HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 05:23:36 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: gp388 ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ  (อ่าน 5598 ครั้ง)
ทูมิเตอร์
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:29:07 »

หากเป็น MOTOROLA GP388 สำหรับสายโปรแกรมใช้ร่วมกับ GP338Plus ได้
แต่ CPS (Customer Programming Software) จะเป็นคนละตัว / ใช้ร่วมกับ GP338 ไม่ได้ครับ

MOTOROLA GP338Plus ... CPS รองรับมาตรฐาน MDC Signalling ... นิยมใช้ในเอเซีย และอเมริกา

MOTOROLA GP388 ... CPS รองรับมาตรฐาน Select 5 หรือ 5-Tone Selective Signalling นิยมใช้ในโซนยุโรป

ลองดูอีกทีว่าเป็นตัวไหน MOTOROLA GP338Plus และ MOTOROLA GP388

หากเป็น GP338Plus คงหาได้ง่ายหน่อย แต่หากเป็น GP388 หาไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากครับ

นำเข้า-ขายสายอากาศ(เสา)และอุปกรณ์ติดตั้งฯ : Antenex-Diamond-E/M Wave-Hustler-Laird-Larsen-MOTOROLA-PCTEL
ขายสายโปรแกรมฯ-รับโปรแกรมเครื่องวิทยุโมโตฯ

LINE ID: two-meter โทร.087 714 6161

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:29:07 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
waiphot
Sr. Member

มาก่อนเป็นพี่มาทีหลังเป็นน้อง*มาพร้อมกันเป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:31:45 »

หากเป็น MOTOROLA GP388 สำหรับสายโปรแกรมใช้ร่วมกับ GP338Plus ได้
แต่ CPS (Customer Programming Software) จะเป็นคนละตัว / ใช้ร่วมกับ GP338 ไม่ได้ครับ

MOTOROLA GP338Plus ... CPS รองรับมาตรฐาน MDC Signalling ... นิยมใช้ในเอเซีย และอเมริกา

MOTOROLA GP388 ... CPS รองรับมาตรฐาน Select 5 หรือ 5-Tone Selective Signalling นิยมใช้ในโซนยุโรป

ลองดูอีกทีว่าเป็นตัวไหน MOTOROLA GP338Plus และ MOTOROLA GP388

หากเป็น GP338Plus คงหาได้ง่ายหน่อย แต่หากเป็น GP388 หาไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากครับ

ยืนยันเป็น gp388 ครับ

waiphot  tuikaeo       0856677577
ธนาคารกรุงไทย  สาขาจามจุรีสแควร์
เลขที่บัญชี               1621100642

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:31:45 »

ทูมิเตอร์
Hero Member

ตอบได้ทุกคำถาม ชัวร์ ไม่มีมั่ว ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:41:04 »

หุๆ ... Channel Capacity 255 นั่งคีย์กันเมื่อยมือเป็นแน่ครับ

สายโปรแกรมฯ ผมมีจำหน่ายให้ แต่ตัวโปรแกรม CPS ท่านจะต้องเช็ค Region ของเครื่องวิทยุฯ จาก Model Number ซะก่อนครับ

Region ... AA / AZ / LA / MD

pissadan
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:42:52 »

พี่ waiphot ลองถ่ายรูปเครื่อง และ Model เพื่อนๆจะได้ช่วยกันครับ

ของที่ลงไว้ไม่มีแล้วนะครับ
waiphot
Sr. Member

มาก่อนเป็นพี่มาทีหลังเป็นน้อง*มาพร้อมกันเป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 23:47:06 »

หุๆ ... Channel Capacity 255 นั่งคีย์กันเมื่อยมือเป็นแน่ครับ

สายโปรแกรมฯ ผมมีจำหน่ายให้ แต่ตัวโปรแกรม CPS ท่านจะต้องเช็ค Region ของเครื่องวิทยุฯ จาก Model Number ซะก่อนครับ

Region ... AA / AZ / LA / MD

รับทราบครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เจอเจ้านายแล้วจะเช็ค Region แล้วจะเข้ามาแจ้งในกระทู้อีกครั้งครับ ขอขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับข้อมูลและคำแนะนำครับ
waiphot
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 14:29:12 »

มาแล้วครับ MODEL mdh38kdh9an6ae ครับโปรดชี้แนะด้วยครับ
waiphot
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 23:01:53 »

ท่าน ทูมิเตอร์ครับ model MDครับ
ทูมิเตอร์
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 23:37:37 »

ท่าน ทูมิเตอร์ครับ model MDครับ

ครับๆ รับทราบครับ

... จะค้นหา CPS ที่มีในเครื่องคอมฯ ของรุ่นนี้ก่อน ผมจำไม่ได้ และไม่แน่ใจว่า CPS ที่มีจะรองรับ MD Region หรือไม่

อีกหนทางที่ง่ายกว่าคือ ผมจะไม่สนว่า เครื่องวิทยุฯ จะเป็น Region ใดก็ตาม ผมจะเปลี่ยน Region ไปตาม CPS ที่ผมสามารถหาได้ และ/หรือมีอยู่

วิธีแรก (หากมี CPS MD Region) ... ผมจะจำหน่ายสายโปรแกรมฯ พร้อมส่งลิงค์ของ CPS ไปให้ ท่านก็ดาวน์โหลดไปจัดการเอาเอง

วิธีที่สอง ... (หากไม่มี CPS MD Region) ผมจะจำหน่ายสายโปรแกรมฯ แก้ไข Region ของเครื่องวิทยุฯ พร้อมส่งลิงค์ของ CPS ไปให้ ท่านดาวน์โหลดไปจัดการเอาเอง ... วิธีนี้ท่านจะต้องนำเครื่องวิทยุฯ มาเปลี่ยน Region ให้ตรงกับ CPS ด้วย

วิธีสุดท้าย ... หากรีบมาก และคิดว่า ยุ่งยากลำบาก ให้ท่านลองติดต่อที่อื่นก่อนดีกว่า ... คืนนี้ และคืนพรุ่งนี้งานเข้าเยอะถึงเยอะมาก กำลังยุ่งมากๆ 1-2 วัน คาดว่า จะให้บริการท่านได้ครับ

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์