HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 มิถุนายน 2024, 00:58:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายบ้านเลขที่ พร้อมข้อความมงคล ทำจากไม้สักทั้งแผ่น ส่งตรงจากเชียงใหม่ค่ะ  (อ่าน 10770 ครั้ง)
sarouiket
Hero Member

« เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:46:20 »

มาแล้วค่ะ สำหรับ ป้ายบ้านเลขที่ พร้อมข้อความมงคล ทำจากไม้สักทั้งแผ่น
ส่งตรงจากเชียงใหม่ ด้วยราคาที่หาทีไหนไม่ได้อีกแล้วค่ะ
รับประกันด้วยกลุ่มลูกค้าที่ออร์เดอร์ไปแล้วประทับใจ และต้องกลับมาออร์เดอร์อีกครั้งกันเยอะแยะมากมายค่ะ
ต้องขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี่้ด้วยนะคะ  

ราคาป้ายไม้สัก พร้อมแกะสลักเลขที่บ้านของท่าน รวมข้อความมงคล
ราคาป้าย อยู่ที่ 1,000 บาทค่ะ
เพิ่มค่าแพ๊คกันกระแทก และค่าขนส่ง EMS ให้นุ้ยอีก 250 บาทนะคะ
ขนาดของป้ายไม้อยู่ที่ประมาณ ยาว 90 ซม. สูง 25-35 ซม. หนาประมาณ 2-3 นิ้วค่ะ แผ่นไม้จะมีรูปแบบไม่ซ้ำกัน เป็นไปตามธรรมชาตินะคะ
ใช้ระยะเวลาในการแกะประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ

สนใจติดต่อนุ้ยได้ที่ pm หรือ 089-1251007 นะคะ

ท่านสามารถเลือกข้อความมงคลที่ท่านต้องการได้ตามนี้ค่ะ
"บ้านนี้ดี มั่งมีศรีสุข"
"บ้านนี้ดี อยู่แล้วรวย"
"บ้านนี้ดี ทรัพย์สินพูนทวี"
"บ้านนี้ดี อยู่เย็นเป็นสุข"

หรือข้อความอะไรก็ได้ที่ท่านต้องการค่ะ ไม่มีคิดค่าแกะแบบตัวหนังสือใหม่แต่อย่างใดค่ะ

**ส่วนรูปสัตว์มงคล ท่านสามารถเลือกได้นะคะ ไม่ว่าจะเป็นช้าง, ม้า หรือปลาเงินปลาทองค่ะ

"..ช้าง.." เป็นสัญลักษณ์ แสดงถึงความอุดมสมบูรณ์ ป่าใดมีช้างมาก ป่านั้นย่อมยังประโยชน์แก่เหล่าสรรพสัตว์ทั้งหลาย ยังมีความอุดมสมบูรณ์อยู่มากมาย และยังหมายถึงทางการค้าการขาย การคมนาคมด้วยเช่นกัน ผู้ใดมีรูปช้าง ตุ๊กตาช้างประดับประดาบ้านเรือน ในจุดต่างๆ ก็หมายถึงเรื่องของการเงิน การทอง ความมั่งคั่ง อุดมสมบูรณ์ในจุดนั้นๆด้วยเช่นกัน

"...ม้า..." เป็นสัญลักษณ์ แสดงถึงความปราดเปรียวว่องไว ประดุจชายชาติอาชานัย แข็งแรง อดทน ว่องไว รวดเร็ว ตั้งแต่โบราณนานมาจึงใช้ม้าเป็นพาหนะในการเดินทางแทบจะทุกรูปแบบบนผืนแผ่น ดิน ม้าจึงเป็นสัญลักษณ์ของความขยัน ไม่หยุดนิ่งอยู่กับที่ นำผู้คนไปพบปะเพื่อสานความสัมพันธ์ สร้างการคบค้าสมาคมต่อกัน

"...ปลา..." ปลาเงิน+ปลาทอง เป็นสัตว์มงคล เพราะคำว่า หยู ที่หมายถึง ปลา พ้องเสียง กับคำว่า หยู ที่หมายถึงความอุดมสมบูรณ์ ปลาจึงเป็นสัญลักษณ์ของความมั่นคง ปลาทอง คำว่า ปลาทอง ในภาษาจีนมีเสียงพ้องกับคำว่าที่หมายถึง “มีทองล้นหลาม”

**งานทุกชิ้น มีที่แขวนเรียบร้อย...พร้อมติดตั้งได้เลยค่ะ**
อย่าลังเลเลยค่ะั รับไว้ประดับหน้าบ้านของท่าน
รับรองสวย(เด่น)...เสริม(ดวง)...เป็นศรี(สีสัน เพิ่มบารมี) แน่นอนค่ะ

**ตัวเลข สำหรับแกะบ้านเลขที่ ต้องการเลขไทย หรือ อารบิก ทำได้หมดค่ะ

ลองชมตัวอย่างป้ายที่ลูกค้านุ้ยออร์เดอร์ไปได้ต่อไปนี้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เมษายน 2014, 21:06:06 โดย sarouiket » บันทึกการเข้า

เบอร์โทรนุ้ยค่ะ 089-1251007  ^_^
ซื้อสินค้า สามารถโอนเงินได้ที่................
- ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาประตูเชียงใหม่ เลขที่บัญชี 532-244373-0
ชื่อบัญชี สรวยเกตุ  ใจจุมปู
ขอบพระคุณจั้ดนักเน้อเจ้า
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:46:20 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:47:42 »

หากท่านชอบรูปปลาเงิน ปลาทอง ก็สามารถระบุได้นะคะ ว่าต้องการแบบปลาอยู่ด้วยกันข้างใดข้างหนึ่ง หรืออยู่คนละข้างของแผ่นไม้ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:47:42 »

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 11:48:53 »

หากชอบรูปช้างมงคล มีแกะงาให้ด้วยนะคะ

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 12:49:33 »

สนใจครับราคาลดได้หรือไม่ อยากให้เป็นรูปช้าง เดี๋ยวรายละเอียดติดต่อไปนะครับ จะลองเปลี่ยนใหม่ๆดูเป็นเลข ไทย
ราคานี้พิเศษแล้วจริง ๆค่า ขนาดไม้สักยาวเกือบเมตรนี้หายากมากนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
สนใจแกะข้อความยังไงแจ้งได้นะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 12:50:44 »

หรือท่านที่ทำธุรกิจค้าขาย แกะรูปม้าก็เหมาะนะคะ
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:18:16 »

แบบนี้ลูกค้าออร์เดอร์พิเศษค่ะ เป็นป้ายร้านกาแฟ สวยงาม น่ารักมากค่ะ

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:55:19 »

ดูกี่ทีก็อยากได้ครับเดี๋ยวรองบประมาณนิดหน่อยเเล้วติดต่อไปเเน่นอนครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ คุณ SONY  ยิ้มกว้างๆ
สะดวกเมื่อไหร่ นุ้ยยินดีรับใช้นะคะ  ยิ้ม
sarouiket
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 11:03:02 »

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 09:38:46 »

sarouiket
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 09:39:48 »

แบบนี้ลูกค้าอยากได้ที่อยู่เต็มๆๆ ค่ะ
คิดค่ามือแกะเพิ่ม สำหรับช่างฝีมือสันกำแพงอีก 100 บาทเท่านั้นค่ะ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์