HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
24 เมษายน 2024, 09:37:02 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจริงครับเกี่ยวกับ MS Marshal MS-5  (อ่าน 19009 ครั้ง)
nutrjay
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 20:08:44 »

ผมว่าร้านเค้าไม่ได้รับมาจำหน่ายมากกว่าครับ เลยจะเชียร์รุ่นอื่นๆ

อะไหล่ ไม่ได้หายากหรอกครับ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 20:08:44 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Circularman
Sr. Member

ผู้ให้ความรู้และจิตวิญญาณแก่ปัญญาชน

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 09:41:29 »

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับข้อมูลจากท่านสมาชิกที่ให้เพิ่มเติม
ผมคงจะถอย MS-5 ในอีกไม่นานนี้ละครับ

ขอบคุณครับ

อ.วรพงษ์ ด้วงน้อย
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ภาคพายัพเชียงใหม่ (จอมทอง)
เลขที่ 199 หมู่ 21 ต.บ้านหลวง อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่ 50160 โทร.053-267338 มือถือ 089-637-5637 (E22ZPH / กู้ชีพอินทนนท์ 414)
« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 09:41:29 »

9chet
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 09:45:11 »

ใช้ดีมากครับ ราคาตอนนี้ 3,900 พร้อมใบอนุญาต

หากอยากรู้ว่ารุ่นไหนได้รับความนิยมกว่ากัน
ลองเอาคำว่า uvd1 หาในกูเกิล หรือยูทูบดูครับ
แล้วลองเทียบกับรุ่นอื่นดู

ZERO.
Hero Member

เกิดมาเพื่อเป็นแชมป์.

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 09:55:14 »

เดาเอาว่า คงไปร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของร้านที่มีสาขามากที่สุดในประเทศไทย เลยไปดิสเครดิตคู่แข่งซะอย่างงั้น (นิสัย !!!!) เพราะยี่ห้อที่ขึ้นด้วย H นั้น  2 บริษัทฯนี้ เค้าดิวกันอยู่...

เรามีทั้ง MS-4 และ MS-5 ซึ่ง ณ วันนี้ ทั้ง 2 เครื่องก็ยังใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่เคยเหตุครั้งนึง คือ แบตฯของ MS-4 ดันชาร์ทไฟไม่เข้า (ซื้อมา 3 เดือนแรก) เลยให้ พี่แมส...วิ่งไปเปลี่ยนให้ ซึ่งได้ย้ำกับพี่แมสด้วยว่า ขอก้อนใหม่เค้ามาเลย เพราะยังอยู่ในระยะรับประกัน ถ้ามีปัญหาให้ทางร้านโทรมาคุยกับเราเลย ซึ่งทางร้านเค้าก็ยินดีเปลี่ยนก้อนใหม่ให้ทันที ไม่มีอิดออด

ในบรรดายี่ห้อ Marshal นั้น ต้องยอมรับว่า 2 รุ่นนี้นั้น ขายดีที่สุด ด้วยคุณสมบัติตรงกับความต้องการของผู้ใช้วิทยุสื่อสารในไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2011, 09:57:10 โดย ZERO. » บันทึกการเข้า

Circularman
Sr. Member

ผู้ให้ความรู้และจิตวิญญาณแก่ปัญญาชน

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 22:46:32 »

เดาเอาว่า คงไปร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของร้านที่มีสาขามากที่สุดในประเทศไทย เลยไปดิสเครดิตคู่แข่งซะอย่างงั้น (นิสัย !!!!) เพราะยี่ห้อที่ขึ้นด้วย H นั้น  2 บริษัทฯนี้ เค้าดิวกันอยู่...

เรามีทั้ง MS-4 และ MS-5 ซึ่ง ณ วันนี้ ทั้ง 2 เครื่องก็ยังใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่เคยเหตุครั้งนึง คือ แบตฯของ MS-4 ดันชาร์ทไฟไม่เข้า (ซื้อมา 3 เดือนแรก) เลยให้ พี่แมส...วิ่งไปเปลี่ยนให้ ซึ่งได้ย้ำกับพี่แมสด้วยว่า ขอก้อนใหม่เค้ามาเลย เพราะยังอยู่ในระยะรับประกัน ถ้ามีปัญหาให้ทางร้านโทรมาคุยกับเราเลย ซึ่งทางร้านเค้าก็ยินดีเปลี่ยนก้อนใหม่ให้ทันที ไม่มีอิดออด

ในบรรดายี่ห้อ Marshal นั้น ต้องยอมรับว่า 2 รุ่นนี้นั้น ขายดีที่สุด ด้วยคุณสมบัติตรงกับความต้องการของผู้ใช้วิทยุสื่อสารในไทย

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลตรงนี้นะครับ
พรุ่งนี้คงมีงานเสียเงินแน่ครับ

ขอบคุณครับ
ham.new
Hero Member

E29AVY 145.500 Mhz

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 22:59:44 »

ใช้ดีมากครับ ราคาตอนนี้ 3,900 พร้อมใบอนุญาต

ราคานี้ท่านได้แต่ใดมา
9chet
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 23:14:22 »

ราคานี้ท่านได้แต่ใดมา
ในร้อยวัตต์ หน้าโฆษณา ท่านให้
echo
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 23:22:57 »

น่าสนๆ กลับมาอีกครั้ง อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ไม่รู้จะมีของหรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม

ลืมถามครับ นำมาใช้นอกแบนด์ เสายางที่แถมมามีประสิทธิภาพมากแค่ไหนครับ
หรือหากนำไปใช้จริง ควรเปลี่ยนเป็นเสายาง แบบใดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2011, 23:29:23 โดย echo » บันทึกการเข้า

082-444-6173 / อาร์ท
ZOOLOO
Full Member

ผมรักในหลวงครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 19:07:19 »

มาเสริมนิดนึงครับ การขออณุญาตใช้ที่ถูกต้องทั้งสองย่านทำไม่ได้นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก เพราะการออกนอกย่านต้องเปิดแบนด์ไปครับ

ดังนนั้นจะใช้สองย่านในเครื่องเดียวให้ถูกต้องกามกฎหมายแป๊ะ นั้นเป็นไปไม่ได้นะครับไม่ว่ายี่ห้อใดๆในตอนนี้...

HS9XEF STB. 144.225 MHz    http://www.amateurradio.psu.ac.th
อินทรี57  CB245 STB.CH69     http://www.

"ไม่มีใครมีหน้าที่ที่จะต้องเสียสละ ดังนั้นขอให้คนที่ได้รับผลดีจากการเสียสละ นึกถึงคุณค่าของการเสียสละนั้นบ้างก็พอ"
Circularman
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2011, 14:07:53 »

มาเสริมนิดนึงครับ การขออณุญาตใช้ที่ถูกต้องทั้งสองย่านทำไม่ได้นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก เพราะการออกนอกย่านต้องเปิดแบนด์ไปครับ

ดังนนั้นจะใช้สองย่านในเครื่องเดียวให้ถูกต้องกามกฎหมายแป๊ะ นั้นเป็นไปไม่ได้นะครับไม่ว่ายี่ห้อใดๆในตอนนี้...
ขอบคุณครับ

ย่านที่ผมจะใช้งานหลักก็ย่านแดงนะครับ
แต่ที่อยากได้เผื่อไว้เพราะสิ้นปีจะไปสอบใบนะครับ เลยอยากได้เครื่อง 2 แบนด์เผื่อไว้เลย
ตอนนี้ก็ให้ร้านที่เชียงให้ที่เขานำ MS Marshal มาขาย เช็คราคาให้ครับ ถ้าไม่หนี กทม. จะสั่งที่นี้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านอีกครัี้งครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์