HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 13:28:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ ICOM IC-80FX  (อ่าน 12905 ครั้ง)
dj_deaw
Hero Member

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 00:03:12 »

พอดีได้เจ้า ICOM IC-80FX มามันรีเซ็ทเครื่องให้เป็นค่าเดิมจากโรงงานยังไงครับ พอดีในคู่มือไม่มีบอก ขอบพระคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิถุนายน 2011, 21:17:27 โดย dj_deaw » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 00:03:12 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 21:21:36 »

ถามอีกนิดครับผม เซฟเวอร์รุ่นนี้ผมเห็นมีขายในร้าน อมร เค้ามีวงจรข้างในเซฟเวอร์หรือไม่ครับเพราะไฟเครื่องใช้ไฟ 7.8 v กลัวว่าเค้าจะเอากล่องถ่านมาต่อตรงกับสายเสียบเข้าที่ชาจน์รถยนต์ 
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 21:21:36 »

zero
Hero Member

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ติดต่อโทร 081-9895210 ais.

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 21:28:31 »

ถามอีกนิดครับผม เซฟเวอร์รุ่นนี้ผมเห็นมีขายในร้าน อมร เค้ามีวงจรข้างในเซฟเวอร์หรือไม่ครับเพราะไฟเครื่องใช้ไฟ 7.8 v กลัวว่าเค้าจะเอากล่องถ่านมาต่อตรงกับสายเสียบเข้าที่ชาจน์รถยนต์ 

ถ้าขายตามร้านจริงๆผมคิดว่ามีวงจรภายในอยู่แล้วครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจลองเอามิเตอร์มาเช็คดูก่อนใช้งานก็ได้ครับ จะได้ชัว.....

Up load รูป คลิ๊กเลย
สนใจเมาท์แม่เหล็กพลังดูดสูงคลิ๊กเลย
ตรวจสอบ EMS,ลงทะเบียน คลิ๊กเลย

tel. 08-1989-5210 ais.
ขนมเส้น
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 21:34:42 »

พอดีได้เจ้า ICOM IC-80FX มามันรีเซ็ทเครื่องให้เป็นค่าเดิมจากโรงงานยังไงครับ พอดีในคู่มือไม่มีบอก ขอบพระคุณมากครับ

จะรีเซ็คค่าอะไรครับ

ถ้าขายตามร้านจริงๆผมคิดว่ามีวงจรภายในอยู่แล้วครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจลองเอามิเตอร์มาเช็คดูก่อนใช้งานก็ได้ครับ จะได้ชัว.....

ใน SERVICE MANUAL ใช้ไฟตั้งแต่  1-12 V ครับ

dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 22:47:36 »

จะรีเซ็คค่าอะไรครับ

ใน SERVICE MANUAL ใช้ไฟตั้งแต่  1-12 V ครับ
พอดีอยากทราบไว้นะครับเผื่อไปเซ็ตค่ามั่วจะได้กลับค่าเดิมได้
ส่วนในคู่มือไฟ 12 V เอาไว้ต่อชาจน์กับแท่นชาจน์นะครับ ผมลองวัดไฟที่ออกมาชาจน์แบตมันออกที่ 8.4 โวลต์
ขนมเส้น
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011, 23:17:13 »

ไฟ 12 V นั้น ต่อเข้าเครื่องได้เลยครับ
แต่อย่าเกิน 12 นะครับ ถ้าเกินก็ตัวใครตัวมัน ยิงฟันยิ้ม

ส่วนอันนี้เป็นวิธี RESET ของ V80
น่าจะใช้แทนกันได้

1. ปิดเครื่อง
2. กดปุ่ม รูปกุญแจ กับปุ่ม MONI ค้างไว้ แล้วกด ปุ่มเปิดเครื่อง

***ปุ่ม VFO/MR/CALL ใน 80FXไม่มี แต่แทนด้วยปุ่ม รูปกุญแจ ***

dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 10:54:50 »

ไฟ 12 V นั้น ต่อเข้าเครื่องได้เลยครับ
แต่อย่าเกิน 12 นะครับ ถ้าเกินก็ตัวใครตัวมัน ยิงฟันยิ้ม

ส่วนอันนี้เป็นวิธี RESET ของ V80
น่าจะใช้แทนกันได้

1. ปิดเครื่อง
2. กดปุ่ม รูปกุญแจ กับปุ่ม MONI ค้างไว้ แล้วกด ปุ่มเปิดเครื่อง

***ปุ่ม VFO/MR/CALL ใน 80FXไม่มี แต่แทนด้วยปุ่ม รูปกุญแจ ***

ขอบพระคุณมากครับ รีเซ็ตได้แล้วครับผม
dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 12:31:28 »

สรุปยืม เซฟเวอร์ของพี่ที่รู้จักมาลองเป็นเซฟเวอร์ของ IC-V8 มันแปลงไฟให้ครับเหลือ 8 โวลต์ใช้กันได้ครับ
rungroj_f
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 22:35:17 »

รุ่นนี้ ตั้งโทนหน้าเครื่องได้เลยหรือเปล่าว ครับ ....
หรือ ต้องโปรแกรมเอา ..
dj_deaw
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 12:29:52 »

รุ่นนี้ ตั้งโทนหน้าเครื่องได้เลยหรือเปล่าว ครับ ....
หรือ ต้องโปรแกรมเอา ..
ตั้งได้เลยครับไม่ต้องโปรแกรมแล้ว ทุกอย่างอยู่ในฟังก์ชั่นหน้าเครื่องหมด

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1] 2
  พิมพ์