HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 18:23:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตื่อนภัยคน ที่คิดจะใช้ icom ระวังไว ผมโดนมาแล้ว v80 จีน กำลังแรง  (อ่าน 66748 ครั้ง)
e20jor
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 13:27:34 »

เทส ก็คงเหมือนเดิมอ่ะครับ ตามควาคิดผมนะ
ก่อนซื้อ ทำ jig ไปด้วย ทดสอบก่อนค่อยซื้อ

ผมยังมีความเชื่อว่า ของจีน ทำไม่ได้
ถูกต้อง
ราคา 3200 บาททำไมซื้อถูกจังครับ มือหนึ่งหรือมีสองครับ เห็นบอกว่าไปเข้าศูนย์ๆไหนครับ แล้วร้านที่ท่านอ้างเค้าไม่ได้เป็นตัวแทนบริษัทฯนี่ครับร้านเค้าก็ขายอยู่ไม่บอกให้เค้าเอาของแท้วางเทียบกันดูเลยจะได้เห็นข้อแตกต่าง จริงๆแล้วซื้อมาสองอาทิตย์รัานเค้าก็รับประกันอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2011, 13:31:01 โดย e20jor » บันทึกการเข้า

ทุกข์สุขอยู่ที่ใจ ชั่วดีอยู่ที่การกระทำ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 13:27:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
The Crook!!! = CW Club = OAG
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 13:52:34 »

น่าจะลองถามช่างที่ศูนย์ (ที่เป็นคนแจ้งว่าเป็นเครื่องจีนก็อป) ว่าดูตรงไหนอย่างไร? เขาน่าจะชี้ข้อแตกต่างให้ได้ครับ

มันเคยมีเหมือนกันที่ศูนย์ฯ(สินค้าประเภทอื่นด้วย) มักจะโบ้ยว่าของมี่ส่งเข้าศูนย์มาเป็นของก็อป เพียงเพราะไม่อยากซ่อมให้เหตุเพราะไม่ได้นำเข้าผ่านตัวแทนจำหน่าย

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 13:52:34 »

teeyai
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตี๋ใหญ่ จรัญฯ13 เจ้าเก่า TEL.086-881-5345

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:21:20 »

นึกว่ามีอะไรกันมุงกันตรึมเลย !  ยิงฟันยิ้ม ราคานั้นเครื่องเลียนแบบครับ ดูภายนอกหยิบแว่นมาใส่ยังไม่เชื่อสายตาเอาเครื่องมาเทียบก็ยังมึน ต้องแกะมาดูครับ แต่การใช้งานแตกต่างกันมากครับ หากท่านอยากรู้ถึงเครื่องแท้ความแตกต่างสั่งเครื่องผมไปลองดูได้นะครับ แต่ผมบอกได้ว่าแตกต่างกันมาก บางคนอยากซื้อในเว็บแต่ก็ไม่กล้าเลยไปเดินซื้อเอง จริงๆการซื้อขายบางครั้งก็อยู่ที่ความมั่นใจกับผู้ขายมากกว่า หากลูกค้าไม่ีความมั่นใจในสินค้าต่อให้ของแท้ดีขนาดไหนก็คงขายไม่ได้ครับ
ขายต่อเลย 5300 บาท ครับ แล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง  ยิงฟันยิ้ม

เรื่องอื่นไม่ยุ่ง มุ่งขายอย่างเดียว "ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน"
-เราขายมานานนับปี มั่นใจเงินท่านไม่สูญเปล่า
-การบริการจัดส่ง EMS ที่รวดเร็วสามารถตรวจสอบได้
-การบริการหลังการขายที่แน่นอน
-สั่งน้อยก็ส่ง สั่งมากก็ส่ง รับออเดอร์แล้วค่อยมาสั่งก็ส่ง
https://www.f
bankkokk
Hero Member

วิศวะกรรมรถไฟ รุ่น๕๖

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:30:31 »

เคยโดนตั้งแต่ตอน v8 ออกมาใหม่ๆแล้วหล่ะ ออกร้าน6,xxx บอกของแท้ แต่ไม่มี กทช. ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:34:25 »

ผมยืนยันอีกเสียงครับ ยืนยันว่าไอค่อมแท้ผลิต ที่ญี่ปุ่นเท่านั้น แต่เฉพาะ เมนบอร์ด ส่วนแอสเซสซีรี่และ

การประกอบ อยู่ในจีนครับโดยการ คิวซีจาก ไอค่อมทุกชิ้นมีการสุ่มตรวจตลอด พอประกอบเสร็จคิวซีเสร็จจะส่งกลับไปที่ญี่ปุ่น

หรือส่งตัวแทนทั่วโลกเลยอันนี้ไม่รู้ครับ(แต่ดูราคานะจะส่งมาจากจีนเลยเพราะมีข้อตกลงเรื่องภาษีกับจีน)

ไม่ต้อง  งง ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
tamvigo
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Full Member
*

!
« ตอบ #45 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 18:51:00 »

ไม่มีเจตนาอื่น แค่ไม่อยากให้ใคร โดนแบบผม
ขนมเส้น
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 20:38:58 »

ผมขอยืนยันอีกคนนะครับ ว่า ICOM ผลิตที่ ญี่ปุ่นจริง แต่ข้างในไม่รู้ว่าส่งมาจากที่ไหนบ้าง "ไทยด้วยมั้ง ยิงฟันยิ้ม"
ที่ผมยืนยันแบบนี้ ทุกท่านลอง ใช้ GooGle ค้นหารูป Icom ดูนะครับ แล้วพยายามดูรูปที่มาจาก USA เพราะที่
USA นั้นเขาระบุตรงๆเลยครับว่า Made in อะไร ผมยังไม่เคยเจอ Icom ที่ USA ระบุ Made in China เลยครับ

ใช่ว่าของจีนจะไ่ม่ดี ดูอย่าง yaesu กับ vertex standard สิครับ คุณภาพทั้งนั้น แต่ก็ใช่ว่า ทั้ง 2 จะผลิตที่จีนทั้งหมดนะครับ โรงงานที่ญี่ปุ่นก็ผลิตอยู่ แต่เป็นบางรุ่น

ของที่จีนที่ไม่ดีที่มาขายในบ้านเราส่วนใหญ่ พ่อค้า แม่ค้า "บางราย" ไปลดเกรดสินค้าลง เพื่อที่จะหวังกำไร เลยทำให้ของราคาถูกลง
คุณภาพ ไม่ต้องพูดถึงครับ เมื่อลดเกรดลงมา

ของผลิตที่จีนก็มีคุณภาพนะครับถ้าใครไม่ไปลดเกรดสินค้า

Eang
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 22:31:24 »

ผมขอยืนยันอีกคนนะครับ ว่า ICOM ผลิตที่ ญี่ปุ่นจริง แต่ข้างในไม่รู้ว่าส่งมาจากที่ไหนบ้าง "ไทยด้วยมั้ง ยิงฟันยิ้ม"
ที่ผมยืนยันแบบนี้ ทุกท่านลอง ใช้ GooGle ค้นหารูป Icom ดูนะครับ แล้วพยายามดูรูปที่มาจาก USA เพราะที่
USA นั้นเขาระบุตรงๆเลยครับว่า Made in อะไร ผมยังไม่เคยเจอ Icom ที่ USA ระบุ Made in China เลยครับ

ใช่ว่าของจีนจะไ่ม่ดี ดูอย่าง yaesu กับ vertex standard สิครับ คุณภาพทั้งนั้น แต่ก็ใช่ว่า ทั้ง 2 จะผลิตที่จีนทั้งหมดนะครับ โรงงานที่ญี่ปุ่นก็ผลิตอยู่ แต่เป็นบางรุ่น

ของที่จีนที่ไม่ดีที่มาขายในบ้านเราส่วนใหญ่ พ่อค้า แม่ค้า "บางราย" ไปลดเกรดสินค้าลง เพื่อที่จะหวังกำไร เลยทำให้ของราคาถูกลง
คุณภาพ ไม่ต้องพูดถึงครับ เมื่อลดเกรดลงมา

ของผลิตที่จีนก็มีคุณภาพนะครับถ้าใครไม่ไปลดเกรดสินค้า

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ส่วนใหญ่อยู่ที่หลอกเอาของธรรมดามาขายแล้วบอกว่าของดีนะครับ เลยทำให้ หลายๆท่านที่โดนอารมณ์เสีย

ณัฎฐ์ดนัย ชนิตชัยศิริกุล โทร 085-394-6469
  ธ.กสิกร ย่อยเดอะมอลล์ท่าพระ 765-2-14013-5
ธ.ไทยพาณิชย์ BigC ราษฎร์บูรณะ 261-211647-7
E23RFZ
Hero Member

....กาลเวลา พิสูจน์คน....

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 22:37:39 »

เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ส่วนใหญ่อยู่ที่หลอกเอาของธรรมดามาขายแล้วบอกว่าของดีนะครับ เลยทำให้ หลายๆท่านที่โดนอารมณ์เสีย
+1 ครับบบ

นาย เชาว์วัฒน์ เวทการ (E23RFZ)
Modernplace 309/75 หมู่ 7 ตำบลท่าโพธิ์ อำเภอเมือง
จังหวัดพิษณุโลก 65000  084-421-5466 ( เอิร์ธ )

MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #49 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 22:42:55 »

ขนาด I PHONE อะไหล่บางตัวยังผลิตจากญี่ปุ่นเลย ซึ่งเป็นเครื่องอเมริกาแท้ๆ

รถยนต์บ้านเรายี่ห้อญี่ปุ่น แต่ผลิต ระยอง ชลบุรี ประเทศไทยแท้ๆ ยังไม่มีใครพูดถึง

อย่างวิทยุสื่อสาร ประกอบที่จีนก็มีแน่นอน แต่อะไหล่บางตัวยังต้องผลิตจากญี่ปุ่น หากจะประกอบเต็มตัวที่ญี่ปุ่นคงเป็นรุ่นใหญ่ๆเท่านั้น

ส่วนเครื่องไหนจีน 100 % และเลียนแบบภายใต้ยี่ห้อญี่ปุ่นก็ต้องเลือกกันให้ดีๆครับ

เครื่องจีนใครว่าไม่ดี เครื่องดีก็มีเยอะครับแล้วแต่เลือกใช้ อย่าง HYT ตอนนี้มาตราฐานเท่า โมโต เลยนะครับ

ส่วนเครื่องจีนที่ประทับใจและมีในครอบครองหลายเครื่องคือ SPENDER TC-245H   และ TYT TH2R ครับ ชอบจริงๆ ยิงฟันยิ้ม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์