HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
25 เมษายน 2024, 00:28:17 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ศูนย์ฯเขต7 โคราช ทำงานเร็วจริงๆ  (อ่าน 6600 ครั้ง)
limk
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011, 08:18:56 »

แล้วต่อใบอนุญาตประจำตัวเนีย ใกล้จะหมดอายุเดือน กค เนียะ เราต้องเตรียมอะไรไปมังขอรับ แล้วได้รับบัตรเลยหรือต้องรออีกหลายวันขอรับ
ผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แจงแถลงไขให้ทราบด้วยนะขอรับ ขอคุณครับ

ก็มีรูปถ่าย (ใส่เสื้อคอปก)
สำเนาบัตรประชาชน
สำเนาทะเบียนบ้าน
และสตางค์ค่าต่อบัตร 100 (มี Vat อีกต่างหาก  7%)

ผมว่า ตั้งแต่เป็นจากศุนย์เฝ้าฟังเป็น  กสทช การทำงานต้อนรับคนละมิติ กับสมัยก่อนเยอะคับ

HS3FXM  ชุมพลสัมพันธ์ โคราช
08หนึ่ง  999 สี่ 9 สอง 3

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011, 08:18:56 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 13:52:20 »

และแล้วความเงียบมาเยือน รีพีทเตอร์บ้านเอ็งเป็นที่เรียบร้อย  เศร้า อายจัง รูดซิบปาก

Hongkong
« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 13:52:20 »

hs3ekl
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 09:52:51 »

ขอเสนอแนะหน่อยนะครับเพิ่งประสบกับตัวเอง
     วันที่ 30 ม.ค. 2556 เวลา 15.00 ไปขอต่อใบอนุญาตเจ้าหน้าที(yl)บอกให้เขียนคำร้องพร้อมแนบเอกสารรูปถ่ายค่าบัตรจ่าหน้าซองจะส่งกลับให้และเจ้าหน้าทีก็ทำอะไรกับคอมต่อ
     วันที่ 1 ก.พ. 2556 เวลา 09.00 ผมโทรติดต่อเจ้าหน้าที่ถามว่าผมจะขอไปรับช่วงเที่ยงได้หรือไม่ เจ้าหน้าที่ (Ym)ได้ครับยังไม่ได้เปิดเครื่องให้เขามารับ เวลา 11.30 น.ผมเข้าไปขอรับเจ้าหน้าที่(YL)บอกคิวยาวชลบุรีจองไว้ ให้เข้ามารับช่วงบ่าย
     ผมไม่ขอรับกลับชัยภูมิ ผมไป2 วันค่าน้ำมันรถ ไป-กลับ 1000 บาทแล้ว (ไม่เสียดายแต่เสียความรู้สึกที่ดีๆกับ ศูนย์เฝ้าฟังโคราช เขต 7)
     หมายเหตุ ช่วงบ่ายเจ้าหน้าที่โทรประสานผมบอกว่าให้ผมไปติดต่อเอง บัตรหมดอายุหรือให้แจ้งความหายมาติดต่ออีกครั้ง (ขอบคุณเจ้าหน้าที่ YM)ที่กรุณาโทรมาบอกประชาชน

ผมเคยพาเพื่อนไปติดต่อขอนามเรียกขาน ท่านบริการดีมาก ท่านจะมาดูคนที่มาติดต่อก่อน ให้บริการคนที่มาเป็นลำดับแรก
แล้วค่อยเคียร์เอกสารต่อไป อยากให้ท่านพัฒนาบริการหน่อยนะครับ 

ท่านใดอ่านหรือรู้จักเจ้าหน้าที่กรุณากระซิบบอกท่านด้วยครับกว่าเขาจะเดินทางไปต้องเตรียมการวางแผนแต่ไปแล้วบริการแบบนี้หัวใจคือประชาชนไหม
ท่านที่อ่านลองคิดดู

sarawoot chaleekrue
2 moo.7
chatturat chaiyaphum 36130
089-8466045 ais
ao23
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 10:16:03 »

อย่าให้เล่าเลย เรื่องเจ้าหน้าที่ YL ของแหลมรวกผมไปยื่นวันสื้นเดือนพอดี เป็นช่วงบ่าย ไปถึงผมแจ้ง
กับเจ้าหน้าที่มาขออนุญาติตั้งสถานีเพราะซื้อบ้านใหม่ และขออนุญาติใช้เครื่อง ผมเตรียมเอกสารไปเองจนครบ
ค่าธรรมเนียมพร้อม เจ้าหน้าที่นั่งดูยูทูปอยู่เกี่ยวกับเครื่องรีดผม ไม่สนใจเราเลย สักพักก็หันมาบอกเราว่าวันนี้มัน
ตัดงบดำเนินการให้ไม่ได้ ซึ่งผมก็ไม่ทราบมาก่อนว่าวันสิ้นเดือนออกใบอนุญาติไม่ได้ เจ้าหน้าทีแจ้งว่าไม่เป็นไรให้ผมฝากเอกสาร พร้อมตังค์ไว้จะทำให้แล้วส่งจดหมายไปให้ภายหลัง หลังจากนั้นวันจันทร์ ผมโทรไปเช็ค ก็แจ้งผมกลับมาด้วยเสียงห้วนๆ ว่าไม่มีเอกสารค้างแล้ว ดำเนินการให้หมดแล้ว วันอังคารผมสงสัยเลยเอาเลข ปท.
โทรไปเช็คที่ศูนย์อื่น เจ้าหน้าที่ที่ศูนย์อื่น แจ้งกลับมาว่า ว่างยังไม่ได้จด ผมเซ็งเลย โทรไปตามที่โคราช ก็ได้คำตอบเดิม จนวันที่ 9 ของเดือนถัดไปถึงได้รับจดหมาย EMS ระหว่างนั้นผมโทรตามอีกครั้ง วันที่ 4 ซึ่งเจ้าหน้าที่คนเดิมก็บอกว่าชื่อนี้ ทำให้แล้วส่งไปแล้วตั้งแต่วันจันทร์ สุดท้ายมาเปิดดูจดหมาย มีใบอนุญาติ พร้อมใบเสร็จ ลงวันที่ 6 ดูสิ แล้วบอกเราว่าทำให้แล้วตั้งแต่วันที่ 2 อยากจะบอกว่าไปมาหลายครั้งแล้วที่โคราช บริการ เต็ม 10 ผมให้แค่ 4 ครับ

ผู้ชาย ไฟแรงสูง
ton_999
Hero Member

CALL CENTER 085-9958864

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 10:23:22 »

แปลกจังผมไปขอนามเรียกขาน ก็ วันเดี๋ยวรับบัตรกลับเลย ไปขอจดทะเบียนก็วันเดียวต่อใบอนุญาตก็วันเดียว แจ้งเอกสารหายก็วันเดียวเสร็จทุกรายการเลย ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง ครับ
ติอย่างเดียว......หน้าตาไม่ยิ้มแย้มเลยครับ....อิอิ

ao23
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 10:40:01 »

แปลกจังผมไปขอนามเรียกขาน ก็ วันเดี๋ยวรับบัตรกลับเลย ไปขอจดทะเบียนก็วันเดียวต่อใบอนุญาตก็วันเดียว แจ้งเอกสารหายก็วันเดียวเสร็จทุกรายการเลย ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมง ครับ
ติอย่างเดียว......หน้าตาไม่ยิ้มแย้มเลยครับ....อิอิ
ของผมไปเจอวันสิ้นเดือนซึ่งเขาแจ้งว่าวันตัดงบซึ่งก็ไม่มีเขียนบอก น่าจะปริ้นกระดาษ A4 ติดบอกไว้
คนไปใช้บริการจะได้รู้จะได้ไม่เสียเวลาไป ซึ่งประชาชนอย่างเราๆอยากทำให้มันถูกต้อง และเอาเงินไปให้รัฐ
ส่วนวันอื่นที่เคยไปก็ไม่เกิน 1 ชั่วโมงอย่างท่านว่า และก็ไม่ค่อยยิ้มแย้มแจ่มใส ถ้ายิ้มสักหน่อยจะสวยกว่านี้ อิๆๆ
---narupon---
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 10:58:05 »

ผมไปขอเครื่องแดงก็เร็วดีนะ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง จนท.สวยดี

---------โทร  0 8 4 4 1 7 9 9 7 7-----------

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์