HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 มิถุนายน 2024, 16:39:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 15 16 [17]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ครับ วิทยุโดนขโมยขอรับบริจากเพื่อไปใช้งาน  (อ่าน 26158 ครั้ง)
E28OF
Hero Member

ถึงจะบ้าแต่ว่าไม่โง่.....!!!

« ตอบ #160 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 17:48:49 »

(( ขอปิดกระทู้การขอรับบริจากเครื่องคับ  ...จะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย ))
.....เนื่องมาจากผมได้อ่านกระทู้ของผมแล้ว  เห็นเพื่อน ๆ ชาวแฮมสยามตั้งกระทู้ตอบกันนั้น
ยิ่งทำให้ผมรู้สึกไม่สบายใจเป็นอย่างยิ่งคับ.....รู้สึกว่าการที่ผมมาโพส์ขอความช่วยเหลือนั้น
แล้วเจอแบบนี้นั้นแล้วเอาชื่อองค์กรที่ผมทำงานอยู่นั้นมาเกี่ยวข้องด้วยทำให้ผมไม่สบายใจเป็นอย่างยิ่งคับ
แล้วเรื่องใบแจ้งความที่หาไม่เจอนั้นผมบอกตรงๆ เลยว่าหาไม่เจอจริง ๆ คับ ผมไม่ได้โกหกพี่ ๆ เลยคับ
แต่ความรู้สึกในตอนนี้ผมรู้สึกไม่ดีเลยคับ  ยิ่งบอกว่าจะลงรูปผมที่ทำงาน  รูปแฟนผมบ้าง ผมลงแล้วก็ยังลงไม่ได้
ยิ่งทำให้เหตุการณ์ยิ่งแย่ไปกันใหญ่....ผมจึงตัดสินใจแล้วคับว่าผมไม่ขอรับบริจากหรือความช่วยเหลือใดๆ ทั้งสิ้น
ผมไม่สบายใจมากคับว่าเหตุการณืในกระทู้ของผมยิ่งแย่ไปกันใหญ่........ใช้ว่าผมจะขอเงินรึว่าผมขายของแล้วเชิดเงินหนี......ผมมาขอความเมตตาจากพี่ ๆ ชาวแฮมสยามเฉย ๆ คับ ผมเข้าใจคับว่าพี่ ๆต้องการยังไง  แต่ตอนนี้ผมเครียดมาก
ว่าเรื่องของผมการเป็นประเด็นที่ร้อนแรงไปแล้ว  กลายเป็นเหมือนเรื่องโกหกที่เอามาหลอกพวก ๆ พี่ชาวแฮมทุก ๆ ท่าน
ผมก็ไม่โกรธน่ะคับที่ท่านโทรมาด่าผมบ้างว่าผมเป็นมิฉฉาชีพบ้าง....ถ้าใครไม่เจออย่างผมบ้างก็ไม่รู้คับเป็นยังไง
....เอาเป็นว่าผมไม่ขอรับแล้วกันคับเป็นการตัดสินใจของผมแล้ว....ผมไม่อยากให้ครอบครัวผม   แฟนผม  เพื่อน ๆ ที่ทำงานผม  องค์การโรงพยาบาลของผมจะตกเป็นจำเลยสังคมโดยที่ ๆ ทุกอย่างเป็นเรื่องจริง....เพื่อเป็นความสบายใจทั้ง 2 ฝ่ายคับ

.....ขอขอบคุณทุกน้ำใจที่มีเข้ามาน่ะคับ....... 

ยังไม่ทันได้ดูตอนสำคัญ จบซะแล้ว.......

พระบรมราโชวาท : ให้รู้ว่าตนมีหน้าที่อะไร แล้วก็ทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด.

วิธีการฝาก/ย่อ/โพสต์รูปครับ
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=427.0

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #160 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 17:48:49 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #161 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 00:07:07 »

อ้าว..หนังดราม่าจบแล้วครับพี่น้อง ม้วนเสื่อ หอบหมอน จูงลูกอุ้มหลาน บ้านใครบ้านมันครับ ยิงฟันยิ้ม
ปล.เห็นใจ แต่ไม่เห็นด้วยในวิธีการ ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
« ตอบ #161 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 00:07:07 »

HS0LXI
Hero Member

ลพบุรีบ้านเกิดถิ่นกำเหนิด HS0LXI (โรจนะ อยุธยา)

« ตอบ #162 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 18:55:39 »

อย่างงี้ ก้อมีด้วยเหรอ ฮืม

*** ซื้ออย่างเดียวครับ สบายใจกว่ากันเยอะ ***
ขายบ้าง .... ถ้าเบื่อเก็บ !!!

(อ้วน เมืองลิง Line ID : lopburi999)

HS_5_FKR
Hero Member

« ตอบ #163 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 18:58:27 »

;Dกรณีเมียยึดไว้หมดไปใหนไม่ได้มีใครจะบริจาดช่วยผมมั้ง ยิงฟันยิ้ม
อยากจะบริจาค เมียน้อยที่เป็นเด็กเขมรออกไปบ้าง มันได้มาหลายคนเกิน
งั้นแบ่งมาทางนี้สักคนสิน้าโสดมานานไร้คู่อิอิอิ

098-9944092
พงษ์สิงห์ ปิ่นกลอง 15/8 ม.24 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
somphot
Hero Member

« ตอบ #164 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 00:24:05 »

อยากได้2200tสภาพแกะกล่องมีใครบริจาคผมบ้างไม่มีตังค์ซื้อสงสารผมเถอะครับเอาเงินไปเที่ยวหมดแล้ว ร้องไห้
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #165 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 00:33:03 »

อยากได้2200tสภาพแกะกล่องมีใครบริจาคผมบ้างไม่มีตังค์ซื้อสงสารผมเถอะครับเอาเงินไปเที่ยวหมดแล้ว ร้องไห้
ต้องเอาหลักฐานมาแสดงครับ ว่าไปเที่ยวที่ใหนมา เรียกเด็กมานั่งคุยด้วยกี่คนต้องถ่ายรูปมาให้ดูด้วยครับ ฮา... ยิงฟันยิ้ม
somphot
Hero Member

« ตอบ #166 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 00:41:05 »

ต้องเอาหลักฐานมาแสดงครับ ว่าไปเที่ยวที่ใหนมา เรียกเด็กมานั่งคุยด้วยกี่คนต้องถ่ายรูปมาให้ดูด้วยครับ ฮา... ยิงฟันยิ้ม

ก็อยากจะให้ดูอยู่ครับแต่อายจังบอกได้แค่วันมันมากครับหมดตูดเลย อายจัง
jossjiggalow
Hero Member

« ตอบ #167 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 00:47:27 »

ไอ้ที่รู้น่ะนะ รพ.ครบุรี ระดับโรงพยาบาลชุมชน ผู้ที่จะมีวิทยุพกติดตัว((เครื่องหลวง)) คือ
 1.พนักงานขับรถยนต์((บางที่มีใช้เฉพาะผู้ที่เข้าเวณ ออกเวณแล้วไม่ต้องใช้))
 2.พนักงานรักษาความปลอดภัย
 เค้าจัดความสำคัญให้แค่นี้ จริงๆน๊ะ((น่าเห็นใจเน๊อะ))
ส่วนคุณต้น เป็นเวณแปล การทำงานจริงๆคือนั่งรออยู่แถวๆหน้าห้องER((มั้ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)) รอเข็นรถรับผู้ป่วย รึว่าเคลื่อนย้ายผู้ป่วย ไปห้องต่างๆ.......... ยังไงก็เถ๊อะ เจ้าตัวก็มาชี้แจงกับเพื่อนๆหน่อยก็แล้วกัน
เอ.........เดี๋ยวแกล้งโทรไปดีไหมน้อ.... 044 448 4xx ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    เหมือนกันครับ รพช. แถวบ้านผมก็เป็นแบบนี้ เวรเปลไม่มีวิทยุ ส่วน EMS จะมีติดตัวออกไปบ้างตอนออกเหตุก็ไม่แปลก
    เฮ้อ  ทำอะไรคิดให้ดีๆ ก่อนครับบางครั้งผลที่ตามมาอาจไม่เป็นอย่างที่คิด

TTK_MT
Hero Member

ธ.ทหารไทย 373-2-13867-6

« ตอบ #168 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 21:49:36 »

อย่าทำอย่างนี้อีกนะครับ

ไม่มี

ไม่ใช้

ไม่มีคนตาม

สบายดีออก

นายต้นตระการ  มีทอง  ( HS6XWI / 144.500 MHz ) (TTK_MT)
26/6 ม.2 ต.สะแกกรัง อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000  โทร. 0860000438 , 0898587500
HS 3 UEW
Hero Member

« ตอบ #169 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 14:08:21 »

ผมก็หนุ่มครบุรีคับ จขกท อยากปรึกษาก็โทรมานะคับ ยิ้มกว้างๆ

Hongkong

หน้า: 1 ... 15 16 [17]
  พิมพ์