HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 04:58:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูฝีมือการชกของ สามารถ ยอดมวยในอดีตครับ  (อ่าน 32448 ครั้ง)
manny108
Newbie
*

!
« เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 16:15:55 »

ดูฝีมือการชกของ สามารถ ยอดมวยในอดีตครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jIVS84ir5Qk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jIVS84ir5Qk</a>

เครดิตของเว็บ http://www.spam

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 16:15:55 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Blue Queen
Hero Member

พรุ่งนี้คือวันที่ไม่แน่นอน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 21:59:54 »

ดูแล้วคนไทยแน่มากครับ ทุนเดิมชอบ ท่าน สามารถ อยู่แล้วครับ เอามาอีกครับท่าน.
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 21:59:54 »

HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 22:29:10 »

นี่เป็นช่วงปลายๆของสามารถแล้วครับ หากเป็นในสมัยรุ่งๆ สามารถถือเป็นยอดมวยที่
มีความอัจฉริยะในตัว ไม่ต้องซ้อมมาก เพราะการชกแต่ละครั้งสามารถมักจะไม่ปะทะรุน
แรงจนต้องเสียกำลังโดยใช่เหตุ เมื่ออายุมากขึ้น จึงเป็นสาเหตุของและที่มาของคำว่า
"อ่อนซ้อม" ซึ่งหากตัดข้อเสียตรงนี้ออกไป ยากที่จะหานักมวยในรุ่นเดียวกันประมือกับ
สามารถได้
   ผมมีบันทึกไว้หลายตอนครับ ประวัติการชกของสามารถ พยัฆอรุณ และยังรวมถึงยอด
มวยขวัญใจชาวไทย"เขาทราย แกแล็คซี่"

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
tleotto
Full Member

โสดนะเรื่องจริง....ซิงนะข่าวลือ

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 23:30:45 »

แต่ถ้า ตอนนี้ หนึ่งเดียวในใจผมคือ บัวขาว ป.ประมุข      ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โทร  082-4585077  /  086-7222477   /  089-1512229  เติ้ลครับ  PIN  BB 22D1A0DA
HS8KOH
Hero Member

ความกตัญญูใช้เป็นเครื่องชี้วัด การเป็นคนดีได้

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 23:58:26 »

ผมว่าดีที่สุดระหว่างปี 2528 ถึง 2534 เป็นช่วงที่มวยไทยดังมากๆ โดยเฉพาะ  ศึกวันทรงชัย ลูกเล็กเด็กแดง เต็มค่ายมวย ไปหมด ส่งเข้าค่ายมวย คำว่ามวยตู้ ก็ดัง พศ.ดังกล่าว คุณพิษณุ นิลกลัด เวลาบรรยายแล้วน่าฟังมาก ครับ
ในช่วงนั้น ถ้ามวยดังๆขึ้นชก ถนนนี้ไม่มีรถเลย เลย แล้วมวยก็แตะจริง ต่อยจริง ตั้งแต่ระฆังดัง ตลอด 5 ยก
ไม่ใช่ ใช้เท้าเขี่ยไปเขี่ยมา กอด แล้วรอ ยก4 ยก5 ค่อยแตะแล้ววิ่งหนีแทบเป็นแทบตายเพื่อคำว่า ชนะ
ผมจึงหยุดดู และเผาหนังสือมวย ทั้งหมดทีมี 10กว่าปีแล้ว ทนดูไม่ได้ครับ เขี่ยกันไปเขี่ยกันมา  คำว่าศิลป มวยไทย
จึงค่อยๆหายไป ในอดีต ท่านจะได้ยิน ฉายา ที่ได้มาด้วยฝีมือล้วนๆ เช่น พรานศอกร้อยเข็ม หรือ พฤหัสเล็ก ศิษย์ชุนทอง จำไม่ได้แล้ว ขุนเข่าไร้น้ำใจ หรือแม้กระทั่ง จอมจุมพิษ และอีกมากมาย จำไม่ค่อยได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

น้อยคนที่จะชอบ ทำงาน แบบติดทองหลังพระ
แต่ผมชอบ   153HS240
HS3JBX
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 00:14:12 »

พรานศอกร้อยเข็ม ยอดมงคล ศิษย์ไตรภูมิ
ขุนเข่าไร้น้ำใจ หลังสวน พันธุ์ยุทธภูมิ
ขุนเข่าทะเลคลั่ง พนมทวนเล็ก ห้าพลัง
จอมจุมพิต แสงเทียนน้อย ศิษย์สุรพงษ์(ส.รุ่งโรจน์)
   มีอีกเยอะครับ นักมวยไทยที่มีฉายา ผมอ่านประวัติของแต่ละคน ไล่มาตั้งแต่
อดุลย์ ศรีโสธร เดชฤทธิ์ ยนตรกิจ ดีเซลน้อย ช.ธนสุกาญจน์ พุฒ ล้อเหล็ก
สำราญศักดิ์ เมืองสุรินทร์ แสงศักดา กิตติเกษม แสนเชิง ปิ่นสินชัย ฯลฯ
   จะเห็นได้ว่าในอดีต นักมวยไทยชกกันด้วยศิลปะ ถ้าท่านดูวิธีการเตะของจอมเตะ
บางนกแขวก และย้อนมาดูนักมวยในยุคปัจจุบัน ที่เน้นในผลการแข่งขันแพ้-ชนะ
เพราะมีเรื่องการพนันเข้ามาเกี่ยวข้อง
   บ้านเกิดผมอยู่จังหวัดบุรีรัมย์ จังหวัดที่ได้ชื่อว่ามีนักมวยไทยมากเป็นอันดับต้นๆ
ของเมืองไทยเลยก็ว่าได้ นักมวยเงินแสนหลายคนในอดีตอย่าง"น้าราญ"สำราญศักดิ์
เมืองสุรินทร์ บุรีัรัมย์ สวนมิสกวันยิม ฯลฯ ก็อยู่ไม่ไกลกัน เห็นหน้าเห็นตากันบ่อย
คุณพ่อผมก็เป็นนักมวยดังในแถบนั้นใช้ชื่อว่า "สมชาย ศิษย์เสมา" แต่ผมไม่มีแวว
ในเรื่องนี้ แต่ก็ชอบเป็นสายเลือด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2011, 07:35:00 โดย HS3JBX » บันทึกการเข้า
HS8KOH
Hero Member

ความกตัญญูใช้เป็นเครื่องชี้วัด การเป็นคนดีได้

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 00:54:05 »

ท่านกล่าวได้ถูกต้องครับ หรือแม้แต่ หลังสวน พันธ์ยุทธภูมิ ก็อยู่ในช่วงนี้ ด้วย ก็อย่างที่บอกครับ การพนันมันเข้ามาเกี่ยวข้อง แล้วเสียหมดเลย ในช่วงนั้นผมว่าท่านก็คงเห็นนะครับ ที่กรรมการ บนเวที่เดิน ไปหยิบไมค์มา แล้ว ประกาศ
  -มวยคู่นี้ไม่มีการตัดสินเนื่องจาก ชกไม่สมศักดิ์ศรี-  หรือ กรรมการสับมือ   ชก แล้วยังเต้นไปเต้นมา ผมรู้เลยครับ
เดี๋ยวก็โดนไล่ลง  แล้วก็จริง อย่างว่า ผมถึงเผาหนังสือมวยทิ้งทั้งหมดไง ครับ เพราะทนดูไม่ได้
ระหว่างคู่    เต้นลูกเดียว เดี๋ยวก็หมดยก VS  วิ่งกอดฟัด ศิษย์ปอดแหก ส่วนค่ายดังๆก็มีครูมวย(ครูมวยจริง)
เช่น ค่าย ศิษย์ยอดธง  หรือแม้กระทั่ง ค่าย หนองกี่พาหุยุทธ มวยดังๆในค่าย นำขบวน  ผมชอบดู และศรัทธา
ในฝีไม้ลายมือ อย่างว่าแหละครับ การพนันมันมาเกี่ยวข้อง มาก ผมจึงหมดศรัทธา และเผาหนังสือทิ้ง
manny108
Newbie
*

!
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 16:18:37 »

พรานศอกร้อยเข็ม ยอดมงคล ศิษย์ไตรภูมิ
ขุนเข่าไร้น้ำใจ หลังสวน พันธุ์ยุทธภูมิ
ขุนเข่าทะเลคลั่ง พนมทวนเล็ก ห้าพลัง
จอมจุมพิต แสงเทียนน้อย ศิษย์สุรพงษ์(ส.รุ่งโรจน์)
   มีอีกเยอะครับ นักมวยไทยที่มีฉายา ผมอ่านประวัติของแต่ละคน ไล่มาตั้งแต่
อดุลย์ ศรีโสธร เดชฤทธิ์ ยนตรกิจ ดีเซลน้อย ช.ธนสุกาญจน์ พุฒ ล้อเหล็ก
สำราญศักดิ์ เมืองสุรินทร์ แสงศักดา กิตติเกษม แสนเชิง ปิ่นสินชัย ฯลฯ
   จะเห็นได้ว่าในอดีต นักมวยไทยชกกันด้วยศิลปะ ถ้าท่านดูวิธีการเตะของจอมเตะ
บางนกแขวก และย้อนมาดูนักมวยในยุคปัจจุบัน ที่เน้นในผลการแข่งขันแพ้-ชนะ
เพราะมีเรื่องการพนันเข้ามาเกี่ยวข้อง
   บ้านเกิดผมอยู่จังหวัดบุรีรัมย์ จังหวัดที่ได้ชื่อว่ามีนักมวยไทยมากเป็นอันดับต้นๆ
ของเมืองไทยเลยก็ว่าได้ นักมวยเงินแสนหลายคนในอดีตอย่าง"น้าราญ"สำราญศักดิ์
เมืองสุรินทร์ บุรีัรัมย์ สวนมิสกวันยิม ฯลฯ ก็อยู่ไม่ไกลกัน เห็นหน้าเห็นตากันบ่อย
คุณพ่อผมก็เป็นนักมวยดังในแถบนั้นใช้ชื่อว่า "สมชาย ศิษย์เสมา" แต่ผมไม่มีแวว
ในเรื่องนี้ แต่ก็ชอบเป็นสายเลือด
แฟนมวยตัวจริงเลยครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์