HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 11:26:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดจะติดอุปกรณ์กันขโมยรถ คิดผิด ..???  (อ่าน 45594 ครั้ง)
zygote
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 20:14:01 »

ตามหลักการ ถ้าผมเป็นขโมย โดยส่วนมากจะขโมยตามออเดอร์ ซื่งก็คือ รู้อยู่แล้วว่า เราจะเอารถรุ่นไหน แค่อาจจะไม่รู้ว่าคันไหน เพระฉนั้น ผมจะเตรียมการทุกอย่าง ที่จะขโมยรถคันนั้น ( ยี่ห้อนั้น )
ไม่ว่ารถคันนั้นจะมีกางป้องกันยังไง จะล็อคเกียร์ ล็อคพวงมาลัย ล็อคเบรค ตามประสบการณ์ที่ผมเป็นช่างกุญแจ การคลายล็อค หรือทำลายอุปกรณ์พวกนี้ ไม่ยากครับ ยิ่งเป็นระบบกันขโมย ยิ่งง่ายเลย เพราะเขาจะศึกษาการทำลายระบบมาเป็นอย่างดี ไม่ว่าจะทำมาดีขนาดไหนก็ตาม
     การทำสวิทช์ลับ ก็ช่วยได้ในระดับนึง ซึ่งก็ไม่ 100 เปอร์เซนต์ แต่ว่า ก็จะช่วยถ่วงเวลา เพราะเป็นสิ่งที่เกินคาด แต่แนะนำว่า การทำสวิทช์ลับ ควรที่จะทำการตัดที่ระบบ การจ่ายน้ำมันมากกว่า เพราะว่าเครื่องยนต์จะยังหมุนปกติ แต่จะสตาร์ทไม่ติด เพราะไม่มีน้ำมันมาจ่ายเข้าเครื่อง ซึ่งเสียงจากการสตาร์ทอาจจะทำให้เจ้าของรถได้ยิน สิ่งที่ผิดปกติ ถ้าไม่ได้อยู่ใกลตัวรถนัก และตัวคนขโมยเอง ก็ต้องลองสตาร์ทอย่างน้อย 3-5 ครั้ง เพราะสงสัยทำไมสตาร์ทไม่ติด แต่ว่า ก็แค่ถ่วงเวลานะครับ ถ้าอยู่ในที่เปลี่ยว ก็จะมีเวลาค้นหา อันนี้ก็ต้องซ่อนดี ๆ และจุดตัด จุดติ้งตั้ง ก็ต้องเรียบร้อย แนบเนียน พอควร
     ส่วนเรื่องถอดฟิวส์ หรือ รีเลย์ ผมว่า ไม่ชัวร์ครับ เพราะขโมย จะเตรียมมาพร้อมเรียบร้อยครับ
สิ่งสำคัญที ควรจอดรถในที่ไม่เปลี่ยวมาก และหลีกเลี่ยงการจอดรถต่างถิ่น ในเวลากลางคืนเป็นเวลานาน ๆ หากจำเป็น ต้องจอด ให้หาที่ ที่สว่างสักหน่อย ขโมยจะกลัวความสว่างครับ

อีกอย่างครับ ให้ติดสติ๊กเกอร์ สะท้อนแสง คำว่า  " รถคันนี้ติดตั้งระบบติดตามด้วยดาวเทียม GPS " เอาไว้หลอกโจรครับ โจรที่ไม่มีเครื่องมือ ตัดสัญญาณ จะไม่กล้าขโมยแน่นอนครับ

เห็นด้วยครับ ติดสวิทช์ตัดน้ำมัน(ในที่ลับ) ลงทุนไม่กี่บาท

สตาร์ทได้แต่ไม่ติดเพราะน้ำมันไม่เข้าระบบ ใช้สวิทช์ที่มีคุณภาพสักหน่อย ลงตัวครับ

ไม่คิดว่าดีกว่าเขา เลวกว่าเขา และเสมอเขา
ไม่เอาเปรียบใคร
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 20:14:01 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs1amm
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 20:29:02 »

ผมใช้ปะทัดยักษ์ติดไต้เบาะนั่งต่อสายจุดระเบิดที่สายไฟสตาร์ท กะเจิงมาแล้วมันขึ้นนั่งได้ต่อสายตรงสตาร์ทดังสนั่นหวั่นไหวเลยจับได้ครับมันงงอยู่นานคนที่ได้ยินเลยจับตัวไ้ว้ครับ

โทร 0891101186
501ซอยลาดกระบัง 36แยก 19 แขวง/เขตลาดกระบัง กทม 10520
นายพสิษฐ์ สุขเกษมพิพัฒน์
« ตอบ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 20:29:02 »

TM-211A
Hero Member

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 20:42:59 »

;Dคือ ใครที่จะติด อุปกรณ์ทุกชนิดเกี่ยวกับกันขโมยรถ ไม่ว่าจะถูกจะแพง จะดีขนาดไหน  ก็ไม่คนามือหัวขโมยได้หลอกครับ เพราะโจรเดวนี้ฉลาด มันเห็นปุ๊ป มันสามารถตัดสินใจขโมยได้ปั๊ปไม่ยาก  เพราะคนคิดค้นผูกเรื่องการแบบนี้ โจรมันคิดแก้ไว้เรียบร้อย.......  ขอแนะนำครับ  ถ้าท่านเป็นเจ้าของรถตัวจริง เป็นระบบไฟซักนิด ท่านก็หาสายไฟภายในรถที่ตัดแล้วเครื่องยนต์ดับ หรือไม่ทำงาน  ตัดออกเส้นหนึ่งแล้วเอาสวิทเปิด ปิดใส่ แล้วก็ซ้อนไว้ที่ท่านรู้คนเดียวภายในรถ เท่านี้ขโมยมันก็ไม่รู้แล้ว ถ้าหาไม่เจอก็ถามช่างไฟรถยนต์ก็ได้ (เสียเงินไม่กี่สิบบาทเอง )   มีอีกวิธี ถ้าจะติดสัญญาณกันขโมยประเภทสวิทลับ    ให้ไปติด  ตจว. ที่ใกลๆ บ้านคุณหน่อย ก็จะปลอดภัยหน่อย..  ถ้าโจรมันมาขโมยไม่ได้แล้ว ยกรถไป หรือลากรถเราไปได้  อันนี้ก็ให้มันเหอะ...เจ้านายยย
ใช่ครับเห็นด้วยทำเหมือผมเลย555 ทำแอบๆไว้

สมศักดิ์ คล้ายสวน 5 หมู่4 ตำบลท่าบุญมี อำเภอเกาะจันทร์ จังหวัดชลบุรี 20240 เลขบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ 404-214304-6 true 0820054168
2mtm
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 23:55:07 »

แต่ละความติด ช่างเยี่ยมยอดจริงๆครับ ผมก้อคงต้องเลือกเอาหนึ่งแนวคิดในการป้องกันรถที่เป็นสมบัตินอกกายแต่กว่าจะด้ายมาต้องยอมทนเหนื่อยแบบสุดๆอะครับ...อันนี้คงต้องขอขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้เป็นอย่างมาก ที่สามารถทำให้ความรับในการป้องกันรถหายของมือชั้นเซียนทั้งหลายได้ถูกถ่ายทอดให้เพื่อนสมาชิกอ่านและเลือกที่จะป้องกันรถตัวเองอย่างหลากหลายรูปแบบครับ  ... (ผมว่าล๊อกที่นั่งคนขับก้อดีน่ะ  เพราะลงทุนน้อยสุด)  แต่ถ้าป้องกันหลายๆอย่างก้อจะทำให้เราเสียเวลากับการปดล๊อครถคู่ใจจนอาจไปทำงานสายได้นะครับ (ขอบอก)....
HS3WEG
member..
Sr. Member
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 10:21:30 »

แมคคานิกล๊อก สวิชลับก็แค่ถ่วงเวลา กันโจรแรมโบ้หรือโจรช่างไฟ ไม่ได้
ลองวิธีผมนะ ถอดคันเร่งใส่เป๋า  อิอิ โจรงงครับ เอ๊ะ!! คันเร่งหาย ยิงฟันยิ้ม

www.    ศูนย์วีอาร์จราจรเมืองย่าฯ  144.925MHz.
www.facebook.com/hs3weg
nismo b11
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 10:40:35 »

แมคคานิกล๊อก สวิชลับก็แค่ถ่วงเวลา กันโจรแรมโบ้หรือโจรช่างไฟ ไม่ได้
ลองวิธีผมนะ ถอดคันเร่งใส่เป๋า  อิอิ โจรงงครับ เอ๊ะ!! คันเร่งหาย ยิงฟันยิ้ม

โห.พี่ท่านเล่นถึงขนาดนี้เลย..อย่างฮาอ่ะพี่
ผมแค่ถอดฟิวส์กับใส่สวิทซ์ลับเท่านั้นครับ

When the buying stop,
The killing can too.

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์