HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 13:07:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุสมัครเล่น ทำไมค่าสมัครสอบแพงจัง  (อ่าน 9903 ครั้ง)
samret
Full Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 10:31:10 »

ยิงฟันยิ้ม ???ผมคิดว่า คงเป็นค่าดำเนินการนะครับ เพราะต้องมีผู้รับผิดชอบการสอบแต่ละครั้งเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ผู้รับผิดชอบการสอบต้องคอยประสานงานกับหน่วยงานต่าง ๆ เช่นอาคารสถานที่ เอกสาร ไปรษณีย์และอื่น ๆ ที่เราไม่ทราบอีก ถึงเงินส่วนที่เหลือจะเป็นค่าขนมของผู้รับผิดชอบการสอบ ผมก็ไม่เสียดายหรอกครับ     เงิน 1000 บาทสำหรับคนที่มาลงทุนหาอะไรสักอย่างในวงการมันคงสูงอยู่
**แต่สำหรับคนที่ตั้งใจเข้ามาหาความรู้ในวงการ ผมว่า 1000 บาท เทียบไม่ได้กับสิ่งที่จะได้มาทั้งมิตรภาพ ความเป็นกันเอง ไม่มีชนชั้น ไม่มีความเห็นแก่ตัว เอื้อเพื้อเผื่อแผ่จากคนในวงการนี้ เทียบกันไม่ได้เลยจริง ๆ
*มันเป็นความเห็นของผม ไม่ใช่คำตัดสินของผมนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำเร็จ  หงษ์พันธ์    08 6869 8989
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 10:31:10 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
SUB44
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 10:42:54 »

ยิงฟันยิ้ม ???ผมคิดว่า คงเป็นค่าดำเนินการนะครับ เพราะต้องมีผู้รับผิดชอบการสอบแต่ละครั้งเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ผู้รับผิดชอบการสอบต้องคอยประสานงานกับหน่วยงานต่าง ๆ เช่นอาคารสถานที่ เอกสาร ไปรษณีย์และอื่น ๆ ที่เราไม่ทราบอีก ถึงเงินส่วนที่เหลือจะเป็นค่าขนมของผู้รับผิดชอบการสอบ ผมก็ไม่เสียดายหรอกครับ     เงิน 1000 บาทสำหรับคนที่มาลงทุนหาอะไรสักอย่างในวงการมันคงสูงอยู่
**แต่สำหรับคนที่ตั้งใจเข้ามาหาความรู้ในวงการ ผมว่า 1000 บาท เทียบไม่ได้กับสิ่งที่จะได้มาทั้งมิตรภาพ ความเป็นกันเอง ไม่มีชนชั้น ไม่มีความเห็นแก่ตัว เอื้อเพื้อเผื่อแผ่จากคนในวงการนี้ เทียบกันไม่ได้เลยจริง ๆ
*มันเป็นความเห็นของผม ไม่ใช่คำตัดสินของผมนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตราบใดสัญญาณไปถึงคุณคือเพื่อน ผมว่าอย่างไรซะ ผูู้สอบรุ่ม กรมไปรษณีโทรเลข, กทช., กสทช. เขาก็เป็นเพื่อนกันได้อยู๋แล้ว เพราะเราเป็นนักวิทยุสมัครเล่น
ถ้าจะให้เสนอนะ ผมว่า ต้องมีทางเลือกให้กับประชาชนคือ ใครใคร่ได้สิทธิแบบจัดอบรมก็ไปทางหนึ่ง ใครใคร่อ่านหนังสือสอบเองก็ไปทางหนึ่ง

สุดท้ายประชาชนควรมีมีส่วนร่วมในการตัดสินใจ เพราะทรัพยากรธรรมชาติมิใช่ของผู้ใดผู้หนึ่ง เพียงแต่มีหน่วยงานหรือองค์กรเข้ามามีบทบาทในการจัดสรรค์ จัดระเบียบ สร้างกฏเกณฑ์ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเป็นกลไกลหนึ่งในการพัฒนากิจการนี้

มิใช่ผูกขาดสิทธิอันพึงได้อย่างเสมอภาคและเท่าเทียบตามรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย โดยเพียงสมาคมหรือกลุ่มคนบางกลุ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2011, 10:53:26 โดย SUB44 » บันทึกการเข้า

ธ.กสิกรไทย 593-2-00486-2
081-6129362
« ตอบ #31 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 10:42:54 »

* เรียงเบอร์ *( กุ้มใจจัง )
member..
Hero Member
*

สนใจ GPS ไว้ใช้งานราคาถูกเชิญครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 11:17:27 »

อ้างถึง
ถ้าเลิกการจัดอบรมแล้วสอบมาเป็น อ่านหนังสือเองหละครับ อะไรที่ประหยัดได้ก็ครวประหยัด จริงไหมครับ

การอบรมสอบต้องมีค่าใช้จ่าย = ค่าสถานที่ กาแฟ ขนมว่าง ค่าขนส่งขนม ค่าน้ำลายวิทยากร ค่าเจ้าหน้าที่ในการจัดงาน ค่าเอกสาร ค่าดำเนินการ (ค่าใช้จ่าย 2 ส่วนหลังอาจไม่เสียก็ได้ อันนี้ไม่ทราบ)
หลวงต้องเสีย ค่าผลิตกระแสไฟฟ้า ค่าอุดหนุดน้ำมัน งบประมาณในการจัดทำบัญชี
แล้วเราได้อะไรบ้าง ได้กิน ได้เพื่อนที่เข้าร่วมอบรมพร้อมกัน ได้สังคมใหม่  ได้สิทธิการเป็นนักวิทยุสมัครเล่น

ถ้าอ่านหนังสือสอบเอง ต้องเสียอะไรบ้าง มาม่าหรืออาหารประจำวันขณะอ่านหนังสือ (เอาแบบประหยัด) ค่าหนังสือสอบ (อันนี้ยืมกันอ่านได้)
หลวงต้องเสียอะไร ค่าผลิตกระแสไฟฟ้าในการดู TV ขณะอ่านหนังสือสอบ นั่งรถเมล์ไปสอบเอง
แล้วเราได้อะไรบ้าง ได้สิทธิการเป็นนักวิทยุสมัครเล่น 

ทั้งหมดทั้งมวล ตามทฤษฏีเศษรฐกิจพอเพียง
อ้างถึง
ตราบใดสัญญาณไปถึงคุณคือเพื่อน ผมว่าอย่างไรซะ ผูู้สอบรุ่ม กรมไปรษณีโทรเลข, กทช., กสทช. เขาก็เป็นเพื่อนกันได้อยู๋แล้ว เพราะเราเป็นนักวิทยุสมัครเล่น
ถ้าจะให้เสนอนะ ผมว่า ต้องมีทางเลือกให้กับประชาชนคือ ใครใคร่ได้สิทธิแบบจัดอบรมก็ไปทางหนึ่ง ใครใคร่อ่านหนังสือสอบเองก็ไปทางหนึ่ง

สุดท้ายประชาชนควรมีมีส่วนร่วมในการตัดสินใจ เพราะทรัพยากรธรรมชาติมิใช่ของผู้ใดผู้หนึ่ง เพียงแต่มีหน่วยงานหรือองค์กรเข้ามามีบทบาทในการจัดสรรค์ จัดระเบียบ สร้างกฏเกณฑ์ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเป็นกลไกลหนึ่งในการพัฒนากิจการนี้

มิใช่ผูกขาดสิทธิอันพึงได้อย่างเสมอภาคและเท่าเทียบตามรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย โดยเพียงสมาคมหรือกลุ่มคนบางกลุ่ม

ผมก็คิดแบบนี้เลยครับ  ผมว่า ที่เราเข้ามาเล่นวิทยุกัน สิทธิของคนที่จะเข้ามาเล่น เท่าเทียมกัน สัญญาณวิทยุเป็นของทุกคนเหมือน ๆ กัน คนมีเงินพัน มีสิทธิเล่น คนมีเงินร้อย มีสิทธิเล่น แต่เล่นไม่ได้
คนบ้างคน สองร้อย ยังหายากครับ คนที่เข้ามาเล่น ในใจก็มีใจช่วยเหลือสังคมกันทุกคน ผมว่ารัฐควรให้โอกาสคนที่ไม่มีโอกาสได้สอบ ( อบรม ) เช่นสนับสนุนค่าใช้จ่ายของสมาคม หรือจัดอบรม จัดสอบเสียเอง โดยให้ กทช.รับหน้าที่ดูแล และจัดงบประมาณให้ กทช. การที่มีคนเข้ามาเล่น หรือ มีส่วนร่วมเยอะ ผมว่า การพัฒนาก็น่าจะก้าวไปได้ใกลกว่านี้

เดี๋ยวนี้ คนที่จะเข้ามาเล่นวิทยุสมัครเล่น เค้ามีตัวเลือกครับ บางคนเจอค่าใช้จ่ายก็ถอดใจ หันไปเล่นเครื่องแดง ที่ง่ายกว่าเยอะ

ความคิดผมเองนะครับ   ^_^

เฉลิมพล  ชัยนา
ธนาคารกรุงเทพสาขานวนคร เลขที่0830489001
โทร 087-0507524  ระบบ 12call
58/184 ม.13 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
สายน้ำ
Hero Member

5AC1**ARES** OF THAILAND

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 13:05:41 »

สรุป. สมาคมฯที่จัดอบรมเเละสอบจะต้องส่งเงินให้ กสทช 300+ภาษีมูลค่าเพิ่มอีก 7% รวมเป็นเงิน 321บาท
ส่วนเงินที่เหลือ ก็จะเป็นค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ    - ค่าสถานที่ๆใช้ในการอบรมเเละสอบ (เดี่ยวนี้บังคับต้องเป็นห้องปรับอากาศ)

- อาหารเที่ยง พร้อมเบรคอาหารว่าง
                                                          - ค่าดำเนินการ บริหารจัดการ ฯลฯ
*เเต่ก็มีข่าวดีว่า มีสมาคมฯหนึ่ง เก็บค่าสมัครสำหรับเยาวชนที่มีอายุต่ำกว่า15ปี เพียง750บาท   เพื่อนๆลองหากันดูว่าที่ใด*

สวัสดีครับ นายท่าน 3Q มาได้ไงผมอุตส่าห์ หลบไม่หน้า3มาอยู่นี่(พูดเล่นครับทักทายเฉยๆ) มีเพื่อนท่านึงบอกว่า

เอา โบราณ มา MIX กับปัจจุบันได้มั้ย คือ สอบอย่างเดียว 300 บาท แล้ว ขั้นตอนการได้มาซึ่ง สัญญาณเรียกขานเหมือนเดิม

ถามว่าได้มั้ยมันก็เป็นสิ่งที่ดีเลย ได้เงินเพิ่ม 700+วิธีได้คอลลซายน์ง่ายขึ้น แต่..สมค. สมัครเล่น ที่บริหาร จว.ต่างๆ เป็นองค์กร

ที่ไม่มีรายได้(มีแต่รายจ่าย+ภาษี) มันก็จะอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีเงิน ซึ่งเป็นปัจจัยหลักในการอยู่รอด อันนี้เป็นปัญหาใหญ่ที่ ผู้คุมกฏไม่

ยอมแก้ไขปัญหาให้ เสร็จซักที เลยต้องอยู่กันแบบ ผู้ซื้ออากซื้อถูก ผู้ขายอยากขายแพง เลยต้องหา จุดดูลภาพ ของผู้ซื้อและผู้ขาย

ซึ่งในปัจจุบัน อยู่ที่ 1000 บาท(ค่าอื่นๆไม่นับรวม)

<<เครือข่ายผู้พิทักษ์กิจการวิทยุสมัครเล่นไทย>>
HS3QQQ
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 13:30:27 »

สวัสดีครับท่าน สายน้ำ  ผมเคยได้ขอคำปรึกษากับเจ้้าหน้าที่กทช.เมื่อปลายปีที่เเล้ว เจตนาที่พูดคุย คือที่จังหวัดที่ผมอยู่ อยากจัดให้มีการสอบอย่างเดียวควบคู่กับการอบรมเเละสอบ ใครใคร่อยากอบรมเเละสอบ ก็เลือกเอา หรือสอบอย่างเดียวก็มีให้เลือก เเต่ได้รับคำตอบว่า ทางกทชในขณะนั้น เขามิได้เตรียมข้อสอบสำหรับสอบอย่างเดียวครับ จึงไม่สามารถที่จะให้คำเเนะนำใดๆ ปัญหาดังกล่าวได้เกิดขึ้นกับหลายๆสมาคมฯที่มีเเนวคิดเเบบนี้
  เพราะตัวสมาคมฯเองก็ได้มองถึงความต้องการตรงนี้ ยิ่งถ้าสมาคมฯไหนได้เข้ามารับรู้บนโลกอินเตอร์เน็ต ก็จะเอาประเด็นต่างๆไปหารือกันกับสิ่งที่เกิดขึ้น หรือเสียงเรียกร้องใดๆ ก็จะพยายามสนองตอบเท่าที่ระเบียบมันเปิดกว้างให้เราทำได้ครับ ...  
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 13:42:46 »

ตอนผมสอบปี 2533 ซื้อใบสมัคร 20 บาท ค่าสมัครน่าจะร้อยเดียวนะ ถ้าจำไม่ผิด

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 14:05:07 »

สวัสดีครับท่าน สายน้ำ  ผมเคยได้ขอคำปรึกษากับเจ้้าหน้าที่กทช.เมื่อปลายปีที่เเล้ว เจตนาที่พูดคุย คือที่จังหวัดที่ผมอยู่ อยากจัดให้มีการสอบอย่างเดียวควบคู่กับการอบรมเเละสอบ ใครใคร่อยากอบรมเเละสอบ ก็เลือกเอา หรือสอบอย่างเดียวก็มีให้เลือก เเต่ได้รับคำตอบว่า ทางกทชในขณะนั้น เขามิได้เตรียมข้อสอบสำหรับสอบอย่างเดียวครับ จึงไม่สามารถที่จะให้คำเเนะนำใดๆ ปัญหาดังกล่าวได้เกิดขึ้นกับหลายๆสมาคมฯที่มีเเนวคิดเเบบนี้
  เพราะตัวสมาคมฯเองก็ได้มองถึงความต้องการตรงนี้ ยิ่งถ้าสมาคมฯไหนได้เข้ามารับรู้บนโลกอินเตอร์เน็ต ก็จะเอาประเด็นต่างๆไปหารือกันกับสิ่งที่เกิดขึ้น หรือเสียงเรียกร้องใดๆ ก็จะพยายามสนองตอบเท่าที่ระเบียบมันเปิดกว้างให้เราทำได้ครับ ...  

ครับ..ก็ผู้คุมกฏไม่มีความพร้อมไม่มีทางเลือกให้เราเลือกได้นั่นเอง
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 14:08:35 »

เหมือนใบขับขี่เลย อบรมและสอบ
SUB44
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 14:08:59 »

ขออนุญาตอ้างคำบางคำและเสริมคำพูดของท่าน "สายน้ำ" ที่ว่า สมาคม จะอยู่ไม่ได้เพียงเพราะขาดรายได้จากการสมัครสอบ

แต่ในความรู้สึกผม สมมุตว่า ผมเป็นตาสี ตาสา ที่ไหนไม่รู้แต่อยากเล่นวิทยุสมัครเล่น แล้วต้องการจะสอบอย่างถูกต้อง

คำถามต่อมาก็คือ "ทำไมผมต้องจ่ายเงินให้กับสมาคม ทั้งๆ ที่ผมก็ควรที่จะมีสิทธิในการเป้นวิทยุสมัครเล่นเหมือนคนอื่นๆ ผมเองก็ไม่ได้รู้จักสมาคมเป็นการส่วนตัว"

ทางออกของปัญหานี้คือ ทางสมาคมก็จัดกิจกรรม เช่น วิ่งเดินการกุศล โบลิ่ง กล์อฟ พัฒนาสังคม ยังจะได้หลายบาทมากกว่า 700 - ค่าใช้จ่าย (สมาคมได้เท่าไหร่   แล้วพัฒนาอะไรได้มั่ง)

แถมยังเป็นการสร้างความมีส่วนร่วมให้กับสมาชิกเสียอีกทางหนึ่ง ทั้งยังรวมถึงการสร้างปลูกจิตสำนึกในการ "จิตอาสา" เสียด้วย

ไม่ต้องตั้งคำถามคลางแคลงใจว่า "แค่เริ่มต้นก็ถูกรีดไถ่โดยระเบียบ และข้ออ้างในการอยู่ไม่ได้ของสมาคม----"สมาคมให้อะไรผมกินหรอ  หรือผมมีผลประโยชน์ใดๆกับสมาคม"

ยิ่งสมาคมจัดกิจกรรมเยอะเพียงไหร่ ความสมัครสมานสามัคคีจะเกิดขึ้นเสียมากกว่า การสร้างชื่อเสียงและเป้นที่ยอมรับของบุคคลที่สนใจในกิจการนี้เป้นอย่างยิ่ง

แค่เพื่อนๆในเว็ปนี้โกงกัน 100 - 200 บาท ในการซื้อขาย ประจานกันเป็นวรรคเป็นเวน ด่าแล้วด่าอีก  อันนี้ 700 บาทเลยนะครับ

สุดท้ายของขอคิดในส่วนตัวของผม สมาคมฯ, กลุ่มคน จะอยู่ได้ ร้อยละ 51 อยู่ที่จิตใจสมัครสมานสามัคคี  ร้อยละ 49 อยู่ที่ปัจจัยในการบริหารจัดการด้านการเงิน (อันนี้ไม่ปฏิเสธว่าทุกกลุ่มต้องการเงิน) แต่จะจัดการอย่างไรไม่ให้มีข้อกังขา จะทำอย่างไรไม่ให้มีความรู้สึกว่าโดนเอาเปรียบ ขอกันกินยังมากกว่านี้เลย จริงหรือไม่ครับ

ต้องขออภัยที่คำพูดบางคำของผมรุนแรงเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2011, 14:10:44 โดย SUB44 » บันทึกการเข้า
สายน้ำ
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 15:30:47 »

ขออนุญาตอ้างคำบางคำและเสริมคำพูดของท่าน "สายน้ำ" ที่ว่า สมาคม จะอยู่ไม่ได้เพียงเพราะขาดรายได้จากการสมัครสอบ

แต่ในความรู้สึกผม สมมุตว่า ผมเป็นตาสี ตาสา ที่ไหนไม่รู้แต่อยากเล่นวิทยุสมัครเล่น แล้วต้องการจะสอบอย่างถูกต้อง

คำถามต่อมาก็คือ "ทำไมผมต้องจ่ายเงินให้กับสมาคม ทั้งๆ ที่ผมก็ควรที่จะมีสิทธิในการเป้นวิทยุสมัครเล่นเหมือนคนอื่นๆ ผมเองก็ไม่ได้รู้จักสมาคมเป็นการส่วนตัว"

ทางออกของปัญหานี้คือ ทางสมาคมก็จัดกิจกรรม เช่น วิ่งเดินการกุศล โบลิ่ง กล์อฟ พัฒนาสังคม ยังจะได้หลายบาทมากกว่า 700 - ค่าใช้จ่าย (สมาคมได้เท่าไหร่   แล้วพัฒนาอะไรได้มั่ง)

แถมยังเป็นการสร้างความมีส่วนร่วมให้กับสมาชิกเสียอีกทางหนึ่ง ทั้งยังรวมถึงการสร้างปลูกจิตสำนึกในการ "จิตอาสา" เสียด้วย

ไม่ต้องตั้งคำถามคลางแคลงใจว่า "แค่เริ่มต้นก็ถูกรีดไถ่โดยระเบียบ และข้ออ้างในการอยู่ไม่ได้ของสมาคม----"สมาคมให้อะไรผมกินหรอ  หรือผมมีผลประโยชน์ใดๆกับสมาคม"

ยิ่งสมาคมจัดกิจกรรมเยอะเพียงไหร่ ความสมัครสมานสามัคคีจะเกิดขึ้นเสียมากกว่า การสร้างชื่อเสียงและเป้นที่ยอมรับของบุคคลที่สนใจในกิจการนี้เป้นอย่างยิ่ง

แค่เพื่อนๆในเว็ปนี้โกงกัน 100 - 200 บาท ในการซื้อขาย ประจานกันเป็นวรรคเป็นเวน ด่าแล้วด่าอีก  อันนี้ 700 บาทเลยนะครับ

สุดท้ายของขอคิดในส่วนตัวของผม สมาคมฯ, กลุ่มคน จะอยู่ได้ ร้อยละ 51 อยู่ที่จิตใจสมัครสมานสามัคคี  ร้อยละ 49 อยู่ที่ปัจจัยในการบริหารจัดการด้านการเงิน (อันนี้ไม่ปฏิเสธว่าทุกกลุ่มต้องการเงิน) แต่จะจัดการอย่างไรไม่ให้มีข้อกังขา จะทำอย่างไรไม่ให้มีความรู้สึกว่าโดนเอาเปรียบ ขอกันกินยังมากกว่านี้เลย จริงหรือไม่ครับ
ต้องขออภัยที่คำพูดบางคำของผมรุนแรงเกินไป

ไม่เป็นไรครับเป็นเข้าใจ เรื่องศรัธรา นี้ก็เป็นอีกเรื่องนึงที่ต้องทำให้มีมากที่สุด

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์