HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 23:59:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องประมูล  (อ่าน 83990 ครั้ง)
Mahartep171-HS3TJB
Hero Member

153rt515 VRจราจร 61-066 144925 Line 0888022922

« ตอบ #90 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 00:34:35 »

ติดตามผล

<
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #90 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 00:34:35 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
n@s
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 14:22:06 »

เป็นการอยากขายที่ให้ได้ราคาสูงๆนั่นเอง

093-6492554
« ตอบ #91 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 14:22:06 »

HS3VSF
Hero Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 20:06:18 »

ผมขอบ้างคับ
เรื่องการตั้งราคาเริ่มต้น  อย่างผมเนี่ยะ  ผมเริ่มที่ 9  บาท  หรือ 99  บาท  ทุกท่านคิดว่างัยคับ  เพราะผมถือเอาเป็นเล็กมงคล  แต่หลายครั้ง  ที่ผมประกาศประมูลแล้ว  ผมขาดทุน  แต่ผมก็ยอมคับ  เพราะเราต้องเปิดใจรับมัน  บางที ขาดทุนหลายบาทเลย  แต่ก็คิดไว้ว่า  ให้เพื่อน ๆ  สมาชิกได้ไปใช้กันบ้าง  ในราคาที่ไม่แพง  เพราะดูจากการขายแล้ว  บางท่าน  แพงแบบใจหายเลยก็มี  สู้กันไม่ไหว  แต่ก็อยากได้ไปใช้  ถ้าผมมี  ผมพอช่วยได้  ผมก็อยากแบ่งปันคนอื่นเค้าบ้าง คับ  .....  จากในคนอิสาน ตอนล่าง  คับ  สุรินทร์  ............  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2012, 20:08:18 โดย HS3VSF » บันทึกการเข้า

ร้อยตรีชาคริต  มารอบ (วังค้างคาวสุรินทร์) 
281/202  ม.16 ต.สลักได อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
ธ.กสิกรไทย  ออมทรัพย์ สุรินทร์ 333-2-18673-5
09-7282-8923 T
มดงาน
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #93 เมื่อ: 07 เมษายน 2012, 12:05:17 »

ผมสมาชิกใหม่  ขอออกความเห็นนะครับ
1/ ขั้นแรกเลย ผมคิดว่าควรจะแยกห้องไปเลยครับ สาเหตุ ก็ง่ายและตรงต่อประสงค์ของสมาชิกว่าเข้าเวปมาหาอะไร?
2/ ในที่สาธารณะ ควรมีกติกา  สมมุติ อย่างบ้านเช่า เขาก็ต้องมีข้อกำหนด ห้ามส่งเสียงดังเกินเวลานั้น เวลานี้ ห้ามทำการต่อเติมบ้านหรือห้องเช่าก่อนได้รับอนุญาติ จากเจ้าของแท้จริง  ไม่งั้นพังหมดซิ  อันนี้เป็นข้อกำหนดเพื่อการอยู่ร่วมกัน ในสาธารณะ นี่เป็นบางตัวอย่าง
3/ ผู้ที่จะกำหนดกฎเกณฑ์ ก็คงหนีไม่พ้น Mod หรือ Admin ก็ว่าไป
    หากผมเป็นผู้ที่เปิดประมูลผมจะทำ...
1/ ควรจะกำหนดราคาประมูล ขั้นต่ำไว้ (ราคาขั้นต่ำก็คือราคาที่ผู้เปิดประมูลพอใจและรับได้) โดยใช้ฐาน ความเป็นจริง ความเหมาะสมตามสภาพของสินค้านั้น ของใหม่ หรือของมือสอง ต้องแจ้งให้ชัด และต้องรับผิดชอบด้วย การที่เรากำหนดขั้นต่ำไว้ผมว่ามันไม่ได้เอาเปรียบใครเลย ในธรรมชาติมนุษย์ธุระกิจ คงไม่มีใครไม่อยากได้กำไรหรอก เพียงแต่ว่าจะแค่ไหนอย่างไร ตั้งเวอร์ไปก็คงหาผู้ร่วมประมูลไม่ได้  
2/ ในเมื่อคุณ กำหนดราคาขั้นต่ำไว้แล้ว  คุณก็ต้องกำหนดระยะเวลาสิ้นสุดของการประมูลไว้ด้วย สมมุติว่าหากมีผู้มาประมูลให้ราคาแค่ 25 สตางค์ และครบกำหนดตามเวลา  คุณก็ต้องยอมรับในราคานั้นโดยไม่มีการบิดพริ้ว เพราะคุณเป็นผู้ กำหนดราคาขั้นต่ำไว้แล้วเท่ากับว่าคุณก็ต้องพอใจในราคาที่มีผู้ประมูลเสนอ  
     หากผมเป็นผู้ที่จะประมูล ก็น่าจะมีเหตุผลเดียว สิ่งของที่เขาเปิดประมูลคุณชอบไหม และมีความต้องการเพียงไร และคุณควรจะต้องรู้โดยอัตโนมัติเลยว่า ราคาตามสภาพที่ผู้เปิดประมูล หรือผู้ร่วมประมูลท่านก่อน ได้แจ้งไว้นั่น ควรอยู่ที่เท่าไหร่    พูดง่ายๆว่าคุณพอใจก็ร่วมประมูล หากไม่พอใจก็ผ่าน เพราะไม่มีใครไปบังคับให้คุณประมูลได้ ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ประมูล ครับ
     ท้ายสุดการประมูลพื้นฐานก็น่าจะจบลงด้วยดีครับ หากมีอะไรที่บิดพริ้วต่อจากนี้ก็อยุ่ที่ Mod หรือ Admin ล่ะครับ ว่าปัญหาอะไรอย่างไร และเกิดจากใคร   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2012, 09:31:17 โดย มดงาน » บันทึกการเข้า

เมื่อ...มี... จงรู้จักให้  เมื่อ...ได้... จงรู้จักพอ
เมื่อ...ขอ... จงรู้คุณค่า   ทุกสิ่งเกิดมา ถึงเวลา  ก็ต้องไป
                 นาย อรรถพล
          goodsman05(แอท)gmail.com
      ไทยพาณิชย์  403-008117-7  บิ๊กซีบางใหญ่
                    0859557975
HS8JXD
Full Member

The Revenue Department

« ตอบ #94 เมื่อ: 07 เมษายน 2012, 12:13:04 »

ผู้นำของมาลงประมูล ควรใจใหญ่ กล้าได้ ก็ต้องกล้าเสีย
ผู้ที่สนใจเขาพิจารณาได้เอง ถ้าหากเป็นสิ่งที่เขาต้องการ การแข่งขันก็เกิด ราคาก็อาจสูงขึ้น

การกำหนดจำนวนขั้นต่ำของผู้เข้าร่วมประมูล อันนี้ไม่น่ามี
เอาจำนวนเคาะขั้นต่ำคูณผู้เข้าร่วมขั้นต่ำไปเลยดีกว่า

เปิด 0 บาท วัดใจกันไปเลยครับท่าน
เห็นด้วยอย่างแรงครับ บางคนตั้งราคาเปิดสะเกือบเท่าราคาตั้งขาย กลัวขาดทุน

T.ศูนย์แปดเก้าหนึ่งหกสองห้าหกห้าสอง
son1706
Hero Member

จนไปนิด แต่ไม่คิดจะโกงใครกิน

« ตอบ #95 เมื่อ: 29 เมษายน 2012, 02:12:15 »

ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมเบื่อ user ใหม่ๆที่ชอบเข้ามาเคาะราคาสูงๆ จนคนธรรมดาอย่างเราไม่กล้าที่จะสู้  ลังเล  ลังเล
มดงาน
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #96 เมื่อ: 30 เมษายน 2012, 10:01:04 »

ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมเบื่อ user ใหม่ๆที่ชอบเข้ามาเคาะราคาสูงๆ จนคนธรรมดาอย่างเราไม่กล้าที่จะสู้  ลังเล  ลังเล
ผมว่า ถ้าเคาะแล้วรับผิดชอบ  ก็เป็นสิทธิ์ของเขา เขาชอบก็เคาะ  หากไม่รับผิดชอบ  อันนี้ซิ  ต้องหาทางลงโทษ แบบไหนอย่างไร  ก็ว่ากันไป คล้ายๆปั่นหุ้นน่ะครับผมก็ว่าไม่ดี ทำลายระบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2012, 15:34:14 โดย มดงาน » บันทึกการเข้า
PRAKAYPET
Hero Member

จะซื้อต้องดูให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจ (คำว่าซาก)คำว่าดีหรือพร้อมใช้ัคับ

« ตอบ #97 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 20:47:09 »

ผมอ่านตั้งแต่1-10แล้วตัวผมเองก็เคยมีมีข้อผิดพลาดในการประมูลเรื่องเลื่อนเวลาคับมีแค่ครั้งเดียว
แต่ผมไม่ใช้ว่าจะอัฟเพราะราคาน้อยนะแต่ผมติดธุระด่วนในเวลาประมูลครั้นจะปล่อยก็กลัวโดนว่าไม่ปิด
เลยเลื่อนเวลาออกไป...ก็กลับกลายเป็นการเข้าใจผิดจริงๆทั้งที่ผมแจ้งเลื่อน1-2 ช.มแล้ว..ผมเอง
ก็เข้าใจว่าการประมูลต้องกล้าได้กล้าเสีย...คงไม่มีใครได้กำไรมากหรือขาดทุนมากในการประมูล
หากของเป็นที่ต้องการในเว็ปหรือเป็นที่ไม่ต้องการ.....ผมเองก็อยากขอโทรที่ทำแบบนั้นโดยไม่มีเจตนา
อันไม่ดีนะคับ.....และอยากขอบคุณทุกท่านที่คอยบอกกล่าวผม....แต่สิ่งที่ผมเกรียจคือการกล่าวประชด
ในกระทู้ทั้งทีผมเองก็รับรู้ข้อผิดพลาดและแก้ไขแล้ว.....1ครั้งในหลายๆครั้งการประมูลไม่ให้อภัยกันหรือ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(เป็นอาการที่เก็บนะ.....เก็บมานานเลยมาเจอกระทู้นี้พอดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2012, 20:51:06 โดย PRAKAYPET » บันทึกการเข้า

ประกายเพชร เฉียบแหลม RESCUE
76 ม.9 ต.ร้องวัวแดง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130
357-0-90830-5 ธ.กรุงเทพ -519-0-34742-7 กรุงไทย ออมทรัพย์ สันกำแพง
089-2352396
  ช่วยชิวิตคน ไม่หวังผลตอบแทน ตายเก็บ เจ็บส่ง......
(คำว่าซาก.กับคำว่าดี ก่อนจะซื้อคิดก่อนนะคับชื้อแล้วไม่รับคืนนะคับ)ยกเว้นยืนยัน
steventee
Jr. Member
**

« ตอบ #98 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012, 18:47:32 »

พักหลังปั่นกระทู้ ปั่นราคา ไม่ดีเลยครับ ถ้าทำแบบนั้นอยากได้ราคาเท่าไหร่ก็ตั้งขายเลยดีกว่า ยังไม่ได้ตั้งราคาประมูลเลย เปิดราคามาก็2-3พันกว่าๆแล้ว รู้ว่าของสวยแต่ไม่น่าปั่นราคาหากำไรแบ่งนะครับ ไม่แฟร์

นายดิศกุลโฆษิวากาญจน์ E29AIT
083-990-0011
นักวิทยุสมัครเล่น กลุ่มเพื่อนรีพีทพัทยา2010
E20KJL
Hero Member

« ตอบ #99 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2012, 17:37:29 »

พักหลังปั่นกระทู้ ปั่นราคา ไม่ดีเลยครับ ถ้าทำแบบนั้นอยากได้ราคาเท่าไหร่ก็ตั้งขายเลยดีกว่า ยังไม่ได้ตั้งราคาประมูลเลย เปิดราคามาก็2-3พันกว่าๆแล้ว รู้ว่าของสวยแต่ไม่น่าปั่นราคาหากำไรแบ่งนะครับ ไม่แฟร์

ผมเห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ
พวกชอบปั่นราคาสนุกๆพอได้ก็ไม่เอา แล้วยังมี จขกท.ให้เพื่อนมาปั่นอีกนะครับแสบมาก จนทำให้การประมูลเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยดีเลยครับ 

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์