HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 เมษายน 2024, 03:59:31 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดประมูล ICOM 2GXAT  (อ่าน 13469 ครั้ง)
hs1yhj
Hero Member

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #40 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:08:34 »

หมายเหตุ ทางเจ้าของกระทู้อาจขออนุญาติเปลี่ยนแปลงรายละเอียดหรือระเบียบ โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าได้น๊ะครับ เพื่อความเหมาะสมของการประมูลครับ

ลองอ่านดูแล้ว เจ้าของกระทู้ แก้ไขได้หมด มันไม่แฟร์กับคนประมูลครับ

สุทธิศักดิ์ พณิชประเสริฐ   30  หมู่ 8 ตำบล ปงน้อย  อำเภอ ดอยหลวง จังหวัด เชียงราย 57110 sutthisak.pa(แอท)hotmail.com โทรศัพท์ 081-7473953 , 086-6897460
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:08:34 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
chanut
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:32:38 »

ให้กำลังใจน้องชายครับ
ซื้อ-ขาย กันมาตลอด ไม่มีเลยแม้แต่ครั้งเดียวที่มีปัญหา
เหตุการณ์นี้คงเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆ ครับ ขอเพื่อนสมาชิกให้ความเห็นใจน้องเค้าด้วย
ถ้าในกรณีรับเครื่องมาแล้ว เครื่องมีปัญหาอาจเสียหายมากกว่านี้
เกิดเรื่องราวมากมาย ที่นำของเสียมาประมูล
ในแง่มุมหนึ่งก็ต้องเห็นใจผู้ที่ประมูลได้
ซึ่งอาจทำให้มีความรู้สึกที่ไม่ค่อยดีประมูลแล้วไม่ได้ของ
ก็อยากให้เรื่องราวในครั้งนี้จบลงด้วยดีครับ

ขอให้กำลังใจน้องชาย และ ให้กำลังใจผู้ประมูลได้ด้วยครับ

ชณัฏฐ์  นึกเร็ว HS5TVM
505 หมู่ที่ 6 ตำบลเชียงดาว อำเภอเชียงดาว  จังหวัดเชียงใหม่  50170 
095-1452484
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
« ตอบ #41 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:32:38 »

IC275
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:34:06 »

การประมูลขึ้นอยู่กับ จขกท.ในการตัดสินใจจริง และการจะยุติช่วงเวลาการประมูลก็แล้วแต่ท่าน จขกท.เมื่อมีผู้ประมูลสนใจอยากได้ก็ต้องติดตามกระทู้ดังกล่าว แต่ก็ต้องแจ้งกล่าวล่วงหน้าให้ทราบโดยทั่วกัน

แต่เมื่อประมูลจบสิ้นแล้ว แจ้งยกเลิกนั้น เป็นเรื่องของทั้งสองท่านระหว่างผู้นำมาประมูลกับผู้ที่ประมูลได้จะตกลงกันอย่างไร

ผมเห็นการออกมาแสดงความรับผิดชอบในการตัดสินใจแบบนั้น ถือว่าแสดงเจตนาที่ดี ส่วนที่จะได้รับความไว้วางใจนั้น ขึ้นอยู่กับเพื่อนๆครับ

ยอมรับว่า ดีกว่า เกรียน หลอก เชิดเงิน แล้วหนี
JUNIER99
member..
Hero Member
*

อดีตเราแก้ไขไม่ได้ เราจะทำปัจจุบันให้ดี เพื่ออนาคต

« ตอบ #43 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:41:03 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

หวังว่าจะจบด้วยดีครับ

ผิดไปแล้วขอโทษทีที่ทำผิด   ไม่ตั้งจิตนี่นาอย่าหุนหัน    

เราก็คนย่อมมีผิดมีพลาดกัน    ตัวฉันนั้นยอมรับผิดขออภัย
HS5DGC
Hero Member

144.700Mhzชร.ยามดึกCB-CH9 มิตรภาพเชียงราย

« ตอบ #44 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:45:30 »

"ทุกอย่างมีเหตผลในตัวเอง ความผิดพลาดอาจเกิดจากความไม่เจตนาหรือใดๆก็ตาม ก็อยู่ที่ผู้กระทำจะอธิบายให้สังคมเข้าใจได้อย่างไรเท่านั้นเอง"

การพูดคุยกันด้วยเหตผล มากกว่าการใช้อารมณ์ ย่อมให้ผลดีกว่ากัน

การแสดงความเห็น ศักดิ์แต่ "เอามันส์"อย่างเดียว โดยขาดข้อมูลที่ชัดเจน ฆ่าคนบริสุทธิ์มานักต่อนักแล้ว

**ไม่เกี่ยวกับใครในนี้นะครับ แค่พิมพ์ให้อ่านเท่านั้นเอง** ยิ้ม

ไม่ต้องรวยล้นฟ้าแต่ขอให้เป็นคนดีแค่นี้พ่อก็ภูมิใจเกินพอ
เฉลิมพล ไชยยะโทร.0811809939(AIS)
504-X-XXXX
hs3oxx
Hero Member

พ่อใหญ่โอ hs3oxx

« ตอบ #45 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:53:21 »

เคยขายและเคยประมูลเหมือนกัน ถึงแม้เครื่องจะมีปัญหาก็แจ้งเขาไปตรง ๆ ให้เขารอและอย่าพึ่งโอนเราแก้ไขให้ช่างซ่อมเสร็จแล้ค่อยส่งก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องออกมาตัดจังหวะ น้ำกำลังเชี่ยว  คนอารมณกำลังมี  จึงขอฝากเอาไว้บางอย่างเราคิดเอง  แต่เขาไม่เออกับเราก็เสร็จกันพอดี 

กรณีของท่านก็ไม่ได้ผิดอะไรนักหนา  เพียงแค่ท่านโทรคุยกับเพื่อนสมาชิกที่ประมูลได้ขอเวลาแก้ไข 2-3 วัน ก็ว่าไป  พี่เขาคงไม่ได้ใจร้ายขนาดนั้น ผมเองก็เคยทำครับ  แม้เครื่องไม่เสียเขาโอนมาแล้วเราบอกขอเวลาอีกวันเพื่อส่งให้ช่างเช็คอีกทีเพื่อความมั่นใจ  รับรองเขาก็เข้าใจครับ

ปล.ไม่ได้ว่านะครับแค่แนะนำ ทั้งสองฝ่ายจะได้ไม่กินแหนงแคลงใจกันอีกครับ  ขอบคุณครับ

E20MLS
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 12:53:36 »

"ทุกอย่างมีเหตผลในตัวเอง ความผิดพลาดอาจเกิดจากความไม่เจตนาหรือใดๆก็ตาม ก็อยู่ที่ผู้กระทำจะอธิบายให้สังคมเข้าใจได้อย่างไรเท่านั้นเอง"

การพูดคุยกันด้วยเหตผล มากกว่าการใช้อารมณ์ ย่อมให้ผลดีกว่ากัน

การแสดงความเห็น ศักดิ์แต่ "เอามันส์"อย่างเดียว โดยขาดข้อมูลที่ชัดเจน ฆ่าคนบริสุทธิ์มานักต่อนักแล้ว

**ไม่เกี่ยวกับใครในนี้นะครับ แค่พิมพ์ให้อ่านเท่านั้นเอง** ยิ้ม

แหม่ๆๆๆ ตรงผมเป่ะ ชอบใจๆ เอามันส์อย่างเดียว อิอิอิอิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2011, 13:06:23 โดย E20MLS » บันทึกการเข้า

พระนครศรีอยุธยา ID Line : 0814291447
spectacle1
Hero Member

ขอเกิดเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #47 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 13:14:56 »

เริ่มต้นกันใหม่ครับ ที่แล้วก็แล้วไป  หลายท่านที่เจตนามาหลอกจริงๆ หลอกมาเป็นสิบๆคน ล่าสุดก็หลอกให้อาจารย์ท่านหนึ่ง(ระดับอาวุโส ในเว็บฯนี้เลยหละ) ส่งแท่นชาร์จ 2G ไปให้ แต่ไม่ยอมโอนเงินให้อาจารย์ท่านนี้ซักที จนท่านต้องอายที่จะทวงก็เลยให้ไปใช้ฟรีๆ ปัจจุบันเขาก็ยังลอยหน้าลอยตาขายของได้ เห็นแว๊บๆเมื่อกี้ก็ยังอยู่ในกระทู้...จะด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม ถ้ารู้ว่าพลาดก็แก้ไข อย่าให้มันเกิดขึ้นอีก  คงไม่มีใครอภัยให้ใครได้ ถ้าทำผิดซ้ำๆซากๆ  เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นปัญหาไปได้และกลับมาค้าขายเยี่ยงวิญญูชนพึงกระทำต่อกัน โชคดีครับ
tuiz
Hero Member

ไม่รับปรึกษา ปัญหา วิทยุสื่อสาร เนื่องจากไม่ใช่ช่าง ครับ..

« ตอบ #48 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 13:18:36 »

มันอาจจะจบแน่นอนครับ ถ้าท่านเป็นฝ่ายโทรไปคุยกับเขา
อย่างที่บอกครับ พี่เขาอาจจะไม่เข้ามาแล้วครับ เว็บนี้ ถึงโพสไปเขาก็อาจจะไม่รับรู้แล้วครับ

บรรจง แสนปินตา

ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนฉัตรไชย ลำปาง 194-2-91288-5
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ม.ราชภัฏลำปาง  439-1-02927-7
ธนาคารกรุงไทย  สาขา ประตูชัย  536-0-21783-9

ติดต่อได้ทางPM  หรือโทร 081-8835989 ติดต่อทางโทรศัพท์ได้ในช่วง 10.00-22.00 น. เท่านั้น หรือจะ line (id=tuiz_lp)
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 15:41:31 »

สรุปผู้ประมูลใด้ เสียอารมณ์จนไม่เจรจาใดๆด้วย ยกประโยชน์ให้ เจ้าของกระทู้
พิจารณา ตักเตือนให้ตรวจสอบสิ่งของต่างๆที่จะนำมาประมูลให้ดีก่อน
และหากเกิดกรณีล้มประมูลเพราะมูลค่าสินค้า ขึ้นอีก จะพิจารณาแบนยาวนะครับ

เนื่องจากมีผู้จับตาวิทยุตัวนี้หลายคนรวมทั้งให้ข้อมูลมาประมาณนี้เยอะ (ตัวอย่าง2คน)
อ้างถึง
แต่ดูประวัติการนำเสนอเครื่องนี้ มันชี้ชัดไปในเรื่องของ
การไม่พอใจในราคาประมูลคับ
เพราะเค้าเคยเสนอขาย 4900 แต่ไม่มีคนซื้อ
จนต้องเอามาประมูล พอราคาไม่ใก้ลเคียง 4900 ที่เคยต้องการขาย
เลยน่าจะมีเหตุการณ์ล้มประมูลเกิดขึ้น

อ้างถึง
เท่าที่ผมนั่งอ่านกระทู้ 2gxet ตัวนี้ ท่าน phoneone เคยลงขายแล้ว แต่ยังขายไม่ได้
เลยเอาลงประมูล แต่ได้ราคาไม่สูง จึงแจ้งว่าเครื่องมีปัญหา ซะงั้น 2gxet ตัวนี้เท่าที่
รู้ข่าวมา ซื้อมาราคาสูงพอสมควร

ผู้ประมูลจึงมีเหตุให้ถูกจับตากรณีประมูลอื่นๆอีกอย่างใกล้ชิดนะครับ
และขอล๊อคกระทู้นีใว้เพียงเท่านี้ครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์