HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 10:07:41 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองเล่นตลกบน aprs.fi กัน  (อ่าน 53503 ครั้ง)
MOTOLA-HT600
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:20:58 »

ลืมบอกไปว่าของ  hs7wct ผมไม่ได้ทำนะครับทาง  กทม เขาทำให้กันนะครับเพียงแต่เขามาสอบถามเรื่องการตั้งค่านะครับท่านผู้นำ ยิงฟันยิ้ม ;Dใครสอบถามผมก็ตอบ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:20:58 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:27:33 »

สั่งซื้อ USB GPS Receiver มาตัวหนึ่ง เสียบ Laptop ทีไรตีกับ ตีกับ pointer ทุกที
เลยยังไม่ได้ใช้ซะที

มันใช้ไม่ได้เพราะอะไรครับ แจ้งหน่อยครับเพื่อจะช่วยได้ครับ
« ตอบ #61 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:27:33 »

E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #62 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:28:34 »

ทุกคำถามมีคำตอบ ทุกคำตอบชัดในตัวมันเอง
ส่วนผมตาสว่าง

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
!-!5xAM3
Hero Member

นักวิทยุสมัครใจ ★ (̾●̮̮̃̾•̃̾) •●✿Ƹ̵̡Ӝ̵̨̄Ʒ✿●•

« ตอบ #63 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:47:00 »

สั่งซื้อ USB GPS Receiver มาตัวหนึ่ง เสียบ Laptop ทีไรตีกับ ตีกับ pointer ทุกที
เลยยังไม่ได้ใช้ซะที

มันใช้ไม่ได้เพราะอะไรครับ แจ้งหน่อยครับเพื่อจะช่วยได้ครับ

พอเสียบปั๊บ(ยังไม่ได้ลง driver)
เครื่องก็มองว่าเป็นเหมือน digitizer แล้ว cursor และ pointer ก็วิ่งพล้าน ไปทั่วเลย(ไม่ได้ต่อเมาส์ด้วย)
เห็นมัน ผยศ นักก็เลยปล่อยมันไปก่อน
แล้วก็ยังไม่ได้หาโปรแกรมอะไรมาเล่นกับมัน ก็เลยยังไม่ได้จัดการอะไรกับมันครับ

۞
MAGNETO
Full Member

E21TMW

« ตอบ #64 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:49:17 »

ทุกคำถามมีคำตอบ ทุกคำตอบชัดในตัวมันเอง
ส่วนผมตาสว่าง
ทาน FBI ตาสว่างแล้วผมยังมืนตึ้บ อยู่เลย ไม่ใหวจะเคลียร์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โลกเรานี้ มีทรัพยากรมากพอสำหรับมนุษย์ทุกคน

แต่มีไม่พอ สำหรับความโลภของคนบางคน
hs2tei
Hero Member

ตามข่าวสาร hs2tei ที่ http://twitter.com/hs2tei

« ตอบ #65 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 17:24:59 »

ผมก็ไม่ได้หมายความว่าอะไรคืออะไรแล้วก็ไม่ได้โกหกใครด้วยที่ผมทำให้ดูโดยดารต่อ gps usb เพื่อให้ท่านรู้ในที่ท่านถามผมไงดีกว่าไปเที่ยวหรอกลวงเพื่อนๆๆว่าต้นตำหรับ track อยู่ที่จันทบุรี อย่างที่ท่านชอบแจ้งทาง pm เพื่อนๆๆไง
ในทุกอย่างที่ท่านแจ้งมาประเด็นเอาไปทำอะไรครับ ท่านต้นตำหรับ aprs แ่ห่งเมืองจันทร์ พอดีผมได้คุยกับเพื่อนๆๆหลายท่านเขาแจ้งว่าอย่างนั้นนะครับหรือว่าจะกลัวขายอะไรไม่ออกครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเคยหลอกลวงใครเหรอครับว่าต้นตำหรับอยู่ที่จันทบุรี เอา pm มา post เลยครับ

ถ้าเพื่อนๆที่ติดตามการป่วนของคนๆ นึงกับกลุ่มจันทบุรี มาตลอด จะเห็นตลอดว่าทุกครั้ง ผมจะบอกเพื่อนๆ เสมอ
ว่าแทรกเกอร์จันท์เริ่มต้น ต้นตำหรับมาจาก hs7xrh ระยอง

แทบทุกเวปที่มีการกระทบกระทั่งผมก็จะเตือนสติ hs7xrh อยู่เสมอ ว่า aprs จันท์ มาจากแทรกเกอร์ระยอง และเกือบทั้งหมด

ในรุ่นแรก  จนกระทั่ง พี่บอย e20ogb ไปโดน linksys aprs4r มือสองที่ hs7xrh ขายให้ในราคา 3 พันบาท แล้วบอกว่าเป็นของใหม่

ตั้งแต่นั้นจันทบุรี จึงได้ไปติดต่อซื้อแทรกเกอร์โดยตรงจาก อ.พรชัย   นับแต่นั้นมา

ถามว่าผมเคยหลอกลวงใครหรือเปล่า ผมเอาง่ายๆแล้วกัน

1. user และคอนซายรถผมใช้ hs2tei อย่างเดียวตลอด ผมไม่เคยใช้ user หลายๆ user คอนซายนั้นนี้ มากมาย
    วิ่งพรางตัว เดี๋ยวใส่คอนซายคนโน้นคนนี้วิ่งไปมา  ผมคือ hs2tei  รถผมก็ใช้ hs2tei-9

2. ผมคนๆเดียว ผมไม่เคยต้องใช้เบอร์โทรมากมายขนาดนี้
     0886172119, 0847389234 ,0805620808, 0892504405, 0843847228, 0805635155
    ซึ่งผมไม่อยากว่าต่อไปด้วยว่าเอาเบอร์โทรพวกนี้ไป serch ใน google แล้วจะเจออะไรแย่ๆ อีกเท่าไหร่

3. ผม post ตอบโต้กับใครผมก็ post และจบๆ ไป ไม่เคยโทรไปก่อกวนเบอร์แฟนเค้า เบอร์บ้านเค้า ให้ลูกเค้าตื่นนอนตอนดึกๆ
    เพราะผมถือว่าครอบครัวไม่เกียว เค้าไม่ได้รับรู้อะไรด้วย   เอาเหตุผลมาคุย เหตุผลไม่มีก็แปลว่าเราผิด จบๆกันไป
    ลูกเมีย ครอบครัวเค้าไม่เกี่ยวอะไรด้วย

4. ผมไม่เคยไปเอาคอนซายของเพื่อนมา post ตอบโต้ ให้คนทั่วไปมาเกลี่ยดเพื่อนผม  หรือถ้าผมทำผมก็จะไม่ทำโง่ๆ โดยเก็บรูปหน้าจอ
    จากหน้าจอเดียวกัน ที่ำทำให้ชาวบ้านรู้ ว่าสอง user นี้มาจากหน้าจอคอมพ์เครื่องเดียวกัน

ส่วนเรื่องขายแทรกเกอร์ บ้านผมทำปั๊มน้ำมันเล็กๆ แต่ใหญ่สุดในอำเภอนี้  กำไรแทรกเกอร์ผมบอกเลยว่าไม่พอให้ผมใช้ เพราะผมมือเติบ

ลำพังเลี้ยงขนม เลี้ยงข้าวเพื่อนๆ เด็กๆ วันๆ  หมดเป็นพัน  เหมือนเวอร์แต่เป็นพันจริงๆ  ผมไม่ได้สนใจเรื่องขายของเลยซักนิด

ถ้าผมคิดจะขายแทรกเกอร์หากิน คงไม่ควักเงิน 27,000 บาท จัดงาน APRS WORK SHOP แล้วพาเพื่อนๆ ทั่วประเทศมารู้จัก อ.พรชัย

และให้ซื้อแทรกและอุปกรณ์ที่ อ.พรชัย  โดยตรง   ถ้าผมคิดจะขายของ ผมต้องไม่ให้ใครเข้าถึงผู้ผลิต  ต้องรับของที่ผมอย่างเดียวเท่านั้น

ผมประกอบแทรกเกอร์ชุดสำเร็จ แพงมาก  และไม่เคยชวนใครซื้อ  มีแต่เพื่อนๆ อยากให้ทำให้ เพราะผมดูแลตลอดเวลา 24 ชม. 

ผมว่าเพื่อนๆ ที่ใช้จะเข้าใจดี   แทรกเกอร์ชุดละ 4 พัน  ผมกำไรพันกว่าบาท พร้อมรับประกัน   เงินพอเหลืออยู่บ้าง

ผมต้องเอาเวลาหยุดงานประจำวัน มานั่งทำแทรกเกอร์ รับโทรศัพท์ ให้คำปรึกษา วิ่งไปส่งของ ไปกลับ 40 กม.

ส่งด่วนทันใจ  ผมคงมีค่าใช้จ่ายอยู่พอสมควร  และผมก็แนะนำเพื่อนๆ ทุกท่านเสมอ ว่าซื้อชุดคิททำเอง จากเวปไหน ราคาเท่าไหร่

ส่วนการทำการค้า ถ้าไม่มีกำไร  มาทำทำไมเหรอครับ.........    แม้แต่ อ.พรชัย ที่ให้ของ ให้ความรู้ท่านมา ลองถามว่า อ.ทำอะไรทีคิดเท่าไหร่ครับ

ผมเป็นคนให้โอกาสคนเสมอนะ และตลอดมาแล้วด้วย  แต่เด็กที่ไม่รู้เรื่องแล้วไม่จบไม่สิ้น ผมว่าออกไปจากวงการนี้เหอะ

หรือไม่ก็ขายของ พัฒนาไป  ส่วนตัวในหมู่เพื่อนๆ ที่รักและนับถือท่าน ยังพอมี  อยู่ตรงนั้นไปเหอะ

ประโยคประเภทนี้

"เครื่องจีน ก็ีแต่ตัวมันนะครับราคาก็ไม่กี่บาทหรอกครับแต่ตอนนี้ก็หน้าจะหมดที่บ้านหม้อแล้วเพื่อนไปเหมากันหมดแล้วครับต้องลองหาดูครับราคาเริ่มต้นที่300บาทเป็นต้นไปครับ"

จากกระทู้   http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=32737.0

ทั้งๆที่รู้ว่าเพื่อนๆ ไปซื้อบอร์ดจีน 650 แล้วมาขายให้ไม่เอากำไร  แต่มาแจ้งว่า 300 ขึ้นไปเอง หรือขึ้นไปพูดบนความถี่ว่าเค้าซื้อกัน 300

ขอทีเถอะ   พอเพื่อนๆ โทรไป ก็บอกว่า "ว้า... โทรมาช้าไป มีคนเหมาไปหมดแล้ว" 

การทำลายเครดิตเพื่อนๆ แบบนี้ มันทำง่าย   แต่มันเสียกำลังใจเพื่อนที่ำกำลังจะพัฒนา หรือกำลังจะมีรายได้เล็กๆ น้อยๆ จากการทำอุปกรณ์ให้เพื่อนๆ

อย่าลืมมาตอบด้วยแล้วกัน ว่าผม pm หลอกลวงใคร  แล้วรับผิดชอบสิ่งที่ post ด้วยแล้วกัน

เพราะกล่าวหาว่า "หลอกลวง" โดยไม่มีหลักฐาน จะติดคุก ข้อหา "หมิ่นประมาทโดยการโฆษณาทางคอมพิวเตอร์" ได้ง่ายๆ 

ยังไม่รวมปืนทีไม่รู้ว่าเถื่อน หรือ ไม่เถื่อน ที่ภูมิใจพกไปมานักหนา  วันนึงอาจมีนอกเครื่องแบบขอค้นรถหน่อย...  ข้อหา "เปรี้ยว"

สงสารครอบครัวเปล่า... ที่เค้าไม่ทำกัน เพราะเค้าคิดถึง  "ผู้หญิงดีๆ คนนึง กับเด็กสองขวบ ที่คอยคุยกับพี่บอย"

พอเหอะว่ะ

www.hs2tei.com
สถานีข่าวสารจาก hs2tei

Standby145.3375 Mhz FM  086-1533-400
153RT455 CQ DX 27.555 MHz
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #66 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 17:45:45 »

ไม่อยากจะพูดแต่รู้สึกว่ามากเกินงาม

ขอยืนยันว่า HS7XRH ขาย LINKSYS ในราคาของใหม่ ซึ่งผม E20OGB ได้สั่งซื้อและย้ำว่าของใหม่นะครับ แต่ผลสุดท้าย

ของที่ได้รับคือ LINKYS เก่าๆตัวหนึ่ง ไม่มีกล่อง ไม่มีคู่มือ   แต่ขายให้ผมในราคาของใหม่

เพื่อนๆลองคิดดูว่า หากเป็นการซื้อขายในเวบนี้ ต้องเกิดเรื่องแน่ๆๆ แต่ผมก็ยังเก็บเป็นความลับอยู่ เพราะถือว่าครั้งเดียวพอ เพื่อนในจันทบุรี

หลายคนทราบ แต่ผมก็บอกว่าช่างมัน จนมาถึงวันนี้ คงถึงที่สุดของผมแล้ว

ขอยืนยันว่า  HS7XRH หลอกขาย APRS4R LINKSYS ของเก่าให้ผม ในราคาของใหม่  เพื่อนๆ ลองตัดสินใจดูนะครับว่า ท่าน

HS7XRH หรือ HT600 เป็นคนแบบใด

ลองพิจารณาท่านนี้ดู แต่สำหรับผม HS7XRH หรือ HT600 ไม่มีเครดิตการซื้อขายบนเวบ HAMSIAM และ 100WATTS กับผมแน่นอน

ครั้งเดียวจบ

ความลับไม่มีในโลกจริงๆ จนกระทั่งมาจนถึงวันนี้    ขอบอกเหตุการณ์นี้ไม่ได้เกิดกับผมคนเดียว  

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 17:46:52 »

อย่าเดือดร้อนตัวเองถ้าไม่ได้ทำนะคนที่เขาบอกเรื่องอะไรนะเข้ามาอ่านกันมากมายถ้าจะเล่นกันนะตัวคุณหรือเปล่าที่มาโพสว่าผมไม่ไม่เคยใส่๙อใครเลยนะครับเดียวจะยุ่งเปล่าๆๆ 4000 นะเขาก็รู้ๆๆกันอยู่ว่าซือ้มาเท่าไรครับส่วนเครือ่งจีนนะมีอยู่แล้วแต่ทำไมผมต้องให้คนอย่างคุณละครับเดียวก้เอาไปขาย650 อีกเพือ่นๆก็ได้ใช้ของแพงนะซิถูกต้องหรือเปล่าครับพี่ระยองโทรมาหาผมผมก็แจ้งไปแล้วถ้าพี่เขามาเอาไม่หมดผมก็จะเก็บไว้ให้5ตัวครับ วันนี้มีเพื่อนทาง อุบล ก็แจ้งผมมาว่าต้นตำหรับอยู่ที่จันทร์ ครับแต่คงไม่ต้องเอาเขามาเกี่ยวด้วยหรอกครับ แต่บอกไว้นิดหนึ่งอาจจะเป็นคนที่ท่านซื้อของมาจากเขานั้นแหละ  ส่วนอื่นคนอ่านตั้งแต่แรกเขาก็คงจะเข้าใจในความหมายทั้งหมดนะครับ   ในส่วนของพี่ทางแกลง pm มาถามเรือ่งเครือ่งผมก็ตอบท่านไปแล้วว่าผมซื้อได้ไม่เกิน500 แล้วท่านก้หน้าจะเข้าใจทุกคนทำอะไรไว้ก็หน้าจะรู้อยู่แก่ใจไม่ใช่หรือครับ    ยิงฟันยิ้ม
Member
Sr. Member
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 17:51:35 »

ไม่อยากจะพูดแต่รู้สึกว่ามากเกินงาม

ขอยืนยันว่า HS7XRH ขาย LINKSYS ในราคาของใหม่ ซึ่งผม E20OGB ได้สั่งซื้อและย้ำว่าของใหม่นะครับ แต่ผลสุดท้าย

ของที่ได้รับคือ LINKYS เก่าๆตัวหนึ่ง ไม่มีกล่อง ไม่มีคู่มือ   แต่ขายให้ผมในราคาของใหม่

เพื่อนๆลองคิดดูว่า หากเป็นการซื้อขายในเวบนี้ ต้องเกิดเรื่องแน่ๆๆ แต่ผมก็ยังเก็บเป็นความลับอยู่ เพราะถือว่าครั้งเดียวพอ เพื่อนในจันทบุรี

หลายคนทราบ แต่ผมก็บอกว่าช่างมัน จนมาถึงวันนี้ คงถึงที่สุดของผมแล้ว

ขอยืนยันว่า  HS7XRH หลอกขาย APRS4R LINKSYS ของเก่าให้ผม ในราคาของใหม่  เพื่อนๆ ลองตัดสินใจดูนะครับว่า ท่าน

HS7XRH หรือ HT600 เป็นคนแบบใด

ลองพิจารณาท่านนี้ดู แต่สำหรับผม HS7XRH หรือ HT600 ไม่มีเครดิตการซื้อขายบนเวบ HAMSIAM และ 100WATTS กับผมแน่นอน

ครั้งเดียวจบ

ความลับไม่มีในโลกจริงๆ จนกระทั่งมาจนถึงวันนี้    ขอบอกเหตุการณ์นี้ไม่ได้เกิดกับผมคนเดียว  
คุณบอยผมว่าท่านเหมือน   ที่ให้เขา  มากกว่านะครับถ้าที่ท่านฝากผมซือ้ผมก็เอามาจาก  กทม แล้วมาเก็บไว้แล้วท่านลองตรองดูว่าผมไปเอามาจากไหนนะครับผมก็ไม่ได้ดิสเครดิตพวกท่านหรอกนะที่ท่านขายของแพงให้เพือ่นๆๆค่ารถยังไม่ได้จ่ายให้ยังไม่ทวงเลยนะครับคุณบอยผมได้เซฟไว้ทั้งหมดแล้วนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
E27CCN
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 18:02:43 »

ใครใคร่ซื้อก็ซื้อ ใครใคร่ค้าก็ค้า มันอยู่ที่ใจ.....

mr.sombut tongsrisomboon
ธ.กรุงไทย สาขาตราด เลขบัญชี 206-1-620671

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์