HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 22:26:13 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองเล่นตลกบน aprs.fi กัน  (อ่าน 53425 ครั้ง)
e27dee
Full Member

« ตอบ #90 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 22:51:42 »

เอ่อ  คือผมหมายถึงใบโอนน่ะครับ กัับไอ้เครื่องมือสองเอามาขาย 3000 อ่ะนะ

APRS CLUB CHANTHABURI 145.3375MHZ
TEL.080-634-5596
บช.ธนาคารกรุงเทพ ชื่อบช.นางสาวเมวิกา กาฬภักดี
476-034347-7
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 22:51:42 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #91 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:11:46 »

เอ่อ  คือผมหมายถึงใบโอนน่ะครับ กัับไอ้เครื่องมือสองเอามาขาย 3000 อ่ะนะ

คุณรู้ได่ไงครับว่ามือ2 แต่ถ้ามือ2ก็คือผมรับมาจากอาจารย์ก็เป็นมือ2ถูกต้องครับแต่ไม่แน่ใจว่าก่อนผมมีกี่คนที่จับแล้วหลังจากผมมีกี่คนที่จับครับเลยไม่รู้ว่ามือที่เท่าไร่ครับ  ถ้าคุณรู้หรือเปล่าว่าผมแจ้งไปว่าอะไรลองกลับไปอ่านนะครับ คอลซายก็สวยก็หน้าจะไปอ่านมาตั้งแต่แรกนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« ตอบ #91 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:11:46 »

e27dee
Full Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:43:17 »

ผมก็แค่พยายามคิดเข้าข้างท่านนะ แต่บ้านผมอยู่ชนบทไม่เคยซื้อของมือหนึ่งที่ไม่มีกล่องใส่

ปกติจ่ายตังครบก็ได้กล่องแถมถุงใส่อีกใบ

แล้วผมไม่ใช่สวยแต่คอลซายครับ มีความคิดดีๆ ได้ด้วยครับ

เพราะผมนั่งดูมานานแล้วครับ ทั้้งตัวท่านแล้วก็กระทู้ของท่านด้วยครับ
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:51:16 »

ผมก็แค่พยายามคิดเข้าข้างท่านนะ แต่บ้านผมอยู่ชนบทไม่เคยซื้อของมือหนึ่งที่ไม่มีกล่องใส่

ปกติจ่ายตังครบก็ได้กล่องแถมถุงใส่อีกใบ

แล้วผมไม่ใช่สวยแต่คอลซายครับ มีความคิดดีๆ ได้ด้วยครับ

เพราะผมนั่งดูมานานแล้วครับ ทั้้งตัวท่านแล้วก็กระทู้ของท่านด้วยครับ
แล้วคุณรู้หรือเปล่าว่าที่เขาคุยกันก่อนส่งแล้วหลังส่งว่าอย่างไง    ถ้าไม่รู้ pm มาถามได้นะครับหรือก็กลับไปอ่านให่เข้าใจก่อนนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
e27dee     APRS CLUB CHANTHABURI 145.3375MHZ
e20ogb     APRS CLUB CHANTHABURI 145.3375MHZ
hs2tei       APRS CLUB CHANTHABURI 145.3375MHZ
ลองคิดดูครับ
ผมยกตัวอย่างให้ดูนะครับที่ผมช่วยพี่เขาทำนะครับ
้hs2zic  อันนี้ก็ไปช่วยทำให้เกิดครับ
e21tmw  ส่วนพี่เขาผมก็ชวนแกมาเล่นตั้งนานแล้วครับ แล้วก็ช่วยพี่เขาทำครับ
hs2euj    อันนี้พี่เขาก็โดนเพื่อนท่าน1ว่าเรื่อง echolink แกก็เลยมาเปิด igate ให้ด้วยพี่เขาก็เลยรบกวนให้ผมช่วยทำครับ
linksys ให้พี่เขาซื้อมาเองครับ ส่วนการทำผมทำเองครับหมดงบไป 200+eztnc 1700 linksys พี่เขาแจ้งว่า1700ครับ
้hs3pqj  พี่เขาก็ผมไปเจอของถูกมาก็แจ้งพี่แล้วก็ส่งไปให้ตามที่พี่เขาแจ้งนะครับ
ใครรู้จักก็ลอง pm หรือ โทรก็ได้ครับ แล้วจะรู้ว่าการช่วยกันทำเพื่อให้สถานีมันเกิดโดยไม่หวังอะไรเป็นอย่างไร ผมเป็นแค่กลุ่มเล็กๆ ez group thailand  ต่างค่ายต่างความคิดนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อันนี้แค่ยกตัวอย่างให้ดูครับขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาดูตลก
เรื่องราวทั้งหมดคงต้องกลับไปอ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2011, 00:19:23 โดย MOTOLA-HT600 » บันทึกการเข้า
kumthon
Newbie
*

« ตอบ #94 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 09:17:52 »

เรียนท่านผู้มีเกียรติทั้งหลายและท่านผู้ดูแลเวป
ด้วยความเคารพนะครับได้ติดตามอ่านมาตั้งแต่แรกๆแล้วครับ มันเป็นเรื่องของความไม่ถูกกัน ส่วนตัวครับแล้วมาโพสตอบโต้กันในเวปสาธารณะ ซึ่งก็มีผู้เข้ามาอ่านกันมากมาย แต่ท้ายสุดคำถามคือ เกิดอะไรขึ้นอีกในวงการ APRS Thailand มันเหมือนเกิดความแตกแยกกัน ขอร้องว่าขอให้ทั้ง 2 ฝ่ายหยุดเถอะครับ เป็นผู้ใหญ่แล้วกันทั้งคู่ ช่วยกันจรรโลงวงการ APRS ให้ยั่งยืนจะดีไหมครับ เพราะถ้ายังโต้กันไปมา มันก็พาดพิงไปถึงบุคคลที่ 3 หลายท่าน ซึ่งไม่ควรดึงท่านเหล่านั้นเข้ามาเกี่ยวข้องกับความขัดแย้ง มิเช่นนั้นมันจะลุกลามกันไปใหญ่ ม่รู้จักจบจักสิ้น ทั้งๆที่ท่านทั้ง2 ก็เป็นผู้พัฒนา APRS ด้วยกันทั้งสองคน ควรจะให้อภัยซึ่งกันและกันเพราะอย่างไรแล้วท่านก็ไม่สามารถยกความถี่ APRS หนีไปไหนได้ครับ.............
สำหรับผู้ดูแลกระทู้ รบกวนช่วยเข้ามาดูแลด้วยครับ ก่อนที่มันจะลุกลามใหญ่โต
ด้วยความนับถือทุกท่านครับ
73
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #95 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:23:09 »

ขอบคุณสำหรับความเห็นและความรู้สึกที่ดีต่อวงการ APRS ของท่าน kumthon ครับ

ผมขออนุญาตเรียนความเป็นมาให้เข้าใจก่อนนะครับ  การมากระทบกันในกระทู้ของ hs7xrh กับผม hs2tei

ไม่ใช่ครั้งแรก  เรื่องนี้เคยเกิดในเวปร้อยวัตต์หลายๆ ครั้งจนกระทู้โดนอุ้มหายหลายๆกระทู้ 

และมีการโทรเคลียร์โทรคุยกัน ผมได้สรุปไปว่า "กระทู้ของคุณผมไม่เข้าไปตอบ กระทู้ผมคุณก็ไม่ต้องมาตอบ"

แต่อีกฝ่ายแจ้งว่า "จะป่วนทุกกระทู้ของคุณ ในบอร์ดร้อยวัตต์พวกผมทั้งนั้น"  ประโยคนี้ผมได้เรียนแจ้ง

ผู้ใหญ่ในวงการทุกท่านที่ผมรู้จัก  และด้วยความคิดที่ว่าหากผมยังคง post บนร้อยวัตต์ นายคนนี้ก็จะมาป่วน

จนทำให้วงการ และคนดีๆ หลายๆท่านต้องอึดอัด

ผมจึงได้มาเรียนขอเวปมาสเตอร์ www.hamsiam.com เพื่อเปิดบอร์ดนี้ ซึ่งท่านได้กรุณาเปิดให้

โดยที่ผมและ webmaster ไม่มีความสนิทสนมส่วนตัวใดๆ ทั้งสิ้น

โดยผมได้ post กระทู้เปิดบอร์ด โดยนำประสบการณ์จากร้อยวัตต์มาและขอร้องเพื่อนสมาชิกทุกท่านว่างดการค้า

งดการเปรียบเทียบ เพื่อไม่ให้ต้องมีการกระทบกระทั่ง   

โดยจุดมุ่งหมายหลักของผมและกลุ่ม APRS CLUB CHANTHABURI เพื่อให้ความรู้กับเพื่อนๆ ที่เล่นใหม่ และต้องการ

รับความรู้แบบเริ่มต้น  ทำอะไรได้ก็มาแลกเปลี่ยนแชร์ประสบการณ์กัน โดยไม่ใช่ post แล้วเจอคำว่า

"เค้าทำกันมานานแล้ว มา post ทำไม"  เพราะเราทุกคนต้องมีการเริ่มต้นทั้งนั้น คนที่ทำมาแล้วเค้าก็ควรจะให้คำปรึกษา

ไม่ใช่มา post เบรค หรือว่าในลักษณะที่เราโง่

จะเห็นได้ว่าทุก post ตลอดมาใน hamsiam ผมได้ใช้เวลารวบรวมความรู้ สอบถาม เก็บรายละเอียด มานำเสนอเพื่อนๆ

โดยตลอด  โดยหากท่านค้นหาดู จะเห็นว่าผมไม่เคย post ขายของเกี่ยวกับ APRS เลยซักชิ้น แม้แต่ในบอร์ดซื้อขายนี้ก็ตาม

ตลอดมาไม่เคยมีปัญหา ต่างคนต่างอยู่ ผมไม่ไป post อะไรบนบอร์ดร้อยวัตต์เนื่องจากเค้าบอกชัดเจนว่าพวกเค้าทั้งนั้น

และผู้ใหญ่ตรงนั้น ท่านลำบากกันมามาก กว่าจะมี APRS มาให้เราเล่นๆ กัน   ปัญหาคือ พอบอร์ดตรงนี้มีเพื่อนๆ เล่นใหม่ให้ความสนใจ

เข้ามาศึกษากันมาก 

กลายเป็นช่องให้คนทีี่มีความรู้มาก มาใช้วิธีหลอกลวง pm ส่วนตัว โทรศัพท์ไปพูดคุย โจมตี

ประเด็นผมบอกได้เลย  หลังงาน APRS WORK SHOP ทำให้เพื่อนๆ หลายๆ ท่านหลายๆ กลุ่ม สามารถรู้จักแหล่งผลิตอุปกรณ์

สามารถซื้อตรง ในราคาผู้ผลิต  สามารถติดต่อผู้ผลิตและขอความรู้ได้โดยตรง  และที่สำคัญสามารถทำเองได้

จาก APRS ในโลกมืด ที่คนๆเดียวพูดอะไรทุกคนต้องเชื่อ  จากการต้องสั่งของจากคนๆ เดียว กลายเป็นทุกคนรับข้อมูลที่ถูกต้อง

ครั้งนึงเพื่อนๆ ที่เล่นมานานอาจเคยได้ยิน การขอให้เพื่อนๆ ปิดสถานีไอเกตทั้งจังหวัด เพราะมีคนแจ้งว่า "อ.จะทดสอบ server ให้ทุกคนปิด 3 วัน"

แต่เดี๋ยวนี้เหตุการณ์แบบนั้นจะไม่มีแล้ว เพราะทุกคนสามารถมีความรู้ที่ถูกต้อง และมีเพื่อนๆ จากทุกกลุ่มทุกค่ายมารวมกัน เพื่อรับข้อมูลที่ตรงกัน

สถานีของเพื่อนๆ จะไม่สามารถเป็นเครื่องมือสร้างอำนาจให้ใครก็ตามที่มาบิดเบือนข้อมูลเราได้

เวป hamsiam ผมไม่รู้จักเวปมาสเตอร์เป็นการส่วนตัว  ต่างจากตรงโน้น ที่ hs7xrh สนิทกับผู้ดูแลหลายๆ ท่าน  ผมว่าที่ตรงนี้เป็นกลางที่สุด

และทุกอย่างที่ post มา  ผมเปิดประเด็น ถ้าผมกล่าวหาไม่จริง ก็แก้ประเด็นนั้นมา   กล่าวหา e20ogb พี่บอยก็เอาหลักฐานมาแก้

ประเด็นไหนไม่จริง ก็ชี้แจงมา  เพื่อนๆ จะได้เห็นทั่วๆกัน และใช้ดุลยพินิจ พิจารณาเอง   ว่าใครเป็นอย่างไร และต่อไปควรจะทำอย่างไรต่อ

ผมไม่อยากเห็นเพื่อนๆ โดนหลอกลวง เลยเอาวิธีมาให้ดู  และไม่อยากให้เพื่อนๆ ต้องหลงชื่นชมกับคนที่พยายามไป post ทั่วว่าเสียสละ

แต่มีหลายๆ อย่างที่เป็นแบบนี้   จริงๆมีอีกหลายอย่างมาก แต่มันกระทบกับผู้ใหญ่ที่นับถือ จนผมไม่สามารถเอาคำพูดของท่านมา post ได้

ได้แต่แจ้งไป เรื่องไหนไม่จริง ชี้แจงประเด็นนั้นไป     ผมว่ากล่าวหาและชี้แจงมีหลักฐาน ไม่ถือเป็นการขัดแย้ง

เราจะปิดๆบังๆ เพื่อรักษาชื่อเสียง APRS ไว้ ให้อยู่ในโลกมืดของคนบางคน  หรือจะว่ากันตรงๆ ให้มันสว่างไป แต่อึดอัดใจกันซักพักดี

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #96 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 14:49:20 »

ผู้เกี่ยวข้องเชิญต่อที่ 

http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=53757.0

ตามความต้องการของ hs7xrh ร้องเรียนกับเวปที่ต้องการให้ชี้แจงกันต่อ

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์