2 ต้น พร้อมโอนเงินมัดจำมาแล้ว 5,000 บาท รอของมาแล้วโทรแจ้งครับให้มารับด้วยตัวเองครับ
Import
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 11:56:21 »

พี่ E20HEM เพิ่งมารับของไปเมื่อสักครู่ครับ

เหลือของพี่ พัชชัย อยู่สุวรรณภูมิ 2 ต้น คืบหน้าจะแจ้งในกระทู้นี้ครับ
x6IIN
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 17:21:52 »

เฉพาะแมสแยกสองท่อนราคาเท่าไหร่อ่ะพี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์