HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 19:26:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนสมาชิกที่เคยโดนเรียกตรวจรถยนต์  (อ่าน 11617 ครั้ง)
E27FHY
Hero Member

สถานีน้อยๆ แถวปลวกแดง E27FHY

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:44:18 »

สอบถามเพื่อนสมาชิกที่เคยเจอด่านเรียกตรวจสอบรถยนต์ที่มีการติดตั้งวิทยุรับส่ง พี่ท่านจะเรียกตรวจอะไรบ้างครับ แล้วเราควรจะทำอย่างไร แล้วหากเป็น กทช จะเรียกตรวจอย่างไร ช่วยตอบเป็นวิทยาทานหน่อยครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

E27FHY Tel : 086--765--9145-- Dtac
QTH ปลวกแดง ระยอง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:44:18 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Mahartep171-HS3TJB
Hero Member

153rt515 VRจราจร 61-066 144925 Line 0888022922

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:50:17 »

ถามว่าเคยมั๊ย เคยแต่ไม่บ่อย ตอนช่วงเวลากลับบ้าน เลี้ยวซ้ายทางแยกเด่นชัย หันหัวไปทางลำปาง เลยขึ้นไปประมาณ 5-10 โล จะเจออยู่ด่านนึงบ่อยมาก เค้าก็จะถามว่ามีใบอนุญาตติดตั้งสถานีมั๊ย เราก็ให้เค้าดูทั้งหมด ก็ไม่มีไร ถามว่าไปไหน แค่นั้นเอง (ลองไม่มีไม่รู้จะตอบยังไง) เจอไม่บ่อยนะเหตุการณ์แบบนี้

<
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:50:17 »

baragoo
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 10:56:41 »

ถามว่าเคยมั๊ย เคยแต่ไม่บ่อย ตอนช่วงเวลากลับบ้าน เลี้ยวซ้ายทางแยกเด่นชัย หันหัวไปทางลำปาง เลยขึ้นไปประมาณ 5-10 โล จะเจออยู่ด่านนึงบ่อยมาก เค้าก็จะถามว่ามีใบอนุญาตติดตั้งสถานีมั๊ย เราก็ให้เค้าดูทั้งหมด ก็ไม่มีไร ถามว่าไปไหน แค่นั้นเอง (ลองไม่มีไม่รู้จะตอบยังไง) เจอไม่บ่อยนะเหตุการณ์แบบนี้
ยังไม่เคยครับ...แต่กะลังจะไปเหนือพอดี ไม่มีอะไรเลย
เสาก็ติด..เครื่องมี ป.ท ...ใบสมัครเล่นก็ยังไม่ได้
รอทั้ง 3 อย่างทำเรื่องไปแล้ว... ไม่เซ็นกันสักที.... ที่กรุงเทพ
มีอะไรแนะนำไหมครับ......

Mr.Chaiyanan Tachai (E22QIL)Tel.087-377-2800
55 หมู่ 18 ถ.สุวินทวงศ์ ต.ศาลาแดง อ.บางน้ำเปรี้ยว จ.ฉะเชิงเทรา 24000
ZERO.
Hero Member

เกิดมาเพื่อเป็นแชมป์.

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:08:00 »

เคยขับรถไป 4 คนเพื่อน ไปงานแต่งเพื่อนที่ จ.พะเยา ขากลับ (จะเข้ากรุงเทพฯ) ผ่านสะพานเดชาติวงศ์ จ.นครสวรรค์ ใกล้ปั๊มน้ำมัน ปตท. ที่ใหญ่ๆสุดแถวนั้น เจอด่านของตำรวจตรวจร่วมกับพี่ทหาร สงสัย...หน้าตาเรา มันน่าสงสัย เลยโดนเรียกให้จอด และให้ไปอีกจุดนึง (ห่างไป 50 เมตร)      

พี่ทหาร : ไปไหนกันมาครับ
    เรา : ไปงานแต่งงานเพื่อนมา  ที่ จ.พะเยา ครับ (มิกลัว เพราะการ์ดงานแต่งงานก็อยู่ในรถ อิ...อิ..)
    พี่ทหาร : (คงได้ยินเสียงช่องรีพีทเตอร์ของ HS6AN ที่เราเปิดเอาไว้) แล้ววิทยุสื่อสาร มีใบอนุญาตไหมครับ
    เรา : อ๋อ...มันสอดอยู่ในซองหนังของเครื่องนี้แหละพี่ จะดูไหมเอ่ย...
    พี่ทหาร : ไม่ต้องหรอก พี่เชื่อใจ ว่าแต่ไอ้รุ่นนี้ (IC-2GXET-T) มันใช้ดีไหม เห็นเพื่อนมันพกกันเต็มไปหมดเลย
    เรา  : ใช้ดีครับ เสียดาย ตอนนี้มันเลิกผลิตไหมหมดแล้วครับ
    พี่ทหาร   : อืม...น่าเสียดาย งั้นเดินทางกลับ กรุงเทพฯ โดยปลอดภัยน่ะครับ

เพื่อนๆในรถฮากันยกใหญ่.....นึกว่าจะโดนให้ไปที่ สภ.เสียแล้ว  ยิ้มกว้างๆ 

POP
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:16:17 »

ติดตั้งมา 14 ปี เคยโดนเรียกสักที มีอยู่ครั้งนึง จะว่าเรียกก็ไม่ถูกรถต่อคิวกันอยู่ผมเปิดกระจกไว้ ตำหนวดเดินผ่านมาได้ยินเสียงวิทยุพอดีแกก้มมาถามว่ามาจากไหนหรือครับ ผมก็บอกมาจากภาคกลาง ตำหนวดบอกครับๆ ก็ไม่เห็นถามอะไรต่อ เราก็งง เอ๊ะก็มาจากภาคกลางจิงๆอ่ะ จะบอกว่าจะไปภาคเหนือไปหาแม่ แต่ไม่ทันบอก ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีเพื่อน     อย่าไปไหนไกล
ไม่มีน้ำใจ     อย่าไปไหนเลย
E27FHY
Hero Member

สถานีน้อยๆ แถวปลวกแดง E27FHY

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:17:27 »

มีแต่ทางเหนือนะนี่ แต่ผมไปเมื่อปีใหม่ไม่เจอเลยครับ มีเอกสารครบก้ออุ่นใจได้ระดับนึง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
baragoo
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:22:44 »

ยังไม่เคยครับ...แต่กะลังจะไปเหนือพอดี ไม่มีอะไรเลย
เสาก็ติด..เครื่องมี ป.ท ...ใบสมัครเล่นก็ยังไม่ได้
รอทั้ง 3 อย่างทำเรื่องไปแล้ว... ไม่เซ็นกันสักที.... ที่กรุงเทพ
แล้วถ้าเป็นผมจะทำยังงัยดีครับ....ถ้าโดนตรวจ
:)-
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:22:57 »

เหตุแบบนี้คงแล้วแต่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ด้วยครับ บางคันอาจโดน บางคันไม่โดนก็มี

แต่ช่วงนี้ข่าวแว่วมาว่าจะเข้มงวดกวดขันกันมากขึ้น ก็ขอให้ทุกท่านดำเนินการเรื่องใบอนุญาตให้เรียบร้อยนะครับ

E20MLS
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:26:18 »

ติดตั้งมา 14 ปี เคยโดนเรียกสักที มีอยู่ครั้งนึง จะว่าเรียกก็ไม่ถูกรถต่อคิวกันอยู่ผมเปิดกระจกไว้ ตำหนวดเดินผ่านมาได้ยินเสียงวิทยุพอดีแกก้มมาถามว่ามาจากไหนหรือครับ ผมก็บอกมาจากภาคกลาง ตำหนวดบอกครับๆ ก็ไม่เห็นถามอะไรต่อ เราก็งง เอ๊ะก็มาจากภาคกลางจิงๆอ่ะ จะบอกว่าจะไปภาคเหนือไปหาแม่ แต่ไม่ทันบอก ยิงฟันยิ้ม

อิอิอิอิ เคยเรียกตรวจความหล่อ หลายครั้ง ขึ้นเหนือล่องใต้ พวกถามบอก

ตำรวจถาม : แหม เฟอร์นิเจอร์เยอะจัง จะไปไหนครับ
ผมก็เลยตอบว่า :จะไปข้างหน้า นายเรียกที่โน้นมั่ง ที่นี่มั่งมั่วส่งเดช
ตำรวจถาม : วิ่งทั้งคืนเลยหรือพี่
ผมก็ตอบว่า : ก็อย่างว่า ดูเอกสารไหมครับ
ตำรวจบอก : ตามดวกพี่ ไปโลด

ก็ว่ากันไป เจอกันยิ้มแย้มแจ่มใส ก่อนถึงด้านทำหน้าเก็กด้วยน่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2011, 11:48:52 โดย E20MLS » บันทึกการเข้า

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
E20MBS
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

เจ็บป่วยฉุกเฉิน โทร.1669 ทั่วประเทศ

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:47:05 »

แล้วถ้าเป็นผมจะทำยังงัยดีครับ....ถ้าโดนตรวจ

คิดว่า
กฎหมายบ้านเราเจ้าพนักงานมักจะยึดตามเอกสารหลักฐานเป็นหลัก   ถ้าหากเราใช้เครื่อง-ตั้งสถานีรถยนต์
ตามเงื่อนไขใบอนุญาต ข้อที่ 5 ต้องแสดงใบอนุญาตไว้ในที่เปิดเผย ซึ่งสามารถเรียกตรวจได้ง่ายและสะดวก
ถ้าเรียกตรวจแล้วไม่มีแสดง อาจถูกดำเนินคดี หรืออาจจะเสียเวลาชี้แจงข้อเท็จจริง ซึ่งขึ้นอยู่ในดุลพินิจของเจ้าพนักงานได้

ลำบากใจแทนเลย ถ้าต้องใช้คุยกับสมาชิกระหว่างเดินทาง  ฮืม ฮืม ฮืม ถ้าเป็นผมคงไว้ให้เรียบร้อยก่อนดีกว่า

e-mail address : e20mbs(แอท)gmail.com
ธวัชชัย  ศรีละไม กู้ชีพ 507
โทร.087-3541669//089-1501669
ID LINE  08092009

ชื่อบัญชี =ธวัชชัย  ศรีละไม=
ธ.ทหารไทย (TMB) 0512305400
ธ.กสิกรไทย  (K Bank) 7442566490
ธ.ไทยพาณิชย์ (SCB) 3132484110

ตรวจสอบพัสดุ
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/

หน้า: [1] 2 3 ... 5
  พิมพ์