HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 10:37:19 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ????  (อ่าน 13040 ครั้ง)
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 17:53:41 »

ทุกท่านทำตามกฏดีแล้วครับ จะได้เป็นนิสัยครับกฏว่าแบบไหนต้องไปตามนั้น ไม่เหมือนพวกที่ผิดกฏ ไม่ว่ากฏเวป หรือกฏหมาย ถ้าไม่ทำผิดกฏเวป หรือกฏหมาย ไม่ต้องกลัวครับ กฏเวป กฏหมายมีไว้บังคับพวกที่ชอบทำตัวอยู่เหนือกฏหมาย หรือ นอกกฏหมาย ถ้าทำตัวอยู่ในกฏหมายหรือกฏเวป ไม่ต้องกลัวครับ ลองสำรวจตัวท่านเองว่าทำผิดกฏหมายอยู่หรือเปล่า ถ้าทำผิดกฏหมายอยู่อย่าพยายามให้ท่านอื่นต้องผิดไปด้วย
ด้วยรักและห่วงใย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009, 18:09:28 โดย hs1yhj » บันทึกการเข้า

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 17:53:41 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 18:16:12 »

ทำตามกฏช่วยลดอุบัติเหตุครับ เพราะมีพวกที่ค่อยผิดกฏอยู่ ก็เลยทำให้ อาสาสมัครกู้ภัย มีงานทำมากขึ้นครับ  น่าสงสารครับ แต่ต้องชมเชยท่านครับที่เสียสละ ทั้งแรงกาย และแรงใจ  ยังไงอย่าพยายามทำให้วงการวิทยุสมัครเล่นมันตกต่ำไปยิ่งกว่าที่เป็นอยู่เลยครับ ขอบคุณมากครับ ผมเองทำอะไรไม่ได้มากครับ  แค่ได้ทำในสิ่งที่ดีและถูกต้องก็มีความสุขแล้วครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 18:16:12 »

changmai
Sr. Member

ชาติต้องการคนเสียสละ และจริงใจ

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 18:56:55 »

ใจเย็นครับ เดี๋ยวผมจบเรียน Hacker  ก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

vx-150t / ic-p2et /ic-2g /ic-2200t /ic-f3023t /th-28e/ic-2gxet-t

ราชสีห์ ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน

087-9490526 (ais) 089-9444512 (ais)
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 19:04:48 »

น่าเห็นใจคนที่สร้างเวปควบคุมเวป อุตสาห์สร้างเวปขึ้นมาเพื่อที่จะให้เป็นสังคมของนักวิทยุสมัครเล่น และวงการสื่อสารได้พบปะพูดคุยแสดงความคิดเห็น ท่านที่ไม่พอใจกับการกระทำของเจ้าหน้าที่เวปก็ไม่ต้องไปใช้บริการของเขาซิครับ ขาดพวกท่านเวปเขาคงไม่เจ๊งหรอกครับเพราะท่านที่ไม่ค่อยพอใจคงไม่ได้เป็นผู้สนับสนุนเวปหรอกนะครับ ไปใช้เวปของเขาแล้วแอบเอามานินทาอีกเวปหนึ่ง  แบบนี้คำโบราณเขาว่า เรียกว่า กินบนเรือนขี้บนหลังคา

อย่าไปสนใจในวาจาที่ไม่เป็นมงคลของบุคคลอื่นเลยจะเสียพิมเสน     คติพจน์ ของ สมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 19:08:19 »

ใจเย็นครับ เดี๋ยวผมจบเรียน Hacker  ก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม
อยากไปคิดที่จะทำเลยครับ ถ้าท่านทำลงไป แล้ววันหนึ่งท่านจะเสียใจในการกระทำของท่าน
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 19:56:38 »

ปรกติผมก็ไม่ได้เข้ามาที่เว็บนี้หรอกครับ ไม่ใช่ว่าไม่อยากเข้า เดี๋ยวว่าเว็บเขาไม่ดีอีก
แต่เพิ่งรู้ว่ามีห้องสนทนากันด้วย กรุณาดูจากสถิติการตอบว่า ไม่ถึง 5 ครั้งเลยมั้ง ( โดยประมาณนะ   จุมพิต )

กระผมก็กำลังยุกยิกอยู่เว็บนู้น ท่านใดกันหนอดันทำ Link มาให้ดู แล้วบอกว่ามีซุบซิบ
กระผมก็ใคร่รู้เสียด้วยซี เลยจับพลัดจับผลูเข้ามาแจมกับเค้าด้วย

เป็นอันว่าไม่ได้กินบนบ้าน อึ๊ บนหลังคานะเพื่อนสมาชิกค้าบ  ยิ้ม

ภาษาไทยอ่อนแอไปหน่อยนะครับ        อาสา ฯ ร่วมกันมุงดู ~RKU~ E20TZF 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009, 20:06:18 โดย hs1yhj » บันทึกการเข้า
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 20:44:25 »

ถ้าแข็งกว่าผมผมยินดีด้วยครับ ยังไงอย่าให้อ่อนกว่าผมนะ  น่าจะหาวิธีที่มันรีเแลกซ์ที่มันไม่ทำลายตัวท่านเอง ดีกว่านะครับ
ด้วยรักและห่วงใย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hs1yhj
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 21:12:47 »

ขออภัยท่าน HS1YHJ ด้วย ถ้าพิมพ์ผิดเพราะท่านรีบ กรณีเยี่ยงนั้นย่อมพอเข้าใจกันได้
แต่ท่านพิมพ์ผิดถึง 2 ครา จักให้ผมเข้าใจท่านเยี่ยงไร ผมจักขอถามเท่าที่ประสบการณ์ผมจักมี

ยังไงแล้วท่านที่เคยมีประสบกราณ์ช่วยขึ้นมาแชร์กันครับ มือใหม่แบบผมจะได้มีประสบกราณ์ครับ เพราะผม ไม่ได้เป็น น้ำที่เต็มแก้วครับ ยังจะรับน้ำที่จะใส่ลงมาได้อีกครับ ขอบคุณมากครับ

จาก http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=30532.0
ขอบคุณมากครับที่ช่วยชี้แนะ ผมอยากให้มีแบบท่านมากๆครับที่ช่วยกันแก้ไขในสิ่งที่ผิดให้ถูกครับ ผมหวังว่าต่อไปท่านจะได้ไม่ผิดอีกนะครับ
เมื่อท่านเห็นผมผิดแล้วท่านทนไม่ได้  ถ้ามีเพื่อนสมาชิกแบบท่านเยอะๆภาษาไทยเราจะได้หายวิบัติซักที ขอบคุณมากนะครับ บางครั้งต้องใช้ตัวเองเป็นเหยื่อ ผมมีอะไรผิดแนะนำด้วยนะครับ อยากจะทำในสิ่งที่ถูกครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยที่อ้างอิง !   

E20MFJ
Newbie
*

ทำอะไรก็ได้....ที่คนอื่นจะไม่เดือดร้อน

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 11:31:55 »

ใจเย็นๆกันเถอะนะคับพี่ๆน้องๆพวกเราก็เป็นคนที่รักวิทยุเหมือนๆกันแล้วเราจะมาแตกแยกกันกับคำพูดไม่กี่ประโยคเนี่ยนะคับ?? มันคุ้มกับเวลาที่เราจะต้องเสียไปแล้วหรือ ผมเข้าใจนะคับทุกๆคนต่างก็มีเหตุและมีผลด้วยกันทั้งนั้น เพราะฉะนั้นใจเย็นๆกันดีกว่านะ....(สยามเมืองยิ้ม) ยิ้มเข้าไว้พลั้งผิดก็เป็นครูเด้อ

"แด่วงการนักวิทยุสมัครเล่นของไทย"   QRU 73 ยิ้ม ยิ้ม

E20MFJ เป็นเพื่อน QSO กับทุกสถานีครับ
2gxa เป็นบุุคคลเดียวกันกับ sxxx
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

!
« ตอบ #19 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 12:47:16 »

ความถี่  2  ช่อง 
ช่องที่   1
ช่องที่   2

หากพอใจเส้นใดก็เลอกเส้นนั้นครับ  ผมว่าทุกท่านมีความคิดเป็นของตัวเองหมด  แต่ผมไม่ได้เข้าข้างใคร  พอใจใช้ทั้งสองช่องความถี่
หากท่านไหนพอใจช่องใดก็ใช้ความถี่นั้นครับ 

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์