HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
23 เมษายน 2024, 23:22:04 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: hamsiam.com รับสมัครสมาชิกใหม่ 2-3 เดือน/ครั้ง รอบหน้ารับสมัครวันใหน กรุณาติดตามจากข่าวหน้าเวปนะครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Wrt54gl รุ่นใหม่ iGate for APRS  (อ่าน 26446 ครั้ง)
hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #70 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 19:19:46 »

ปกติ linksys wrt54gl ใช้รับ wifi 3bb และถ้า  up firmware  เพื่อทำ iGate for APRS โดยไม่เปิดคอม 
จะรับ wifi 3bb ได้เหมือนเดิมไหมครับ

ตามที่ใช้งานอยู่ มันก็ยังทำงานเป็น wrt54gl ได้เช่นเดิม มีเพียงหน้าตา firmware ที่เปลี่ยนไปนะ แถมได้บาง Function เพิ่มเข้ามา รอท่านอื่นมาช่วยยืนยัน  ยิ้มเท่ห์
เพิ่มครับ
ในการรับและกระจายสัญญาณใน mode Repeater  ....OpenWrt ไม่มีนะครับ 
แต่สามารถเกาะแบบ Client Mode ได้ครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #70 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 19:19:46 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
LiNN
Sr. Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 23:55:15 »

เพิ่มครับ
ในการรับและกระจายสัญญาณใน mode Repeater  ....OpenWrt ไม่มีนะครับ  
แต่สามารถเกาะแบบ Client Mode ได้ครับ

OpenWrt ผมว่าทำ Repeater modeได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2012, 00:25:02 โดย LiNN » บันทึกการเข้า
« ตอบ #71 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 23:55:15 »

hs3pqj
Hero Member

ขายเล่นๆ ไม่จริงจัง แต่ไม่เคยโกงใครนะครับ

« ตอบ #72 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 11:46:57 »

เพิ่มครับ
ในการรับและกระจายสัญญาณใน mode Repeater  ....OpenWrt ไม่มีนะครับ  

OpenWrt ผมว่าทำ Repeater modeได้นะครับ
จริงเหรอครับ
เดี๋ยวลองแล้วมารายงานนะครับ

ต้องลองซะแล้ว  เคยเข้าไป set แล้วแปลกๆ ผมเลยว่าไม่ work เดี๋ยวจะลองอีกรอบครับ
แต่ dd-wrt  repeater mode กินขาดกว่าเยอะ
LiNN
Sr. Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 21:38:48 »

ต้องลองซะแล้ว  เคยเข้าไป set แล้วแปลกๆ ผมเลยว่าไม่ work เดี๋ยวจะลองอีกรอบครับ
แต่ dd-wrt  repeater mode กินขาดกว่าเยอะ

ถ้าทำได้ก็คือได้มั้งครับ คงไม่มีตัวไหนกินขาด เพราะตัวมันก็เป็น WRT54GLตัวเดิม
hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 07:59:08 »

ต้องลองซะแล้ว  เคยเข้าไป set แล้วแปลกๆ ผมเลยว่าไม่ work เดี๋ยวจะลองอีกรอบครับ
แต่ dd-wrt  repeater mode กินขาดกว่าเยอะ

ถ้าทำได้ก็คือได้มั้งครับ คงไม่มีตัวไหนกินขาด เพราะตัวมันก็เป็น WRT54GLตัวเดิม
มั้งครับ
แม้จะตัวเดียวกัน แต่firmware คนละตัว ก็แตกต่างนะครับ
ผมลองทั้ง dd-wrt  , open-wrt , tomato , firmware ตัวเขาเอง ก็แตกต่างกันมากนะครับ  บางตัว over clock ได้ด้วย
สงสัยผมและกูรูหลายๆท่าน หลายคน หลายสำนัก หลายตำหลายตำรา (แม้กระทั่งนิตยาสารหลายๆฉบับ)คิดไปเอง

จริงๆ แล้วแต่ละ firmware เด่นคนละด้านต่างหาก

(ลองไปทดสอบ ลองไปหาอ่าน ที่สำคัญอย่าเชื่อผม ลองด้วยตัวท่านเองดีกว่าdiscuss กันไปมาเป็นแค่การกระตุ้นต่อมอยาก)  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2012, 13:48:08 โดย hs3pqj » บันทึกการเข้า
LiNN
Sr. Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 11:20:08 »

(ลองไปทดสอบ ลองไปหาอ่าน ที่สำคัญอย่าเชื่อผม ลองด้วยตัวท่านเองดีกว่าdiscous กันไปมาเป็นแค่การกระตุ้นต่อมอยาก) 

discuss เป็น Verbแปลว่าสนทนาครับ ไม่ใช่ discous
hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 13:15:57 »

(ลองไปทดสอบ ลองไปหาอ่าน ที่สำคัญอย่าเชื่อผม ลองด้วยตัวท่านเองดีกว่าdiscous กันไปมาเป็นแค่การกระตุ้นต่อมอยาก)  

discuss เป็น Verbแปลว่าสนทนาครับ ไม่ใช่ discous
ผิดนิดผิดหน่อย..จ้องเลยนะ
(มันมาจากการสะกดอัตโนมัติของ tab 7plus   จริงๆ ควรเป็น discussion ด้วย จิ้มไวไปนิดหนึ่ง)
แล้วมันเกี่ยวอะไร กับ firmware

จริงๆ คนที่เข้ามาอ่านควรได้ต่อยอด  ชอบทำเขว

ขอบคุณครับเดี๋ยวคราวหลังผมจะสะกดเอง  ใช้อัตโนมัติ มันผิด จิ้มไวไปนิดหนึ่ง
แต่ท่านนี่เหมาะสำหรับไปตรวจวิทยานิพนธ์ พิสูจน์อักษร หรือเป็นพวกจ้องจับผิดจริงๆ
ขอยกให้ 10 นิ้วมือ แถมนิ้วอื่นอีก 10 นิ้วเลยรวม 20 นิ้วไปเลย....ให้ตายเถอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2012, 13:49:36 โดย hs3pqj » บันทึกการเข้า
Length
Hero Member

สมาชิกสมาคมวิทยุสมัครเล่นแสงเทียน สมุทรสาคร (SARL)

« ตอบ #77 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 13:29:19 »

^
l
l
l

ยิ้มกว้างๆ

ผมละก็มือพิมพ์ผิดอันดับหนึ่ง เข้าใจเลย ห่ะห่ะ  น่า น่า นิดหน่อย มีบ้าง  ขยิบตา

เอาเป็นอย่าพิมพ์ผิดใน APRX ก็พอแล้ว เดี๋ยวน้อง LinkSys จะ Hang ใส่เอา แลบลิ้น

1000/26 ถนนสรศักดิ์ ตำบลมหาชัย อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร 74000
โทรศัพท์ / แฟ็กซ์ : 034-411-286 , อีเมล์ : HS7AT(แอท)hotmail.com

ความถี่ Standby : 144.0875 MHz. , Repeater : 145.6375 MHz. (Duplex -)
hs3pqj
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 14:01:01 »

^
l
l
l

ยิ้มกว้างๆ

ผมละก็มือพิมพ์ผิดอันดับหนึ่ง เข้าใจเลย ห่ะห่ะ  น่า น่า นิดหน่อย มีบ้าง  ขยิบตา

เอาเป็นอย่าพิมพ์ผิดใน APRX ก็พอแล้ว เดี๋ยวน้อง LinkSys จะ Hang ใส่เอา แลบลิ้น
ครับพี่...
ผมล่ะพิมพ์ผิดประจำตรวจผ่านคอมพิวเตอร์ปวดตาครับ...แต่ถ้าเป็นเอกสารต้องนั่งตรวจจะง่ายกว่า...

....พิมพ์ผิดเรื่องเล็กๆ แก้ไขได้  ตอนนี้ใช้ note book เข้ามาไล่แก้แล้วครับ

....ไม่อยากบอกเลย...พอดีเพิ่งได้ tap 7 plus มา เลยนั่งลอง..มันใช้ยากเหมือนกันครับแถมยังเล็กกว่า ipad  แต่ก็พกง่ายดี...เล็กกว่านี้น่าจะจิ้มลำบากกว่านี้ (สงสัย..ตัวผมเริ่มจะแก่ตัวขึ้น)...เลยลองซะหน่อย พิมพ์ผิดบานเลย กำลังลองตั้งค่า สงสัยต้องเอาตัวสะกดอัตโนมัติออก จิ้มเองน่าจะง่ายกว่า

LiNN
Sr. Member

« ตอบ #79 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 14:46:48 »

แต่ท่านนี่เหมาะสำหรับไปตรวจวิทยานิพนธ์ พิสูจน์อักษร หรือเป็นพวกจ้องจับผิดจริงๆ
ขอยกให้ 10 นิ้วมือ แถมนิ้วอื่นอีก 10 นิ้วเลยรวม 20 นิ้วไปเลย....ให้ตายเถอะ

โอ้ว ผมแค่บอกว่ามันผิดคำเองครับ เผื่อท่านเข้าใจผิดไป หรือเผื่อบางท่านอาจงง ว่า discousมันเกี่ยวอะไร แล้วหมายถึงอะไร ก็เลยโพสต์แจ้งให้ถูกจะได้เข้าใจ แค่นี่ท่านก็ไม่น่าต้องให้บาทาผมเลยนี่ครับ คนนับถือๆ กันอยู่

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9
  พิมพ์