HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
16 มิถุนายน 2024, 21:53:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทุ้  (อ่าน 4523 ครั้ง)
BMW.
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 07:11:09 »

เสา  Larsen  Kulrod มีย่าน 15 - 16 ไหมครับ

ผมใช้ 158.035 หรือสั่งให้ได้ไหมครับ

Larsen  Kulrod ย่าน 15-16  เป็นเสา Windband ความถี่ 152-161 ครับ  เป็นหัวเหลืองครับ ผมไม่มีด้วยครับ หายากเอาการ  แล้วหัวเหลืองก็ไม่สามารถแมทความถี่ตามที่ต้องการได้ ด้วยการตัดขดลวด  รวมทั้งหัวเขียวย่าน VR และหัวแดงย่านกู้ภัย ก็ไม่สามารถแมทความถี่ได้เช่นกัน แต่ถ้าเทียบกับเสายางที่มากับเครื่องโดยทั่วไป และเสายาง Windband ที่ขายกันอยู่ทั่วไป  ตระกูล Kulrod กินขาดครับ

ที่มีอยู่ก็เป็น Kulduckie  เสาสั้นนะครับ สามารถแมทความถี่ Center ให้ตรงกับย่านที่ท่านใช้งานบ่อยที่สุดครับ เพื่อประสิทธิภาพความแรงสุดของสัญญาณ

พรุ่งนี้ช่วงบ่ายผมจะไปแมทเสาย่าน 160 ให้เพื่อนสมาชิก ถ้าท่านสนใจก็ติดต่อกลับก่อน 13.00 ของวันที่ 11/02/54 นะครับ จะได้ทำพร้อมๆ กันเลยครับ

เสาที่พี่บอกมาทำออกมาแล้วจะดีกว่าเสาเดิม ( V85 แมทมาแล้ว )  หรือเปล่าครับ
อ้อ ตอนนี้ใช้ Kulrod  ของทำใหม่ที่ขายในบ้านเราอยู่ จะเป็นไงครับ สนใจครับ

เอส.เค.รถยก-รถสไลด์ บริการเคลื่อนย้ายรถเสีย อุบัติเหตุ ขับเคลื่อนไม่ได้ ทุกชนิด ติดต่อ 081-932-2332 รถอยู่จังหวัดอุทัยธานีครับ บริการ 24 ชั่วโมง ไปได้ทั่วไทยครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 07:11:09 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs8kon
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:43:13 »

เสา  Larsen  Kulrod มีย่าน 15 - 16 ไหมครับ

ผมใช้ 158.035 หรือสั่งให้ได้ไหมครับ

Larsen  Kulrod ย่าน 15-16  เป็นเสา Windband ความถี่ 152-161 ครับ  เป็นหัวเหลืองครับ ผมไม่มีด้วยครับ หายากเอาการ  แล้วหัวเหลืองก็ไม่สามารถแมทความถี่ตามที่ต้องการได้ ด้วยการตัดขดลวด  รวมทั้งหัวเขียวย่าน VR และหัวแดงย่านกู้ภัย ก็ไม่สามารถแมทความถี่ได้เช่นกัน แต่ถ้าเทียบกับเสายางที่มากับเครื่องโดยทั่วไป และเสายาง Windband ที่ขายกันอยู่ทั่วไป  ตระกูล Kulrod กินขาดครับ

ที่มีอยู่ก็เป็น Kulduckie  เสาสั้นนะครับ สามารถแมทความถี่ Center ให้ตรงกับย่านที่ท่านใช้งานบ่อยที่สุดครับ เพื่อประสิทธิภาพความแรงสุดของสัญญาณ

พรุ่งนี้ช่วงบ่ายผมจะไปแมทเสาย่าน 160 ให้เพื่อนสมาชิก ถ้าท่านสนใจก็ติดต่อกลับก่อน 13.00 ของวันที่ 11/02/54 นะครับ จะได้ทำพร้อมๆ กันเลยครับ

เสาที่พี่บอกมาทำออกมาแล้วจะดีกว่าเสาเดิม ( V85 แมทมาแล้ว )  หรือเปล่าครับ
อ้อ ตอนนี้ใช้ Kulrod  ของทำใหม่ที่ขายในบ้านเราอยู่ จะเป็นไงครับ สนใจครับ

Kulduckies เหมาะกับพวกตระกูล V8x นะครับ เหมือนกิ่งทองใบหยกทำนองนั้น เห็นเพื่อนเอาไปใส่ V80 สวยเลยครับ
ส่วนจะดีกว่าหรือไม่นั้นผมไม่ฟันธงครับ แต่ขึ้นชื่อว่า Kulrod หรือ Kulduckies ไม่เป็นสองรองใครครับ

โดยส่วนตัวผม ถ้าเราแมทเสาให้มีความถี่ Center ตรงกับย่านความถี่ใดอยู่เป็นประจำ  ความแรงของสัญญาณก็จะออกมดีที่สุด ซึ่งย่อมจะดีกว่าเสาแบบ WindBand แน่นอนครับ

เสาส่วนมากที่มีขายกันในเมืองไทยส่วนมากจะเป็นเสา WindBand ครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:43:13 »

hs8kon
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:44:10 »

อยู่แถวไหนครับ
กทม ครับ
hs8kon
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011, 14:00:09 »

ขออนุญาต Up ก่อนจะเดินทางไปอุดรธานี ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์