HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 13:02:30 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการส่ง EMS จาก กทม.ถึง พัทยา  (อ่าน 19747 ครั้ง)
E27BOI
Hero Member

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 21:56:25 »

EMS เดินทางกี่วันถึงครับ จาก กทม.ถึง พัทยา แต่ที่ผมโดนนี้ หลายครั้งแล้ว 4 วันครับ ส่งแบบธรรมดา ก็ 4 วัน แล้วจะส่งแบบ EMS เพื่อประโยชน์อะไรครับ ช้าฉิบหาย!!!
อันนี้ยังไม่ถึงมือครับ ยังมีอีกอัน แต่ผมหาเลข EMS ไม่เจอ นั่นก็ 4 วัน

อันนี้แบบลงทะเบียน จาก พระประแดง 3 วัน

กิตติพงศ์  โสภา 15/5 หมู่ 3 ตำบลโป่ง อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี 20150
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา 6161012113 ธนาคารกสิกรไทย 5262235906 โทร.080-0893303/062-9962242
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 21:56:25 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E27BOI
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:05:07 »

อันนี้จากประทุมธานี กล่องนี้น๊อตหายไปสามตัว เพราะมีรูเท่านิ้วก้อย เลยล่วงหายครับ เดินทาง 4 วัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:05:07 »

pissadan
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:20:15 »

อธิบายอันแรกนะครับ

ของส่งวันศุกร์ที่ 10 ซึ่งเป็นวันหยุด ยังไงก็ไม่นับวันครับ เนื่องจากเป็นวันหยุดของไปรษณีย์เค้าครับ ที่เขารับเนื่องจากไปรษณีย์ในห้างเปิดทุกวันแต่วันที่ของออกจากไปรษณีย์ตามเวลาทำการปกติ จ-ศ + เสาร์ ครึ่งวัน

ถ้าดูจากวันที่รับวันที่ 10 ไม่นับเนื่องจากเป็นวันหยุด
วันที่ 11 ไปรษณีย์ทำงานครึ่งวันของก็ออกจากไปรษณีย์
วันที่ 12 ไม่นับเนื่องจากเป็นวันหยุด หรือถ้าเป็นในกรุงเทพ ไปรษณีย์เค้าจะส่งให้ครับ
วันที่ 13 ของจะถึงท่านไม่เกินช่วงเย็นครับ

ถ้ารวมยอดจริงของท่านอยู่ในระบบแค่ ครึ่งวัน เอง ไม่ช้าหรอกครับ

ส่วนรายการที่ 2 ของอยู่ในระบบ 2 วันครึ่งครับ แต่ที่ได้เร็วเนื่องจากท่านอยู่ใกล้กับพื้นที่ ที่ส่งของมาครับ ถ้าเป็น ตจว จะใช้เวลานานกว่านี้ครับ

ส่วนรายการที่ 3 ก็เอาเป็นว่าคนละครึ่งทาง
คนส่ง - ต้องบรรจุหีบห่อกันกระแทกให้เรียบร้อย น๊อต ก็น่าจะใส่ถุงหรือยึดติดกับสิ่งของชิ้นใหญ่ๆครับ

ของที่ลงไว้ไม่มีแล้วนะครับ
E27BOI
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:28:08 »

นั่นก็หมายความว่าการส่ง EMS ไม่ควรส่งในวันศุกร์-อาทิตย์ เพราะมันไม่เข้าระบบทำงาน แล้วที่สงสัย ในเมื่อไม่เข้าระบบทำงาน แล้วรับฝากไว้ทำไม ทำไมไม่รับในวันจันทร์-พฤหัสซะเลย 2 วันก็ถึง คำโฆษณา หรือคำพูดของไปรษณีย์ แสดงว่าเกินจริงรึป่าว สงสัยคร๊าบบบ
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:30:36 »

link=topic=41625.msg394158#msg394158 date=
อ้างจาก: pissadan 1292167215
อธิบายอันแรกนะครับ

ของส่งวันศุกร์ที่ 10 ซึ่งเป็นวันหยุด ยังไงก็ไม่นับวันครับ เนื่องจากเป็นวันหยุดของไปรษณีย์เค้าครับ ที่เขารับเนื่องจากไปรษณีย์ในห้างเปิดทุกวันแต่วันที่ของออกจากไปรษณีย์ตามเวลาทำการปกติ จ-ศ + เสาร์ ครึ่งวัน

ถ้าดูจากวันที่รับวันที่ 10 ไม่นับเนื่องจากเป็นวันหยุด
วันที่ 11 ไปรษณีย์ทำงานครึ่งวันของก็ออกจากไปรษณีย์
วันที่ 12 ไม่นับเนื่องจากเป็นวันหยุด หรือถ้าเป็นในกรุงเทพ ไปรษณีย์เค้าจะส่งให้ครับ
วันที่ 13 ของจะถึงท่านไม่เกินช่วงเย็นครับ

ถ้ารวมยอดจริงของท่านอยู่ในระบบแค่ ครึ่งวัน เอง ไม่ช้าหรอกครับ

ส่วนรายการที่ 2 ของอยู่ในระบบ 2 วันครึ่งครับ แต่ที่ได้เร็วเนื่องจากท่านอยู่ใกล้กับพื้นที่ ที่ส่งของมาครับ ถ้าเป็น ตจว จะใช้เวลานานกว่านี้ครับ

ส่วนรายการที่ 3 ก็เอาเป็นว่าคนละครึ่งทาง
คนส่ง - ต้องบรรจุหีบห่อกันกระแทกให้เรียบร้อย น๊อต ก็น่าจะใส่ถุงหรือยึดติดกับสิ่งของชิ้นใหญ่ๆครับ

+1 ครับ ตัวอย่างที่สงขลา หากส่งของช้ากว่าบ่ายสองโมง จะยกยอดไปส่งวันรุ่งขึ้น ทำให้เสียเวลาเพิ่มอีก 1 วัน แต่ก่อนที่จะจัดส่ง เราสามารถสอบถามเจ้าหน้าที่ได้ว่า ระยะเวลาเดินทางถึงปลายทางกี่วัน เพื่อสามารถแจ้งผู้ซื้อได้ถูกต้อง

ส่วนการห่อสินค้า ผู้ส่งต้องห่อให้มิดชิด เรียบร้อย ป้องกันการเสียหายขั้นต้น เพราะในการขนถ่ายสินค้า เพื่อให้ทันต่อเวลา ต้องทำโดนรวดเร็ว การโยนพัสดุ จึงเป็นเรื่องธรรมดา ทำใจครับ  ยิงฟันยิ้ม

นั่นก็หมายความว่าการส่ง EMS ไม่ควรส่งในวันศุกร์-อาทิตย์ เพราะมันไม่เข้าระบบทำงาน แล้วที่สงสัย ในเมื่อไม่เข้าระบบทำงาน แล้วรับฝากไว้ทำไม ทำไมไม่รับในวันจันทร์-พฤหัสซะเลย 2 วันก็ถึง คำโฆษณา หรือคำพูดของไปรษณีย์ แสดงว่าเกินจริงรึป่าว สงสัยคร๊าบบบ
วันศุกร์ที่ผ่านมาเป็นวันหยุดราชการ เพียงแต่เขารับฝากส่ง ซึ่งพัสดุยังไม่ได้ลงทะเบียนครับ  ยิงฟันยิ้ม

pissadan
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:47:55 »

นั่นก็หมายความว่าการส่ง EMS ไม่ควรส่งในวันศุกร์-อาทิตย์

ถ้าให้ดีก็ไม่ควรครับ แต่ถ้าท่านซื้อของวันศุกร์ แล้วท่านโอนเงินไป ท่านอยากให้เพื่อนส่งของเลยไหม หรือรอส่งวันจันทร์ครับ

แล้วที่สงสัย ในเมื่อไม่เข้าระบบทำงาน แล้วรับฝากไว้ทำไม

ก็เค้าบริการเพื่อความสะดวกให้กับประชาชนที่ไม่สามารถส่งเวลาทำการได้ครับ ที่ Slip ก็จะเขียนว่ารับฝากนอกเวลาทำการครับ ซึ่งส่วนมาจะเป็นไปรษรีย์ที่อยู่ในห้างครับ

คำพูดของไปรษณีย์ แสดงว่าเกินจริงรึป่าว สงสัยคร๊าบบบ

ไม่เกินจริงครับ ลองตรวจสอบดูครับ 2 วันทำการครับ

ปล. ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับไปรษณีย์นะครับ
nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 13:09:28 »

บางคนไม่สะดวก ในเวลาทำการปกติไงครับ เลยต้องไปส่งในห้างครับ
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 13:15:00 »

เรื่องพัสดุไปรษณีย์ที่ส่งมาหาผม ผมไม่ซีเรียสครับ เพราะผมรู้อยู่แล้วว่า EMS กว่าจะมาถึงผม
ต้องใช้เวลา 2-3 วันทุกครั้ง
   ชินแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972

หน้า: [1]
  พิมพ์