HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 06:54:17 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ทำการโอนเงินคืน คุณสุรเชษฐ์ เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ขออภัยที่ทำให้เสียเวลา  (อ่าน 4873 ครั้ง)
9chet
Hero Member

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:21:51 »

เนื่องจากท่านเคยขายสินค้าดังกระทู้นี้
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=40408.0
หัวข้อระบุว่า
ขายแท่นชาร์ท "แท้" และ กล่องถ่าน YAESU & VERTEX สภาพใหม่ๆ ไม่ได้ใช้งานครับ
ข้อความภายในกระทู้ระบุว่า
รายการแรก แท่นชาร์ท YAESU & VERTEX สภาพใหม่ ไม่ได้ใช้งาน ปกติ ขาย 550 พร้อมส่ง

รายการที่สองกล่องถ่าน YAESU & VERTEX ตะกูล VX-150,151,157 FH-912,915  กล่องละ 100 บาท ค่าส่ง EMS 37 บาท รวม 137 บาท

ผมได้ตกลงซื้อสินค้าจากท่านในราคาทั้งหมด 600 บาทรวมส่ง เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 00:44:07
ท่านบอกว่ายังไม่สะดวก จะส่งได้ในวันศุกร์
ผมบอกกลับไปว่าจะส่งได้เมื่อไรให้แจ้งมา
เมื่อ 03 ธันวาคม 2010, 09:14:02 ท่านโพสว่า "โอนเงินหรือยังน้อ รอส่งจ้า" ผมจึงโอนเงินให้ตามตกลง
วันที่ 7 ธันวา ผมได้รับของ
เมื่อผมเปิดดู พบว่าสิ่งที่ส่งมาคือ แท่นชาร์ตปลอมและอแดปเตอร์ปลอม ใช้งานแล้วสภาพเก่าฝุ่นเขรอะ
ไม่ได้เป็นดังรูปที่ลงแต่อย่างใด พร้อมด้วยกล่องถ่าน VX สำหรับแพคสภาพใหม่
ผมจึงส่งข้อความหาท่านทาง PM ปรากฏว่าเต็ม จึงโทรติดต่อท่านทันที
ท่านบอกว่า ไม่ทราบเรื่อง เด็กเป็นคนจัดการให้ ท่านใช้เน็ตไม่เป็น แต่จะคืนเงินให้
ผมจึงส่งไป ปณ. เพื่อส่งสินค้ากลับให้ท่านในทันที
ผมยื่นข้อเสนอไปว่า
 “pm จขกท.เต็ม

กรุณาโอนเงินจำนวน 687 บาท มาที่
เลขบัญชีกสิกรตามลายเซ็นของผมครับ

เลข EMS ที่ส่งไป คือ EH529125544TH ครับ”
แล้วท่านก็ลบกระทู้นั้นออก ผมจึงต้องให้ผู้ดูแลกู้คืนมา
ผมพยายามถามหาความรับผิดชอบจากท่านในกระทู้หลายครั้ง เป็นเวลา 5 วัน
เพื่อหวังว่าเรื่องจะได้จบลงด้วยความเป็นส่วนตัว
ท่านเองก็ออนหลายครั้ง แต่ท่านก็ไม่ได้ให้ความสนใจแต่อย่างใด
ผมต้องเสนอเงินจำนวนนี้เนื่องจาก “เป็นความผิดโดยเจตนา”
เป็นค่าสินค้า 600 บาท ค่าโอนเงินไป 25 บาท ค่าส่งสินค้ากลับ 62 บาท
เงินทั้งหมดเป็นเงินที่ผมไม่สมควรเสีย หากท่านไม่ได้ลงขายด้วยข้อความแบบนี้ เพราะผมคงไม่ซื้อ
อย่างไรแล้วมันคือ “ข้อเสนอ” ส่วนความรับผิดชอบของท่านจะกรุณาคืนเงินให้เท่าไร อันนี้แล้วแต่ท่านจะพิจารณาครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:21:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
xtomen
Hero Member

www.

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:41:45 »

อ้าว งานเกือบเข้าเลยนะเนี้ย อิอิ   จะเงินมากเงินน้อย มันก็เงิน 

เชียงใหม่อัพเดท
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:41:45 »

E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 13:46:03 »

เห็นออนทุกวันนะครับ....สงสัยเด็กออนให้......

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:37:02 »

เงินแค่นี้ "ซื้อ" ผมไม่ได้หรอกครัีบ เนื่องจาก ผมขอชี้แจงว่า พัสดุ พึ่งได้รับจากคนที่บ้านเมื่อวันที่ 11 ธ.ค. 2553

ซึ่งที่จริง ผมจะโอนเงินคืนไปก่อนหน้านี้แล้ว แต่ติดภาระกิจงานเข้าต่อกันยาว เลยไม่ได้ออกมาโอนเงินให้ครับ

และผมก็พึ่งได้กลับมา เย็นวันที่ 11 ธ.ค. 2553 ผมรับผิดชอบทุกกรณี ไม่เคยมีปัญหากับท่านใด มันไม่คุ้มหรอกครับ

เจ้าของก็โทรมาครับ ตอนวันรับของ แต่เมื่อมีปัญหา ก็กลับไม่โทรหาผมอีก เฝ้าแต่รอในเว็บไซต์ และใช้เป็นสื่อกลางระบายเท่านั้นเองหรือ

ผมบอกตามตรงว่าไม่รู้เรื่อง เครื่องคอมพิวเตอร์ ทั้ง 3 เครื่อง เข้าระบบ Military ไว้ทั้งหมด

ไม่เคยออกจากระบบเลย เพื่องานต่อการใช้งาน ให้เด็กคอยตอบและอัฟกระทู้ให้ เพราะกลัวจำรหัสไม่ได้

-------------------- ยังไงสรุปคือ --------------

วันจันทร์ที่ 13 ธ.ค. 2553 ภายใน 24 ชม. ผมจะโอนเงินกลับไป 700 บาท รวมส่วนที่เดือดร้อนด้วย

สนใจสินค้า ติดต่อสอบถามได้ที่ คุณอาร์ท
โทร. 084-888-4886
ID Line : 0848884886
Military
Hero Member

Evolution Plus CCTV - EPC Group

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:38:39 »

เงินแค่นี้ "ซื้อ" ผมไม่ได้หรอกครัีบ เนื่องจาก ผมขอชี้แจงว่า พัสดุ พึ่งได้รับจากคนที่บ้านเมื่อวันที่ 11 ธ.ค. 2553

ซึ่งที่จริง ผมจะโอนเงินคืนไปก่อนหน้านี้แล้ว แต่ติดภาระกิจงานเข้าต่อกันยาว เลยไม่ได้ออกมาโอนเงินให้ครับ

และผมก็พึ่งได้กลับมา เย็นวันที่ 11 ธ.ค. 2553 ผมรับผิดชอบทุกกรณี ไม่เคยมีปัญหากับท่านใด มันไม่คุ้มหรอกครับ

เจ้าของก็โทรมาครับ ตอนวันรับของ แต่เมื่อมีปัญหา ก็กลับไม่โทรหาผมอีก เฝ้าแต่รอในเว็บไซต์ และใช้เป็นสื่อกลางระบายเท่านั้นเองหรือ

ผมบอกตามตรงว่าไม่รู้เรื่องว่าลูกค้าต้องการอะไร ก็ไม่โทรบอกผม แล้วผมจะรู้เรื่องไหมน้อ เครื่องคอมพิวเตอร์ ทั้ง 3 เครื่อง เข้าระบบ Military ไว้ทั้งหมด

ไม่เคยออกจากระบบเลย เพื่องานต่อการใช้งาน ให้เด็กคอยตอบและอัฟกระทู้ให้ เพราะกลัวจำรหัสไม่ได้

-------------------- ยังไงสรุปคือ --------------

วันจันทร์ที่ 13 ธ.ค. 2553 ภายใน 24 ชม. ผมจะโอนเงินกลับไป 700 บาท รวมส่วนที่เดือดร้อนด้วย

hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:43:29 »

จบกันได้ด้วยดีนะตัวเอง

9chet
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 23:09:10 »

เมื่อวันที่ 7 ผมโทรคุยแล้วตอนรับของ และท่านตกลงว่าจะคืนเงินครับ
ผมคิดว่าคุยจบตรงนั้นแล้วครับ และผมก็ส่งของกลับทันที
หากท่านเป็นฝ่ายไม่สะดวก ผู้ที่ต้องเป็นฝ่ายติดต่อน่าจะเป็นท่านนะครับ

หลังจากนั้นผมก็ทำหน้าที่รอครับ เมื่อเงียบหาย ผมก็ต้องถามถึงโดยที่ไม่โพสต์ถึงความผิดพลาด
มีหลายท่านถามว่ามีอะไร ผมไม่ขอตอบ ขอเคลียส่วนตัวกันก่อน
เมื่อถึงเวลาอันควรแล้วยังไม่มีการเคลื่อนไหว ผมก็ต้องเรียนเชิญและได้ผลครับ

ไม่ว่าจะเป็นใครคนไหนออนขึ้นมาตอบหรืออัพกระทู้ของท่าน เค้าทำในฐานะเป็นตัวแทนของท่าน
เพราะสิ่งที่ผู้อื่นเห็นและรับรู้คือ MILITARY ออนและตั้งและอัพกระทู้ครับ

ความผิดพลาดที่เกิดขึ้น เจ้าของล๊อคอินอาจจะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่ทราบ
ทั้งเรื่องรูป ข้อความ และสินค้าที่ส่ง
แต่เนื่องจากใช้ล๊อคอิน MILITARY ความรับผิดชอบจึงตกเป็นของเจ้าของล๊อคอินครับ

ขณะนี้เจ้าของล๊อคอินก็ได้เข้ามาแสดงความรับผิดชอบแล้ว

หากผมได้กระทำอันใดที่ทำให้เกิดความไม่สบายใจ ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ จบตรงนี้ครับ
9chet
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 23:11:04 »

เรียนผู้ดูแล ผมเคลียร์แล้วครับ ช่วยเปลี่ยนสถานะให้พี่เค้าด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2010, 23:12:51 โดย 9chet » บันทึกการเข้า
Military
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 17:06:05 »

เรียน คุณ __________ เรามีความยินดีที่จะแจ้งให้คุณทราบว่าการโอนเงินไปยังบุคคลอื่นต่างธนาคาร ตามรายละเอียดด้านล่างได้ทำรายการเรียบร้อยแล้ว

เวลาที่สั่งทำรายการ   :    13/12/2010 16:59
วันที่ทำการโอนเงิน    :    13/12/2010
หมายเลขอ้างอิง   :    238668934620101213
บัญชีที่โอน            :   คุณ_____________    A/C No.   :   XXXXXXXXXX
บัญชีผู้รับโอน    :   KBNK: MR. SURACHET LOPTHON    A/C No.   :   5282097224
จำนวนเงินที่โอน   :    THB 700.00
ค่าธรรมเนียม           :    THB 25.00
บันทึกช่วยจำ           :    

หากคุณมีความประสงค์ที่จะขอความช่วยเหลือหรือสอบถามข้อมูล กรุณาติดต่อที่หมายเลข 1551 หรือ ส่งอีเมล์มาที่ personal.banking(แอท)ktb.co.th

ขอบคุณที่ใช้บริการอินเตอร์เนตแบงค์กิ้งของธนาคารกรุงไทย
Interactive Delivery
Consumer Financial Services
Krung Thai Bank Pcl.

ถ้าคุณไม่ต้องการที่จะได้รับจดหมายแจ้งรายละเอียดนี้ กรุณายกเลิกในส่วนของการแจ้งเตือนในอินเตอร์เนตแบงค์กิ้งของธนาคารกรุงไทย

กรุณาอย่าตอบกลับอีเมล์นี้ DISCLAIMER: This message and any attachments are solely for the intended recipient and may contain confidential or privileged information. Any information, comment or statement contained in this e-mail, including any attachments (if any) are those of the author and are not necessarily endorsed by the company. The company shall, therefore, not be liable or responsible for any of such contents, including damages resulting from any virus transmitted by this e-mail. If you are not the intended recipient, any disclosure, copying, use, or distribution of the information included in this message and any attachments is prohibited. If you have received this communication in error, please notify us by reply e-mail and immediately and permanently delete this message and any attachments. Thank you.

Military
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 17:07:45 »

เรียน คุณ __________ เรามีความยินดีที่จะแจ้งให้คุณทราบว่าการโอนเงินไปยังบุคคลอื่นต่างธนาคาร ตามรายละเอียดด้านล่างได้ทำรายการเรียบร้อยแล้ว

เวลาที่สั่งทำรายการ   :    13/12/2010 16:59
วันที่ทำการโอนเงิน    :    13/12/2010
หมายเลขอ้างอิง   :    238668934620101213
บัญชีที่โอน            :   คุณ_____________    A/C No.   :   XXXXXXXXXX
บัญชีผู้รับโอน    :   KBNK: MR. SURACHET LOPTHON    A/C No.   :   5282097224
จำนวนเงินที่โอน   :    THB 700.00
ค่าธรรมเนียม           :    THB 25.00
บันทึกช่วยจำ           :    

หากคุณมีความประสงค์ที่จะขอความช่วยเหลือหรือสอบถามข้อมูล กรุณาติดต่อที่หมายเลข 1551 หรือ ส่งอีเมล์มาที่ personal.banking(แอท)ktb.co.th

ขอบคุณที่ใช้บริการอินเตอร์เนตแบงค์กิ้งของธนาคารกรุงไทย
Interactive Delivery
Consumer Financial Services
Krung Thai Bank Pcl.

ถ้าคุณไม่ต้องการที่จะได้รับจดหมายแจ้งรายละเอียดนี้ กรุณายกเลิกในส่วนของการแจ้งเตือนในอินเตอร์เนตแบงค์กิ้งของธนาคารกรุงไทย

กรุณาอย่าตอบกลับอีเมล์นี้ DISCLAIMER: This message and any attachments are solely for the intended recipient and may contain confidential or privileged information. Any information, comment or statement contained in this e-mail, including any attachments (if any) are those of the author and are not necessarily endorsed by the company. The company shall, therefore, not be liable or responsible for any of such contents, including damages resulting from any virus transmitted by this e-mail. If you are not the intended recipient, any disclosure, copying, use, or distribution of the information included in this message and any attachments is prohibited. If you have received this communication in error, please notify us by reply e-mail and immediately and permanently delete this message and any attachments. Thank you.

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์