HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
19 เมษายน 2024, 20:29:01 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านที่มีกระทู้เยอะ เวลาอัพยกแผงทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วมากต่อไปให้อัพ ไม่เกินชั่วโมงละ 2ครั้ง/2กระทู้ นะครับ ชม.ถัดไปถึงอัพใด้อีก 2ครั้ง/2กระทู้
หากต้องการอัพแบบไม่จำกัด คลิ้กที่นี่
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง HS9XRW  (อ่าน 20109 ครั้ง)
hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถาวร
hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถาวรhs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

! hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา และผิดกฎหลายครั้ง แบนถา

« ตอบ #60 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 07:16:48 »

ต่อครับสนุกดี

hs3mvz ประมูลใด้แล้วไม่เอา ทั้งยังไม่ยอมชี้แจง
และใช้ข้อความเสียดสีท้าทายผู้ดูแล
พิจารณาแบนถาวร
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #60 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 07:16:48 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
2gxa เป็นบุุคคลเดียวกันกับ sxxx
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Sr. Member
*

!
« ตอบ #61 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 08:15:11 »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009, 17:03:34 โดย 2gxa » บันทึกการเข้า
« ตอบ #61 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 08:15:11 »

HAM3003
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 08:25:59 »

ดีนะอยู่เหนือกะอีสานนี้ถ้าอยู่ใกล้ๆกันคง....อิอิ...กันไปละ  ค่อยๆคุยกันนะคราบ คนไทยเหมือนกัน ไม่มีแดง ไม่มีเหลือ หรือน้ำเงิน มีแต่คนไทย คราบ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่แน่..ไม่เก๋า..ในกระเป๋า..มีปืน
KamolSF
Hero Member

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 14:15:10 »

เนื่องจาก มีการอ้างชื่อผมในกระทู้นี้ด้วย
ผมก็เป็น ลูกค้า ของทั้งสองท่าน และอยากให้ จบกันด้วยดี
ทั้งสองท่าน ในสายตาผม ก็เป็นพ่อค้าที่ดี และใช้ได้ ยังไงลองคุยกันดี ๆ นะครับ
เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่าน ปรับความเข้าใจกันได้ในเร็ววันนะครับ
KamolSF
 ยิ้ม

<< ย้ายมา HS1AB แล้วครับ
ขอบคุณครับ
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #64 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 10:34:14 »

ขอขอบคุณ  พี่กมล KAMOL SFซึ่งเป็นลูกค้าของผม ที่เข้าใจผม   ของผมสมกับราคาไหมครับพี่  จริงไหมครับ

ฝากรูป
จุดหมายปลายทางคือ HARLEY DAVIDSON
กบ
Hero Member

จำเป็นหรือที่จะต้องเก่ง.....

« ตอบ #65 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 16:13:34 »

ต่อครับสนุกดี
จบนะดีแล้ว....

ไม่จำเป็นต้องเข้าเส้นชัยเพื่อให้ได้เป็นที่หนึ่ง  แต่การเข้าเส้นชัยได้ก็เป็นครั้งหนึ่งในชีวิตเรา...
2gxa เป็นบุุคคลเดียวกันกับ sxxx
Sr. Member
*

!
« ตอบ #66 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 16:33:30 »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009, 17:03:57 โดย 2gxa » บันทึกการเข้า
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

! GOANJANADTH. ,KASIKORN BANK SAVING NO.286-2-455196

« ตอบ #67 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 16:48:10 »

ตอนจบ ทำไมทำเป็นคนดี ละครับ  ทีในตอนแรกจะทำอะไรลงไปไม่คิดหน้าคิดหลังก่อนละครับ และอยู่ๆจะจบแบบด้วยดีจะดีกว่า ก็คุณมันทำตัวเด็กๆไงครับ
   สมาชิกเค้าเล่าให้ผมฟังเหมือนกัน   เขียนด้วยมือลบด้วยเท้านะครับ   ผมทราบเรื่องของคุณดีนะครับจากปากเพื่อนสมาชิกที่เคยอายบอลกัน
    กับท่านนะ  ท่านเป็นคนเริ่มกระทำผมก่อน โดยที่ผมไม่ได้เอ่ยปากอะไรสักคำ  ท่านลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดู  ทุกอย่างท่านเป็นคนเริ่มทั้งนั้น  ทั้งใต้ลายเซ็นต์ หรืออะไรต่อมิอะไร ด่าผม ประจานผม   ท่านเป็นคนเริ่มทำทั้งนั้น   ใครทำใครก่อน ถามจริงๆ ไอ้ที่ว่าเรื่องสินค้านะ ลองโทรสอบถามลูกค้าของผมสิมีปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว ก็มีแต่ท่านคนเดียวที่เป็น  เพื่อนสมาชิกในเวปเขาโทรมาสอบถามผมกันทั้งนั้น
ต่างก็ให้กำลังใจผม เค้าก็เคยโดนท่านคืนของมาเหมือนกัน  เรื่อง ICOM V82T ที่เพื่อนผมเคยส่งและโดนคุณตีกลับมา  อย่านึกว่าผมไม่รู้นะครับ  พวกผมที่รู้จักกันทั้งนั้นเค้าก็บอกว่านิสัยคุณเป็นเช่นไร  ก็คงว่างๆหัดส่องกระจกมองดูตัวเองบ้าง  ผมนะ จบด้วยดีตั้งแต่  ผมอโหสิกรรม กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลผลบุญ ให้แล้วละ   นะ คงไม่ต้องเรียกร้องความสงสารจากทางสมาชิกทางเวปเค้าหรอกนะ  เค้าคงลือกันไปทั่วหมดแล้วนะนิสัยและสันดานของคุณ 2gxa เนี่ยะ เป็นเช่นไร คงไม่ต้องบรรยายอะไรไปมากกว่านี้อีกแล้ว กับคำว่า "ลูกค้าเจ้าปัญหา" ใครที่เป็นพ่อค้าคงขยาดและเข็ดไปอีกนาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2009, 18:51:17 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า
Sr. Member
*

!
« ตอบ #68 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2009, 19:18:53 »

.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009, 17:04:17 โดย 2gxa » บันทึกการเข้า
HS9XRW
wait to pay
Hero Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 08:52:38 »

นิสัยของลูกค้าที่ดี
1.เอาจริงหรือรับคำตกลงกับท่านใดๆแล้ว ก็ตกลงกันเป็นมั่นเหมาะ อาทิเช่น ไม่ใช่แลกกับลูกค้าท่านอื่นๆแล้วโลเล ทั้งที่ตกลงกับเขาแล้ว อ้างเหตุโน่นนี้
2.ดูข้อมูลให้ถ่องแท้ ก่อนตัดสินใจ ก่อนซื้อถ้าไม่แน่ใจตรงไหนให้ซักถามหรือเพิ่มเติมรายละเอียดเข้าไปอีกให้มากๆพอที่จะตัดสินใจ หรือถ้ามีโอกาส ทำสัญญากันมาเลยตามข้อตกลงของทั้งสองฝ่าย ยุติธรรมที่สุด ไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน ระหว่างพ่อค้าและลูกค้า เพราะถ้าลูกค้าที่ดีต้องเข้าใจตรงนี้  จะมาตามใจตัวเองไม่ได้  
3.นิสัยไม่ทำตัวล็อกแล็ก เห็นไอ้โน่นอยากได้ ไอ้นี่อยากได้ ทั้งที่ตัวเองไม่มีปัญญาซื้อ แล้วติดต่อมาหาพ่อค้า ทำให้เสียเวลาโดยเปล่า  ประโยชน์
4.ถ้าไม่ได้ดั่งใจ นอกเหนือ ตามที่ตกลงกันไว้แล้ว ก็ไม่ต้องโทษนั่นนี่ เพื่อให้เกิดปัญหา พอพ่อค้าบอกให้ส่งกลับมาดูเช็คให้ ก็ไม่เอา ปฎิเสธ  จะขอตังค์คืนลูกเดียว
5.การซื้อขายเป็นการ กระทำระหว่าง พ่อค้า และลูกค้า เท่านั้น วิธีการก็ แก้ไขปัญหาโดยตกลงทั้งสองฝ่าย ถ้าหากไม่ได้รับความเป็นธรรมจากพ่อค้าผู้ขาย ควรดำเนินการตามการฝ่ายคุ้มครองผู้บริโภค แต่ไม่สมควรไปประจานพ่อค้าหรือคนขายเขา ให้เกิดความอับอายเสียหาย เสียชื่อเสียงในทางสื่อคอมพิวเตอร์ ต่างๆ เพราะไม่นั้นแล้วคนที่เดือดร้อนที่สุดก็คือคนที่ไปประจาน เขาเพราะเข้าข่าย หมิ่นประมาททางสื่อ ระวางโทษอย่างไรคงจะทราบกันดี คงเป็นหน้าที่ของเจ้าพนักงานบ้านเมืองกันต่อไป ที่จะดำเนินการกับผู้ที่ทำละเมิด ต่อผู้อื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2009, 11:38:15 โดย HS9XRW » บันทึกการเข้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์