HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
26 เมษายน 2024, 05:58:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนสมาชิกที่เคยโดนเรียกตรวจรถยนต์  (อ่าน 11625 ครั้ง)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:52:23 »

บ้านเดิมท่าน 3TJB อยู่ทางเหนือเหรอเนี่ย ไอ้เราก็นึกว่าอยู่โคราช ฮิ ฮิ มิน่า อู้กำเมืองจ๊าดนัก

ผมโดนบ่อยครับ แล้วน้องๆ พี่ๆ อาๆ ลุงๆ ตาๆ ปู่ๆ ตำมะหรวดทั้งหลายที่อยู่ที่ด่าน จะถามผมว่า
จะไปใหนครับอาจารย์
พอผมตอบว่า จะพาครอบครัวไปเที่ยวทะเลครับ เท่านั้นแหละ ฮิ ฮิ ไม่อยากจะบอก เขาบอกผมว่า
ขับรถดีๆเด้ออาจารย์ ผมวาสิพาพวกยู่บ้านไปเทียวละเลยู่ตั๊ว แตพอดีเข่าเวรก่อน เลยบ่ได้ไปเทียวจ้อย
เอ๋า ผมให่เป๊ปซี่ขวดนึง พอดีซื้อมาแล่วบ่มีคนกิน โชคดีเด้ออาจารย์ หวัดดีครับ

5555++++++
ตำมะหรวดคนั้น คนแถวบ้านเราเอง

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:52:23 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
5xxa
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:57:26 »

ผมเคยโดนตรวจที่ด่านอำเภอสบปราบลำปางครับ(ขาล่อง)ก็ไม่มีอะไรครับอยากดูเอกสารอะไรก็จัดให้เขาไปที่สำคัญควรยิ้มแย้มแจ่มใสพูดจากับเจ้าหน้าที่เขาดีๆเพราะเขาทำตามหน้าที่ ตรวจสอบเสร็จเขาก็ให้ไปได้ครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:57:26 »

ord6859
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:59:49 »

ก่อนอื่นตำรวจจะถามว่าเราไปไหน ทำงานอะไรถึงมีวิทยุใช้งาน ที่นี้ก็แล้วแต่ท่านจะใช้หลักฐานหรือคำพูดอย่างไร ที่จะพูดกับท่านพี่ตำรวจให้ผ่านด่านไปได้ ตั้งแต่ขับรถมาเคยเจอแค่ครั้งเดียว ถามหานู่นถามหานี่ บอกว่ารอแป็บหนึ่งเอกสารในรถผมเยอะ หาเจอแล้วพี่ตำรวจบอกไม่เอาแหละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
allday
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:03:55 »

เอาบ้าง ผมไม่มีใบตั้งสถานีในรถ เจอด่านสมัยเรียน ที่ด่านปากพลี นครนายก ตอนนั้นใช้ icom 281 ก็ไม่ถามอะไร ค้นหลังรถเจอแต่ตระกร้าผ้า แล้วก็บอกว่าเป็นนักศึกษา
ครั้งที่สอง ทำงานแล้ว ที่ขอนแก่น เขาเรียกแถวมอดินแดง เป็นเครื่อง icom229 ทางหลวงโบกแล้วถามว่าไปไหนก็บอกว่าไปงานศพ แล้วเขาเห็นสายอากาศบนหลังคา เขาถามว่าข่ายไหน ผมก็บอกวิทยุสมัครเล่น ก็ปล่อยไป
ครั้งที่สาม ทำงานแล้ว icom229 ที่ด่านปากพลี นครนายก ก็โดนโบก เขาถามว่าเครื่องอะไร ก็ยื่นใบอนุญาติใช้ให้ดู เขาก็อ่านแบบหน้าตาสงสัย แล้วให้ผมลองหมุนเครื่องดู เครื่องผมไม่เปิดแบนอยู่แล้ว เขาก็คืนใบมาให้
ครั้งที่สี่ ด่านสะพานใหม่ ก่อนถึงหลักสี่ เขาใบอนุญาติเอาไปอ่านแบบ งงๆอีกแล้วก็คืนมาให้ แต่เราไม่คาดเข็มขัดเลยโดนใบสั่ง 555
สรุป ใช้มาเก้าปี ไม่เคยถามเรื่องใบตั้งสถานีในรถ ถามแต่ใบอนุญาติใช้ แล้วเครื่องไม่เปิดแบนด์ เลยรอดมาตลอด

086-019-2003 ลำลูกกา ปทุมธานี  E20XMG >>>Mobile station only !
jim
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:15:03 »

เอาแบบง่ายๆ ยิ่งเครื่องเราถูกต้องนะจะขอตั้งหรือไม่ไม่เป็นไร ใจเย็นๆ ขั้นแรกชะลอรถเข้าจุดตรวจ เข็มขัดขาดไหม ต่อทะเบียน พรบ.หรือยัง จากนั้นก็ใบอนุญาตขับขี่ เรียกขอดูอะไรก็ให้อันนั้น ไม่ต้องหยิบให้ดูหมดหลอก  เขาขออะไรก็ให้อันนั้น บ้างท่านไม่มีควรรู้หรือไม่รู้หลายละเอียดหลอก เพราะว่าเขาเอง ใบใช้วิทยุประจำเครื่องที่เขาใช้เองนะก็ไม่มีใบอนุญาตประจำเครื่องเลย บ้างใบขับขี่ประจำยังไม่มี ไม่เคยทำด้วยซ้ำ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:31:35 »

.....ทางที่ดี เราอย่าไปเสี่ยงกับเรื่อง ที่ผิดเลย...ยังไงทำให้ถูกต้องจะดีกว่าครับ
         ถูกต้อง แล้ว สบายใจกว่ากันเยอะเลย.......ส่วนของผม เอาอะไร  บัตรหรือ ใบอนุญาตหรือ  ยกแฟ้มติดรถ ถ่ายเอกสารไปด้วยเลยครับ...แน่นอนกว่ากันเยอะเลยครับ    ตร.ที่ด่านต่างจังหวัด เห็นรถของผม ติดเสาโมบายด์ เสา 5 ต้น  เยอะๆ  เค้าไม่เรียกเลยครับ.....ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  เปิดช่องให้ไปทุกที  งง อยู่เหมือนกัน  ฮิฮิ
ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2011, 12:33:18 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
E27FHY
Hero Member

สถานีน้อยๆ แถวปลวกแดง E27FHY

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:42:42 »

.....ทางที่ดี เราอย่าไปเสี่ยงกับเรื่อง ที่ผิดเลย...ยังไงทำให้ถูกต้องจะดีกว่าครับ
         ถูกต้อง แล้ว สบายใจกว่ากันเยอะเลย.......ส่วนของผม เอาอะไร  บัตรหรือ ใบอนุญาตหรือ  ยกแฟ้มติดรถ ถ่ายเอกสารไปด้วยเลยครับ...แน่นอนกว่ากันเยอะเลยครับ    ตร.ที่ด่านต่างจังหวัด เห็นรถของผม ติดเสาโมบายด์ เสา 5 ต้น  เยอะๆ  เค้าไม่เรียกเลยครับ.....ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  เปิดช่องให้ไปทุกที  งง อยู่เหมือนกัน  ฮิฮิ
ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อยากเห็นจังว่า 5 ต้นนี่ติดตรงใหนบ้างนี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

E27FHY Tel : 086--765--9145-- Dtac
QTH ปลวกแดง ระยอง
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:52:38 »

ถูกต้อง แล้ว สบายใจกว่ากันเยอะเลย.......ส่วนของผม เอาอะไร  บัตรหรือ ใบอนุญาตหรือ  ยกแฟ้มติดรถ ถ่ายเอกสารไปด้วยเลยครับ...แน่นอนกว่ากันเยอะเลยครับ    ตร.ที่ด่านต่างจังหวัด เห็นรถของผม ติดเสาโมบายด์ เสา 5 ต้น  เยอะๆ  เค้าไม่เรียกเลยครับ.....ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  เปิดช่องให้ไปทุกที  งง อยู่เหมือนกัน  ฮิฮิ
ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อยากเห็นจังว่า 5 ต้นนี่ติดตรงใหนบ้างนี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านลองสอบถาม ท่านท้าววันชัยดูสิครับท่าน....ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 13:13:04 »

เราทำทุกอย่างให้ถูกต้อง จะไปกลัวอะไร
ยกเว้นท่านที่ไม่ได้ทำให้ถูกต้องแล้วอ้างว่า ข้านี่แหละหย่ายยยยยยย ม๊ากกกกกก

ก็คงรู้อยู่แก่ใจตัวเองนะครับ
msuwit007
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 14:07:22 »

เหล้าให้ฟังบ้าง สงขลาชายทะเล ผมโดนตรวจแทบทุกคืนเวลาเลิกงานค่ำๆหน่อยโดนทุกคืนคราบ
-รถเรารถแต่ง ก็เลยถูกเรียกตรวจ
-วิทยุเครื่อง handy เอามาติดในรถ มีใบอนุญาต แต่ไม่มีใบนุยาดตั้งสถานีในรถ
-รถวันรุ่นส่วนใหญ่โดนตรวจอาวุธกับยา

สรุป ผมพกเครื่องแดงไว้ด้วย พี่ตำรวจเค้าตรวจให้เราเปิดไฟ เราก็เอาไฟฉายที่สว่างกว่าของเค้าส่องให้ดูทั่วๆ  ออน้องมีเครื่องแดงด้วยเหอคราบเชิญคราบเชิญๆ   งง ทุกวันแบบเนี่ย

HS9ZIV
อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
086-6967811

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์