HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 เมษายน 2024, 21:18:59 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: แก้ไขไงคับ
วิธีแก้ไข - 1 (50%)
เข้าระบบเขายังไง - 1 (50%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 2

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนถ่ายทอดสัญญาณรบกาน  (อ่าน 7079 ครั้ง)
AUTO18
Jr. Member
**

CB 001 กทม

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 10:11:51 »

เพื่อนสมาชิกท่านไหนอยู่แถวชลบุรี ศรีราชาลองก๊อฟฟังดูคับch13

เท่าที่ผมรู้และเฝ้าฟังมาก้อมีมาหลายปีแล้วนะครับ
เค๊าเข้ามาได้ประมาณ5ปีครับแต่กลุ่มผมเล่นช่องนี้ตั้งแต่245เข้ามาใหม่ๆครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 10:11:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
AUTO18
Jr. Member
**

CB 001 กทม

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 10:14:16 »

ผมก็โดนครับ อยู่ย่านตัวปทุม-รังสิต คุยอยู่เครื่องแดงช่อง 51 ซึ่งปรกติก็มีทางกู้ชีพศรีวิชัย2 ใช้งานอยู่ทางนครปฐมและกู้ชีพพุธไธ-บางประอิน  ใช้ร่วมด้วยอยู่แล้ว แต่มันดันมีคนถ่ายทอดสัญญาณของกู้ชีพจากเครื่องดำ(155.4750) เข้ามาอีก เหนื่อยใจจริงๆ เพราะพวกผมส่วนใหญ่ก็คุยกันตอนอยู่ที่ทำงาน เป็น รปภ บ้าง ทำงานโรงงานบ้าง ก็มักใช้เสายางหรือเสาเล็กๆ เตี้ยๆ คุยกัน ไม่ค่อยมีใครอยู่บ้านจึงไม่มีเสาใหญ่ ก็เลยคุยกันไม่ผ่านครับ แต่จริงๆแล้ว คิดว่าพอรู้ครับว่าคนถ่ายทอดเป็นใคร แจ้ง กสทช. ไปแล้ว ยังไม่มาจัดการให้ซักที สงสัยต้องพึ่ง 11 มม.แทนซะแล้วมั้งงานนี้ แล้วช่วงนี้เห็นมีคนทำตัว Repeater ออกมาขายด้วย ทีนี้ละครับ สนุกกันใหญ่ อาจต้องซื้อกระสุนอีกหลายกล่องเลยละ
ครับเพื่อด้วยสักแม็คครับ
« ตอบ #21 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 10:14:16 »

tcccom47
Sr. Member

KRT - 008

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 01:51:47 »

ช่องหลักกู้ภัย 168.275 MHz อ่ะเปิดฟังดูซิครับ สัญญาณตีกันข้ามจังหวัดเลย
ไม่รู้จะแข่งกันแรงไปถึงไหน สงสาร Net control กันไหมล่ะครับ ว่าเค้าทำงานลำบาก
กันแค่ไหน รับลูกข่ายก็ไม่ค่อยได้ สัญญาณตีกันเองระหว่างจังหวัด อยากให้ กสทช.จัดสรร
ความถึ่ใหม่จังเลยครับ เช่าใช้รายปีก็เสีย
umnad
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 18:54:15 »

เข้าโทนหลบได้ไหมครับถ้าเข้าได้ ก็เข้าหลบเถอะจะได้สบายใจ
เพราะเครื่องแดง บางช่องบางสถานี แรงจริงครับ สถานีที่ว่าอยู่แถว กทม.นั่นแหละครับ
ผมอยู่ระยอง เจอชื่อขุนอินทร์มาแต่ละที เสายางยังฟูลสเกลเลยครับ แล้วคุยกวนตี...อีก
ตังหาก ดังนั้นหลบดีกว่า ถ้าเราไม่คุย เขาก็ไม่มากวน แต่ถ้าคุยเขาก็มาอีก ดังนั้นเราเข้า-
-โทนหลบดีกว่า ถ้ายังมากวนในช่องโทน ทีนี้จะได้ตัดสินและสั่งสอนได้ง่ายขึ้นครับ

Amateur Radio Chonburi
144.8125 CB 56
The bright blue group
golf6557
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 19:13:06 »

ถาม ผู้รู้ ว่าช่องไหนใส่โทนแล้วบ้างครับ จะไปฟังเพื่อเป็นข้อมูลในการตั้งโทน จะใช้เครื่องแดงที่ทำงานครับ

กฟผ.ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย นนทบุรีชมรมวิทยุสมัครเล่นการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย   144.700
AUTO18
Jr. Member
**

CB 001 กทม

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 09:27:36 »

เข้าโทนหลบได้ไหมครับถ้าเข้าได้ ก็เข้าหลบเถอะจะได้สบายใจ
เพราะเครื่องแดง บางช่องบางสถานี แรงจริงครับ สถานีที่ว่าอยู่แถว กทม.นั่นแหละครับ
ผมอยู่ระยอง เจอชื่อขุนอินทร์มาแต่ละที เสายางยังฟูลสเกลเลยครับ แล้วคุยกวนตี...อีก
ตังหาก ดังนั้นหลบดีกว่า ถ้าเราไม่คุย เขาก็ไม่มากวน แต่ถ้าคุยเขาก็มาอีก ดังนั้นเราเข้า-
-โทนหลบดีกว่า ถ้ายังมากวนในช่องโทน ทีนี้จะได้ตัดสินและสั่งสอนได้ง่ายขึ้นครับ
ปัญหามีอยู่ว่าเพื่อนสมาชิกผมอยู่นอกโทนถ้าผมอยู่ในโทนจะรับเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาคอนแท็คไม่ได้

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์