HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
27 เมษายน 2024, 09:39:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Wrt54gl รุ่นใหม่ iGate for APRS  (อ่าน 26477 ครั้ง)
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 12:15:12 »

แอบมองเห็น
ใส่จอมีแบล็กไลท์สวยดีครับ...แต่เสียอย่างเดียวมันไปอยู่ด้านข้าง..555

ตอนนี้กำลังสั่งจอที่มีแบล็กไลท์ จาก e-bay น่าจะ..รอไม่เกิน 10-15 วัน
เดี๋ยวได้มาจะลองพยายามจับยัดลงไปใน wrt54gl อีกสักหน่อย..อาจจะเป็นด้านบน เพราะ wrt54gl มันสามารถแขวนได้
น่าจะสวยดีครับ....ถ้าทำเสร็จจะรีบเอามาโชว์ครับ

อ้อ..เพิ่มเติมครับ
จากที่เห็นเจ้า 2 ตัวข้างบนของผมไม่มีจุดไหนติดกาวเลยนะใช้เคเบิลไทร์ทั้งหมด
จุดที่เจะจะมีแค่ 2 จุดคือ เสียง line in เป็นแจ๊คตัวเมียเล็กบนปุ่มรีเซ็ต และ จุดของไปแสดงสถานะเท่านั้น

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 12:15:12 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 18:08:25 »

ตัวล่างบิ้วอิน OT+ (hs3pqj-1 ติดตั้งที่บ้านปัจจุบัน : router เก่าๆ )
ตัวบนบิ้วอิน EzTNC (hs3pqj-2 กำลัง test อยู่จะย้ายติดตั้งที่บ้านอีกหลัง : ใหม่ทั้งชุด)

หายรกไปมากโข..แถมเหมาะที่จะทำ iGate เคลื่อนที่ด้วย...เดี๋ยวลองมั่งครับ

ขอบคุณพี่ hs3srs ครับ
ตอนนี้ hs3pqj-1 ได้สวมเสื้อใหม่ที่พี่ส่งมาแล้วครับ
เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู
กลับมาขากขอนแก่นก็ลองมือเลยนะครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 18:08:25 »

hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 14:04:24 »

ขอสอบถามครับ กับ สถานี iGate ครับว่า ถ้าใช้ไม่ใช้  router ที่เป็น wireless ครับ แต่มาใช้แบบ  router ธรรมดา (ที่ไม่ใช่ wireless) ได้ไมครับ แล้วทำไมต้องใช้แบบ wireless ขออนุญาตสอบถามนะครับ สงสัยแค่นั้นไม่ได้มีอะไรครับ
ดูใน list ของ openwrt ครับ
ครับ ขอบคุณครับ
ตามที่โทรคุย..ตรงไหนหนอ?
ตรงนี้ครับ

http://wiki.openwrt.org/toh/start
samila
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 20:38:27 »

ขอสอบถามครับ กับ สถานี iGate ครับว่า ถ้าใช้ไม่ใช้  router ที่เป็น wireless ครับ แต่มาใช้แบบ  router ธรรมดา (ที่ไม่ใช่ wireless) ได้ไมครับ แล้วทำไมต้องใช้แบบ wireless ขออนุญาตสอบถามนะครับ สงสัยแค่นั้นไม่ได้มีอะไรครับ
ดูใน list ของ openwrt ครับ

ตามใน List ของ OpwnWRT ที่เห็น อย่าเพิ่งลงมือซื้อ (router) มาติดตั้งน่ะครับ ต้องศึกษาดูก่อนว่า RAM พอไหม ?  และที่สำคัญคือ มี Port RS232 ให้ต่อสัญญาณออกมาควบคุม TNC หรือป่าว (อันนี้สำคัญสำหรับ I-Gate)
hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 10:26:47 »

มาเพิ่มภาพให้ดูกันชัดๆ ครับ
ด้านหน้าก็งั้นๆ ด้านหลังเป็นอย่างไร ฮืม

ด้านหน้ามีเพิ่มไฟเข้าไป 3 ดวง

ด้านหลังมีเพิ่มมาอีก 1 รู

เผื่อเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ ที่อยากลองทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011, 10:30:57 โดย hs3pqj » บันทึกการเข้า
XYL
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 17:30:04 »

สะดวกน่าใช้จังเลย  เหมาะมากกับการเคลื่อนที่ติดรถ  แต่ขอดูภาพภายในหน่อยได้ไหม ว่าเป็นไง อยากเห็นมากเผื่อจะสั่งมาใช้สักชุด
hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 19:14:59 »

สะดวกน่าใช้จังเลย  เหมาะมากกับการเคลื่อนที่ติดรถ  แต่ขอดูภาพภายในหน่อยได้ไหม ว่าเป็นไง อยากเห็นมากเผื่อจะสั่งมาใช้สักชุด

ขออภัยครับ..ประกอบแล้วไม่อยากแกะ..เดี๋ยวประกอบตัวหน้าจะเอารูปมาฝาก
E28KA
Hero Member

เทศกาลคนเดินทาง

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 09:33:26 »

น่าสนมากๆ

ภูวดิษฐ์ ถุงแก้ว (E28KA)
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:26:18 »

วันนี้ได้มีโอกาสจัด Link-X TNC on Linksys แล้ว หมดปัญหาเรื่องแหล่งจ่ายไฟได้เยอะเลย เจ๋ง

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
LiNN
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 15:31:41 »

วันนี้ได้มีโอกาสจัด Link-X TNC on Linksys แล้ว หมดปัญหาเรื่องแหล่งจ่ายไฟได้เยอะเลย เจ๋ง

ซ้ อ น 3 ร ะ วั ง ต ำ ร ว จ จั บ น ะ ค รั บ  ยิงฟันยิ้ม

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
  พิมพ์